Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đi chơi với bạn trai bị bắn thủng đùi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.21K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 603 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

PHÁP LUẬTChủ nhật, 8/8/2010, 01:00 GMT+7
    E-mail Bản In
    Đi chơi với bạn trai bị bắn thủng đùi

Trà cùng bạn trai bị 2 người mặc thường phục đuổi theo, dí súng vào đùi trái bắn xuyên qua đùi phải.

Đêm 6/8, Bệnh viện đa khoa Thái Nguyên tiếp nhận một bệnh nhân nữ tên là Hoàng Thị Trà, quê Lạng Sơn, là sinh viên khoa Toán Tin Đại học sư phạm Thái Nguyên, bị thương rất nặng ở phần hông và đùi với vết thương xác định do bị súng bắn.

40
    Nạn nhân bị bắn vẫn đang trong tình trạng mê mệt.
    Theo bệnh án, viên đạn xuyên từ đùi trái, qua một số cơ quan rồi nằm lại ở tủy xương đùi phải.

Theo lời kể của nhân chứng, tối 6/8 Trà và bạn trai tên Hùng (trú tại Thái Nguyên) đi chơi bằng xe máy không đội mũ bảo hiểm. Trên đường, có 2 người mặc thường phục đuổi theo. Hùng và Trà nghĩ là người xấu nên phóng xe chạy. Người ngồi sau xe kia rút súng bắn chỉ thiên và truy đuổi tiếp. Đến một ngã ba thì xe máy của Hùng bị 2 người mặc thường phục chặn lại, làm xe đổ ra đường, trong lúc đó Trà vẫn ở tư thế ngồi trên xe. Người mặc thường phục ngồi sau xe kia liền rút súng dí vào đùi trái của Trà và nhả đạn.

30
    Đầu đạn được lấy ra từ đùi phải của nạn nhân.
    Tuy nhiên sau đó 2 người này lại đưa Trà vào bệnh viện cấp cứu. Theo ghi nhận của phóng viên, ngay sau khi sự việc xảy ra, một số cán bộ công an Thái Nguyên cũng tới bệnh viện.

Chiều 7/8, khi phóng viên có mặt tại bệnh viện, người nhà nạn nhân cho biết cô còn rất mệt, trong đêm có tỉnh lại vài lần kêu đau rồi lại thiếp đi.

Vụ việc đang được cơ quan chức năng của Thái Nguyên tiếp tục làm rõ.

Khắc Nguyễn

http://www.vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/08/3BA1EF56/
    kamehameha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,166 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

2 anh chị này sai rồi, nhưng không hiểu chú kia nghĩ gì mà gí súng bắn con nhà người ta như tội phạm hình sự nguy hiểm thế không biết, côn đồ quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 720 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ltgbau Xem bài viết
    2 anh chị này sai rồi, nhưng không hiểu chú kia nghĩ gì mà gí súng bắn con nhà người ta như tội phạm hình sự nguy hiểm thế không biết, côn đồ quá
    Việc đội mũ bảo hiểm ở MN chấp hành rất tốt, trong khi đó dân MB lại thường không chấp hành. CSGT phải làm mạnh như vậy là đúng, để cho người ta chấp hành luật GT tốt hơn.
    CA họ đã cảnh cáo bắn chỉ thiên rồi, mà không chấp hành thì bắn vào chân là hành động đúng thôi. Hành vi người vi phạm mới côn đồ coi thường pháp luật.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,166 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

