Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đạo diễn Lại Bắc Hải Đăng là ai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.8K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    Hỏi khí ko phải a Tạ Biên Cương có họ hàng với ông nào ko nhỉ ?? nghĩ mãi ko ra. Một thằng cha có cái giọng như loa rè, phát âm tiếng anh theo kiểu kinh điển mà lên nhanh vãi lái.
    Hồi trước VTV3 có tuyển bình luận viên công khai, anh Biên Cương được giải nhất, nhưng mình không biết là do anh quen biết ai hay giỏi thật sự. Lúc đầu mình thấy anh bình luận hay mà không hiểu sao sau này lại chán như vậy, càng ngày càng chán.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17,573 Bài viết

• 26,587 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lạc đề tí, MBLV thể thao mình chỉ thích giọng BLV Quang Huy (giờ đã sang VTC), chứ cái anh Quang Tùng thì dẫn bao nhiêu năm vẫn vấp và lỗi, còn thánh Cương thì nói vừa lắm vừa chả ra sao cả.
    • 2,895 Bài viết

• 7,127 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mugia Xem bài viết
    Mình ấn tượng với bạn Đăng này ngay từ hồi bạn ấy dẫn Vườn cổ tích. Theo mình, bạn ấy là người dẫn chương trình cho trẻ con hay nhất từ xưa đến nay, xem yêu gì đâu, mà rất tự nhiên chứ ko gồng mình rồi làm màu như các bạn MC khác.
    hồi đó mê coi vườn cổ tích vì thích anh Hải Đăng, sau này mới biết đó là con trai bác Sâm. anh Đăng nghỉ VCT mình cũng ko coi nữa, mà từ đó về sau thấy ko có chương trình nào anh Đăng dẫn hay như vct nữa. rất tiếc khi ở VN ko có đài nào đầu tư lâu dài cho các chương trình thiếu nhi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 5,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mickey.hn Xem bài viết
    Vợ cũ là MC Phương Huyền bạn ạ, hóa ra lý do ly dị là thế, tội nghiệp nhỉ.
    Không biết bạn này vào Nam giờ thế nào rồi nhỉ? Bạn nào có thông tin về PH chia sẻ chút nhỉ? Trước rất thích bạn này dẫn chương trình.
    không phải lí do Huyền bị bệnh nhé, hai người cưới nhau khoảng hơn năm hoặc gần năm thì bỏ vì không hợp, lí do thì có lẽ là do Đăng. Mình chỉ hỏi mẹ Đăng qua qua nên đoán vậy khi ngày xưa còn làm cùng chị ấy ở BTC.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,465 Bài viết

• 6,573 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Đùa chứ cái bạn 90 kia chả hiểu có thù oán gì mà top nào về vụ này cũng vào bới móc.
    Lều báo cũng đểu, giựt cái tít kia nhắm vào mối quan hệ cha-con rồi. Đằng thẳng ra, anh này đc như ngày hôm nay cũng là 1 phần nhờ bố, nhưng cũng có học và có tài. Người ta sai đã xin lỗi, giải trình rồi, còn lèm bèm mãi. Ghétttt
    xã hội này nó còn những chuyện lừa đảo bởi chính vì còn những con người dễ dãi như chị. Chị chắc chỉ quanh quẩn ở cái ao làng nên mới bênh anh Đăng như thế. Chị thích làm con lừa cho chúng nó dắt mũi thì chị cứ việc nhé chị Lừa

Từ nay cứ tham nhũng, gây hậu quả nghiêm trọng thì cứ xin lỗi, làm bản kiểm điểm là xong nha

Top trước tôi đã bảo chị rồi, kỉ luật thì phải tương xứng với mức độ vi phạm, chứ bị đình chỉ công tác vài hôm thì sướng nhất trần đời rồi.

