Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đạo diễn Ngô Quang Hải bị trộm tiền tỷ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.83K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,144 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Đạo diễn Ngô Quang Hải bị trộm tiền tỷ

- Làm việc với cảnh sát, đạo diễn Ngô Quang Hải trình báo số tài sản của mình bị mất trộm ước tính khoảng 1 tỷ đồng.

Đến chiều 2/7, đội điều tra truy xét trọng án (đội 9) phòng CSĐT tội phạm về trật tự xã hội (PC45) công an TP.HCM vẫn đang truy xét hung thủ gây ra vụ trộm tài sản quy mô tại ngôi nhà ở địa chỉ số 266/5 đường Hoàng Văn Thụ, P.4, Q.Tân Bình.

20120702190501_1701My14

Đạo diễn Ngô Quang Hải là người khá nổi tiếng trong làng giải trí Việt (Ảnh: 2sao VietNamNet)

Được biết chủ nhân của ngôi nhà trên là đạo diễn Ngô Quang Hải, một người khá nổi tiếng trong làng giải trí Việt.

Làm việc với cảnh sát, đạo diễn Ngô Quang Hải trình báo, vào khoảng 20h đêm 29/6 ông rời nhà đi ăn tối. Đến 23h cùng ngày ông trở về.

Tuy nhiên lúc này ông Hải phát hiện khóa cửa chính của ngôi nhà đã bị cắt đứt. Khi kiểm tra tài sản trong nhà, ông Hải phát hiện mất 1 két sắt, bên trong có chứa lượng lớn tiền mặt gồm: 22.000 USD và 390 triệu đồng.

Bên cạnh đó, một số tài sản khác trong nhà như: xe gắn máy, máy quay phim, máy chụp ảnh kỹ thuật số, đồng hồ, máy tính xách tay…cũng “không cánh mà bay”. Theo ước tính ban đầu, tổng trị giá tài sản mà đạo diễn Ngô Quang Hải bị mất trong vụ trộm là khoảng 1 tỷ đồng.

Nhận định ban đầu của cảnh sát, nhiều khả năng hung thủ gây ra vụ trộm là một nhóm đối tượng, mới nhanh chóng lấy đi 1 lượng lớn tài sản như vậy. Ngoài ra chúng đã nghiên cứu trước mục tiêu đột nhập và theo dõi rất kỹ; nắm rõ giờ giấc sinh hoạt của chủ nhà mới ra tay hành động.

· Đàm Đệ
    http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/78894...m-tien-ty.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 555 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Bộ tài chính phạt bỏ mẹ chú này đi, bố láo dám xài tiền đô. Mà thằng này ngu thế, tiền mặt thì nên bỏ ngân hàng thôi, rút dần ra mà tiêu chứ ai lại cất cả tấn ở nhà thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IloveHoangxinh Xem bài viết
    Bộ tài chính phạt bỏ mẹ chú này đi, bố láo dám xài tiền đô. Mà thằng này ngu thế, tiền mặt thì nên bỏ ngân hàng thôi, rút dần ra mà tiêu chứ ai lại cất cả tấn ở nhà thế.
    Chỉ góp ý với bạn thôi nhé: khi lượng tiền mặt lưu chuyển với số lượng nhiều và thường xuyên thì gửi ngân hàng là một phiền toái.
    bjUXp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,234 Bài viết

• 2,951 Được cảm ơn

Mất máy tính xách tay thì liệu có clip sex ko nhỉ? Anh này là đạo diễn, chắc cũng nhiều em qua tay rồi. Các em run trước đi là vừa...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 555 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ướt Mi Xem bài viết
    Chỉ góp ý với bạn thôi nhé: khi lượng tiền mặt lưu chuyển với số lượng nhiều và thường xuyên thì gửi ngân hàng là một phiền toái.
    Tại sao thế bạn. Bây giờ đi đâu cũng thanh toán thẻ hoặc thậm chí chuyển khoản trực tiếp bằng online banking. Bọn nhà giàu bây giờ không để tiền trong két sắt đâu, lúc cần tiền họ ký ủy nhiệm chi rồi bảo tài xế ra ngân hàng rút tiền vài chục triệu về tiêu vặt thôi. Đấy là chưa nói tay Hải này không phải là doanh gia ghê gớm gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 80 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Azkazukin Xem bài viết
    Mất máy tính xách tay thì liệu có clip sex ko nhỉ? Anh này là đạo diễn, chắc cũng nhiều em qua tay rồi. Các em run trước đi là vừa...
    Ặc ặc, chết cười mẹ này, nhạy cảm quá cơ. Nếu mà có thì bọn trộm mang tống tiền các em diễn viên chính thôi, chứ ứ dám phát tán trên wanh-tẹc-nét đâu ợ. Chả được gì, lại bị an ninh mạng bắt, có khi vô tình tạo scandal PR cho các em ấy nổi tiếng í chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 988 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Azkazukin Xem bài viết
    Uh. Củng nghỉ giống bạn này. Hóng .......... clip
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mod phạt bỏ mẹ cái thằng IloveHoangxinh đi, ăn nói bố láo bố toét. Ở ngoài đời mà ách ách váng lên như này là răng môi lẫn lộn ngay.

