TIN TÀI TRỢ.

Đệ nhất phu nhân Triều Tiên dùng 'túi xách Dior'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 966 Bài viết

• 2,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_mac Xem bài viết
    Vâng, các mẹ cứ lên án BH đi. Các mẹ nhìn lại VN xem. VN bây giờ trắng tay. Công nghệ ko, tài nguyên ko, nhân lực tốt thì bỏ đi hết, toàn tham quan rỉa rách dân nghèo. VN có bao nhiêu cái Mer, bao nhiêu Dior, LV? BH nó vẫn còn tài nguyên, bây giờ nó cải cách, thay đổi cơ chế thì nó lại chả vượt VN cả nghìn lần. VN có tàu điện ngầm như nó ko? Dân VN có kỷ luật lao động như người Hàn ko (dân Hàn nói chung, cả nam cả bắc đều có tinh thần lv và kỷ luật lao động rất cao nhé!)

Các nc châu Phi, mấy ông lãnh đạo cũng ăn chơi tơi bời đó, Ông vua Swaziland gì đó lấy mấy chục bà vợ, vàng phủ kín từ đầu đến chân thì sao? Mình thấy BH đang có thay đổi tích cực, Myanmar cũng thế, họ bắt đầu mở cửa, hướng tới xã hội văn minh, nếu đi dần dần và đúng hướng thì họ sẽ phát triển rất nhanh. Các nhà đầu tư đang dần chuyển vốn từ VN qua Indo và Myanmar đó. Chờ xem, 2-3 năm nữa, ai sẽ cười ai nha các mẹ!
    Mình cũng có ý nghĩ giống mẹ này. Dù là ghét cái chế độ gia định trị và quân phiệt của BTT nhưng công nhận họ đã làm được những việc đáng nể, nhất là giữ vững kỷ cương, kỷ luật trong suốt mấy thập kỷ qua. Mình cũng nghĩ họ sẽ phát triển rất nhanh nếu người lãnh đạo có tư duy mở - cái mà có vẻ họ sẽ làm với việc tung hình ảnh bà Un như thời gian gần đây...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,169 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi verizon13 Xem bài viết
    Triều Tiên miệng thì bài xích phương Tây, chửi bới tư bản trong khi lãnh đạo thì đi xe Mercedes, uống champagn, xem phim Hollywood, xài toàn đồ hiệu phương Tây. Đạo đức giả không từ nào tả xiếc
    thì cùng ngồi trên thuyền với chúng ta thôi mà
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 21 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lightningmcqueen Xem bài viết
    Mình cũng có ý nghĩ giống mẹ này. Dù là ghét cái chế độ gia định trị và quân phiệt của BTT nhưng công nhận họ đã làm được những việc đáng nể, nhất là giữ vững kỷ cương, kỷ luật trong suốt mấy thập kỷ qua. Mình cũng nghĩ họ sẽ phát triển rất nhanh nếu người lãnh đạo có tư duy mở - cái mà có vẻ họ sẽ làm với việc tung hình ảnh bà Un như thời gian gần đây...
    Cứ bưng bít thông tin, không cho người dân có cái nhìn ra thế giới bên ngoài, bên trong thì săm soi, bắt bớ thì làm gì mà chả giữ được kỷ cương.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ở cái xứ mà dtdđ và internet người ta chưa được biết đến thì con này chơi đồ hiệu khác chi mặc đồ đẹp cho khỉ ngắm, vì dân TT chỉ biết đó là túi xách, còn đồ hiệu hay đồ thường thì vẫn là một khái niệm quá xa xôi và khó hiểu, khó mơ ước.

Dân chết đói, lãnh đạo khoe khoang sự giàu có. CS ở đâu cũng là một kiểu coi dân là lũ man rợ ăn bám.
    • 517 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Chưa so với BH mà chỉ so VN bây giờ với VN hồi bao cấp tớ vẫn thấy thời bây giờ sướng hơn.

Hồi đó có vàng có tiền nhưng không phải thứ gì muốn cũng có mà mua.
    Giờ có tiền thì sướng lắm.

