Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đạo diễn Lại Bắc Hải Đăng là ai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 846 Bài viết

• 3,619 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ấn tượng với bạn Đăng này ngay từ hồi bạn ấy dẫn Vườn cổ tích. Theo mình, bạn ấy là người dẫn chương trình cho trẻ con hay nhất từ xưa đến nay, xem yêu gì đâu, mà rất tự nhiên chứ ko gồng mình rồi làm màu như các bạn MC khác.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

làm MC thì không hay, toàn dẫn chương trình cho con nít vì hạn chế ngoại hình, mà dẫn cũng chẳng có gì đặc sắc. rung chuông vàng thì nội dung hay nhưng người dẫn thì cũng chán phèo, không tìm thấy nét riêng trong các chương trình anh này dẫn. toàn con ông cháu cha mới được dẫn chứ tài năng MC thì có hạn.
    còn về cú vấp, kể có mỗi chuyện 2 vợ chồng hát rong trong điều ước thứ 7 chứ xin lỗi, anh sai phạm cả đóng, ko hề có chút lương tâm nghề nghiệp nào trong nguyên cái chương trình đó. anh thích hợp đi làm đạo diễn phim hơn đó!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 6,173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Đăng tuy có dựa hơi cha nhưng ít ra cũng còn có năng lực. Bạn ý dẫn cũng được mà, và có vẻ thật sự tâm huyết với nghề nữa. Còn chuyện con ông cháu cha thì người nhà đài hầu hết là thế, bạn ý con của bác to nhất thì càng bị soi thôi. Đến cô Kiều Trinh dính phốt to thế mà giờ còn lên hình ầm ầm kìa. Trong số người nhà đài mình hãi nhất là mấy bạn BTV bóng đá, nhất là bạn Biên Cương.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,550 Bài viết

• 12,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi love_my_house Xem bài viết
    Bạn Đăng tuy có dựa hơi cha nhưng ít ra cũng còn có năng lực. Bạn ý dẫn cũng được mà, và có vẻ thật sự tâm huyết với nghề nữa. Còn chuyện con ông cháu cha thì người nhà đài hầu hết là thế, bạn ý con của bác to nhất thì càng bị soi thôi. Đến cô Kiều Trinh dính phốt to thế mà giờ còn lên hình ầm ầm kìa. Trong số người nhà đài mình hãi nhất là mấy bạn BTV bóng đá, nhất là bạn Biên Cương.
    Bạn Biên Cương lên chức là nhanh nhất đó nhóe... Giờ chỉ có trận xịn bạn ấy mới mở lời vàng ngọc thôi, còn lại xương xẩu quẳng cho đệ tử hết rùi, còn bạn ấy lui về làm chỉ đạo rùi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 336 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mugia Xem bài viết
    Mình ấn tượng với bạn Đăng này ngay từ hồi bạn ấy dẫn Vườn cổ tích. Theo mình, bạn ấy là người dẫn chương trình cho trẻ con hay nhất từ xưa đến nay, xem yêu gì đâu, mà rất tự nhiên chứ ko gồng mình rồi làm màu như các bạn MC khác.
    Đồng ý với chị. Hồi đó mẹ em với ông em cũng hay xem vườn cổ tích, tấm tắc khen Hải Đăng dẫn chương trình khéo. Hôm qua ngồi kể với mẹ về vụ này, nhắc tới Hải Đăng, mẹ em vẫn khẳng định anh này là MC dẫn chương trình cho trẻ con duyên nhất, hấp dẫn nhất. Em ko quan tâm đến việc anh ấy là con Lại Văn Sâm, cứ có tài là ủng hộ thôi.
    • 54 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mugia Xem bài viết
    Đúng rồi. Hồi đó mình suốt ngày coi chương trình này dù đã hơn 20t. Thấy anh Đăng dẫn có duyên, còn được gọi là chú tiên. Người ta có tài thì phải công nhận thôi dù có bố làm lớn đi nữa. Mình không hiểu sao mới chỉ có một sự cố mà bao nhiêu người kêu là anh không giỏi, chỉ dựa vào bác Sâm, không có chứng cứ gì hết. Những chương trình khác anh làm cũng vẫn tốt mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất ức chế vụ Điều ước số 7 vì mình cũng khóc lóc cũng là nạn nhân ăn quả lừa của đôi Thanh Đào. Lỗi của ekip chương trình là có, họ cũng đang bị lên án đình chỉ công tác các kiểu rồi. Nói đi thì phải nói lại mình vẫn đánh giá cao LBHD. Có thể nhờ có bố làm trong DTH mà con đường công danh của anh này thuận lợi hơn nhưng mình thấy anh ấy là người có tài chứ không phải ngu dốt bố chỉ đâu ngồi đó.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,276 Bài viết