Hè hè.
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    • 646 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Tại sao thế bạn. Bây giờ đi đâu cũng thanh toán thẻ hoặc thậm chí chuyển khoản trực tiếp bằng online banking. Bọn nhà giàu bây giờ không để tiền trong két sắt đâu, lúc cần tiền họ ký ủy nhiệm chi rồi bảo tài xế ra ngân hàng rút tiền vài chục triệu về tiêu vặt thôi. Đấy là chưa nói tay Hải này không phải là doanh gia ghê gớm gì.
    Bạn ui để tiền trong NH kg đơn giản như bạn nghĩ đâu vì tất cả các giao dịch về tiền đều được sao kê một các chi tiết. Bạn giao dịch thường xuyên, với số tiền lớn rất dễ rơi vào tầm ngắm. Và khi có vấn đề gì về pháp luật thì việc giải trình giao dịch tiền mặt với ngân hàng trong bảng sao kê lafnan giải lắm bạn ah.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 988 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh... nhỡ anh Hải em mới rút tạm 22k về tiêu thì sao ? Mà bác đã có gần tỷ nhét két chửa mà chửi anh Hải em ngu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 555 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Thế các bác bảo như Đoàn Nguyên Đức chẳng hạn, tiền để đâu, lúc nào cũng phải trữ vài chục tỷ trong nhà à. Nhà tôi không có nhiều tiền để trữ nhưng có kha khá họ hàng giàu có và có công ty riêng, họ không để tiền ở nhà đâu, trộm vào nhà may ra khuân được mấy đồ nồi đồng cối đá.Nếu mình đến mượn 50 triệu chẳng hạn, họ không có tiền mặt đưa đâu, mà hẹn ngày hôm sau bảo kế toán ra ngân hàng rút về. Bỏ tiền mặt trong nhà chỉ rước họa thôi. Ngay cả các cty bây giờ cũng vậy, họ để tiền ngoài ngân hàng và giao dịch đa phần bằng chuyển khoản chứ chẳng ai khuân đơn vị tỷ đồng đi làm ăn với nhau cả. Nhà giàu phẩn ngại trộm cướp, phần ngại người làm ( người giúp việc, lái xe) nên họ chỉ trữ trong người may lắm mươi triệu mà thôi.
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Nghèo rớt trái mùng tơi, chê ng giàu nhiều tiền ngu hok biết gửi bank. Chị thắc mắc về chú wá. Chú cứ giả vờ mơ dăm bữa nửa tháng đi nc ngoài 1 lần và làm ăn buôn bán loạn lên như ngta (mơ thôi), xem có vài chục k$, vài trăm triệu trong két ko?

Haizzz...

Vụ này Hải bị theo dõi rồi. Đi Cannes thì như vô hình trên thảm đỏ mới đau
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

giao dịch NH có cái thuận lợi là an toàn, nhưng đôi khi vẫn cần tiền mặt. chắc các mẹ chưa thấy người ta rút tiền ở NH nên mới nói bây giờ xài séc hoặc chuyển khoản!chục tỷ là chuyện thường, vì vậy số tiền mặt trong két của QH như vậy là bình thường, và trữ tiền đô cũng là chuyện hết sức bình thường mà ko hiểu sao có bạn trên đây nói trữ tiền đô là khùng? trong bóp tui tiền đô nhiều hơn VND ạ! tùy mục đích sử dụng của từng người thôi.
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    • 3,066 Bài viết

• 10,825 Được cảm ơn

Thế các bác bảo như Đoàn Nguyên Đức chẳng hạn, tiền để đâu, lúc nào cũng phải trữ vài chục tỷ trong nhà à. Nhà tôi không có nhiều tiền để trữ nhưng có kha khá họ hàng giàu có và có công ty riêng, họ không để tiền ở nhà đâu, trộm vào nhà may ra khuân được mấy đồ nồi đồng cối đá.Nếu mình đến mượn 50 triệu chẳng hạn, họ không có tiền mặt đưa đâu, mà hẹn ngày hôm sau bảo kế toán ra ngân hàng rút về. Bỏ tiền mặt trong nhà chỉ rước họa thôi. Ngay cả các cty bây giờ cũng vậy, họ để tiền ngoài ngân hàng và giao dịch đa phần bằng chuyển khoản chứ chẳng ai khuân đơn vị tỷ đồng đi làm ăn với nhau cả. Nhà giàu phẩn ngại trộm cướp, phần ngại người làm ( người giúp việc, lái xe) nên họ chỉ trữ trong người may lắm mươi triệu mà thôi.

thế bác không thấy vụ ông bí thư tỉnh ủy tình gì gì ấy, bị trộm khoắng mất mấy trăm cây vàng à?

nhiều vụ người giúp việc khoắng két sắt của chủ nhà cũng vài chục nghìn $ đấy, ai bảo bác là nhà giàu chỉ giữ mươi triệu trong nhà thôi?