1, Nếu bị 2 chú mặc thường phục rượt như thế thì em cũng té, ai dám đứng lại. Nhất là sau còn vác súng bắn như phim cao bồi :RollingEy:
    2, Sau khi ép xe kia đổ rồi, đối tượng hoàn toàn không có khả năng chống cự (bị xe đè, không vác súng ống dao kiếm ra dọa) mà ông lại dí súng sát đùi làm 1 phát ~> không phải hành động côn đồ là gì? Chưa nói là với phạm hình sự nếu không có hành động nguy hiểm thì CA cũng ko nổ súng sát thương như thế.
    3, Pháp luật cần nghiêm là đúng, nhưng cũng phải tùy trường hợp, lĩnh vực, ủng hộ việc lạm dụng quyền lực như bác thì tai họa cho dân, hết bị lôi về trụ sở đánh chết lại bị xử ngay tại trận như này, ôi cái cuộc đời này
    • 900 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, đấy mới là lời nói của 1 bên. Biết đâu thực tế nạn nhân còn chống trả hay đôi co cãi nhau gì đó thì công an mới làm thế chứ. Em gái này cũng khai là họ bỏ chạy khi bị đuổi theo còn gì. Chắc là biết mình k đội mũ bảo hiểm là sai nên mới bỏ chạy thế chứ.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 720 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Khánh Xem bài viết
    Ôi, đấy mới là lời nói của 1 bên. Biết đâu thực tế nạn nhân còn chống trả hay đôi co cãi nhau gì đó thì công an mới làm thế chứ. Em gái này cũng khai là họ bỏ chạy khi bị đuổi theo còn gì. Chắc là biết mình k đội mũ bảo hiểm là sai nên mới bỏ chạy thế chứ.
    CS họ bắn xong đem đi cấp cứu liền mới sống đấy, đây là trường hợp chống đối . Bắn vô chân là đúng rồi, trường hợp bắn vào đầu hay tim ...mới nghiêm trọng. Có những người GD nhắc nhở không được, sử dụng biện pháp rắn là cần thiết.
    1 vụ chết, 1 vụ bị bắn vào chân... do không đội mũ bảo hiểm, là bài học tốt cho những ai không muốn chấp hành luật GT :Applause:

Trích dẫn Nguyên văn bởi ltgbau Xem bài viết
    1, Nếu bị 2 chú mặc thường phục rượt như thế thì em cũng té, ai dám đứng lại. Nhất là sau còn vác súng bắn như phim cao bồi :RollingEy:
    Luật cho phép CSGT hóa trang làm nhiệm vụ, muốn an toàn thì ra đường chấp hành tốt đi , bắn như cao bồi thì em này die rồi, người ta bắn vào chân là tốt rồi.
    • Kai
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 876 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Master338 Xem bài viết
    CS họ bắn xong đem đi cấp cứu liền mới sống đấy, đây là trường hợp chống đối . Bắn vô chân là đúng rồi, trường hợp bắn vào đầu hay tim ...mới nghiêm trọng. Có những người GD nhắc nhở không được, sử dụng biện pháp rắn là cần thiết.
    1 vụ chết, 1 vụ bị bắn vào chân... do không đội mũ bảo hiểm, là bài học tốt cho những ai không muốn chấp hành luật GT :Applause:

Luật cho phép CSGT hóa trang làm nhiệm vụ, muốn an toàn thì ra đường chấp hành tốt đi , bắn như cao bồi thì em này die rồi, người ta bắn vào chân là tốt rồi.
    Woaa , thật là tuyệt, pháp luật và suy nghĩ của 1 số người Việt Nam bây giờ thật vô cùng tiến bộ. Nếu anh ko chấp hành luật GT thì hoàn toàn có thể bắn hoặc xử die, thế bọn dân đen láo toét chúng nó mới biết thân biết phận mà chấp hành. ÔI Việt Nam quê hương tôi sao mà thanh bình thế ko biết.
    Con là bông hoa nhỏ
    Tỏa sáng bầu trời của mẹ, trong sáng, dịu dàng ...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,166 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

Thực sự em rất bất bình với nhiều thanh niên hiện giờ coi thường pháp luật, và cũng mong họ bị trừng phạt thích đáng. Nhưng em cũng rất bất ngờ với việc mấy mẹ cho rằng thích đáng là phải bắn bỏ như trường hợp này :Surprise:
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 720 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kai Xem bài viết
    Woaa , thật là tuyệt, pháp luật và suy nghĩ của 1 số người Việt Nam bây giờ thật vô cùng tiến bộ. Nếu anh ko chấp hành luật GT thì hoàn toàn có thể bắn hoặc xử die, thế bọn dân đen láo toét chúng nó mới biết thân biết phận mà chấp hành. ÔI Việt Nam quê hương tôi sao mà thanh bình thế ko biết.
    Tớ thấy mấy người này cố tình phóng xe nhanh chạy thoát, sau khi bắn chỉ thiên có thể bắn vào chân là giúp họ đấy. Trước đây có nhiều vụ cố tình chạy rất nhanh tông vào tường hay gây tai nạn cho người khác và bản thân cũng chết. Bắn vào chân là để bảo vệ tính mạng cho họ và các người dân vô tội khác.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Tớ thấy mấy người này cố tình phóng xe nhanh chạy thoát, sau khi bắn chỉ thiên có thể bắn vào chân là giúp họ đấy. Trước đây có nhiều vụ cố tình chạy rất nhanh tông vào tường hay gây tai nạn cho người khác và bản thân cũng chết. Bắn vào chân là để bảo vệ tính mạng cho họ và các người dân vô tội khác.
    Vấn đề là họ mặc thường phục đi bắn người. Công an mặc thường phục không được phép phạt chứ chả nói đến bắn người. Ngoài ra một cô gái không thể gây nguy hiểm có thể khống chế bằng cách khác chứ bắn súng thì dã man quá.

