TIN TÀI TRỢ.

Đẹp ngỡ ngàng thiên đường cà phê "đệ nhất Hà Thành"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 148 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

http://giaoduc.net.vn/NTD-thong-thai...Thanh/82327.gd

Có lẽ không nơi nào ở Hà Nội, người uống cà phê có thể cảm nhận vẻ đẹp đường chân trời một cách rõ rệt như tại quán bar trên tầng 20 của Sofitel Plaza.

Không gian hiện đại đầy cảm hứng, hương vị nồng ngọt ngào nơi bờ môi của ly cocktail trong buổi hoàng hôn,, một thành phố bừng sáng bên mặt hồ sóng sánh bao trọn trong một ánh nhìn, tất cả mới chỉ là sự khởi đầu của một trải nghiệm thật khác biệt trên một tầm cao mới của Hà Nội - Tầng 20 khách sạn Sofitel Plaza.

1.ok

Có lẽ không nơi nào ở Hà Nội, người uống cà phê bạn có thể cảm nhận vẻ đẹp của đường chân trời một cách rõ rệt như tại quán bar Summit Lounge trên tầng 20 khách sạn Sofitel Plaza. (Ảnh: Như Ý)

2

Từ không gian ngoài trời của Summit Lounge bạn có thể chiêm ngưỡng một hồ Trúc Bạch thanh bình, một Tây Hồ sóng sánh ánh vàng trong buổi hoàng hôn, một con đường Thanh Niên duyên dáng uốn lượn bên bóng chùa Trấn Quốc yên bình và cả một Hà Nội ngút tầm mắt nơi chân trời chỉ trong một ánh nhìn. (Ảnh: Như Ý)

3

Chạng vạng hoàng hôn là thời khắc tuyệt đẹp nhất để thả mình thư giãn tại Summit Lounge. Khi những tia nắng cuối chiều ngả dần sang sắc đỏ,chân trời trên hồ Tây nhuộm một sắc tím, thả mình trên chiếc sofa bên lan can, nhâm nhi một ly cocktail đặc trưng của Summit Lounge và con người dường như bỏ lại phía sau nhịp sống vội vã nơi thành thị để đắm chìm vào không gian bao la trước mặt.

4.ok

Khi màn đêm buông xuống, từ Summit Lounge, hồ Tây hiện ra như một mặt gương lớn phản chiếu muôn sắc màu của một Hà Nội trẻ trung hơn, hiện đại hơn. Con đường Thanh Niên lung linh rẽ màn gương tím huyền của hồ Tây dẫn tầm mắt tới một Hà Nội sáng bừng nơi chân trời.

5.ok

Có lẽ ngoài Summit Lounge, khó nơi nào trong thành phố có thể mang tới một cảm giác thật khác biệt như vậy ở Hà Nội.

6.ok

Được thiết kế bởi kiến trúc sư Victor Loh, Công ty thiết kế DP Design Singapore, Summit Lounge là sự kết hợp hài hòa giữa nét phóng khoáng tự nhiên của không gian ngoài trời và hơi thở hiện đại của nội thất bên trong.

7.ok

8.ok

9.ok

Mang ý nghĩa tượng trưng cho ánh đèn thành phố khi về đêm, cho những đêm pháo hoa rực rỡ, hay cho tinh thần trẻ trung của một quán bar hiện đại, những điểm chấm bi đặc trưng luôn thấp thoáng và là điểm nhấn xuyên suốt trong phong cách của Summit Lounge, từ không gian hư ảo của gương, tới mái vòm đặc biệt hay ánh nến nhảy nhót nơi góc quán.

10.ok

Hà Nhi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

nhìn hình thì cũng đủ biết vào đây "đau ruột" phải biết . Ai biết giá cả nơi này ra sao comment tí để lần sau mình ra HN chuẩn bị trước
    • 5,561 Bài viết

• 6,283 Được cảm ơn

Trước hay có ban nhạc 3 người chơi ghi ta nữa, lãng mạn lắm cơ. (hồi 2000-2002, giờ k biết thế nào).
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 333 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Hồi 2004 e nhớ, nó chỉ gấp đôi paradise Lý thường kiệt thôi
    Luxusfashion Germany: Thời trang hàng hiệu Đức
    https://zaodich.com/forum/f2488/luxus.../#post21462842
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

ồi , dạo này sửa lại đẹp quá, nhìn ảo tung chảo.View ở đây công nhận là đẹp lắm ah, buổi tối ngồi nhìn lung la lung linh dưng thời tiết hôm nay dễ cảm lạnh, đột quị quá..
    giá 5 sao thì nhè nhẹ là 5$ đến 20$/ly tùy theo nước or rượu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Cảm giác thật lãng mạn và dịu êm...
    An lạc - Tự tại