Chả cần phải đuổi việc anh này (vì con củ Sâm mà, sao đuổi được), nhưng ít nhất cũng phải đình chỉ công tác ít nhất là nửa năm hay 1 năm, etc. Còn không thì tôi còn chửi nữa nhé
    news_264a65c0bd_2428b624_japan-sakura-005_21
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,573 Bài viết

• 26,587 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Maybien90 Xem bài viết
    xã hội này nó còn những chuyện lừa đảo bởi chính vì còn những con người dễ dãi như chị. Chị chắc chỉ quanh quẩn ở cái ao làng nên mới bênh anh Đăng như thế. Chị thích làm con lừa cho chúng nó dắt mũi thì chị cứ việc nhé chị Lừa

Từ nay cứ tham nhũng, gây hậu quả nghiêm trọng thì cứ xin lỗi, làm bản kiểm điểm là xong nha

Top trước tôi đã bảo chị rồi, kỉ luật thì phải tương xứng với mức độ vi phạm, chứ bị đình chỉ công tác vài hôm thì sướng nhất trần đời rồi.

Chả cần phải đuổi việc anh này (vì con củ Sâm mà, sao đuổi được), nhưng ít nhất cũng phải đình chỉ công tác ít nhất là nửa năm hay 1 năm, etc. Còn không thì tôi còn chửi nữa nhé
    Ngoài đời chắc bạn là người không biết tha thứ và chấp nhận lời xin lỗi của người khác, vậy chắc bạn phải hoàn hảo lắm nhỉ.
    Lỗi của Đăng và Chi là tắc trách, quá tin vào lời kể và dàn dựng của Đào và Thanh nên mới để ra cơ sự này, bạn nói họ lừa đảo à?
    Tôi có thể tranh luận với bạn nhưng ko thích cái kiểu bạn gọi người khác là Lừa, xin lỗi, tôi ko thích tranh luận với kẻ vô văn hóa.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Trước giờ người ta làm nghề có bị nói gì đâu.. Mới sa cơ thất thế 1 lần mà mấy mẹ lôi từ tổ tông, quan hệ, gia đình, bạn bè, trường lớp...ra nói hết vậy.
    Ở VN mình chưa thấy 1 chương trình thực tế nào mà hay qua được ĐIỀU ƯỚC THỨ 7 hết đó.
    Nói đi cũng phải nói lại, trừ cái tập vừa rồi ra, khối tập trước làm rất tuyệt vời, mình xem tập nào cũng khóc bù lu bù loa...
    Khi người ta té ngã cần lắm sự cảm thông & bàn tay đỡ dậy. Chứ ko phải lúc người ta ngã ngựa mọi lại bu lại miệt thị : tại mày ngu, mày làm sai nên mới bị ngã ngựa, tại mày con ông này ông kia, tại mày học ngu ko phải trường chuyên,...
    Lòng người dạo này RỘNG LỚN QUÁ....các mẹ ạ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,465 Bài viết

• 6,573 Được cảm ơn

Ngoài đời chắc bạn là người không biết tha thứ và chấp nhận lời xin lỗi của người khác, vậy chắc bạn phải hoàn hảo lắm nhỉ.
    Lỗi của Đăng và Chi là tắc trách, quá tin vào lời kể và dàn dựng của Đào và Thanh nên mới để ra cơ sự này, bạn nói họ lừa đảo à?
    Tôi có thể tranh luận với bạn nhưng ko thích cái kiểu bạn gọi người khác là Lừa, xin lỗi, tôi ko thích tranh luận với kẻ vô văn hóa.
    Tôi hỏi khí không phải, chứ chị có theo dõi kĩ vụ việc này không ?? Hay là đọc qua loa vụ này rồi nhảy vào comment bậy bạ

Hải Đăng khi quay hình (tháng 7/2014) thì không biết là Thanh-Đào lừa. Sau đó trước khi chuẩn bị phát sóng trước 1 tiếng (khoảng tháng 8/2014) thì mới biết là bị lừa, và ngừng phát sóng. Nhưng đến khoảng nửa năm sau (tháng 1/2015), mặc dù biết là câu chuyện là sai sự thật, nhưng vẫn cho phát sóng. Thế không phải lừa đảo khán giả là gì hả chị ?