khoản nào không cần dùng trong ngắn hạn thì mọi ngừoi mới gủi ngân hàng, nếu phải sử dụng tiền thường xuyên thì không ai gửi ngân hàng đâu, mỗi lần cần dùng không lẽ cứ nhoay nhoáy ra ngân hàng?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 341 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Mình thì mình lo vài ngày nữa có mấy cái clip sex mà anh Hải này là diễn viên chính của mấy cái clip ấy đấy. Nếu may mắn cho anh ấy là nó có tung lên đây cho thiên hạ xem thì bên công an cũng dễ tra đứa nào là thủ phạm.
    Cơ mừ cá nhân mình thì hóng clip hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,096 Bài viết

• 9,531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi du học tôi có 1 thời gian làm việc cho cô VN nọ chuyên đánh hàng quần áo từ VN sang, lúc đó bà ấy về VN 2 tháng nên mình trong coi cửa hàng và cả các công hàng. Mỗi container hàng của họ hàng chục ngàn đôla là ít cho tới hàng trăm ngàn đôla. Lúc hàng về, các đối tác khác sẽ đến lấy hàng, đa phần là chưa trả tiền mặt vì chưa bán được. Sau 1 thời gian họ bán được hàng thì mình sẽ đi thu tiền. Có ngày tôi cầm trong tay số tiền nội tệ giá trị vài chục ngàn đô la và ngay lập tức đến ngân hàng gửi liền. Nói chung nguy hiểm vãi đạn có thể chết mất xác bất cứ lúc nào, luôn phải canh chừng xem có ai đi theo không. Thường bọn maffia sẽ theo dõi những người đánh hàng ở chợ và đột kích nhà họ, do đó để tiền ở ngân hàng là cách tốt nhất. Rất nhiều người VN đã bị tấn công trên đường vác tiền về nhà, có người bị đánh chết luôn.

Hồi đó tôi nhớ 1 vụ kinh hoàng thế này. Có 1 anh giai ấy tên là Th, là cựu sinh viên du học, rất giàu, chuyên đánh hàng từ VN sang. Vợ rất xinh, có 1 đứa con nhỏ và cô vợ đang có bầu. Anh Th này có cái tật là khoe của, đi đâu cũng vác cả vali tiền theo, ra vẻ đại gia. Thế là bọn maffia nó cho 1 thằng đóng giả làm người đi kiếm việc, làm cho anh này. Đến lúc anh Th đi với thằng kia ra kho hàng, nó gọi đồng bọn tới và đóng cửa kho lại, đánh Th 1 trận, đánh tới mức liệt người, thành người mất trí vì chấn thương sọ não luôn. Tất nhiên tiền nó lấy hết. Thảm nhất là khi Th thành người tàn phế thì những người nợ tiền hàng của ânh ấy bao lâu nay bùng nợ luôn, cô vợ và mấy đứa con tội lắm.

Có những người VN đi làm về, vào nhà thì thấy nhà nát như cám, đến tivi cũng bị đâm thủng, tranh ảnh bị xới tung cả, hóa ra nhà bị đột kích, may mà tiền để ở ngân hàng cả.
    ................
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,151 Được cảm ơn

Các bác cứ lo cái clip sex, bây giờ mà tung ra em nào là em ấy sướng, vô tình được lên báo hằng ngày mà chả phải bỏ tiền, có clip thì giá của em nó cũng được nâng lên vài bậc lại được tiếng không phải là thứ mong manh dễ vỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 142 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Đảng ta đang khát tiền quá mà mấy cậu, mấy mợ cứ rút tiền ra mua vàng mua đô mang để két sắt ở nhà... coi chừng sau chiêu này bà con mình cun cút mang tiền, mang vàng, mang đô vào ngân hàng gửi ấy nhỉ.
    Nick Y!M: bexiu111
    Cell phone: 0907968180

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,096 Bài viết

• 9,531 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như mình giờ, lương bắn thẳng vào tài khoản, đi mua hàng đàng hoàng tí thì chủ yếu trả bằng thẻ, trong túi cầm khoảng vài trăm ngàn; kể cả rủ bạn đi nhậu thì trên đường đi mới ghé ATM; hiện các nhà hàng xịn 1 tí ở Vn cũng đều có thể cà thẻ hết. Công nhận SG nhiều ATM, còn HN ít quá, hồi ra đó đi công tác, ở khách sạn công đoàn, đi bộ bỏ mẹ ra mới thấy 1 máy ATM, mình khá ngạc nhiên sao không có thằng ngân hàng nào đến đặt ATM tại khách sạn ấy.

Ngày xưa các bác VN mình kể cả các bác làm ở bộ hoành thế nhưng đi công tác ngoài bác nào cũng cầm 1 tập đôla dày cộp, sang đến nơi là lo đổi đổi chác chác; bây giờ tiến bộ hơn rồi, đem thẻ visa theo cà cho nó tiện.
    ................
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 472 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Làm đạo diễn mà giàu quá.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...