Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đạo diễn kịch bản công bố sự thật ‘Quỳnh Sao’ hát ‘Tình Trai’

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 865 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

‘Quỳnh Sao’ hát ‘Tình Trai’: Đạo diễn kịch bản công bố sự thật

Nội dung kịch bản Thư giãn cuối tuần phát sóng ngày 25/2 vừa qua bị dư luận lên án rằng nhà đài đang cố tình thông qua kịch bản để nhạo báng một gia đình, đồng thời thóa mạ một đứa trẻ là Lê Nguyễn Quỳnh Anh trong cuộc thi Vietnam's Got Talent.

Để rộng đường dư luận, chúng tôi đã liên lạc với đạo diễn Bùi Thọ Thịnh, người phụ trách chương trình Thư giãn cuối tuần đang phát sóng trên VTV3 để tìm hiểu rõ dụng ý của tiểu phẩm hài Copy và Bơm vá phát sóng ngày 25/2.

Theo đạo diễn Bùi Thọ Thịnh, nhà đài không có ý định thóa mạ bé Quỳnh Anh, bởi Quỳnh Anh là cô bé vô tội. Mục đích của tiểu phẩm đưa ra là nhắc nhở các bậc làm cha, làm mẹ đang quá ảo tưởng vào con cái và chính họ là người làm cho con cái bị hư hỏng.

images678014_daodien1
    Đạo diễn Bùi Thọ Thịnh, người phụ trách chương trình "Thư giãn cuối tuần" đang phát sóng trên VTV3

- Xin anh cho biết nội dung kịch bản Thư giãn cuối tuần phát sóng trên VTV3 vào tối 25/02 vừa qua được anh xây dựng trong thời gian nào?

- Tôi đã viết kịch bản này lâu lắm rồi!

- Anh có thể tiết lộ cụ thể mốc thời gian ra đời của kịch bản được không? Bởi vì ngay sau khi nội dung kịch bản Thư giãn cuối tuần lên sóng ngày 25/02, nhà đài đang bị dư luận phản đối vì xây dựng kịch bản để thóa mạ nỗi đau của cô bé Quỳnh Anh dự thi game show thực tế Vietnam’s Got Talent?

- Thực ra, bạn chỉ cần nắm được nội dung tinh thần của kịch bản. Mục đích của tôi khi xây dựng kịch bản này, tôi hoàn toàn không có ý định thóa mạ đứa trẻ này (thí sinh Quỳnh Anh của Vietnam’s Got Talent – PV). Nó là đứa trẻ vô tội, sao lại thóa mạ nó.

Bạn có thể xem lại nội dung kịch bản này trên mạng internet để hiểu rõ vấn đề tôi muốn nói là gì.

Kịch bản của chúng tôi muốn nói về các bậc làm cha, làm mẹ, chính họ mới là người đánh mất con mình, làm cho con mình hư hỏng, chứ không phải là những đứa trẻ này. Mục đích của tôi là đánh vào các bậc cha mẹ, tôi hoàn toàn không đánh vào cô bé Quỳnh Anh này.

Qua tiểu phẩm vừa rồi, tôi muốn nói rằng: các bậc làm cha, làm mẹ hãy suy nghĩ kỹ trước khi định hướng cho con và cách nuôi dạy con. Kịch bản của chúng tôi hoàn toàn không thóa mạ cô bé con Quỳnh Anh.

Tiểu phẩm Copy và Bơm vá tối 25/02/2012

Dư luận phản đối nhà đài, bởi việc nhắc nhở các bậc làm cha, làm mẹ lại vô tình gián tiếp gây nỗi đau cho bé Quỳnh Anh?

- Mọi người cũng nên có cái nhìn rộng hơn một chút. Tôi thấy khán giả chỉ nhìn ở một khía cạnh nào đó thôi, bởi tất cả đang đổ dồn vào sự kiện này (sự kiện cô bé Quỳnh Anh hát được 6 thứ tiếng nhưng vẫn bị loại khỏi cuộc thi Vietnam’s Got Talent – PV).

Vì vậy, dư luận tập trung vào lên án một đứa trẻ, nhưng đây là một cách hiểu sai. Trong Thư giãn cuối tuần, nội dung không nói cụ thể về một sự vật, sự việc nào cả. Thông điệp mà chương trình muốn gửi đến chính là các bậc làm cha làm mẹ thường ảo tưởng vào con cái.