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,562 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BepTruong Xem bài viết
    ồi , dạo này sửa lại đẹp quá, nhìn ảo tung chảo.View ở đây công nhận là đẹp lắm ah, buổi tối ngồi nhìn lung la lung linh dưng thời tiết hôm nay dễ cảm lạnh, đột quị quá..
    giá 5 sao thì nhè nhẹ là 5$ đến 20$/ly tùy theo nước or rượu.
    Nếu 5$ thì mình cũng cắn răng được. Hy vọng Tết này có thời gian lên đây phát
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 704 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

oài, mình nước non lại uống khá đơn giản, chắc lên làm ly lipton sữa nóng rồi ngắm đường phố roài về ( nếu giá là 5$ ) thì cũng bõ nhỉ
    :Smiling: em là em chả ký kọt gì hết
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

5$ là được chai nước hoặc đồ soft drink mẹ nó ah, ở cái chỗ dứoi nhà thì e nhớ tầm tầm ấy, trà, nước, nước ngọt khoảng thế sau khi đã ++ . Gọi 1 ấm trà Lipton chả hạn, là được phục vụ thêm đĩa bánh cookie, thêm 1 bình sữa tưoi nho nhỏ, đường điếc phé lé chưa kể nhạc công oánh bi a lô du dương, e thấy chả đắt mà đẳng cấp thì phải nói là đỉnh.
    Ngày Tết thì đông lắm, có khi phải book chỗ mẹ nó ah.

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Nếu 5$ thì mình cũng cắn răng được. Hy vọng Tết này có thời gian lên đây phát
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

mẹ này giống e vì e chả thích uống gì cả, chỉ mê ăn thôi. nếu mà ép phải uống cho phải phép thì ...hihih...e chỉ thích Sâm panh ( Moet Chandol chả hạn) , nhấp môi 1 tý cũng vui chứ ko thật sư thích.
    Vào đấy tiếp khách e cứ xin ấm trà cho lành, tha hồ tí tởn nhấm bánh cookie đi kèm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi asin Xem bài viết
    oài, mình nước non lại uống khá đơn giản, chắc lên làm ly lipton sữa nóng rồi ngắm đường phố roài về ( nếu giá là 5$ ) thì cũng bõ nhỉ
    • 882 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

Mọi khi cái sân thượng họ hay có BBQ dưng chắc lâu rồi, họ bỏ. Chỗ này bình thường cho thuê làm tiệc cưới, function vì riêng biệt và view đẹp. Giờ họ mở thành cà phê lounge bar, chọn làm nơi đính hôn mí cầu hôn thì chả cô dâu nào dám bảo: Ko, tôi ko lấy anh đâu.
    • 706 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Đẹp nhưng mờ em sợ độ cao, mới nhìn cái ảnh đầu tiên mà người em đã nhũn ra roài .
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,073 Bài viết

• 1,794 Được cảm ơn

Các mẹ cho tớ hỏi, cái nước xanh lè ở ảnh cuối cùng là nước gì thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 451 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Cùng view này năm xưa ngồi ILU bar tầng 8, 9 gì đó ngay cạnh Sofitel giá cũng ko đến nỗi. Giờ ko biết còn cái bar đó nữa ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,566 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    nhìn hình thì cũng đủ biết vào đây "đau ruột" phải biết . Ai biết giá cả nơi này ra sao comment tí để lần sau mình ra HN chuẩn bị trước
    Không đắt đâu chị ạ, sinh tố cỡ 5,5$/li chưa có thuế, trà 4,5$/ấm. Rượu thì tùy loại, nói chung theo em ở đây ngồi 1 nhóm dưới 4 người là ok, nhẹ nhàng và không gian nói chuyện cũng thích. Có 3 bạn đánh đàn và 1 bạn hát Jazz hoặc Flamenco tùy hôm bạn ạ, hihi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,566 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyanh102 Xem bài viết
    Đẹp nhưng mờ em sợ độ cao, mới nhìn cái ảnh đầu tiên mà người em đã nhũn ra roài .
    Mình ngồi ở trong ko sợ đâu, ra ngoài sân ngồi gió vù vù, lạnh lém và em cũng sợ khi ngó xuống, híc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 865 Bài viết

• 2,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunaph Xem bài viết
    Cùng view này năm xưa ngồi ILU bar tầng 8, 9 gì đó ngay cạnh Sofitel giá cũng ko đến nỗi. Giờ ko biết còn cái bar đó nữa ko.
    ILU có view đẹp ko kém quán này nhỉ? Mà giá cũng mềm hơn .. Cũng có chút kỷ niệm ở ILU nhưng tiếc là quán đóng cửa rồi ...
    • 477 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunaph Xem bài viết
    Cái ILU xóa sổ từ lâu rồi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 751 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui cái bàn DJ,mình đã từng làm DJ mấy năm ở vũ trường Exotica trong ks này.Nhanh thật thế mà đã mười mấy năm trôi qua rồi.
    9052f1d6b5dbe032b78df1a
    • 3,343 Bài viết

• 3,662 Được cảm ơn

Hôm nào có bắn pháo hoa lên đây xem tha hồ thích, nhưng lúc đấy đông lăm.
    Make today the happiest day of your life!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5