Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

"Đau lòng vì chưa bao giờ uy tín báo chí giảm sút như hiện nay"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.22K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 844 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Báo chí vớ vẩn còn sống được cũng vì một phần người đọc dễ dãi, vớ vẩn

Đọc một lần thấy vớ vẩn thì lần sau còn mua, còn click vào để đọc làm gì

Nhất là mấy cái thông tin giải trí, người nổi tiếng nọ kia, cực nhố nhăng nhưng cứ thấy có scandal là dân tình đổ xô vào đọc. Viết hợp í mình thì khen, viết trái ý mình thì chê hê hê.

Báo chí thế nào thì thể hiện trình độ dân trí thế đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,710 Bài viết

• 9,818 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    thread cũ bị hided hoặc locked rồi ạ.
    Nhà mới phải chui tận vào hẻm, mẹ ấy vào chữ ký của em nhé.
    KLQ nhưng bạn meoCara cho mình hỏi làm thế nào bạn tạo được chữ ký vậy? Vì vụ đòi quyền lợi của NTD mà ad ẩn mất chữ ký của thành viên rầu.
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,644 Bài viết

• 17,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bepnhaminh Xem bài viết
    Báo chí vớ vẩn còn sống được cũng vì một phần người đọc dễ dãi, vớ vẩn

Đọc một lần thấy vớ vẩn thì lần sau còn mua, còn click vào để đọc làm gì

Nhất là mấy cái thông tin giải trí, người nổi tiếng nọ kia, cực nhố nhăng nhưng cứ thấy có scandal là dân tình đổ xô vào đọc. Viết hợp í mình thì khen, viết trái ý mình thì chê hê hê.

Báo chí thế nào thì thể hiện trình độ dân trí thế đấy.
    Chả biết người khác thế nào chứ em ko bao giờ click vào các giật tít của các thể loại báo mạng. Tính em thích đọc báo, ngày nào em cũng lướt qua cả chục đầu báo mạng nhưng giờ số lần click cả em đếm trên đầu ngón tay vì chưa click đã biêt nó định nói gì rồi. VD như Đức Thịnh mà đánh Thanh Thúy thì click vào đọc chắc là kịch bản phim, kiểu thế.

Giờ em chỉ đọc đúng 1 tờ mà click nhiều đó là cafef. Em ko biết ở đây có bao nhiều người như em, phát chán ko muốn đọc báo mạng nưa. Còn em vào đây chủ yếu là để đọc còm men, nó giải trí hơn đọc báo mạng nhiều.

Nhà báo ở trên nói rất đúng, báo chí VN đã dùng để dẫn dắt quần chúng rồi, mà bây giờ còn ăn tiền của 1 loạt các loại 4 huyền bịt miệng cả các bà mẹ bỉm sữa nữa, thì khéo sau này dân nó éo tin vào cái gì nữa thì đợi đấy mà dẫn dắt.
    • 890 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Ôi, chán báo chí VN lắm rồi, định hướng phát nản.
    P/s : nhà mới :https://www.webtretho.com/forum/f12/h...-thai-2064018/
    • 516 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

xu thế chung của xã hội rồi.
    thực ra vẫn còn những nhà báo tâm huyết với nghề lắm nhưng lại bị lọt thỏm giữa những người chạy theo thị trường
    mà cũng do xã hội này xô đẩy thôi, giới trẻ bây giờ sao....ừ thì 1 số nhiều các nhà báo phải chiều theo các em ấy
    mà công tâm đi, sự thật, nó đắng lắm, mà nó cũng khô lắm .....mấy ai chịu cho nổi ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Chất lượng của báo chí là tính trung thực và cập nhật. Báo lề trái đang lấn át lề phải vì nguyên nhân này. Lều báo nhà mình có quá nhiều vùng cấm bay, tự do báo chí chỉ còn mảnh đất to bằng cái chiếu đó là thể thao và văn hoá, cứ sủa thoải mái, chả ai bị kỷ luật. Đây là lý do giới Nghệ sĩ bị một số bàn tay lông lá khống chế!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 307 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bảo sao cái anh nhà báo cạnh nhà em, năm trc ảnh mua ô tô( gần tỷ) năm sau ảnh mua đất xây nhà, năm sau nữa anh mua thêm mảnh đất nữa )
    Em chọn anh là em chọn BÌNH YÊN
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 793 Bài viết

• 2,713 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những bài báo đăng, chỉ là phần nổi của hoạt động báo chí thôi các mẹ ạ. Mặc dù chỉ riêng phần nổi này đã thối nát lắm rồi.

