TIN TÀI TRỢ.

Đẹp ngỡ ngàng thiên đường cà phê "đệ nhất Hà Thành"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Ối ối, gửi ngay cho ông xã em cái link này mới được.
    Hôm nào rủ chồng gửi con cho ông bà hai vợ chồng đi lãng mạn.
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 456 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước khi đọc "Seta của tôi", tình yêu đầu đã nói với mình, kỷ niệm ngày yêu nhau, anh và em sẽ ngồi ăn tối và cafe trên tầng thượng của Sofitel nhé. Đẹp lắm.

Đã nhiều năm trôi qua, nhiều dịp đến khách sạn này, nhiều lời mời cafe ăn tối ở đấy...

Nghĩ lại đến bây giờ, dù thật vớ vẩn, mình vẫn thích giữ gìn kỷ niệm...
    • 1,416 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Ko đẹp bằng bar ở SG!
    The way you are
    Girl, you're amazing
    Just the way you are

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Nhìn mà phát mê mặc dù mình ko phải là dân nghiền cafe, nhưng mà chỗ này chắc chả đủ tiền để ngồi thưởng thức.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,074 Được cảm ơn

Hôm nay vừa lĩnh lương, nhất định cuối tuần phải vào thử đây cho biết !

P.s: Có ai thấy mẹ Binhien xe pháo mả đâu hem ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 420 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em thì thấy lãng mạn như phim Hàn Quốc ý. Ước ao sẽ có 1 lần được ngồi ở đây, em thì chả thích ăn hay uống gì cả mà chỉ thích ngắm cảnh thôi. Dưng để được ngắm cảnh mà phải ăn thì cũng đáng.
    • 214 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Tiền thì ko đến nỗi, cỡ 4 - 5$ tách Capuchinno chưa thuế. Dưng mờ, các bạn xì goòng ko quen thời tiết mà ngồi đây dám tiền thuốc nhiều hơn tiền đồ uống lắm. Thêm nữa, để thấy view lung linh thế kia thì phải đứng cơ, không lẽ đứng suốt.
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuti112008 Xem bài viết
    Trước khi đọc "Seta của tôi", tình yêu đầu đã nói với mình, kỷ niệm ngày yêu nhau, anh và em sẽ ngồi ăn tối và cafe trên tầng thượng của Sofitel nhé. Đẹp lắm.

Đã nhiều năm trôi qua, nhiều dịp đến khách sạn này, nhiều lời mời cafe ăn tối ở đấy...

Không biết ở tầng thượng giờ có nhà hàng nào không bạn nhỉ? Mấy hôm nữa nhà mình định tổ chức kỷ niệm ngày cưới ở trên đó vì đám cưới tổ chức ở đây mà. Xã thì không thích ăn buffet ở tầng dưới mà chỉ thích ngồi ở trên cao vừa ăn tối vừa ngắm cảnh.
    An lạc - Tự tại

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,566 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghoang_2410 Xem bài viết
    Không biết ở tầng thượng giờ có nhà hàng nào không bạn nhỉ? Mấy hôm nữa nhà mình định tổ chức kỷ niệm ngày cưới ở trên đó vì đám cưới tổ chức ở đây mà. Xã thì không thích ăn buffet ở tầng dưới mà chỉ thích ngồi ở trên cao vừa ăn tối vừa ngắm cảnh.
    Chị có thể lên city view hoặc Avalon trên Cầu Gỗ ý, có tầng thượng ngồi thoáng và view hồ gươm, hihi.
    Còn cái summit bar này thì ko có đồ ăn, chỉ có đồ uống thui à. Ngoài ra có cái Rooftop ở Pacific Place ngồi cũng được được à
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chibiusa Xem bài viết
    Chị có thể lên city view hoặc Avalon trên Cầu Gỗ ý, có tầng thượng ngồi thoáng và view hồ gươm, hihi.
    Còn cái summit bar này thì ko có đồ ăn, chỉ có đồ uống thui à. Ngoài ra có cái Rooftop ở Pacific Place ngồi cũng được được à
    Cảm ơn bạn, vc mình ngày trước tổ chức đám cưới ở KS này nên năm nay muốn tổ chức kỉ niệm tại đây luôn. Mình gọi điện đến đó hỏi xem sao vậy.
    An lạc - Tự tại

