Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đạo diễn Lại Bắc Hải Đăng là ai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.8K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 777 Bài viết

• 1,763 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maybien90 Xem bài viết
    Thế mức kỉ luật như thế nào hả bạn ? Về mặt xử lý cá nhân 2 bạn Đăng, Chi thì mới chỉ là đình chỉ công tác. Thế nhưng thời gian bị đình chỉ là bao nhiêu ? Vẫn chưa thấy VTV đưa ra quyết định. Nếu đình chỉ 1 năm (mà không cho hưởng lương nhé), cách chức, không xét tăng lương trong đợt tới, giảm lương, etc. thì mình tạm chấp nhận. Chứ nếu kỉ luật nhẹ hều, chỉ bị đình chỉ vài ngày, vài tuần hay cảnh cáo miệng thì mình không bao giờ chấp nhận cả.
    Mẹ nó ơi, việc kỷ luật cụ thể như thế nào thì không có luật nào yêu cầu VTV phải công khai cho dư luận cả.

Vì vậy, em nghĩ chắc chỉ biện pháp kỹ thuật để chiều lòng dư luận thôi.
    Người ta bảo phải biết quên để sống... Ô mà quên cái gì, quên mất rồi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,262 Bài viết

• 6,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Maika181180 Xem bài viết
    Tư duy ngộ quá .Học Hoàn Kiếm, lớp thường, không phải học trường chuyên lớp chọn --> bình thường chứ không giỏi.
    Mình học trường này từ 95 - 98 (năm bắt đầu sát nhập và đổi tên Trần Phú nhé). Anh này sinh năm 78, 79, học Hoàn Kiếm cũ, không nhớ lớp thường hay lớp chuyên A, D. Thời đó, dân HK dù lớp thường hay phân ban, trình độ học đều không thường. Nhưng tất cả các hoạt động phong trào đoàn thể, văn hóa, dạ hội...của trường, từ anh này chủ trì dẫn dắt, tiên phong, và từ lớp anh đó mà ra nhé. Hồi đó trường còn các nhân vật như Mai Thu Huyền, Hoàng Xuân...Thời kỳ đó, nhớ không nhầm, thì TP, VĐ làm các hoạt động phong trào ganh đua hay.
    Đồng ý là anh này lùn, xấu, giọng vỡ, the thé, độ bề thế về diễn đạt hình thể kém ông bố. Những vấn đề của ĐUTB thì nhiều người nói trên rồi, mình không đề cập.
    Đăng chắc sinh năm 79, thời trc HK là đỉnh nhất quận HK tôi đánh giá hơn VĐ. Thời đó ko phải chuyên mà có 1 thời gian là phân ban A, B, C thôi. Vào được HK thì giống như vào đc Thăng Long hay Kim Liên thôi cũng ko phải là siêu mà cũng ko phải là dốt. A Đăng thời đó hoạt động đoàn đội cũng sôi nổi kiểu Xoày trọng cu. Nói chung ko nên đánh giá khả năng con người thông qua việc họ học ở đầu thời cắp cặp đến trường. Anh này cũng có khả năng còn hơn mấy MC Quang Minh, Vân hugo bây h.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 710 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

minhhieu_83: đồng ý với bạn, mình cũng không có ý nói anh này dốt hay giỏi, chỉ thấy nhiều người đánh giá người khác ngộ quá.
    Đạo đức của người đàn ông là làm cho người phụ nữ của mình hạnh phúc!
    • 2,094 Bài viết

