TIN TÀI TRỢ.

Đề nghị cách chức Tổng biên tập báo Người cao tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi En_xinh Xem bài viết
    Đọc lại mấy comment ở trên đi, trừ khi mợ có vấn đề về đọc hiểu. Một số người thắc mắc không hiểu vì sao báo Người cao tuổi lại bị đánh.

(Chưa rõ "cái góc dưới bên phải ở mấy trang trước" là chỗ nào !?!)

Vụ ông Tr. mới chỉ là một vụ thôi, là thông tin để thấy ai là người đứng sau giật dây báo "Người cao tuổi". "Người cao tuổi" trước còn "đánh" một vụ khác là vụ chị em bà Yến - Tâm ("sân sau" của ai thì mấy cưng tự Google cho rõ nhé).

"Chống tham nhũng" một cách có chọn lọc, chỉ "đánh" một số người thôi chứ ko phải ai cũng "đánh". Tóm lại là "đánh" có mục đích cả chứ đừng mơ các cụ vì dân vì nước.
    Thế mấy vụ "đánh" đó có ĐÁNG ĐÁNH KHÔNG?
    Tui đã nói ở trên mặc ẹ bè nào ko cần bít, miễn sao lý do, căn nguyên đánh và kết quả đánh có tính THUYẾT PHỤC ! Tại sao những vụ đó ngay trên cái wtr này éo ai thắc mắc "tại sao" hay "thông cảm", còn cái CCB này thì ko thế?

Chống thâm nho có "Chọn lọc" cũng tốt chán, còn hơn éo có cái nào
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Ha ha. Mình mà làm dư luận viên thì phải 3 triệu USD mình mới làm, cưng nhé!
    3 triệu tiền Việt thì chỉ dành cho những người như cưng thôi. Hiểu chưa ?
    Làm dlv phô + thiểu não + phản tác dụng như mụ thì 3 chẹo VND đem vứt cho cho đám phát tờ rơi ngoài đường còn hơn, ở đó mà mong 3 chẹo USD âm phủ!
    • 1,509 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Báo này đưa tin ông Trần Văn KHánh (ĐƯƠNG CHỨC PHÓ TỔNG THANHT RA) và một số cơ quan nữa mặc dù thực tế có nhưng lại thoát tội, chẳn ghiểu sao nữa nên buộc bác Hoa phải out, ngoài ra thì còn là trò đánh đấm phe nhóm chính trị nữa, minh nghĩa vậy.
    • 725 Bài viết

• 2,435 Được cảm ơn

Mình đọc báo, tổng hợp các thông tin thì sơ bộ hiểu thế này.

Tờ Người cao tuổi đã dành rất nhiều thời gian và công sức để "đánh" ông Tr. Tổng thanh tra. Ông Tr. "đánh" vụ Vinashin. Mà Vinashin thì các bạn biết "tác giả" là ai rồi đấy (nếu chưa biết thì Google, Google, Google). Do đó, nhiều khả năng báo Người cao tuổi là công cụ "đánh đấm" của một "ai đấy".

Còn Bộ TTTT "đánh" báo này, do đó, ông Bộ trưởng hẳn là người thuộc phe đối địch với "tác giả" của Vinashin. Đợt vừa rồi có một vài cái "sân sau" trong lĩnh vực ngân hàng cũng mới bị bắt. "Sân sau" của ai thì Google cái là ra.

Tóm lại, cụ Tổng biên tập và báo Người cao tuổi có chống tham nhũng vì dân vì nước thật không ? Các bạn tự có câu trả lời cho mình.

(Mod đừng xóa còm của mình nhé. Không lạc đề tí nào!)
    Toàn suy diễn với đưa kiểu thông tin "kiểu ai cũng biết rồi đấy" mà bắt người khác phải lập luận, phản bác có lý lẽ lại à. Buồn cười thế. Mà tôi nói thật cái đuôi DLV của bác lòi qua nhiều topic lắm rồi chứ ko riêng gì topic này đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Thế mấy vụ "đánh" đó có ĐÁNG ĐÁNH KHÔNG?
    Tui đã nói ở trên mặc ẹ bè nào ko cần bít, miễn sao lý do, căn nguyên đánh và kết quả đánh có tính THUYẾT PHỤC ! Tại sao những vụ đó ngay trên cái wtr này éo ai thắc mắc "tại sao" hay "thông cảm", còn cái CCB này thì ko thế?