Ngày bao cấp ở VN cũng nhiều nhà đói dã họng, gạo chả đủ ăn, toàn ăn gạo mốc, ăn tấm, ăn khoai tây bi, ăn mì chua loét, cái gì cũng mua bằng tem phiếu, giời ạ... đến cái miếng xô đóng băng vệ sinh cho phụ nữ cũng bán theo tiêu chuẩn nhé. Ngày đó, làm gì có xà phòng nhiều đâu, xô xài xong ngâm qua nước cho nó rã máu ra nhé... Ngày đó đúng là muôn vàn nỗi khổ

Bắc Hàn bị cấm vận, kinh tế chắc cũng khó khăn như VN ngày bao cấp, chưa nói đến tinh thần thế nào nhưng đời sống mà đói ăn thì khó mà sướng được lắm
    Yêu tinh ah, nếu rảnh thì vào đây đọc chia sẻ người thật việc thật của một bạn yêu du lịch đã đến Bắc Triều Tiên mắt thấy tai nghe nhé.

http://www.phuot.vn/threads/24342-B%...Bc-m%E1%BA%AFt

Mình đang ao ước đi Bắc Hàn một chuyến mà chưa có " điều kiện " đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh minh yêu Xem bài viết
    Yêu tinh ah, nếu rảnh thì vào đây đọc chia sẻ người thật việc thật của một bạn yêu du lịch đã đến Bắc Triều Tiên mắt thấy tai nghe nhé.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
    Thông tin này mình đọc rồi.

Mình cũng đọc thêm thông tin bên otofun, bên đó có nhiều thông tin trái chiều khác hẳn với thông tin trên lắm bạn ạ, thông tin do cán bộ đi công tác tại TT cung cấp khác hẳn với TT của những bạn đi du lịch

Nói chung là bị Mỹ cấm vận thì đời sống kinh tế khó khăn là điều tất nhiên rồi, cộng thêm chế độ gia đình trị nữa thì dân Triều Tiên oằn lưng mỏi gối lắm.

VN thì mình thấy cơ bản là sướng hơn TT tất nhiên là không dám so với bọn tư bản giãy chết, chí ít như chúng ta đây ngồi lướt bàn phím, sướng miệng thì chửi đổng mấy câu về chế độ chứ còn như TT á, quên đi nhé.

Nhưng mà nếu có điều kiện thì đi TT một lần cho biết thì cũng hay nhỉ?
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,015 Bài viết

• 1,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ô, cái cô trông cũng xinh nhỉ.
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sad_day Xem bài viết
    Nhìn mẹt cả con vợ lẫn thằng chồng đều béo múp míp đúng là cặp Hợi thật. Người dân Triều Tiên càng đói, khổ, rách rưới thì cái bọn lờ đờ hợi này càng ú na ú nần, thật khốn nạn bỉ ổi quá. Mẹ nào đi Hàn qua thăm vùng biên giới TT và Hàn sẽ thấy sự khác biệt xót xa, đắng lòng đến thế nào. Lúc đó thấy thương người dân Bắc Hàn vô hạn, càng căm ghét bọn CS chó chết đang đè đầu cưỡi cổ họ. Chỉ muốn nhổ vào mặt chúng nó. Việt Nam tuy thế còn sướng hơn nhiều.
    đúng ah bạn, mình có qua vùng biên giới giữa TT và HQ, HQ và TT khác nhau trời vực, dân TT mà chốn sang Hàn là bị bắn chết ah. Lãnh tụ thì ăn sung mặc sướng vơ vét của dân còn dân thì nghèo đói khổ hạnh, giống các vị " tủ lạnh" của VN mình
    I8RvI8Rvp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,998 Bài viết

• 4,748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi-na Xem bài viết
    Đừng nghe những gì họ nói hãy nhìn những gì họ làm (mình thay bằng từ họ chứ ông Thiệu ổng chỉ thẳng mặt )
    Đừng nghe thằng ủn nói, hãy nhìn thằng ủn làm.

Được cái chưa thấy Ủn nổ nhiều, ko thấy hung hăng như ông bố. Nhưng cái kiểu ngầm ngập ngấm ngầm hưởng thụ này cũng ức lắm.

Pizza, sân Golf mini, túi sách dior... vợ chồng thằng này rồi cũng hút máu nhân mà thôi.

Béo như lợn, đúng là nhợn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,097 Bài viết

• 2,855 Được cảm ơn

Vợ xinh phết nhỉ
    • 572 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

Có nhiều sự thật khác nhau và đây chỉ là một sự thật thôi bác ạ. Em thì cho rằng những địa điểm trong tour du lịch là những nơi mang tính trình diễn nhiều hơn. Chứ đồng ruộng xanh tươi thế này thì làm sao mà đói được.

Em thấy các bác đi công tác về bảo nó cấm chụp ảnh, lúc nào cũng có người canh gác, khổ chả khác đi tù. Cừa ngõ duy nhất của TT là đi qua Tàu, hàng tư bản chắc cũng đi qua Tàu, hàng hiệu ở TT khả nghi là fake nước 1-2 Tàu ấy nhỉ?