• 6,214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hỏi khí ko phải a Tạ Biên Cương có họ hàng với ông nào ko nhỉ ?? nghĩ mãi ko ra. Một thằng cha có cái giọng như loa rè, phát âm tiếng anh theo kiểu kinh điển mà lên nhanh vãi lái.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PANAN Xem bài viết
    Ở các nước tiên tiến tổng thống, thủ tướng, bộ trưởng, giáo sư, tiến sĩ,... có nhiều công lao, nhưng chỉ cần một sai phạm nhỏ là về vườn. Ông tổng thống gì đó (của Đức?) bị tố đạo văn thì đành xin lỗi và thoái vị, hoặc giáo sư Hàn Quốc chỉ một sơ suất nghề nghiệp đành về hưu, bị khinh rẻ,.....v.v... vô vàn trường hợp
    Chẳng muốn nói ai ngu, nhưng trường hợp này thì...
    Không có cái nước nào, không có cái nơi nào mà dùng người theo cái kiểu có sai phạm nhỏ là về vườn cả. Trên đời này có ai làm việc mà không từng sai, chưa từng phạm lỗi, cậu/mợ PANAN là người lớn hay trẻ con, đã đi làm bao giờ chưa?

Ông tổng thống với vị giáo sư mà cậu/mợ đang ví dụ kia không phạm lỗi nhỏ nhé, họ phạm lỗi rất lớn, đó là vi phạm quy tắc đạo đức. Ông thứ nhất thì ăn cắp trí tuệ của người khác, ông thứ hai thì lừa dối (ngụy tạo ra các kết quả thí nghiệm), đây là những lỗi không thể tha thứ được nên mới phải từ chức. Trong chính trị và khoa học mất lòng tin rồi thì còn làm gì được nữa? Chứ gái gú như anh Bill Clinton ngay trong nhà Trắng mà cũng chỉ xin lỗi rồi thôi, có sao đâu.

Vụ Điều ước thứ 7 này kỷ luật và đình chỉ công tác là xứng đáng rồi, gớm các cậu các mợ lúc nào cũng chỉ nhăm nhăm đòi ném người khác lên giàn lửa cho thỏa cái tính đấu tố bần nông của các cậu/mợ thì mới hả dạ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Mình rất cảm tình với anh Hải Đăng này, nhìn cách làm việc đã thấy rất nhiệt tình, tâm huyết. Đài THVN thì có gì cao siêu đâu mà có mẹ cứ làm như "tầm" anh này chưa đủ. Học hành đàng hoàng, đúng chuyên môn, lại có đam mê thì có gì mà phải bỉ bôi "dựa hơi" bố chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,893 Bài viết