Ai mà mắc bệnh ảo tưởng chém gió ầm ầm, khoái dạy bảo thiên hạ thì nên bắn vào mỏ cho đỡ nhức mắt người khác, còn dã man như mấy chú công an mặc thường phục ở trên thì chắc các chú ý bắn luôn vào bã đậu tắt đài cho nhanh. Hì hì.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 40 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Master 338 nói...ngu quá! Xin lỗi không chịu nỗi!:Silly:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 720 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-Nom Xem bài viết
    Master 338 nói...ngu quá! Xin lỗi không chịu nỗi!:Silly:
    Sao đả kích cá nhân thế, mẹ có hỏi tại sao thằng bạn trai nó không bị bắn tí nào không? dĩ nhiên không ai bắn kẻ biết giơ tay đầu hàng, 100% không có chuyện cô gái hiền lành bị ăn đạn. CA mặt thường phục nhưng khi họ đưa thẻ thì phải chấp hành lệnh như CA mặt đồng phục.
    • 6,756 Bài viết

• 9,820 Được cảm ơn

Đi chơi thì sắm cái mũ BH đẹp đẹp 1 tẹo có sao đâu nào, quả này thì thiệt thân, chả được đền bù cái gì đâu
    6vu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,033 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

bạn master338 ngu thật đấy và 99% bạn là công an
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Kai
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 876 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao đả kích cá nhân thế, mẹ có hỏi tại sao thằng bạn trai nó không bị bắn tí nào không? dĩ nhiên không ai bắn kẻ biết giơ tay đầu hàng, 100% không có chuyện cô gái hiền lành bị ăn đạn. CA mặt thường phục nhưng khi họ đưa thẻ thì phải chấp hành lệnh như CA mặt đồng phục.
    yes, cô gái bị bắn vì cô gái đã ko biết khuyên bảo chàng trai dừng lại, bắn là xứng đáng rồi. Mà công an đã bắn người thì đương nhiên kẻ đó phải có tội roài chứ còn gì nữa, công an của chúng ta chí công vô tư và thương dân lắm mà, làm gì có chuyện tự nhiên bắn thủng đùi 1 cô gái, nhở. Chắc chắn là cô kia sai rồi, mà sai là phải bắn, cấm cãi.

bác nguyên hoàng : cần éo gì đền bù hả bác, nó bắn vào đùi bác bác chỉ nghĩ mỗi chuyện đền bù thôi à? Trước hết phải đập cho nó tòe mỏ bác ạ, sau đó tước mấy cái giấy phép hành nghề công an láo toét của chúng nó, đưa chúng nó ra tòa ấy. Còn nếu chúng nó định bao che nhau thì cứ tung hê cho cả thế giới biết cái bản tính sạch đẹp của giới công an Việt.
    Con là bông hoa nhỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cái bạn nào nick Master338 nói ngu bỏ mịe. Không muốn nói bậy mà đọc bực không chịu được, bác này hình như nick trước kia là Fisk gì đấy. Xin lỗi bác, không đội MBH là hành vi vi phạm dân sự, éo có quyền được bắn nhé. CA mà đuổi người ta làm người ta tai nạn chết còn bị liên can chứ đừng có nói là rút súng ra mà bắn, chỉ được quyền bắn đối với tội phạm nguy hiểm nhá. CA bây giờ thành kẻ cướp hết rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 720 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovenet Xem bài viết
    Cái bạn nào nick Master338 nói ngu bỏ mịe. Không muốn nói bậy mà đọc bực không chịu được, bác này hình như nick trước kia là Fisk gì đấy. Xin lỗi bác, không đội MBH là hành vi vi phạm dân sự, éo có quyền được bắn nhé. CA mà đuổi người ta làm người ta tai nạn chết còn bị liên can chứ đừng có nói là rút súng ra mà bắn, chỉ được quyền bắn đối với tội phạm nguy hiểm nhá. CA bây giờ thành kẻ cướp hết rồi
    Thì công nhận bác lovenet "khôn lìn " he , cứ cho là ra đường không cầnđội nón bảo hiểm, "chuyện dân sự éo có chuyện có quyền bắn nhé " :Laughing::Laughing: , thì tội nghiệp cho bác có ngày cha mẹ bác lại khiêng xác bác chạy vòng vòng thui:Laughing:, rồi lại có người già hom hem gỡ lịch nữa nhé vì tội chống người thi hành công vụ he :Laughing: Cứ cho là ngu mà đúng luật GT, để sống mà chơi cho sướng, đã cái con ... thì ngu cũng được hehe