Nhưng em thích ngắm vợ Un, xinh đặc trưng của phụ nữ TT.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,841 Bài viết

• 7,262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy.ending Xem bài viết
    phu nhưn còn trẻ chưa con cái gì mà vòng 2 khủng quá
    Có 1 con gái rồi đó các mẹ à
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 435 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Đi du lịch theo tour nó khác đi công tác lắm , ngoài đi theo tour hoặc đi công tác theo chỉ thị của NN để vào TT ra thì ko có cái kiểu đi du lịch bụi sang TT đâu nhớ . Đi tuor thì chúng nó dẫn đi mị dân là đất nước tươi đẹp blah blah, đồng cỏ xanh, thành phố sạch , ngu gì nó công nhận là CS chết đói hằng năm gửi thư xin các nước ĐNA và các nước tư bản thóc lúa cứu đói , mặc dù sự thật rành rành . Làm mình nhớ chuyện ngày xưa vua đi thăm tình hình dân, bọn hôn quân đi trước để phát bánh bao cho các nhà dân dọc đường bảo khi nào vua đi qua thì giả vờ ném bánh bao cho chó ăn bảo là thóc mùa bôin thu quá , gạo ko biết làm gì . Vua vừa đi qua thì ăn ngấu nghiến , cả năm trời mất mùa đói kém chết đói lại bị bọn quan tham bóc lột . Với HQ và các nước tư bản thì TT là 1 anh Chí Phèo ko hơn ko kém, ko ai dở hơi đi dây vào thằng Chí Phèo , nên chẳng đáng là bao nó xin cứ cho , ko nó lại giở trò.
    Còn đi công tác ở TT thì vừa đến đã bị cấm ko cho dùng máy ảnh chụp linh tinh, ở khách sạn thì luôn bị để mắt theo dõi, đi đâu cũng có người kè kè đi cùng, tiếng là đi phiên dịch nhưng thực chất là để quản lý. Điện thoại dùng cũng phải có sự kiểm tra chặt chẽ sợ tình báo . Nói chúng TT lúc nào cũng như 1 người đa nghi sợ khách vào nhà mình ăn cắp. Thành phố còn đỡ, chứ về những vùng quê thì ôi thôi , gần thế kỷ 22 rồi mà năm nào cũng có chết đói thì cũng đủ hiểu là khổ thế nào
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Không phải riêng ở Triều Tiên đâu ở cả vài nước tầng lớp nào bài xích tư bản là bóc lột người lại tuyền dùng đồ tư bản mà thôi...
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 974 Bài viết

• 5,104 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Èo, mợ này sinh năm 1989 mà già như trái cà nhỉ?
    Chả khác gì U40.
    Công nhận anh Ủn này xài hàng hao thiệt, năm 2005 nàng đẹp thế mà đến nay đã thành mợ U40 rồi.

Năm 2005
    ImageView

Tháng 7/2012
    ImageHandler
    ava-1459439452535

160331-star-songjoongki3-1459420452863

160331-star-songjoongki4-1459420453217
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,606 Bài viết

• 1,562 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mấy cái thứ tài liệu của phương Tây tuyên truyền dân TT đói quá gặm cả lá cây cả cỏ công viên đến độ cây trụi lá, nghe nó cứ lá cải thế nào, chứ khó tin lắm.

Nói gì thì nói đất đai TT nó cằn cỗi, nên lương thực nó thiếu cũng có gì lạ quá đâu. Giáo dục y tế của TT ko tồi, tuổi thọ bình quân ko quá thấp.
    còn nói chê CNTB mà vẫn dùng hàng của CNTB, thì lại phải mượn ngay lời dạy của Bác Hồ, CNTB Pháp là xấu, nhưng hàng hóa của họ là do người lao động làm ra (chứ éo phải tư sản làm ra), thì cứ thế mà xài thôi. Bài trừ hàng hóa nào đó thường xuất phát từ lòng yêu nước mù quáng.
    Như Mỹ ngày xưa chửi Lx, nhưng dân Mỹ vẫn xem phim LX. Hay VN giờ chửi Tàu xơi xơi nhưng vẫn xem phim Tàu.
    Nói xấu CNTB thì ngay Mỹ cũng đầy ra, cả ông Michael Moore đạo diễn rất nổi tiếng này. Thử đọc cái này
    http://thethaovanhoa.vn/176N20090907...ban-xau-xa.htm
    Phim mới của Michael Moore nói rằng: "Chủ nghĩa tư bản xấu xa"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,839 Bài viết