• 19,185 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi comuito Xem bài viết
    Bạn Biên Cương lên chức là nhanh nhất đó nhóe... Giờ chỉ có trận xịn bạn ấy mới mở lời vàng ngọc thôi, còn lại xương xẩu quẳng cho đệ tử hết rùi, còn bạn ấy lui về làm chỉ đạo rùi.
    Ờ mình cũng thắc mắc vụ này ko biết con cháu nhà ai mà kinh thế nhể
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 546 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pip.pip Xem bài viết
    Lấy 1 em cũng làm trong đài nhưng ko xuất hiện trên tv, sinh năm 85. Em này ko xinh đẹp nhưng học cực kì giỏi, được nhận vào đài vì giỏi quá.
    Giờ có 1 gái & 1 trai rồi. Nói chung anh Đ cũng chiều chuộng vợ con lắm, đi Úc hồi trước là đi cùng vợ học lên.
    Mọi ng chắc ko lo quá vụ dắt dây vào đài đâu, vì em gái vợ tốt nghiệp ĐH ra trường vài năm nay cũng tự lập chuyện công việc chứ ko hề có chuyện nhờ vả gì anh rể hết, dù cv nhàng nhàng hehee
    Bạn ơi bạn có thông tin gì về MC Phương Huyền, vợ cũ anh Đăng không? Hình như bạn này sau khi ly hôn vào miền Nam sống thì phải. Nhưng giờ không biết bạn ấy thế nào rồi?
    • 215 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày xưa em cũng rất thích chương trình Vườn cổ tích vì có anh Đăng dẫn. Đến mẹ em cũng phải khen anh ấy dỗ trẻ con khéo. Nghe cái giọng yêu không chịu được. Sau này thay người dẫn, chương trình nhàm hẳn em cũng bỏ xem luôn.

Anh Đăng ngày xưa có lấy 1 chị (em ko nhớ tên), chị ấy xinh lắm cũng làm MC thì phải nhưng bị bệnh tim không sinh được con. Chắc đấu tranh tư tưởng mãi, rồi hai anh chị ấy ly dị.

Em đọc thấy mọi người nói anh ấy giờ đã có vợ và hai con thì chắc anh ấy lấy vợ hai rồi. Còn chị vợ cũ sau khi ly dị thì vào SG sinh sống. Cũng lâu lắm rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 311 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    Hỏi khí ko phải a Tạ Biên Cương có họ hàng với ông nào ko nhỉ ?? nghĩ mãi ko ra. Một thằng cha có cái giọng như loa rè, phát âm tiếng anh theo kiểu kinh điển mà lên nhanh vãi lái.
    Nghe đồn là Tạ Bích Loan???
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 335 Bài viết

• 1,957 Được cảm ơn

Mình thấy trong vụ DUT7, người làm ct có chỗ sai là chưa kiểm chứng thông tin đến nơi đến chốn. Nhưng theo mình đánh giá có lẽ do họ quá tin Nhân vật thật, và vì trước khi họ thực hiện chương trình, cuộc đời của nhân vật đã được đăng thông tin trên báo. Chính vì vậy, mà có thể DUT7 chủ quan rằng sự thật đã được báo kia kiểm chứng. Lỗi này thật sự đáng trách.
    Nhìn lại 2 vụ bị hố của VTV là Thanh - Đào, và cuộc đời chị Lượm thì đều khởi nguồn từ những bài viết trên báo. TỪ TINTUCONLINE mà ct NGƯỜI XÂY TỔ ẤM mới làm pv chị Lượm giả. Và do chị này nói là mồ côi, nên cũng chẳng biết phải đi điều tra, kiểm chứng ntn? Rồi từ 1 bài viết trên báo về đôi vc Thanh - Đào mà ct DUT7 mới làm phóng sự Sao Mai. Có lẽ họ không dám tin rằng anh Thanh này có vợ con ở quê mà cả gan lên TV làm chồng với cô khác. rồi cũng không ngờ người khuyết tật như cô Đào lại có thể nói sai sự thật được, nên đã kiểm chứng qua loa.
    Nhưng vì DUT7 thấy câu chuyện Thanh - Đào quá hay, quá đẹp. Và lẽ thường, người ta hay tin vào những gì người ta muốn tin nên đã phát ct để khán giả tìm thấy niềm tin vào cuộc sống chân - thiện - mỹ. Theo mình, họ không biết sự thật nó lại trớ trêu như vậy và cố tình lừa gạt khán giả đâu. Bởi, họ tin lời giải thích của nhân vật, và họ chẳng có lý do gì để phải đánh lừa khán giả cả.
    Mình không bênh cho ct, họ đáng trách, nhưng mình nghĩ họ không cố tình. Và bây giờ, họ cũng đang phải chịu trách nhiệm cho những sai sót của mình. Mong mọi người hãy ghi nhận thiện ý tốt và cho họ cơ hội để khắc phục lỗi lầm.
    • 17,573 Bài viết