• 17,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dom.vo Xem bài viết
    Mẹ gì đang bức xúc ơi, mẹ bình tĩnh lại tí nào. Bạn Đăng và ekip đã bị kỹ luật, tạm ngưng chương trình, rồi VTV cũng bị phạt tiền. Như vậy cũng là PHẠT rồi, dù giơ cao đánh khẽ.
    Nhưng theo tình tiết sự việc thì lúc ngưng phát lần 1, là do Thanh gọi điện bảo có vợ con. Sau này, 2 bạn Thanh - Đào lại gọi điện bảo lúc đó vì 2 ngừoi giận nhau nên mới nói thế chứ Thanh không có vợ nào ngoài Đào. Rồi Diệp Chi cũng gọi điện cho Đào hỏi han chi tiết, Đạo tự nói là không thì bạn Chi tin thôi. Chứ chả nhẽ, Đào biết Thanh có vợ mà vẫn giấu làm gì. lẽ thường chúng ta nghe như thế cũng tin thôi. lại thêm việc Đào cho số điện thoại của 1 người tư nhận là công an xã để D.Chi nói chuyện. Ai mà ngờ, bạn Đào này sắp đặt mọi thứ. Bạn Chi vì quá tin người, và nhất là bị mũi lòng khi Đào là người khuyết tật nên không kiểm chứng rõ ràng.
    Qua đó cho thấy Chi và ekip cũng bị bịt thông tin, bị cả tin mà thôi. Họ tin những gì Thanh - Đào giải thích nên họ lại cho phát sóng tiếp. Chứ đâu phải lúc đó, trong lòng họ biết Thanh - Đào dựng chuyện, mà vẫn phát chương trình đâu.
    Họ chưa làm hết trách nhiệm kiểm chứng thì đúng là họ sai, nhưng họ không cố tình lừa khán giả. Vì vậy, bạn đừng quá khắt khe. Cứ để cho họ thêm thời gian để sửa sai và làm những chương trình tốt hơn. Sau vụ này, chắc là VTV sẽ cẩn trọng hơn.
    Bạn này ngây thơ thật hay cố tình thế? Bạn tin vào những giải thích, tường trình của ê-kip và nhân vật nhằm giảm nhẹ tội cho họ là thật à? Bạn cứ làm như cả cái ê-kip ĐUT7 - học thức đầy mình, làm báo bao năm, du học nọ kia về, để mấy anh chị học chưa qua cấp 3, còn bị tật nguyền, lừa dễ thế ấy nhỉ?

Vì 1 số bạn cố tình ko muốn hiểu, nên mình lại phải trích dẫn lại. Theo như Hải Đăng trả lời báo chí vào tháng 10/ 2014, là anh ta và ê-kip đã biết chuyện của Thanh - Đào là giả dối rồi, ko phải chỉ từ Thanh khai nhận, mà còn từ nhiều nguồn tin của khán giả cung cấp (sau khi họ xem Thanh - Đào hát ở Sao Mai ĐH), nên cho dừng phát sóng chương trình của Thanh - Đào.

Phải hiểu rằng, việc làm này ko thể nào là ko có cơ sở, ko thể bỗng dưng chỉ nghe Thanh nói mà cho dừng được. Vì công sức của bao con người, liên quan đến cả BTC, BGK SMĐH, thì nói dừng là dừng thế nào. Chắc chắn họ phải có căn cứ chính xác để dừng lại.

Vậy mà, sau này chỉ cần Thanh - Đào giải thích lại là tin ngay, và cho phát tiếp vào tháng 1/2015?! Ô, vậy ê-kip này là trẻ con 3 tuổi, để Thanh - Đào giật dây, làm trò, (bảo dừng thì dừng, bảo phát thì phát) hay sao?! Bình thường, làm chương trình ko kiểm chứng đã thấy phi lý rồi, còn đây có tin tức rõ ràng về việc gian dối, mà cũng vẫn ko kiểm chứng kỹ, lại chỉ tin vào lời nói, và qua cú điện thoại? Ai tin được, tha thứ được thì cứ việc, chứ mình thì chịu!
    There is a will, there is a way
    __________________________________________________ ____________________________________________
    1/6/2012 - B2: 86cm; 12.5kg - B1:105cm; 17kg 1/6/2013 - B2: 91cm; 15kg - B1: 110cm; 19kg
    1/6/2014 - B2:100cm; 16kg - B1:120cm; 22kg 1/6/2015 - B2: 106cm; 17.5kg - B1: 123cm; 24kg
    15/8/2015-B2: 107cm; 17kg - B1:125cm; 28kg 1/2/2016 - B2: 111cm; 19kg - B1: 128 cm; 29kg
    1/6/2016 - B2: 116cm; 19.5kg - B1: 130cm; 30kg 1/11/2016 - B2: 118cm; 19.5kg - B1: 131cm; 32kg
    • 2,094 Bài viết

• 17,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quả tình, chiêu bài chối bớt tội, đổ bớt lỗi sang cho nhân vật, cũng có hiệu nghiệm thật. Giờ lại thêm bài ngợi ca này nữa, dân tình càng thương cảm. Đúng là nghề của họ mà, tuyên truyền, dẫn dắt rất giỏi.

Nhưng mà ai chịu dẫn dắt thì cứ đi theo hướng đó, còn ai ko đi theo, thì cũng đừng bảo người ta phải im đi. Người ta ko phục, thì người ta phải nói, bất kể đâu miễn ko vi phạm diễn đàn. Nhiều người buồn cười, bảo người khác đã nói ở top nọ top kia, sao còn nói top này. Ô hay, quy định nào thế, mod cấm à?

