Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đi chụp ảnh ở bãi đá sông Hồng, một nam sinh tử vong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 90 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Đi chụp ảnh ở bãi đá sông Hồng, một nam sinh tử vong

logo - Trong khi 3 sinh viên đang té nước và chụp ảnh tại khu vực bãi đá sông Hồng thì bất ngờ bị sụt cát. Hậu quả là 1 nam sinh trường ĐH Nông Nghiệp Hà Nội đã tử vong.
    20130324220756_baida
    Khu vực xảy ra sụt lún khiến nam sinh viên tử vong. (Ảnh: Tiền phong)

Vụ việc xảy ra vào khoảng 13h20 chiều ngày 24/3, tại bãi đá ven sông Hồng thuộc phường Nhật Tân, quận Tây Hồ, Hà Nội. Lúc này, một nhóm gồm khoảng 20 sinh viên đang đi dạo ở bãi đá sông Hồng để chụp ảnh. Trong khi chụp ảnh, Vũ Xuân Việt (SN 1990, sinh viên trường ĐH Nông Ngiệp) cùng 1 sinh viên nam và 1 sinh viên nữ bất ngờ bị sụt cát. Những sinh viên có mặt tại thời điểm đó chỉ kịp cứu được 2 người, còn Việt đã bị lún xuống sâu và tử vong.
    Sau khi xảy ra sự việc, cơ quan công an đã có mặt phong tỏa hiện trường, đồng thời phối hợp với một số người dân trục vớt thi thể nam sinh xấu số. Trong chiều cùng ngày, thi thể nạn nhân đã được vớt lên bờ khi bị nước cuốn trôi khoảng 20m về phía cầu Long Biên.

Trước đó, vào ngày 29/7/2012, tại bãi cát nổi (km 44 bờ phải sông Hồng, thuộc thôn Bồng Lai, xã Hồng Hà, huyện Đan Phượng) cũng xảy ra vụ sụt lún cát khiến 4 thanh niên chết đuối. Vụ việc xảy ra vào chiều 29/7, một nhóm gồm 5 thanh niên trên đã ra bãi cát dọc bờ sông để chụp ảnh lưu niệm. Khi cả nhóm đi men ra phía ụ cát nổi phía lòng sông thì bất ngờ cát sụt xuống kéo theo những thanh niên này. Một nam thanh niên may mắn bơi được vào sát mép bờ, sau đó được người dân cứu sống, 4 nạn nhân còn lại đã bị tử vong.

Vào hôm qua 23/3/2013, tại Đồng Nai cũng xảy ra một vụ sụt cồn đất khiến 3 em nhỏ tử vong. Ba anh em ruột là Nguyễn Hồ Xuân Bình (SN 2001), Nguyễn Hồ Xuân Quyên (SN 2004) và Nguyễn Hồ Xuân Trang (SN 2006) cùng Tạ Huỳnh Ngọc Thúy (SN 2005) cùng là học sinh Trường Tiểu học Tân Thành (phường Bửu Long, TP.Biên Hòa, Đồng Nai) đã rủ nhau đến 1 cồn đất gần sông Đồng Nai để mò ốc.
    Tuy nhiên, bất ngờ cồn đất sụp xuống sông kéo luôn Quyên, Trang và Thúy xuống nước khiến các em tử vong. Theo những người dân ở đây, do tình trạng hút cát trái phép tràn lan làm lòng sông có nơi bị khoét sâu, rất dễ sụt lún. Từ đó, tạo thành dòng nước xoáy nguy hiểm nên mới xảy ra tình trạng thương tâm này.
    P.Lam (Tổng hợp)

http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/11421...h-tu-vong.html

Các bạn ham thích chụp ảnh nhớ cân nhắc địa điểm đi chơi , chụp ảnh cho an toàn nhé Thương tâm quá
    A whole new world is waiting ....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 21 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