Thế cố tình đi làm hàng giả, đi lừa khán giả như thế thì chị nghĩ mức hình phạt như thế nào mới phù hợp ?
    • 2,262 Bài viết

• 6,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái j ra cái nấy, làm việc ko chuyên nghiệp bị ném đá là đúng. A này bị đình chỉ kiểm điểm là ít, a Bình Minh a ý ko nể tình đi học Liên Xô với lại làm chung VKT với a Sâm thì a Đăng xác định bị thí tốt đi nhé. Còn chuyện showbiz bình luận tí cho xôm xôm thôi. Hai bố con nhà a Sâm cũng 2 lần đò rồi đấy, chả lẽ cứ ko hợp là chia tay, phải chăng do môi trường đài truyền hình có truyền thống như vậy âu cũng là cái liễn, củ sâm cũng như củ ngải cứu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 777 Bài viết

• 1,763 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchau2210 Xem bài viết
    Công việc là công việc, gia đình là gia đình. Ở nhà mà gọi bố bằng anh thì hãy chửi, chứ ở cơ quan thì là đồng nghiệp, gọi anh thoải mái.
    Ấn tượng của mình về Đăng là hoạt bát, thông minh và dẫn khá duyên, vì vậy mình ko nghĩ Đăng bất tài đâu. Còn ai lên án chuyện bạn ý dựa bố thì mình cũng thấy hơi buồn cười. Bố bạn Đ có quyền có tiền thì bạn ý dựa thôi, có bệ phóng mà ko tận dụng thì đúng là ngờ u mà những đối tượng ngờ u thì chỉ biết loanh quanh ôm chân bệ chứ ko biết leo lên để phóng đâu
    Ở cơ quan thiếu gì cách gọi: chú Sâm, bác Sâm... nếu sợ bố già thì gọi là đồng chí Sâm, trưởng phòng/ban Sâm... Gọi là anh - ngang hàng ngang lứa thì người đối thoại (biết rõ quan hệ bố con) khó chấp nhận.
    Người ta bảo phải biết quên để sống... Ô mà quên cái gì, quên mất rồi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,573 Bài viết

• 26,587 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May quá mình đã cho danh sách ai đó vào sổ đen, đỡ phải nghe lải nhải.
    Người ta sai, xin lỗi, uh, để xem sau này ng ta có mắc lỗi nữa ko, rồi tính
    Đằng này đòi đuổi việc, rồi đòi ông bố phải nhục khi có 1 thằng con như thế
    làm như bố đời ấy
    bố khỉ!
    • 2,465 Bài viết

• 6,573 Được cảm ơn

May quá mình đã cho danh sách ai đó vào sổ đen, đỡ phải nghe lải nhải.
    Người ta sai, xin lỗi, uh, để xem sau này ng ta có mắc lỗi nữa ko, rồi tính
    Đằng này đòi đuổi việc, rồi đòi ông bố phải nhục khi có 1 thằng con như thế
    làm như bố đời ấy
    bố khỉ!
    hỏi chị câu cuối cùng, trả lời tôi nhé. Thế bây giờ 1 thằng nó đi làm hàng giả, 1 thằng tham nhũng, 1 thằng đi lừa đảo vài tỷ đồng, etc. Sau khi bị phát hiện thì nó xin lỗi, vậy thì chúng ta sẽ bỏ qua cho nó nhé ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 647 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Nếu bạn không làm được những điều chân thực và có khả năng "sáng tác" thì nên làm đạo diễn phim. Còn đã gọi là chương trình thực tế thì nội dung phải đúng thực tế, đạo diễn giỏi là người biết dùng ngôn ngữ hình ảnh làm cho câu chuyện cuốn hút hơn. Mình đã khóc khi xem một số "tập" của Điều ước thứ 7. Chắc cũng nhiều người như mình. Sao VTV và ekip này lại có thể lừa dối những khán giả chân thành như mình và nhiều người khác.

Nhưng dù sao, chuyện cũng đã xảy ra rồi. Nếu bạn Đăng quay lại làm việc tại VTV và có thể sản xuất những chương trình hay, có ý nghĩa và chân thực thì vẫn có người ủng hộ bạn.