Làm sai thì phải chịu sự lên án. Kỷ luật ko thích đáng thì còn bị xì xào nhiều. Chứ ko phải cứ "xử lý" qua loa, xong dân tình phải im hết. Thế mọi người đừng chửi bọn tham ô, hối lộ, ăn trộm, lừa đảo, bán hàng giả, bán độ bóng đá,... khối người đó cũng từng giỏi, có đạo đức lắm, rồi bị đi tù, tử hình mà vẫn bị chửi mãi đó thôi. Đến tổng thống công lao đầy mình, mắc lỗi chịu hình phạt rồi, vẫn bị dân chửi, thì đừng ngăn người ta chửi những hành vi gian dối, lừa đảo toàn dân có hệ thống của vài người thường dù trước đây họ giỏi thế nào.
    __________________________________________________ ____________________________________________
    1/6/2012 - B2: 86cm; 12.5kg - B1:105cm; 17kg 1/6/2013 - B2: 91cm; 15kg - B1: 110cm; 19kg
    1/6/2014 - B2:100cm; 16kg - B1:120cm; 22kg 1/6/2015 - B2: 106cm; 17.5kg - B1: 123cm; 24kg
    15/8/2015-B2: 107cm; 17kg - B1:125cm; 28kg 1/2/2016 - B2: 111cm; 19kg - B1: 128 cm; 29kg
    1/6/2016 - B2: 116cm; 19.5kg - B1: 130cm; 30kg 1/11/2016 - B2: 118cm; 19.5kg - B1: 131cm; 32kg
    • 1,651 Bài viết

• 9,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebibo_2010 Xem bài viết
    Bạn này ngây thơ thật hay cố tình thế? Bạn tin vào những giải thích, tường trình của ê-kip và nhân vật nhằm giảm nhẹ tội cho họ là thật à? Bạn cứ làm như cả cái ê-kip ĐUT7 - học thức đầy mình, làm báo bao năm, du học nọ kia về, để mấy anh chị học chưa qua cấp 3, còn bị tật nguyền, lừa dễ thế ấy nhỉ?

Vì 1 số bạn cố tình ko muốn hiểu, nên mình lại phải trích dẫn lại. Theo như Hải Đăng trả lời báo chí vào tháng 10/ 2014, là anh ta và ê-kip đã biết chuyện của Thanh - Đào là giả dối rồi, ko phải chỉ từ Thanh khai nhận, mà còn từ nhiều nguồn tin của khán giả cung cấp (sau khi họ xem Thanh - Đào hát ở Sao Mai ĐH), nên cho dừng phát sóng chương trình của Thanh - Đào.

Phải hiểu rằng, việc làm này ko thể nào là ko có cơ sở, ko thể bỗng dưng chỉ nghe Thanh nói mà cho dừng được. Vì công sức của bao con người, liên quan đến cả BTC, BGK SMĐH, thì nói dừng là dừng thế nào. Chắc chắn họ phải có căn cứ chính xác để dừng lại.

Vậy mà, sau này chỉ cần Thanh - Đào giải thích lại là tin ngay, và cho phát tiếp vào tháng 1/2015?! Ô, vậy ê-kip này là trẻ con 3 tuổi, để Thanh - Đào giật dây, làm trò, (bảo dừng thì dừng, bảo phát thì phát) hay sao?! Bình thường, làm chương trình ko kiểm chứng đã thấy phi lý rồi, còn đây có tin tức rõ ràng về việc gian dối, mà cũng vẫn ko kiểm chứng kỹ, lại chỉ tin vào lời nói, và qua cú điện thoại? Ai tin được, tha thứ được thì cứ việc, chứ mình thì chịu!
    Theo cách nói của bạn thì còn khó giải thích hơn. Bảo là do sơ xuất ko kiểm chứng như bạn gì trên kia nói thì còn hợp lý. Chứ nói như bạn là ê kíp đã biết Thanh-Đào lừa đảo ngay trước lần phát sóng đầu tiên, nếu họ đã đủ cứng rắn và nguyên tắc để quyết định ko phát sóng ngay lần đầu đó dù chỉ trước giờ lên sóng vài giờ, vậy thì lý do gì hàng tháng trời sau họ lại quyết định phát sóng 1 chương trình đã-cũ, đã-biết-là-lừa-đảo và đã-không-phát-sóng-ngay-từ-lần-đầu? Mình nghĩ có thể việc này ko liên quan trực tiếp đến Diệp Chi hay Hải Đăng mà còn khúc mắc với nhiều người khác trong đài (ví dụ nhân viên kho lấy nhầm băng, cán bộ sắp lịch lên sóng sơ sót ko biết tập này đã bị loại, tưởng là quên chưa phát nên đem ra phát, hoặc có khi chính ê kíp Hải Đăng cũng quên mất tập này đã bị loại...) Nói chung mình nghĩ cái khả năng ê kíp cố tình lừa đảo của bạn nghe khiên cưỡng lắm, vì nếu họ muốn lừa đảo thì đã chả dừng chương trình ở lần đầu tiên.
    • 1,021 Bài viết