Chống thâm nho có "Chọn lọc" cũng tốt chán, còn hơn éo có cái nào
    Các vụ kia có đáng đánh hay không và chuyện "Người cao tuổi" "đánh" người nọ người kia đơn thuần là "chống tham nhũng" hay "đánh theo lệnh" là hai chuyện khác nhau.

Chống tham nhũng vì động cơ trong sáng thì làm gì có chuyện "đánh chọn lọc". Đã tham nhũng là phải "đánh" hết, sao lại chỉ tập trung "đánh" một số người, còn một số người khác đình đám không kém thì lại không thấy đả động tới ?

Nếu đã là "đánh theo lệnh" thì đương nhiên sự xót thương của một số người cho người mà họ tưởng là "liêm chính", "vô tư" là uổng công.
    • 1,529 Bài viết

• 3,295 Được cảm ơn

Mình đọc báo, tổng hợp các thông tin thì sơ bộ hiểu thế này.

Tờ Người cao tuổi đã dành rất nhiều thời gian và công sức để "đánh" ông Tr. Tổng thanh tra. Ông Tr. "đánh" vụ Vinashin. Mà Vinashin thì các bạn biết "tác giả" là ai rồi đấy (nếu chưa biết thì Google, Google, Google). Do đó, nhiều khả năng báo Người cao tuổi là công cụ "đánh đấm" của một "ai đấy".

Còn Bộ TTTT "đánh" báo này, do đó, ông Bộ trưởng hẳn là người thuộc phe đối địch với "tác giả" của Vinashin. Đợt vừa rồi có một vài cái "sân sau" trong lĩnh vực ngân hàng cũng mới bị bắt. "Sân sau" của ai thì Google cái là ra.

Tóm lại, cụ Tổng biên tập và báo Người cao tuổi có chống tham nhũng vì dân vì nước thật không ? Các bạn tự có câu trả lời cho mình.

(Mod đừng xóa còm của mình nhé. Không lạc đề tí nào!)
    Nổ vừa thôi má!

Bộ nào sút báo này còn chả biết mà cứ tào lao. Nguy hiểm ghê!

Trình của mụ thì 3 củ/tháng đã lố roài. Mụ ở nước ngoài nước trong ai mà biết, he he...
    • 232 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Lý do thực sự báo NCT bị đánh thì cư dân mạng ai cũng biết chứ không phải những lý do mà mấy thằng thanh tra phát trên báo lề phải. Cuộc chiến giữa phe "Cả Lú" và "Ba Liều" đang đến hồi gay cấn. Phe "Cả Lú" đánh mà không giết hẳn hoặc không thể đủ sức giết nên giờ là lúc hứng đòn phản công của phe "Ba Liều". Phe "Ba Liều" mạnh hơn vì nắm toàn bộ các cơ quan hành pháp, cơ quan truyền thông dư sức tổng phản công đẩy phe "Cả Lú" đến cùng đường bại trận.
    Tự dọn bãi đáp cho mình khi hết nhiệm kỳ bằng một cuộc chiến với đủ các thủ đoạn từ bí mật, ném đá dấu tay cho đến công khai, trơ tráo... Bộ phim dài tập "cuộc chiến quyền lực ở xứ Vệ" vẫn đang hấp dẫn, thu hút khán giả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Các chị cho hỏi ông ở góc dưới bên phải là ai, ông ta nói câu gì từ mấy chục năm truoc vậy? Ko biết nên hỏi thật
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Các vụ kia có đáng đánh hay không và chuyện "Người cao tuổi" "đánh" người nọ người kia đơn thuần là "chống tham nhũng" hay "đánh theo lệnh" là hai chuyện khác nhau.

Chống tham nhũng vì động cơ trong sáng thì làm gì có chuyện "đánh chọn lọc". Đã tham nhũng là phải "đánh" hết, sao lại chỉ tập trung "đánh" một số người, còn một số người khác đình đám không kém thì lại không thấy đả động tới ?