Bọn kền kền không chỉ ăn xác thối, chúng kiếm ăn chủ yếu ở những BÀI-BÁO-KHÔNG-ĐĂNG đấy. Những bài báo chúng viết ra, nhưng ăn tiền để không đăng, tiền này cao gấp nhiều lần nhuận bút.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,948 Bài viết

• 5,683 Được cảm ơn

Ôi, báo chí VN có bao giờ có uy tín đâu mà giảm sút trời
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 208 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    thread cũ bị hided hoặc locked rồi ạ.
    Nhà mới phải chui tận vào hẻm, mẹ ấy vào chữ ký của em nhé.
    Em Mèo ới ời... về nhà với các chị đê
    https://www.webtretho.com/forum/f12/h...8/index30.html
    U… U… tôi không còn (2 lần) tôi không còn yêu anh nữa !
    U… U… U… tôi không còn (3 lần) tôi không còn yêu anh nữa, nghe không
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,037 Bài viết

• 2,565 Được cảm ơn

tui nhớ cách đây hơn 10 năm tui có xin việc làm, viết báo ở một tờ báo Kinh Tế thị trường thì phải, cơ quan đó nằm ngay quận phú nhuận, mọi người biết chủ báo bắt tui làm gì k0? đi nói với bọn doanh nghiệp là quảng cáo trên báo em thì nhiều người đọc lắm, xong tui còn phải kiêm luôn viết bài PR cho doanh nghiệp, cách đây 10 năm đó nhe
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 2,313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủi trời, e thấy mấy ông xuýt xoa, h phò bán trôn nuôi miệng đã giỏi rồi, đây mấy thằng lều báo, chòi báo cũng bám vào trôn e hnh để kiếm cơm đấy. Bây giờ liêm sỉ rớt giá quá
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 870 Bài viết

• 6,017 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gỉam sút gì nữa, mất sạch rồi còn đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy thằng nhà báo tào lao,ngồi 1 chổ mà biết chuyện thiên hạ
    Nguyễn Hữu Tân
    Hotline: 0938766127
    Thời trang gia đình
    ao_thun_nguyen_hang_282_29
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,202 Được cảm ơn

"Vừa rồi trong một cuộc hội thảo bàn về nguyên nhân sai sót của báo chí, các ý kiến đã tổng kết rằng có tới 6 nguyên nhân. Nhưng theo tôi thì chỉ có 2 nguyên nhân. Một là nhiều tờ báo in rất khó khăn về tài chính nên số phụ và trang điện tử ra quá nhiều, cái sai chủ yếu ở đó. Hai là con người làm báo, trong đó, nhiều phóng viên, nhà báo còn thiếu trách nhiệm rèn luyện đạo đức người làm báo, nhiều chủ quản thì lơ mơ, và trong sự giám sát không nghiêm túc thì có trách nhiệm của tổng biên tập"

Trên cơ sở đó, các hội nhà báo, cơ quan báo chí xây dựng cho mình bộ quy tắc đạo đức nghề báo hoặc quy định về những việc được làm và khuyến cáo những việc không được làm, đề ra quy định khen thưởng và xử phạt, áp dụng một cách nghiêm khắc để răn đe, uốn nắn phóng viên. Trong giao ban báo chí hàng tuần, cần tập trung nhận xét, lưu ý cơ quan báo chí về đạo đức nghề báo, đồng thời có văn bản nhắc nhở cơ quan báo chí vi phạm đạo đức nghề báo.
    Để cho thánh nổ, thánh bịa, thánh dựng... làm lều báo, để cho những bài bịa đặt, vu khống, tung tin đồn ko kiểm chứng lên báo mà ko bị xử lý thì uy tín tất giảm sút thôi chứ sao? Muốn lấy lại uy tín thì phải chấn chỉnh / dẹp bỏ được những chuyện đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3,342 Bài viết

• 22,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    phải rồi, qua ngòi bút của lều báo NT3 hồ ly giật chồng thì thành nữ quàng.
    người tiêu dùng mong muốn có một hình ảnh đại diện sạch sẽ hơn cho sản phẩm đồng thời ủng hộ hàng Việt Nam thì bị gọi là kinh khủng các bà mẹ bỉm sữa, bị bêu xấu như những kẻ mù mờ rảnh việc, bị nguyển rủa quả báo sẽ đến

Mà càng dập công chúng càng thêm ghét, càng chửi người ta sẽ càng tẩy chay, bịt được báo chứ làm sao bịt được mồm người tiêu dùng? làm sao bắt họ mua hàng?. lá vì và ú nì chả hiểu sao còn muốn gắn với nữ đại quỉ sứ í nữa nhờ
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,605 Bài viết

• 4,861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các nhà báo chân chính hãy lên tiếng vì quyền lợi bảo vệ người tiêu dùng đi, nửa tháng nay tôi toàn nhìn thấy kền kền bị các thế lực đen tối bịt mồm bịt miệng

NÓI lời hay ý đẹp
    KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    tất phải hoang mang
    • 2,113 Bài viết

• 4,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    k tin k được mình phân tích đơn giản nhé
    có khoảng 15% phụ nữ nước mình vào mạng xã hộ thường xuyên và có khoảng 3% trong số 15% đó vào những trang mạng xã hội như wtt ... nên thực ra phụ nữ Việt đa số vẫn rất tin vào những gì báo chí nói ... lí giải tại sao người Việt mình mãi mãi bần cùng về trí tuệ ....!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 172 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

dẹp cái ngày 21/6 đi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 511 Bài viết

• 3,165 Được cảm ơn

Ngày 21/6 đổi tên thành ngày lều báo việt nam cũng được, cho nó hợp tình hợp lý.