• 2,099 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì tiền chăng? Các chương trình đã thu rất nhiều tiền quảng cáo, nếu không phát sóng thì phải trả lại tiền, mà trả lại tiền thì...uổng?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,094 Bài viết

• 17,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @BeKetXinhXinh: Chính vì ko hiểu nổi nên mình mới lên tiếng, mong ai có giải thích hợp lý hơn. Ko hiểu vì cái gì, mà họ phải làm sai quá nhiều nguyên tắc 1 cách vô lý đến như vậy? Mình ko giỏi suy luận, suy đoán, chỉ dựa vào mấy lời giải thích của mấy vị đó, thấy nó quá vô lý, bất nhất với những gì họ nói trước đây, thì lên tiếng thôi. Mình chả ác cảm, thù ghét để mà cố tình vu cho họ, ngược lại trước đây khá thích Hải Đăng, Diệp Chi, và ĐUT7.

Còn mấy lý do bạn đưa ra có vẻ khiên cưỡng và hài hài sao đó, vì nếu thế thì họ đã đổ luôn cho mấy người đó tội gì phải nhận khổ vào người, hoặc nói là lỗi kỹ thuật, nhầm lẫn, sai sót. Có bị chửi, kỷ luật thì còn đỡ bị nặng nề hơn tội lừa dối nhiều.

Với mình, lời giải thích của Hải Đăng và ê-kip ko hề thuyết phục. Còn nếu ai đó thấy giả thuyết lời giải thích của họ là đúng, vì họ cả tin, họ để nhân vật lừa đi lừa lại vài lần trong suốt mất tháng, thì những nhà báo đc các bạn hết lòng khen tài giỏi, năng lực, kỹ tính, tâm huyết,... đâu rồi? Nghiệp vụ, đạo đức làm báo của họ ở đâu?

Hay tất cả họ bị đãng trí, bị ngớ ngẩn trong suốt thời gian đó? Nên nhớ, ko phải chỉ 1 người làm chương trình, mà cả 1 ê-kip đấy. Lừa 1 người còn dễ, chứ cả ê-kip thì ko đâu. Còn để bị lừa vì trình độ, nghiệp vụ kém, (sorry, nói thẳng đến mức ngu ngốc) như vậy, thì có xứng đáng là nhà báo, là người ở vị trí tuyên truyền của TW đến toàn dân nữa ko? Chính vì mình tin vào những điều các bạn khen ngợi ê-kip này, hoặc cho dù có ko giỏi thì họ cũng làm báo bao năm, đâu phải bà 8, nên mình ko bao giờ tin họ bị nhân vật lừa đến thê thảm như thế này đâu.

Mình nói thêm, trước đây vụ chị Kim Ngân, mình có thấy đáng trách, nhưng mình ko lên tiếng nhiều, vì ko thấy khó hiểu như lần này. Mình có thể thông cảm cho chị ấy 1 lần do lỗi nghiệp vụ sơ suất, còn đây đã biết sự việc, nếu ko phải cố tình lừa thì là gì? Hay họ nghĩ sau vài tháng khán giả đã nguội bớt, mọi người ko để ý nữa, tiếc công sức, tiếc chuyện cổ tích, tiếc gì gì chỉ họ hiểu... nên đành liều? Ko ngờ khán giả bây giờ ko phải ai cũng là những con lừa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,200 Được cảm ơn

Nói chung thì ai cũng có lúc mắc lỗi, quan trọng là có biết lỗi, sửa chữa ko hay vẫn tái phạm liên tiếp??