• 26,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Princess-hanoi Xem bài viết
    Bạn đoán giỏi thế? Giờ đoán năng lực 1 con người lại dựa vào cấp 3 học trường gì . Trong khi năng lực một con người dựa vào:

- Học vấn: (chứ ko phải cấp 3 nhé
    - Khả năng ăn nói: bạn Đăng này tôi thấy ăn nói lưu loát, rõ ràng, rành mạch
    - Khả năng viết lách: kiểu chém gió trên wtt
    - Khả năng tư duy
    - Khả năng tổ chức công việc
    - Suy đoán từ gien di truyền
    .....

Những thứ khác tôi không biết, tôi thấy bạn này dẫn chuơng trình tốt, ăn nói lưu loát, xét về gien di truyền thấy cũng ổn. Anh Sâm và vợ đều du học sinh học ở Nga, cũng thuộc thành phần học hành giỏi giang ngày xưa rồi, nên xác suất con cái gien học cũng ok.

Nói chung cuộc đời ai cũng có lỗi. Lỗi to, lỗi nhỏ thế nào thì xử lý thế đấy, chứ cứ lôi bố mẹ tông tổ ng ta ra mà phủ nhận mọi thành quả của ng ta là ko được. Mà buồn cười, mọi người cứ nghĩ phải bố đạp xích lô, bà bô gánh nước gạo con giỏi mới thật sự là giỏi chắc? Còn con quan chức, cho dù quan chức đó cũng học hành tử tế thì ắt phải dốt, phải do nâng đỡ? Ối, khôi hài khôi hài quá
    Đùa chứ cái bạn 90 kia chả hiểu có thù oán gì mà top nào về vụ này cũng vào bới móc.
    Lều báo cũng đểu, giựt cái tít kia nhắm vào mối quan hệ cha-con rồi. Đằng thẳng ra, anh này đc như ngày hôm nay cũng là 1 phần nhờ bố, nhưng cũng có học và có tài. Người ta sai đã xin lỗi, giải trình rồi, còn lèm bèm mãi. Ghétttt
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,450 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MÌnh cũng thích bạn này, k quan tâm là con ai
    • 190 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nói chung vụ này tai tiếng quá. mình thấy thật buồn cười đấy. cái này phải rút kinh nghiệm triệt để thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 546 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vavavoom14 Xem bài viết
    Ngày xưa em cũng rất thích chương trình Vườn cổ tích vì có anh Đăng dẫn. Đến mẹ em cũng phải khen anh ấy dỗ trẻ con khéo. Nghe cái giọng yêu không chịu được. Sau này thay người dẫn, chương trình nhàm hẳn em cũng bỏ xem luôn.

Anh Đăng ngày xưa có lấy 1 chị (em ko nhớ tên), chị ấy xinh lắm cũng làm MC thì phải nhưng bị bệnh tim không sinh được con. Chắc đấu tranh tư tưởng mãi, rồi hai anh chị ấy ly dị.

Em đọc thấy mọi người nói anh ấy giờ đã có vợ và hai con thì chắc anh ấy lấy vợ hai rồi. Còn chị vợ cũ sau khi ly dị thì vào SG sinh sống. Cũng lâu lắm rồi.
    Vợ cũ là MC Phương Huyền bạn ạ, hóa ra lý do ly dị là thế, tội nghiệp nhỉ.
    Không biết bạn này vào Nam giờ thế nào rồi nhỉ? Bạn nào có thông tin về PH chia sẻ chút nhỉ? Trước rất thích bạn này dẫn chương trình.
    • 5,561 Bài viết

• 6,301 Được cảm ơn

bố con nhà này "dê sớm", nguyên văn lời anh Sâm đó nhé
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4