• 699 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranchautrasua Xem bài viết
    Ko đẹp bằng bar ở SG!
    Bạn chỉ giúp mình vài địa chỉ được không, thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,566 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuti112008 Xem bài viết

Chị giống em, chỉ có điều giai từng hẹn hò với em ở Summit này giờ đã thành chồng em.
    Trước còn tán tỉnh nhau, toàn lên đấy ngồi và tự nhảy với nhau. Thỉnh thoảng lên ghé tai cô ca sĩ là hát bài nào giai điệu slow cho 2 đứa ôm eo nhảy 1 tí. Cô ý hát tặng luôn 2 đứa và bọn e nhảy được nửa bài thì bạn trai em dẫm vào chân em. Ặc, đấy, kỉ niệm đáng nhớ của 2 vợ chồng ở cái bar này là thế. Thành ra giờ vẫn có thói quen là rủ nhau lên đấy ngồi ôn kỉ niệm, hihi, thích lắm ý
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,561 Bài viết

• 6,283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BepTruong Xem bài viết
    Mọi khi cái sân thượng họ hay có BBQ dưng chắc lâu rồi, họ bỏ. Chỗ này bình thường cho thuê làm tiệc cưới, function vì riêng biệt và view đẹp. Giờ họ mở thành cà phê lounge bar, chọn làm nơi đính hôn mí cầu hôn thì chả cô dâu nào dám bảo: Ko, tôi ko lấy anh đâu.
    Tiệc cưới làm ở Panorama tầng 19 mẹ Kún nhá, cafe trên tầng 20
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • 530 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    nhìn hình thì cũng đủ biết vào đây "đau ruột" phải biết . Ai biết giá cả nơi này ra sao comment tí để lần sau mình ra HN chuẩn bị trước
    Em chưa lên nhưng thấy bạn em bảo ko đến nỗi cắt cổ. Tầm 80k là uống nước ở đó được rồi ạ Khi nào về em nhất định cũng sẽ thử.
    The best love is the love that you give :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 175 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

cũng không đắt đâu ạ, chỉ có điều chỗ ngồi ngoài trời thì hay hết chỗ lắm,toàn phải đứng chờ. Cách đây 1 năm, 2vc em uống 3 ly cocktial hơn 500k xíu. Chỉ có điều hơi bé, nhanh hết chỗ
    • 847 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    nhìn hình thì cũng đủ biết vào đây "đau ruột" phải biết . Ai biết giá cả nơi này ra sao comment tí để lần sau mình ra HN chuẩn bị trước
    Cũng không đắt lắm đâu. 2 vc nhà này gọi 2 đồ uống chỉ khoảng hơn 500k tí thôi. Lúc rút tiền ra thanh toán đau hết cả ví nhg ăn chơi sợ gì mưa rơi đâu.
    :Battin ey:
    • 565 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Divanight Xem bài viết
    Hôm nào có bắn pháo hoa lên đây xem tha hồ thích, nhưng lúc đấy đông lăm.
    pháo hoa ở hà nội có gì đâu mà coi
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pizaso5 Xem bài viết
    Các mẹ cho tớ hỏi, cái nước xanh lè ở ảnh cuối cùng là nước gì thế?
    nó là 1 loại cố tai cốc teo ấy mà mẹ nó, họ cùng rượu bạc hà hay gì gì ấy, e là e hãi...chả thấy nó ngon ngọt bao h
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

đóng mấy năm rồi bạn ah, chủ nhà họ đòi lại nhà nên chủ quán cũng đóng luôn ILU, kỉ niệm đẹp của tình yêu nhà mình ...tiếc mãi.
    giá bên ILU rẻ lắm, đâu so mí SP mà view cũng ổn, chỗ ngồi êm ái.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lunaph Xem bài viết
    Cùng view này năm xưa ngồi ILU bar tầng 8, 9 gì đó ngay cạnh Sofitel giá cũng ko đến nỗi. Giờ ko biết còn cái bar đó nữa ko.
    • 101 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Chắc vào đây 2 người hết tầm 500k. Một buổi tối lãng mạn, ngắm Hà Nội, ngắm Hồ Tây tuyệt đẹp, chỗ ngồi đẳng cấp.. xứng đáng đồng tiền bát gạo. Em thấy còn rẻ hơn ra ngồi cafe Highland ở nhà hát lớn í, chỗ í em thấy đắt thế ko biết.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5