TIN TÀI TRỢ.

Đi cắt mí mắt, một phụ nữ tử vong tại thẩm mỹ viện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,786 Bài viết

• 29,491 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi cắt mí mắt, một phụ nữ tử vong tại thẩm mỹ viện

(Dân trí) - Chị Lộc nói với gia đình là đi nghỉ lễ nhưng thực tế chị đã đến Thẩm mỹ viện Hà Nội để cắt mí mắt. Sáng hôm sau, gia đình chị Lộc nhận được hung tin chị đã tử vong tại thẩm mỹ viện này.

tm300411-2
    Thẩm mỹ viện nơi xảy ra vụ việc.

Vụ việc xảy ra tại Thẩm mỹ viện Hà Nội (B3 - 257 đường Giải Phóng). Nạn nhân là chị Bùi Bích Lộc (SN 1973, ở 281 Lê Duẩn), hiện là kế toán cho một công ty trên phố Hàng Chuối.

Có mặt tại phòng khám này, người phụ nữ tên Thuý, chị họ của nạn nhân Lộc, cho biết, chị là người giới thiệu chị Lộc đến thẩm mỹ viện này để phẫu thuật làm đẹp. Khoảng 16h chiều qua, 29/4, chị Lộc tới đây để cắt mí mắt. Trước khi ra khỏi nhà, chị Lộc chỉ nói với gia đình là đi nghỉ lễ, việc chị đi phẫu thuật thẩm mỹ chỉ có chị Thuý biết.

6h sáng nay, 30/4, chị Thúy nhận được điện thoại của Bác sỹ Phạm Văn Ái, người phụ trách thẩm mỹ viện này, thông báo hung tin em mình đã tử vong.

tm300411-3
    Lực lượng chức năng đưa xác nạn nhân đi.

7 giờ cùng ngày, khi gia đình chị Lộc tới thẩm mỹ viện, nhân viên tại đây đã đưa họ vào căn phòng nơi để xác của chị Lộc. Lúc này, thi thể chị Lộc được đặt tên giường, có phủ vải trắng.

Cơ quan chức năng ngay sau đó đã tổ chức khám nghiệm tử thi, đưa xác nạn nhân đi. Hiện nguyên nhân cái chết của chị Lộc đang được làm rõ.

Tiến Nguyên
    http://dantri.com.vn/c728/s728-47751...am-my-vien.htm
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

thế là sập tiệm, sợ quá, mà ông bác sĩ này có làm ở viện da liễu không ạ, trước e vào thẩm mỹ viện gì ở lê văn hưư, cũng toàn bác sĩ ở viện da liễu cả
    life is a river driven by the God
    !
    • 817 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

PTTM là một ngành riêng bạn ạ, ko phải là BS da liễu đâu.
    Rất nhiều ca phẫu thuật xuôi chèo mát maí, nhưng cũng có ca tử vong, phần lớn do sốc thuốc gây tê, mê.
    Sốc thuốc dẫn đến cái chết rất nhanh, ko kịp trở tay. Nếu ở bệnh viện nhà nước, có trang thiết bị cấp cưú hồi sức đầy đủ và chống sốc tốt thì may ra.
    Sợ thật.
    Mắt mình có vấn đề, nhưng cứ chấp nhận xâú thôi, ko dámm đụng chạm.
    Vẫn tham sống lắm ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,339 Bài viết

• 6,184 Được cảm ơn

vô bệnh viện PTTM cho an toàn
    Chinhphu4

1098341_435909409857328_927879257_n_zpsdbf55cc5
    • 6,908 Bài viết

• 12,612 Được cảm ơn

Chị ấy bị sock thuốc gây mê/ gây tê rồi.
    Thường thì PK tư ko đủ thiết bị để cấp cứu chống sock, tử vong nhanh lắm.

Mình quen bà chị vừa đi cắt mí về. Hôm trước cũng định đi PK tư, nói mãi mới vào 108 đấy. Gửi ngay link cho bà ấy đọc mới được.
    Khổ thân chị Lộc! Mong chị siêu thoát!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,582 Bài viết

• 6,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau nhiều giờ đến một phòng khám phẫu thuật thẩm mỹ ở Hà Nội, chị Lộc được xác định đã tắt thở. Nạn nhân 39 tuổi, kế toán trưởng tại một công ty TNHH.