rip bạn trẻ
    • 192 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Chỗ này năm nào cũng có người chết mà sao tụi trẻ vẫn khoái ra thế nhỉ? Lại còn ra chỗ cát vầy nước nữa.
    Thành kính phân ưu!
    • 82 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Sợ quá các bạn ơi, năm nào cũng có tai nạn.
    Hôm đó mình đi bằng xe máy qua cầu Long Biên thấy mặt cầu rất nhấp nhô, thành cầu thì thấp mà trông quá cũ xiêu vẹo đi mà sợ lém ý.
    Nhưng các bạn thanh niên thì tạo dáng chụp ảnh ở mọi nơi trên cầu, kể cả trên đường tàu nhìn mà thấy lo sợ không biết tai nạn sẽ xảy ra lúc nào.Có cả 1 anh dừng xe để chụp ảnh cho bé khoảng 4-5 tuổi ngay chỗ dòng sông chảy xiết nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 805 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Thật đáng tiếc,Sinh viên mà sao không biết bơi-nước sông Hồng mùa này có gì mà "đáng sợ"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giống như Hồ Đá trong Bình Dương, năm nào cũng có người chết, nhưng bạn trẻ và tình nhân, vợ chồng vẫn đến đây chụp hình
    • 459 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi larungvecoi Xem bài viết
    Thật đáng tiếc,Sinh viên mà sao không biết bơi-nước sông Hồng mùa này có gì mà "đáng sợ"
    Ơ thế cứ là sinh viên thì phải biết bơi à ? chẳng hiểu bạn nói gì nữa. Nước sông Hồng mà bạn bảo ko đáng sợ thì pó tay luôn đã ko biết bơi mà gặp phải nước thì chết là chắc rồi nói gì đến nước chảy xiết nữa. Chẳng ai nói trước được điều gì đầy người biết bơi thế mà bị chuột rút 1 cái thì cũng toi mạng như thường. Thành thật chia buồn với gia đình e này
    Trần Bảo Lâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Hồi còn sinh viên mình ở trọ ở khu Thanh Đa, Sài Gòn. Khu nhà trọ sát ngay bờ kè luôn! Lâu lâu lại có người la làng lên là có người chết đuối, có xác trôi sông.

Bữa đó, cũng tháng 3 nóng nực như thế này! Chiều, tầm 6 giờ! Đang ở trong nhà thì thằng em ở chung phòng đi học về báo tin, ngoài sông có 3 đứa sinh viên tắm, lọt một đứa, 2 đứa còn lại cũng may kéo lên được! Sinh viên trẻ tuổi nhiệt huyết tùm lum nên không sợ! Haixxx chỉ tội cho gia đình, người thân vì lo cho con cái ăn học chưa thành tài đã bị tai nạn rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,617 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Đáng tiếc quá! Bao công lao của bố mẹ, bao nỗ lực của bản thân thế là trôi theo dòng nước.

Chia buồn cùng gia đình em sinh viên xấu số!
    Dẫu chỉ là chiếc lá
    Cũng hết mình để xanh
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,976 Bài viết

• 4,498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhcuashiu Xem bài viết
    Chỗ này năm nào cũng có người chết mà sao tụi trẻ vẫn khoái ra thế nhỉ? Lại còn ra chỗ cát vầy nước nữa.
    Thành kính phân ưu!
    Tuổi trẻ chúng nó chả biết sợ là gì đâu. NÓi cũng chả được ý, chỉ tội người lớn thui. Ngày trước lớp em trai tớ tắm ở sông BĐ HP, một bạn cũng bị trượt chân xuống sông (cậu này k bơi, chỉ trên bờ ngồi chơi). Xác cuốn mấy ngày chưa tìm thấy mà chúng nó vẫn vô tư tắm tiếp. Bảo chúng nó thì chúng nó lại bảo, đứa nào chết thì chết, đứa nào bơi cứ bơi. Thực ra tầm tuổi này chả biết sợ chết nữa ý, nghĩ rất nông cạn nhé, ngày xưa mình thỉnh thoảng cũng nghĩ, chết thì thôi, đời có gì mà tiếc.
    LỀU BÁO: LŨ KỀN KỀN CHUYÊN RÌNH XÁC THỐI
    • 192 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi larungvecoi Xem bài viết
    Xin lỗi bạn này chắc chưa gặp quả nước xoáy, cát lún. Bạn càng giẫy nó càng hút bạn xuống nhỉ Phải bám vào cái gì đó thì may ra trụ lại được
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Trứoc tết mình và ôx tò mò ra bãi đá sH 1 lần cho biết,thấy các bạn trẻ lội xuống nước thi nhau tạo dáng chụp ảnh,có cả 2 anh e ku con chắc tầm dưới 10t cũng mon men lội xuống vầy nước... Mình thấy quá nguy hiểm... Haizz... Nhưng đúng là chưa chết chưa biết sợ ai chết cứ chết.....
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰
    • 2,465 Bài viết

• 4,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương quá!

Thành kính phân ưu
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát