TIN TÀI TRỢ.

Đề nghị cách chức Tổng biên tập báo Người cao tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 908 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dám tố cáo tham nhũng hả? Các đầy tớ đã nói là ở Việt nam không có tham nhũng, thế mà vẫn cố tình đi ngược lại hả? Các quan mới chỉ có mượn tạm mấy cái biệt thự thôi mà đã làm toáng cả lên rồi.
    Đó, bây giờ đòi lại cái là các quan trả lại ngay đó. Thế mà dám bảo là THAM nhũng hả. Vừa lên tiếng đòi cái, quan đã trả lại ngay rồi, chứng tỏ có tham đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Đấu tranh thì tránh đâu.

Tố cáo tham nhũng, sai phạm -> bị quy vào tội phản động, vu khống, tiết lộ bí mật nhà nước, thế lực thù địch xuyên tạc...

Tất cả các vụ tố cáo tham nhũng, sai phạm từ trước tới giờ mà mình đọc trên báo thì người tố cáo đều không có kết cục tốt đẹp, bị cách chức, kiểm điểm, chuyển công tác, tù tội...
    Họa hổ, họa bì nan họa cốt. Tri nhân, tri diện bất tri tâm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,397 Được cảm ơn

Mình thì hy vọng bỏ tù hết đi, bắt giam hết đi như thế các cụ mới sáng mắt nhận thấy sai lầm trong quá khứ mà cảnh tỉnh con cháu của họ. Báo Người Cao Tuổi này các cụ chiến binh rất nhiều
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 562 Bài viết

• 4,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoi NCT nen ung ho bac TKH
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 411 Bài viết

• 2,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mình là cộng tác viên lâu năm của tờ báo này. Cụ rất tự hào là Người cao tuổi dám "nói những điều mà các tờ báo khác không dám đụng chạm". Giờ đọc tin này, thấy buồn và thất vọng quá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,418 Bài viết

• 6,136 Được cảm ơn

Nể cách phản ứng của cơ quan chủ quản, đại diện là bà Cù Thị Hậu. Không những bảo vệ cho người của mình, mà còn dám chịu trách nhiệm, bảo vệ tinh thần của tờ báo. Trong bối cảnh hiện nay, xứng đáng được coi là một cách đấu tranh tiến bộ cho tự do ngôn luận
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Buồn thì buồn thế thôi, làm gì được đâu. Nói thật mình chưa bao giờ đọc báo này nhưng đọc các nhận xét thì thấy cũng bùi ngùi quá. Phận con kiến.
    cVJSp7
    • 232 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Áp lực giờ lại sẽ dồn vào bà Cù Thị Hậu. Dám to tiếng chống lại bọn chúng thì cái chức chủ tịch vớ vẩn của bà nó cũng không cho làm nữa. Đúng là thịnh rồi suy ... vận của nước Việt muôn đời vẫn thế. Chỉ có điều dưới sự soi đường chỉ lối thì thịnh không thấy đâu mà toàn thấy suy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 226 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Báo mà ông ngoại hay đọc, và cũng đc nghe nhiều về báo nên đọc tít là đoán ngay đc vì chuyện j. Khổ các cụ quá, về hưu nhưng vẫn fai lo bno làm loạn!
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

Mình đọc báo, tổng hợp các thông tin thì sơ bộ hiểu thế này.

Tờ Người cao tuổi đã dành rất nhiều thời gian và công sức để "đánh" ông Tr. Tổng thanh tra. Ông Tr. "đánh" vụ Vinashin. Mà Vinashin thì các bạn biết "tác giả" là ai rồi đấy (nếu chưa biết thì Google, Google, Google). Do đó, nhiều khả năng báo Người cao tuổi là công cụ "đánh đấm" của một "ai đấy".

Còn Bộ TTTT "đánh" báo này, do đó, ông Bộ trưởng hẳn là người thuộc phe đối địch với "tác giả" của Vinashin. Đợt vừa rồi có một vài cái "sân sau" trong lĩnh vực ngân hàng cũng mới bị bắt. "Sân sau" của ai thì Google cái là ra.

Tóm lại, cụ Tổng biên tập và báo Người cao tuổi có chống tham nhũng vì dân vì nước thật không ? Các bạn tự có câu trả lời cho mình.

(Mod đừng xóa còm của mình nhé. Không lạc đề tí nào!)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi En_xinh Xem bài viết
    Mình đọc báo, tổng hợp các thông tin thì sơ bộ hiểu thế này.

Tờ Người cao tuổi đã dành rất nhiều thời gian và công sức để "đánh" ông Tr. Tổng thanh tra. Ông Tr. "đánh" vụ Vinashin. Mà Vinashin thì các bạn biết "tác giả" là ai rồi đấy (nếu chưa biết thì Google, Google, Google). Do đó, nhiều khả năng báo Người cao tuổi là công cụ "đánh đấm" của một "ai đấy".

Còn Bộ TTTT "đánh" báo này, do đó, ông Bộ trưởng hẳn là người thuộc phe đối địch với "tác giả" của Vinashin. Đợt vừa rồi có một vài cái "sân sau" trong lĩnh vực ngân hàng cũng mới bị bắt. "Sân sau" của ai thì Google cái là ra.

Tóm lại, cụ Tổng biên tập và báo Người cao tuổi có chống tham nhũng vì dân vì nước thật không ? Các bạn tự có câu trả lời cho mình.

(Mod đừng xóa còm của mình nhé. Không lạc đề tí nào!)
    Dư luận viên phỏng? Theo như bạn nói thì ông Tr của bạn bị oan?
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikien Xem bài viết
    Dư luận viên phỏng? Theo như bạn nói thì ông Tr của bạn bị oan?

Không ạ! Mình ko phải dư luận viên. Mình đang ăn cơm tư bản Không có họ hàng gì với ông Tr.

Mình chẳng nói ai oan hết. Chỉ là đưa ra một cái nhìn khác dựa trên những thông tin đã đọc.
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Không ạ! Mình ko phải dư luận viên. Mình đang ăn cơm tư bản Không có họ hàng gì với ông Tr.

Mình chẳng nói ai oan hết. Chỉ là đưa ra một cái nhìn khác dựa trên những thông tin đã đọc.
    Việc nào ra việc đấy, mụ đừng có dùng thuyết âm miu đánh lận con đen.
    NCT sai chỗ nào, có lý do thuyết phục thì cứ việc đưa ra, ko việc gì phải viện cớ nọ cớ kia mà ko ai ngửi được!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Việc nào ra việc đấy, mụ đừng có dùng thuyết âm miu đánh lận con đen.
    NCT sai chỗ nào, có lý do thuyết phục thì cứ việc đưa ra, ko việc gì phải viện cớ nọ cớ kia mà ko ai ngửi được!
    Đánh lận con đen chỗ nào ?

Tôi đưa ra một số thông tin để trả lời cho một số thắc mắc tại sao "chống tham nhũng" lại bị "đánh". Ở VN, nhiều cái tưởng vậy mà ko phải vậy. Nhiều cái đưa lên báo chính thống lại không thể tin được, mà chỉ có thể hiểu rõ bằng những thông tin không chính thống.
    Thực ra bây giờ thông tin không hề thiếu, chỉ cần để ý, xâu chuỗi một chút là thấy ngay thôi.

Mụ không đưa ra được thông tin nào hay hơn, xác đáng hơn thì cũng ko thể bác bỏ ý kiến của những người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Đang ăn cơm tư bản nhưng lãnh lương 3 củ? Đừng nghĩ người đọc bây giờ họ ko biết gì, biết hết đấy, có điều nói ra hay ko mà thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

Đang ăn cơm tư bản nhưng lãnh lương 3 củ? Đừng nghĩ người đọc bây giờ họ ko biết gì, biết hết đấy, có điều nói ra hay ko mà thôi.
    Nào, mợ có thông tin hay lập luận nào lọt tai thì đưa ra để phản bác. Đừng có dùng cái giọng trịch thượng, hách dịch ấy ở đây. Ý kiến tôi đưa ra, ai quan tâm thì họ tự tìm hiểu. Không đồng ý thì họ phản bác, nhưng phải có lý lẽ, lập luận đàng hoàng. Chả có ai là trẻ con ở đây để nghe mợ quát tháo và gán mác dư luận viên đâu nhé.
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Đánh lận con đen chỗ nào ?

Tôi đưa ra một số thông tin để trả lời cho một số thắc mắc tại sao "chống tham nhũng" lại bị "đánh". Ở VN, nhiều cái tưởng vậy mà ko phải vậy. Nhiều cái đưa lên báo chính thống lại không thể tin được, mà chỉ có thể hiểu rõ bằng những thông tin không chính thống.
    Thực ra bây giờ thông tin không hề thiếu, chỉ cần để ý, xâu chuỗi một chút là thấy ngay thôi.

Mụ không đưa ra được thông tin nào hay hơn, xác đáng hơn thì cũng ko thể bác bỏ ý kiến của những người khác.
    Chả có ai ở đây thèm đặt câu hỏi chỗ đậm đậm kia cả, vì nó là đương nhiên ở xứ Đông Lào dồi, mà cũng éo phải vì 1 vụ lão TVT nhà mụ, mụ cứ gú gờ thêm thì khắc rõ!
    Mọi việc từ chước tới nay cứ việc ngẫm theo cái góc dưới bên phải ở mấy trang trước là dõ liền
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn Mỹ cũng lắm trò trẻ con phết. Hết làm phim nói xấu Ủn, cắt Internet lại moi móc chuyện điện đóm nhà bạn Ủn
    Cái ảnh vệ tinh này có khi chúng nó Photoshop, cắt ghép để chọc tức Ủn. Làm gì có chuyện nhà Ủn tối thui thế, kể cả Bắc Hàn có kém phát triển thua xa láng giềng Hàn Quốc.
    Ủn cứ làm vài quả tên lửa với bom hạt nhân đem ra khoe là các bạn Mỹ phải im re thôi
    Nếu bạn là DLV, bạn ăn lương và viết bài theo định hướng thì có gì xấu mà bạn phải chối?

https://www.webtretho.com/forum/f26/t...e-dem-2014038/
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

Nếu bạn là DLV, bạn ăn lương và viết bài theo định hướng thì có gì xấu mà bạn phải chối?
    Ha ha. Mình mà làm dư luận viên thì phải 3 triệu USD mình mới làm, cưng nhé!
    3 triệu tiền Việt thì chỉ dành cho những người như cưng thôi. Hiểu chưa ?
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 3,445 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Chả có ai ở đây thèm đặt câu hỏi chỗ đậm đậm kia cả, vì nó là đương nhiên ở xứ Đông Lào dồi, mà cũng éo phải vì 1 vụ lão TVT nhà mụ, mụ cứ gú gờ thêm thì khắc rõ!
    Mọi việc từ chước tới nay cứ việc ngẫm theo cái góc dưới bên phải ở mấy trang trước là dõ liền
    Đọc lại mấy comment ở trên đi, trừ khi mợ có vấn đề về đọc hiểu. Một số người thắc mắc không hiểu vì sao báo Người cao tuổi lại bị đánh.

(Chưa rõ "cái góc dưới bên phải ở mấy trang trước" là chỗ nào !?!)

Vụ ông Tr. mới chỉ là một vụ thôi, là thông tin để thấy ai là người đứng sau giật dây báo "Người cao tuổi". "Người cao tuổi" trước còn "đánh" một vụ khác là vụ chị em bà Yến - Tâm ("sân sau" của ai thì mấy cưng tự Google cho rõ nhé).

"Chống tham nhũng" một cách có chọn lọc, chỉ "đánh" một số người thôi chứ ko phải ai cũng "đánh". Tóm lại là "đánh" có mục đích cả chứ đừng mơ các cụ vì dân vì nước.