Sáng 30/4, sau khi sự việc lộ ra, cảnh sát cùng cán bộ ngành y tế đã có mặt tại hiện trường. Nạn nhân xấu số được xác định là Bùi Bích Lộc (39 tuổi, ở phố Lê Duẩn, Hà Nội).

Ông Nguyễn Việt Cường, Chánh thanh tra Sở Y tế Hà Nội cho biết, Thẩm mỹ viện Hà Nội - nơi xảy ra vụ việc, có giấy phép hành nghề phẫu thuật thẩm mỹ. Tuy nhiên theo quy định thì chỉ được làm những thủ thuật đơn giản như: cắt mí mắt, xăm mắt… Còn nâng ngực, hút mỡ bụng, mỡ đùi… thì không được phép.
    nguc
    Xác nạn nhân được đưa ra khỏi phòng khám phẫu thuật thẩm mỹ trưa 30/4. Ảnh: Thái Thịnh.

Theo nguồn tin của VnExpress.net, chiều 29/4, chị Lộc tự đi xe đến Phòng khám phẫu thuật thẩm mỹ ở 257 đường Giải Phóng do bác sĩ Phạm Văn Ái làm giám đốc để cắt mí mắt. 6h sáng hôm sau, Thúy (chị họ của nạn nhân) nhận được tin báo của bác sĩ thẩm mỹ viện, chị Lộc đã qua đời.

"Người này không có bệnh tật và hoàn toàn khỏe mạnh. Cô ấy thường xuyên đi đánh tennis...", ông Hoàng Tuấn Tú - Giám đốc công ty nơi nạn nhân làm việc nói. Ông cho hay, nạn nhân chưa có gia đình. Sáng nay, khi ông đến hiện trường, nạn nhân được đặt trong phòng điều trị, phủ khăn kín.

Hiện chưa có kết luận chính thức vụ việc. Tuy nhiên, theo một cán bộ công an quận Đống Đa, nguyên nhân ban đầu được xác định chị Lộc chết do suy hô hấp.

nguc-4
    Tòa nhà nơi xảy ra vụ việc. Ảnh: Thái Thịnh.

Cuối giờ chiều, giám đốc Phòng khám phẫu thuật thẩm mỹ ở 257 đường Giải Phóng - Nguyễn Văn Ái vẫn đang phải làm việc với cơ quan công an. Ông bác sĩ này từ chối cung cấp cho báo chí những thông tin như nguyên nhân, thời điểm nạn nhân chết...

"Đúng sai thế nào tôi xin chịu trách nhiệm trước pháp luật. Cái gì xảy ra thì đã xảy ra rồi...", bác sĩ Ái nói. Theo người đứng đầu Phòng khám thẩm mỹ 257 đường Giải Phóng, sự việc trên xảy ra là không may.

Tòa nhà nơi phòng khám phẫu thuật thẩm mỹ cao 7 tầng. Cạnh đó có khá nhiều phòng khám và trung tâm thẩm mỹ khác.

Thái Thịnh - Nam Phương
    • 2,389 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Đi làm đẹp mà ntn, sợ thật :Sad:.
    Cầu mong chị sớm siêu thoát .
    • 1,358 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Lúc thì Phạm, lúc lại Nguyễn. Nhai cơm toàn cắn phải sạn.
    vBRYp7
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Sợ quá nhỉ? thế này thì không dám đến đây làm nữa rồi :RollingEy::RollingEy:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 545 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhacohen Xem bài viết
    Lúc thì Phạm, lúc lại Nguyễn. Nhai cơm toàn cắn phải sạn.
    Thông cảm đi tại ông đó có 2 bố .:Smiling:
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 133 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