Còn riêng về VTV thì... như bạn nào comment ở trên rồi đó, đời cha rồi đến đời con, nếu phải đưa dẫn chứng cho cái gọi là COCC ở VN thì VTV cũng là điển hình.
    Khi tức giận hãy đếm nhẩm từ 1 đến 10 để bình tĩnh lại nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 840 Bài viết

• 3,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BANKIER Xem bài viết
    Ở cơ quan thiếu gì cách gọi: chú Sâm, bác Sâm... nếu sợ bố già thì gọi là đồng chí Sâm, trưởng phòng/ban Sâm... Gọi là anh - ngang hàng ngang lứa thì người đối thoại (biết rõ quan hệ bố con) khó chấp nhận.
    Trước mình đi làm cho chú của mình, cả cty biết nhé, lúc vào mình gọi chú, chú mình cũng bảo luôn " Ở cty ko có chú cháu, cô dì các kiểu cũng ko hết. Tất cả đều là "anh-chị" hết". Mình thấy như vậy rất hay, ít nhiều hạn chế bớt sự câu nệ và cho thấy bình đẳng trong môi trươngf làm việc. Có lẽ vì thế nên mình thấy chuyện gọi "anh Sâm" là bình thường. Đôi khi mọi người đều gọi "anh Sâm" thì bạn ý cũng học theo thì sao? Nói chung là mình ko quá khắt khe chuyện xưng hô đâu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

anh Đăng này được cái là nói hay, lưu loát, còn năng lực thì không biết, nhưng mình đoán chắc là bình thường chứ không giỏi. Vì học trường Hoàn Kiếm, mà lại là lớp thường nữa, không phải học trừơng chuyên lớp chọn gì

Anh này là lưu loát á, giọng the thé mà cứ gào không ra hơi. Bị vỡ tiếng liên tục
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,557 Bài viết

• 3,719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchau2210 Xem bài viết
    Trước mình đi làm cho chú của mình, cả cty biết nhé, lúc vào mình gọi chú, chú mình cũng bảo luôn " Ở cty ko có chú cháu, cô dì các kiểu cũng ko hết. Tất cả đều là "anh-chị" hết". Mình thấy như vậy rất hay, ít nhiều hạn chế bớt sự câu nệ và cho thấy bình đẳng trong môi trươngf làm việc. Có lẽ vì thế nên mình thấy chuyện gọi "anh Sâm" là bình thường. Đôi khi mọi người đều gọi "anh Sâm" thì bạn ý cũng học theo thì sao? Nói chung là mình ko quá khắt khe chuyện xưng hô đâu.
    Đúng vậy bạn à. Ra ngoài đường thì không nói, còn một khi đã làm chung thì anh/chị/em tất. Công ty cũ của mình là công ty nước ngoài, có 2 bố con cùng làm việc, mình gọi bố bằng anh, gọi con luôn (hơn mình 1 tuổi) cũng bằng anh luôn . Rồi thì khách hàng, đồng nghiệp lớn tuổi đầu bạc mình cũng gọi anh tuốt, mà có cảm thấy thiếu tôn trọng ở chỗ nào đâu. Có lẽ xưng hô cô/chú phổ biến ở cơ quan nhà nước hơn.
    • 1,651 Bài viết

• 9,420 Được cảm ơn

hỏi chị câu cuối cùng, trả lời tôi nhé. Thế bây giờ 1 thằng nó đi làm hàng giả, 1 thằng tham nhũng, 1 thằng đi lừa đảo vài tỷ đồng, etc. Sau khi bị phát hiện thì nó xin lỗi, vậy thì chúng ta sẽ bỏ qua cho nó nhé ?
    Mình đọc ở trên thì thấy có cả kỷ luật, giải trình và tạm ngưng chương trình cơ mà chứ có phải chỉ xin lỗi suông đâu
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 335 Bài viết