1 lần vấp ngã là 1 lần khôn... nếu biết sữa chữa thì nên để cho ngta đứng dậy, bước tiếp ... , chứ cũng ko nên là cứ mắc 1 lỗi rồi là bị vùi dập cả đời ko ngóc đầu lên nổi nữa...
    • 98 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BeKetXinhXinh Xem bài viết
    Theo cách nói của bạn thì còn khó giải thích hơn. Bảo là do sơ xuất ko kiểm chứng như bạn gì trên kia nói thì còn hợp lý. Chứ nói như bạn là ê kíp đã biết Thanh-Đào lừa đảo ngay trước lần phát sóng đầu tiên, nếu họ đã đủ cứng rắn và nguyên tắc để quyết định ko phát sóng ngay lần đầu đó dù chỉ trước giờ lên sóng vài giờ, vậy thì lý do gì hàng tháng trời sau họ lại quyết định phát sóng 1 chương trình đã-cũ, đã-biết-là-lừa-đảo và đã-không-phát-sóng-ngay-từ-lần-đầu? Mình nghĩ có thể việc này ko liên quan trực tiếp đến Diệp Chi hay Hải Đăng mà còn khúc mắc với nhiều người khác trong đài (ví dụ nhân viên kho lấy nhầm băng, cán bộ sắp lịch lên sóng sơ sót ko biết tập này đã bị loại, tưởng là quên chưa phát nên đem ra phát, hoặc có khi chính ê kíp Hải Đăng cũng quên mất tập này đã bị loại...) Nói chung mình nghĩ cái khả năng ê kíp cố tình lừa đảo của bạn nghe khiên cưỡng lắm, vì nếu họ muốn lừa đảo thì đã chả dừng chương trình ở lần đầu tiên.
    Bạn này nói buồn cười quá. Nếu có những nguyên nhân như bạn nói ở phần đậm đậm ấy, chả mừng húm, đổ tội ngay chứ hơi đâu mà giải thích này nọ cho mất thì giờ. Bạn không thấy bao nhiêu trường hợp văn bản phát ra, ký dấu đỏ mực son rành rành còn đổ tội cho thằng đánh máy được nữa là. Bạn có bênh thì cũng tìm lý do hợp lý một tí đi
    • 216 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebibo_2010 Xem bài viết
    Quả tình, chiêu bài chối bớt tội, đổ bớt lỗi sang cho nhân vật, cũng có hiệu nghiệm thật. Giờ lại thêm bài ngợi ca này nữa, dân tình càng thương cảm. Đúng là nghề của họ mà, tuyên truyền, dẫn dắt rất giỏi.

Nhưng mà ai chịu dẫn dắt thì cứ đi theo hướng đó, còn ai ko đi theo, thì cũng đừng bảo người ta phải im đi. Người ta ko phục, thì người ta phải nói, bất kể đâu miễn ko vi phạm diễn đàn. Nhiều người buồn cười, bảo người khác đã nói ở top nọ top kia, sao còn nói top này. Ô hay, quy định nào thế, mod cấm à?