AK....so qua, ljeu co phai chi cat mi' mat khong thoi hay la lam them gi nua :ss
    • 278 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Lại một chuyện buồn nữa :Sad:
    Nói xa hơn 1 tí, em vẫn sợ mấy trung tâm y tế tư nhân như thế này lắm!
    Hôm trước, em bị sốt phát ban phải đi tiếp nước! Tiếp nước ở nhà 1 y sĩ có quen với nhà em! Em sợ lắm ạ, mà nói ra ai cũng bảo em điên, có tiếp nước thôi chết làm sao được! Lúc vào tiếp nước, em nhìn thấy cái phác đồ (hay cái gì ý nhỉ) hướng dẫn cách xử trí khi bị sốc đã hơi yên tâm rồi! Thế mà lúc truyền cho em, chú ý lại chạy đi rửa xe, làm em sợ khiếp lên được! Chả dám ngủ, chỉ sợ "thăng" lúc nào ko biết Em nhát chết lắm!
    Mây trắng bay đi cùng với gió/ Lòng như trời biếc lúc nguyên sơ

377014_2096566945527_1585953775_31745030_1015872718_n
    • 309 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Sợ thật, mình cũng vừa đọc trên Dân Trí lúc nãy, nhưng mà lại phải mò vào đây xem có mẹ nào có thông tin nguyên nhân gây chết không? Mà mình thấy báo trí đưa tin chết vì PTTM thế mà nhiều người vẫn đi TMV tư nhân thế nhỉ?
    • 1,546 Bài viết

• 6,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukebe Xem bài viết
    Thông cảm đi tại ông đó có 2 bố .:Smiling:
    Không phải đâu, ông này có thể đúng ra là Nguyễn, nhưng sau vụ này chắc trở thành phạm rồi ! Nhà báo dự trước ấy mà.
    • 3,947 Bài viết

• 1,657 Được cảm ơn

Đúng là sui thật.

Tội nghiệp cho chị Lộc, ở xóm nhà mình cũng gần chục người đi cắt mí, nâng mí nâng mũi, BS làm trưởng khoa trong bệnh viện, có phòng tư ở nhà, thấy làm cũng đẹp.

Mà hôm rồi gần nhà em có 1 người, chuyền nước biển tại nhà Bác Sĩ cũng bị chết.

Cái gì cũng phải có lý do, chưa hẳn BV đã an toàn.
    • 55 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Có khi nào làm thêm cái gì không nhỉ? Vì lượng thuốc tê ở mí mắt ít lắm. Huống hồ thông thường đều phải thử thuốc tê trước khi chính thức tiêm phẫu thuật mà.

Nhắc lại mới thấy mình lo xa cũng đúng. Cứ mỗi lần nằm xuống chuẩn bị tiêm chích hay cho uống thuốc gì, mình cũng phải nhấn mạnh, nhấn rất mạnh, rằng cơ địa mình bị dị ứng, dị ứng từ bụi bẩn đến đủ thứ lí do luôn - kể lể rất dài những lần dị ứng ra sao - ngay cả nhổ răng cũng phải thuyết trình một bài lịch sử dị ứng với nha sĩ. Thà mất thời gian một chút nhưng bác sĩ, nha sĩ.... đều cẩn thận hơn khi tiêm chích thuốc cho mình.

Ngoài ra thì sau khi chọn được một nơi uy tín - bệnh viện chưa chắc đã uy tín hơn một phòng mạch tư trang bị tốt - bước còn lại là Trời kêu ai nấy dạ.

Cầu cho nạn nhân siêu thoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sợ thật. Mình đã từng có ý định đi cắt mí mắt ( do sập mí). Thế này thì chả dám làm nữa. :Sick:
    • 664 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi cắt mí mắt thôi mà cũn g tử vong á. hic thế này thì sợ thật nhưng đúng là chị ấy không may thôi hoặc là có bị bệnh gì đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nói chung thì vào điều trị tại mấy cơ sở tư nhân kiểu như thế này cũng kinh lắm !

Vào viện mà chẳng đúng chỗ thì cũng mệt mỏi ... tốt nhất là cố gắng giữ gìn sức khỏe, nếu không có điều gì quá nghiêm trọng thì chẳng nên đi tìm bác sĩ làm gì ! :Sick:

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 160 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

thôi, trời cho mình vẻ bên ngoài thế nào thì mình cứ chấp nhận như thế, chỉnh sửa làm gì, chẳng may toi cái thì khổ gia đình.mà chị này 39 tuổi rồi, chưa chồng nên chắc cũng muốn sửa sang mặt tiền tí để kiếm tấm chồng. giỏi giang thành đạt thế mà không chồng không con cũng phí.:Smiling:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7