"Qua tiểu phẩm vừa rồi, tôi muốn nói rằng: các bậc làm cha, làm mẹ hãy suy nghĩ kỹ trước khi định hướng cho con và cách nuôi dạy con. Kịch bản của chúng tôi hoàn toàn không thóa mạ cô bé con Quỳnh Anh."

- Ý của anh muốn nhắm đến những bậc cha mẹ đang nuôi ảo tưởng không có thật vào những đứa con của họ?

- Đúng vậy! Trước đây, Thư giãn cuối tuần cũng đề cập khá nhiều về bệnh ảo tưởng của các bậc cha mẹ. Họ nuôi những ảo vọng rất lớn về con cái, chính vì muốn con cái được nổi tiếng, họ đã bất chấp tất cả để đạt được mục đích họ đề ra.

Điều này sẽ làm cho những đứa con của họ bị hư hỏng.

Mục đích của tôi đưa ra trong kịch bản Thư giãn cuối tuần vừa qua cũng như vậy. Chứ không phải nhân việc này để đánh vào việc kia. Tôi hoàn toàn không có tâm ý như vậy. Tôi chỉ muốn nói trong cái việc đó, vấn đề nó là cái gì?

Chương trình của tôi, tôi không nói cụ thể về một sự vật, sự việc nào hết. Tất cả mang tính chất bao hàm!

Xin chân thành cám ơn anh!

http://megafun.vn/tin-tuc/nghe-thuat...u-that-188887/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,684 Được cảm ơn

Nói thật là nhìn mặt bác đạo diễn này nó cứ thế nào ý nhỉ???
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • 1,355 Bài viết

• 3,914 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Riêng cái câu: Tôi viết kịch bản này lâu lắm rồi ... Đã thấy ko ngửi nổi. Bác nào trên đây tiêu hóa được lời giải thích này thì nhắn dùm đạo diện là nên kiện gia đình Quỳnh Anh ăn cắp ý tưởng kịch bản của bác ý nhé. Ăn cắp gì mà trắng trợn, từ cái tên, từng câu từng chữ, đến cả tình huống nữa.
    Vì đời là những giai điệu đẹp. Nên ta là những nốt nhạc xanh:Kiss:
    • 265 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Trong Thư giãn cuối tuần, nội dung không nói cụ thể về một sự vật, sự việc nào cả
    Chương trình của tôi, tôi không nói cụ thể về một sự vật, sự việc nào hết. Tất cả mang tính chất bao hàm!"

Mâu thuẫn nhỉ! Khi xem chương trình này ai mà chẳng biết nó muốn đề cập đến ai, đến chuyện gì cơ chứ. Và cả thời điểm phát sóng cũng rất nhạy cảm. Một bên là gia đình Quỳnh Anh, một bên là báo chí, dư luận lao vào công kích nhau, cuối cùng nạn nhân duy nhất chính là Quỳnh Anh thôi!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,537 Bài viết

• 3,910 Được cảm ơn

Mặt bác ấy nói lên một điều rằng, tài năng của bác chỉ có giới hạn nhưng bác rất biết lợi dụng cơ hội, yếu điểm của người khác để đánh bóng bản thân mình (mình chẳng thích QA, chẳng thích bà NGọ nhưng cũng ko ủng hộ cách viết kịch bản của bác này.)
    Dm91p7
    • 3,537 Bài viết

• 3,910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo^ngyeucuame Xem bài viết
    Riêng cái câu: Tôi viết kịch bản này lâu lắm rồi ... Đã thấy ko ngửi nổi. Bác nào trên đây tiêu hóa được lời giải thích này thì nhắn dùm đạo diện là nên kiện gia đình Quỳnh Anh ăn cắp ý tưởng kịch bản của bác ý nhé. Ăn cắp gì mà trắng trợn, từ cái tên, từng câu từng chữ, đến cả tình huống nữa.
    CÓ khi lại sắp có cuộc chiến kiện tụng bản quyền giữa đọa diễn với gia đình QA ý nhỉ
    Dm91p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 824 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Đạo diễn mặt gian quá nhỉ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    Một chữ thôi để lột tả gương mặt Đạo Diễn này ĐỂU
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,785 Bài viết