Nếu đã là "đánh theo lệnh" thì đương nhiên sự xót thương của một số người cho người mà họ tưởng là "liêm chính", "vô tư" là uổng công.
    Mèo trắng cũng như mèo đen - miễn là bắt được chuột, vì động cơ zì, bè fái nào, oánh theo lệnh ai.... éo ai quan tâm (mà có quan tâm cũng éo làm zì được chúng nó), miễn bắt trúng những thằng con tham nhũn, bắt được con nào ok con đó luôn, hay mụ mún bắt được con tham nhũn nào thì phải thưởng huân trương xao zàng cho đám dlv "ko theo lệnh ai" như mụ thì mới sứng đáng?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 279 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mariagedamour01 Xem bài viết
    Lý do thực sự báo NCT bị đánh thì cư dân mạng ai cũng biết chứ không phải những lý do mà mấy thằng thanh tra phát trên báo lề phải. Cuộc chiến giữa phe "Cả Lú" và "Ba Liều" đang đến hồi gay cấn. Phe "Cả Lú" đánh mà không giết hẳn hoặc không thể đủ sức giết nên giờ là lúc hứng đòn phản công của phe "Ba Liều". Phe "Ba Liều" mạnh hơn vì nắm toàn bộ các cơ quan hành pháp, cơ quan truyền thông dư sức tổng phản công đẩy phe "Cả Lú" đến cùng đường bại trận.
    Tự dọn bãi đáp cho mình khi hết nhiệm kỳ bằng một cuộc chiến với đủ các thủ đoạn từ bí mật, ném đá dấu tay cho đến công khai, trơ tráo... Bộ phim dài tập "cuộc chiến quyền lực ở xứ Vệ" vẫn đang hấp dẫn, thu hút khán giả
    Giờ mới biết tại sao sứ Vệ nghèo vẫn hoàn nghèo. "Xứ giãy chết" cũng đâu thiếu đánh đấm nhau giữa các phe phái nhưng cái mục tiêu đi đến là đất nước trươc (cái chung) và dĩ nhiên kéo theo phe đó sẽ được lợi (cái riêng) và đánh nhau rất pro và văn minh. Còn xứ Vệ đánh nhau vì sĩ diện, vì tính ích kỷ hám lợi, coi trời bằng vung, chỉ có ta lá to nhất bố chúng mày ko được động tới (cái cá nhân), còn đất nước thì mặc kệ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Các chị cho hỏi ông ở góc dưới bên phải là ai, ông ta nói câu gì từ mấy chục năm truoc vậy? Ko biết nên hỏi thật
    Là cố TT Nguyễn văn Thiệu, bạn nhờ ông Gúc là ra ngay.
    • 287 Bài viết

• 862 Được cảm ơn

Nếu lần này bác TBT không thể thoát được thì bác hãy coi đây là sự hy sinh bác nhé! Đã gọi là cuộc chiến thì không tránh khỏi sự mất mát. Đời người thật sự rất ngắn ngủi và cái gì cũng có nhân quả hết bạc ạ. Những thằng tham ô tham nhũng, trà đạp người khác để tiến thân thì đời chúng nó cũng chẳng có kết quả tốt đẹp gì đâu bác ạ. Cháu ví dụ ngay có những thằng vẫn đang đương chức, tiền của nhà nó ăn chắc phải ăn 10 đời không hết nhưng thằng con trai của nó cũng gần chết vì bệnh ung thư rồi ạ. Hoặc có thằng trong tay hiện nay không biết là có bao nhiêu cái biệt thự ở đất vàng HN thì bản thân nó cũng đang mắc bệnh nan y và thằng con trai thì nghiện nặng. Và ngay cạnh nhà cháu đây, có lão lúc đang đương chức vơ vét không biết bao nhiêu tiền của nhà nước,( mà thực chất đó là những đồng tiền thuế, tiền mồ hôi nước mắt của nhân dân), đến khi lão vừa về hưu thì thằng con trai bập phải con bồ và được dẫn dắt vào con đường cá độ bóng đá, cá độ thì bác biết rồi đấy, biết bao nhiêu tỷ cho đủ?Thế là nhà lão này có bao nhiêu tiền bạc và nhà cửa đều phải bán hết sạch để trả nợ cho thằng con, chứ nếu không thì nhà lão cũng như dân cả khu không thể yên với bọn xã hội đen, vì đêm nào chúng chẳng tới quảng 1 bịch to tướng vào nhà!
    Bác thấy đấy, rất nhiều độc giả đang đứng về phía bác! Chúc bác sức khỏe và sớm vượt qua đươc vận hạn lần này!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3