Làm sai thì phải chịu sự lên án. Kỷ luật ko thích đáng thì còn bị xì xào nhiều. Chứ ko phải cứ "xử lý" qua loa, xong dân tình phải im hết. Thế mọi người đừng chửi bọn tham ô, hối lộ, ăn trộm, lừa đảo, bán hàng giả, bán độ bóng đá,... khối người đó cũng từng giỏi, có đạo đức lắm, rồi bị đi tù, tử hình mà vẫn bị chửi mãi đó thôi. Đến tổng thống công lao đầy mình, mắc lỗi chịu hình phạt rồi, vẫn bị dân chửi, thì đừng ngăn người ta chửi những hành vi gian dối, lừa đảo toàn dân có hệ thống của vài người thường dù trước đây họ giỏi thế nào.
    Thôi bạn ạ, cái gì bỏ qua được thì bỏ qua, thực ra đây cũng chỉ là một chương trình mang tính giải trí, nó vô thưởng vô phạt. Các bạn này mang lỗi cũng chỉ là tin người thái quá, con người sống với nhau mà lúc nào cũng phải đề phòng người khác thì thật là mệt mỏi! Nếu có trách thì nên trách nhân vật trong câu chuyện thôi, hành động của họ đã làm liên lụy tới người khác, xa hơn nữa họ đã làm cho con người sống trong cái xã hội này ngày càng mất niềm tin vào nhau hơn. Việc các bạn làm chương trính không thẩm định kỹ tính chân thực của nhân vật trước khi phát sóng thì các bạn ấy cũng đã nhận lỗi và chịu hình thức kỷ luật rồi. Mọi người đừng nghĩ kỷ luật như vậy là nhẹ nhé, vì cái lỗi này nó sẽ là một vết sẹo đeo bám cả đời các bạn ấy, rồi thì sẽ ảnh hưởng không ít trên con đường thăng quan tiến chức của các bạn ấy đâu!
    • 137 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Lỗi của các bạn Chi Đăng ko.phải là tin ng thái quá mà là làm ẩu, vô trách nhiệm nhé. Các mẹ cứ bẩu nó giấu vợ con ko sao biết đc, thế nhưng cái chi tiết nó học nhạc viện thì thế nào ạ? Cái ấy chẳng phải quá dễ để kiểm chứng sao. Chẳng qua anh,chị này cũng có cái tham, cố tình thêm mấy cái tình tiết ý vào cho nó lung linh, cổ tích. Sau vỡ lở ra còn leo lẻo tôi làm vì cái tâm...Tham thì thâm, thế thui.
    Răng kĩn mũi hin
    • 137 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrongda2007 Xem bài viết
    Nếu có trách thì nên trách nhân vật trong câu chuyện thôi, hành động của họ đã làm liên lụy tới người khác, xa hơn nữa họ đã làm cho con người sống trong cái xã hội này ngày càng mất niềm tin vào nhau hơn.
    E thì thấy các nv chả có ji đáng trách, vì trách thằng lừa đảo thì có mà trách suốt ngày đc. Trách là trách mấy a,c lừa đảo này đc tung hô làm vĩ nhân trên đài th quốc gia cơ. 2 anh ả kia lừa đảo dăm chục ng của 1 ekip, và cái ekip ý mang ra, nhân rộng cái sự lừa tới hàng nghìn, hàng triệu ng. Quá ebola!
    Răng kĩn mũi hin
    • 957 Bài viết

• 4,167 Được cảm ơn

Nào giờ có nhà báo sa-lông

Giờ VTV sản xuất ra thêm
    Biên Tập Viên Sa-lông
    Đạo Diển Sa-lông

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng - Gian khổ nhường phần Dân

Vậy đi
    • 41 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

:3 các mẹ cứ tranh cãi tha hồ rồi thì ĐUT7 cũng được phát sóng lại rồi, có mẹ nào xem chưa ạ?
    Oh, won't you stay with me?
    'Cause you're all I need
    This ain't love, it's clear to see
    But darling, stay with me
    • 41 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

các mẹ cứ tranh cãi tha hồ thì Điều ước thứ 7 cũng được phát sóng lại rồi, có mẹ nào xem chưa ạ? :3
    anh ý còn được phỏng vấn nữa cơ ))) kiêủ trả lời cứ vòng vòng mắc mệt!
    Link đây các mẹ ạ: :v http://jam.com.vn/jam-express-3-lai-...c-gioi-118.htm

từ ngày biết trang này em xem mà sướng phết, hóng đủ thứ chuyện =))))
    Oh, won't you stay with me?
    'Cause you're all I need
    This ain't love, it's clear to see
    But darling, stay with me
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,369 Bài viết

• 2,751 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đọc cái tiêu đề là thấy rặt mùi PR rồi.
    I wanna ki.. you
    • 465 Bài viết

• 904 Được cảm ơn

Bữa nay rãnh héng ngồi coi ông Sâm nói chiện nhãm trên vtv chơi, ta nói mần ơn xuống dùm cái ông ơi cho lớp trẻ người ta thay thế đi, ông ngồi ông nói xàm hữi hổng vô
    • 1,651 Bài viết

• 9,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happyghost123 Xem bài viết
    Nào giờ có nhà báo sa-lông

Giờ VTV sản xuất ra thêm
    Biên Tập Viên Sa-lông
    Đạo Diển Sa-lông

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng - Gian khổ nhường phần Dân

Vậy đi
    Anh Dân là anh nào thế?
    Tiếng Việt mình có cái từ "nhân dân" nghe rất là to tát. Tiếng Anh "nhân dân" nó là people thôi chứ là cái quái gì.
    "Everyone choose the easy work. The hard work is left for people" - Câu nói vô nghĩa nhất mà mình từng nghe.
    • 128 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ mới biết cậu này là con của bác Sâm đấy, tr này đáng tự hào mà. Trước thấy cậu này dẫn chương trình rung chuông vàng, mình khá ấn tượng về cách dẫn tr của cậu này, không ngờ giờ lại chuyển qua đạo diễn ak.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4