• 6,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Mình cũng đọc thêm thông tin bên otofun, bên đó có nhiều thông tin trái chiều khác hẳn với thông tin trên lắm bạn ạ, thông tin do cán bộ đi công tác tại TT cung cấp khác hẳn với TT của những bạn đi du lịch
    TT chỉ cho khách du lịch tham quan một vài nơi có sự sắp xếp trước, khách du lịch chỉ thấy những gì đẹp nhất giàu nhất ở đó chứ không thấy được cái nghèo đói
    Việc này cũng tương tự ngày trước phát xít Đức xây những trại tập trung với đầy đủ tiện nghi rồi mời Liên Hiệp Quốc vào xem, ai cũng nghĩ vào đây ở thật sung sướng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 435 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haithanh339 Xem bài viết
    Mấy cái thứ tài liệu của phương Tây tuyên truyền dân TT đói quá gặm cả lá cây cả cỏ công viên đến độ cây trụi lá, nghe nó cứ lá cải thế nào, chứ khó tin lắm.

Nói gì thì nói đất đai TT nó cằn cỗi, nên lương thực nó thiếu cũng có gì lạ quá đâu. Giáo dục y tế của TT ko tồi, tuổi thọ bình quân ko quá thấp.
    còn nói chê CNTB mà vẫn dùng hàng của CNTB, thì lại phải mượn ngay lời dạy của Bác Hồ, CNTB Pháp là xấu, nhưng hàng hóa của họ là do người lao động làm ra (chứ éo phải tư sản làm ra), thì cứ thế mà xài thôi. Bài trừ hàng hóa nào đó thường xuất phát từ lòng yêu nước mù quáng.
    Như Mỹ ngày xưa chửi Lx, nhưng dân Mỹ vẫn xem phim LX. Hay VN giờ chửi Tàu xơi xơi nhưng vẫn xem phim Tàu.
    Nói xấu CNTB thì ngay Mỹ cũng đầy ra, cả ông Michael Moore đạo diễn rất nổi tiếng này. Thử đọc cái này
    http://thethaovanhoa.vn/176N20090907...ban-xau-xa.htm
    Phim mới của Michael Moore nói rằng: "Chủ nghĩa tư bản xấu xa"
    Cái bạn nói là hàng hóa , là thành phẩm tiêu dùng , ghét cái chế độ chứ ko phải như thế là ghét cái thành quả sản phẩm nghiên cứu , như vậy là bảo thủ , mình ghét nhưng thấy nó có sản phẩm tiên tiến thì mình phải dùng , nghiên cứu và làm ra cái hơn nó. Nhưng cái anh TT thì ngoại trừ lãnh đạo được dùng ra thì nhân dân chỉ có đồ trong nước hoặc là cũng dùng của các nước có chế độ XHCN. Nghe nhạc Hàn là phản động, dùng đồ tây là lai căng , mà có cái sản phẩm tiêu dùng nào của TT được đưa ra thế giới ko ??? hay cứ im ỉm với nhau dùng , đến VN còn có VNXK quần áo made in VN ở Malaysia, Sing, TT thì chỉ có mấy quả tên lửa hạt nhân với lại suốt ngày dọa bom nguyên tử mỗi khi định vòi tiền trợ cấp từ HQ . Mình thấy thuơng dân TT vì họ bị tẩy não từ nhỏ , đến bâyh vẫn còn tư tưởng vua tôi trung thành , hàng sáng dậy là nhìn ảnh của họ nhà Kim thề trung thành , ảnh bố ảnh mẹ thì thờ dưới ảnh Kim, làm bao nhiêu cũng gom góp hết cho bố con nhà nó xơi , nhưng vẫn bị mị dân bởi cái tư tưởng vô sản là hạnh phúc , ai cũng công bằng vì ko có tài sản gì , ko lo sợ trộm cướp, cả nước chỉ cần quân đội giàu , anh Ủn Ỉn giàu là được . Cái đấy ai trải qua thời bao cấp rồi thì biết rõ nhất , đến giờ TT vẫn áp dụng cái cảnh đấy
    Còn cái chuyện mà nhai lá cây, với lại ăn cây là thật 100% . Chỉ cần đơn cử lac miền Trung nước ta năm nào cũng lũ nặng tàn phá như thế , nhân dân khắp nơi người ít người nhiều còn quyên góp , có thùng mỳ , có đồ hộp mà ăn , thế mà vẫn đói . Còn TT thì cả nước nghèo như nhau, chỉ là nghèo hơn hay là nghèo vừa , có mỗi nhà anh Ỉn thì anh ý còn lâu mới bỏ , lại đi ngửa tay xin , xin người ta cho nhưng mà dân nghèo thì đông . Chỗ vùng sâu lũ lụt hết, chẳng còn gì thì chẳng cạp đất mà ăn
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3