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximon Xem bài viết
    bạn master338 ngu thật đấy và 99% bạn là công an
    Ngu mà biết chấp hành luật GT là tốt rồi, còn khôn như bác có ngày chết đắp chiếu hay phủ nylon ngoài đường, vợ để người xài, con thì để...
    Cũng lạ về vấn đề dân trí, TS cứ nghĩ là 99% CA mới làm chuyện đúng , dân thường cũng làm được he:Talktothe
    • 6,756 Bài viết

• 9,820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kai Xem bài viết
    yes, cô gái bị bắn vì cô gái đã ko biết khuyên bảo chàng trai dừng lại, bắn là xứng đáng rồi. Mà công an đã bắn người thì đương nhiên kẻ đó phải có tội roài chứ còn gì nữa, công an của chúng ta chí công vô tư và thương dân lắm mà, làm gì có chuyện tự nhiên bắn thủng đùi 1 cô gái, nhở. Chắc chắn là cô kia sai rồi, mà sai là phải bắn, cấm cãi.

bác nguyên hoàng : cần éo gì đền bù hả bác, nó bắn vào đùi bác bác chỉ nghĩ mỗi chuyện đền bù thôi à? Trước hết phải đập cho nó tòe mỏ bác ạ, sau đó tước mấy cái giấy phép hành nghề công an láo toét của chúng nó, đưa chúng nó ra tòa ấy. Còn nếu chúng nó định bao che nhau thì cứ tung hê cho cả thế giới biết cái bản tính sạch đẹp của giới công an Việt.
    Thì bao nhiêu chuyện đã xảy ra rồi chứ có phải bây giờ mới có vụ việc tương tự đâu nào

Bị thương ở đùi và xương chậu thì sau này chả mong gì đẻ con được, ngồi lâu một chỗ là sẽ bị tê đít ....nói chung là khổ rồi. Sau này cứ sờ đít là nhớ tới chuyện này, dai dẳng cả đời.
    6vu
    • 174 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

2 công an mà không khống chế được 1 phụ nữ và 1 thằng thanh niên bằng tay à ? Mà phải dùng đến súng
    • Kai
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 876 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhoang988 Xem bài viết
    Thì bao nhiêu chuyện đã xảy ra rồi chứ có phải bây giờ mới có vụ việc tương tự đâu nào

Bị thương ở đùi và xương chậu thì sau này chả mong gì đẻ con được, ngồi lâu một chỗ là sẽ bị tê đít ....nói chung là khổ rồi. Sau này cứ sờ đít là nhớ tới chuyện này, dai dẳng cả đời.
    tớ biết là tránh voi chả xấu mặt nào (trong cs thì tớ cũng cố sống như thế đấy), song tớ cứ nghĩ lũ công an như 1 lũ cướp cầm quyền là tớ lại hận mình sinh ra trong 1 cái đất nước tự do mà nhục hơn cả 1 đất nước nô lệ, ức chế đêk chịu đc.

master : ông có chắc là cả đời ông làm đúng 100% ko ? Ông có đảm bảo rằng ông ko làm sai cái gì trong đời ko? Nếu ko thì ông đừng có mà to mồm, kẻo sau này hối chả kịp. Nếu bất cứ việc gì sai gì của ông mà cũng bị xử bằng súng thì tôi e là ông chả còn ngồi đây mà le te đâu ạ.
    Con là bông hoa nhỏ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3