• 1,957 Được cảm ơn

Mẹ gì đang bức xúc ơi, mẹ bình tĩnh lại tí nào. Bạn Đăng và ekip đã bị kỹ luật, tạm ngưng chương trình, rồi VTV cũng bị phạt tiền. Như vậy cũng là PHẠT rồi, dù giơ cao đánh khẽ.
    Nhưng theo tình tiết sự việc thì lúc ngưng phát lần 1, là do Thanh gọi điện bảo có vợ con. Sau này, 2 bạn Thanh - Đào lại gọi điện bảo lúc đó vì 2 ngừoi giận nhau nên mới nói thế chứ Thanh không có vợ nào ngoài Đào. Rồi Diệp Chi cũng gọi điện cho Đào hỏi han chi tiết, Đạo tự nói là không thì bạn Chi tin thôi. Chứ chả nhẽ, Đào biết Thanh có vợ mà vẫn giấu làm gì. lẽ thường chúng ta nghe như thế cũng tin thôi. lại thêm việc Đào cho số điện thoại của 1 người tư nhận là công an xã để D.Chi nói chuyện. Ai mà ngờ, bạn Đào này sắp đặt mọi thứ. Bạn Chi vì quá tin người, và nhất là bị mũi lòng khi Đào là người khuyết tật nên không kiểm chứng rõ ràng.
    Qua đó cho thấy Chi và ekip cũng bị bịt thông tin, bị cả tin mà thôi. Họ tin những gì Thanh - Đào giải thích nên họ lại cho phát sóng tiếp. Chứ đâu phải lúc đó, trong lòng họ biết Thanh - Đào dựng chuyện, mà vẫn phát chương trình đâu.
    Họ chưa làm hết trách nhiệm kiểm chứng thì đúng là họ sai, nhưng họ không cố tình lừa khán giả. Vì vậy, bạn đừng quá khắt khe. Cứ để cho họ thêm thời gian để sửa sai và làm những chương trình tốt hơn. Sau vụ này, chắc là VTV sẽ cẩn trọng hơn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,465 Bài viết

• 6,573 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeKetXinhXinh Xem bài viết
    Mình đọc ở trên thì thấy có cả kỷ luật, giải trình và tạm ngưng chương trình cơ mà chứ có phải chỉ xin lỗi suông đâu
    Thế mức kỉ luật như thế nào hả bạn ? Về mặt xử lý cá nhân 2 bạn Đăng, Chi thì mới chỉ là đình chỉ công tác. Thế nhưng thời gian bị đình chỉ là bao nhiêu ? Vẫn chưa thấy VTV đưa ra quyết định. Nếu đình chỉ 1 năm (mà không cho hưởng lương nhé), cách chức, không xét tăng lương trong đợt tới, giảm lương, etc. thì mình tạm chấp nhận. Chứ nếu kỉ luật nhẹ hều, chỉ bị đình chỉ vài ngày, vài tuần hay cảnh cáo miệng thì mình không bao giờ chấp nhận cả.
    • 710 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

anh Đăng này được cái là nói hay, lưu loát, còn năng lực thì không biết, nhưng mình đoán chắc là bình thường chứ không giỏi. Vì học trường Hoàn Kiếm, mà lại là lớp thường nữa, không phải học trừơng chuyên lớp chọn gì
    Tư duy ngộ quá .Học Hoàn Kiếm, lớp thường, không phải học trường chuyên lớp chọn --> bình thường chứ không giỏi.
    Mình học trường này từ 95 - 98 (năm bắt đầu sát nhập và đổi tên Trần Phú nhé). Anh này sinh năm 78, 79, học Hoàn Kiếm cũ, không nhớ lớp thường hay lớp chuyên A, D. Thời đó, dân HK dù lớp thường hay phân ban, trình độ học đều không thường. Nhưng tất cả các hoạt động phong trào đoàn thể, văn hóa, dạ hội...của trường, từ anh này chủ trì dẫn dắt, tiên phong, và từ lớp anh đó mà ra nhé. Hồi đó trường còn các nhân vật như Mai Thu Huyền, Hoàng Xuân...Thời kỳ đó, nhớ không nhầm, thì TP, VĐ làm các hoạt động phong trào ganh đua hay.
    Đồng ý là anh này lùn, xấu, giọng vỡ, the thé, độ bề thế về diễn đạt hình thể kém ông bố. Những vấn đề của ĐUTB thì nhiều người nói trên rồi, mình không đề cập.
    Đạo đức của người đàn ông là làm cho người phụ nữ của mình hạnh phúc!
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4