• 2,286 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiểu phẩm này lấy nguyên mẫu từ vụ em QA mà lại còn nói st lâu rồi! Điêu nó cũng vừa vừa thôi! Cứ nói là lấy mẫu, có phóng đại lên để cảnh báo hiện tượng gì đấy! Đọc bài này, bà Ngọ lại "phi" cho cái nữa bây giờ!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 2,614 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình lạc đề tí, không bàn đến chuyện Mẹ con nhà bác Ngọ, nhưng mình thấy hài Thư Giãn cuối tuần rất tẻ nhạt, chả có cái gì đáng cười cả, xem từ đầu đến cuối không nhấc được cả mép.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,457 Bài viết

• 3,671 Được cảm ơn

Tôi viết kịch bản này lâu lắm rồi.

Thà không nói còn đỡ, nói ra thấy tởm thật.
    Đúng là càng ngày càng có nhiều người trơ chẽn.
    eNortjKzUjI0NTQ2M1KyBlwwFXECzw,,85
    Bi: NB-3,8kg; 12M: 12kg &78cm; 18M: 13kg&86cm
    Mình không online thường xuyên, ai cần hỏi gì mình thì nhắn tin nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 747 Bài viết

• 2,083 Được cảm ơn

Đọc mãi ra được cái tóm lại là ngày 12/2 thì Quỳnh Anh lên sóng VGT và sau đó bị ném đá cả nhà. Ngày 25/2 nhà đài phát sóng chương trình đá đểu nhà bà Ngọ trong mục Thư giãn cuối tuần. Theo nhà QA và nhà đài công bố thì việc quay chương trình này diễn ra 2 tháng trước đó, tức khoảng cuối tháng 12/2011.

Không thấy sự thật nào cả. Đạo diễn cũng cố loanh quanh không đưa ra cụ thể thời gian sáng chế dàn dựng cái kịch bản ấy. Dù sao thì, chường mặt ra đám đông lúc dầu sôi lửa bỏng, hai phe ném đá nhau rào rào thì cũng tương đối dũng cảm rồi.

@BoThaiAn: nhìn không tạo được thiện cảm, bố nó nhỉ?
    • 537 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bảo là để cảnh báo các bậc phụ huynh thì thiếu gì nội dung mà lại đưa cái nội dung y xì đấy lên, lại còn cãi chày cãi cối. Có gan làm không có gan chịu.
    Mình cũng chẳng cười nổi với mấy cái hài của Thư giãn cuối tuần. Nhạt nhẽo, không có nội dung. Toàn nói vớ nói vẩn. Chương trình hài chả ai cười mà cũng gọi là hài.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 775 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Gớm, sao chép y nguyên chẳng có tý sáng tạo nào mà lại còn " viết từ lâu rồi"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 263 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoThaiAn Xem bài viết
    Trông đểu đểu !
    Sống ko giận ko hờn ko oán trách
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai
    Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
    Sống chan hoà với những người chung sống
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.
    • 242 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Em thì ngại xem nhất là hài Vn đấy ạ. Thật là nhếch mép không nổi. Ấy dưng những cái hài từ nước ngoài về VN thì xem còn đỡ, nó thật hơn và hợp lý hơn. Từ dạo Hoài Linh về Vn thì ông này cũng nhạt dần. Chả hiểu sao ấy nhỉ, hay đất VN ko nuôi được cái hài?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 71 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Mình thì cũng ko thích vụ trả lời lòng vòng này

Nhưng thấy một điều khác là các mẹ càng lúc càng có xu thế nhìn mặt để chửi, nhìn mặt để phán và sử dụng nhưng từ ngữ rất ác cho người khác. Có lẽ từ giờ làm nghệ thuật rồi thì đừng giơ mặt lên báo nữa
    • 38 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình chỉ xem đc Hoài Linh lúc ở hải ngoại.

Tội nghiệp cho gia đình QA. Dù họ có sai nhưng để đưa lên VTV sỉ nhục như vậy thì ko thể chấp nhận nổi. Gia đình mình lâu lắm rồi chỉ xem thời sự và HBO, cinemax, disneychannel... Vụ này ầm ĩ quá mình mới tìm đọc. Các bạn cứ ném đã mình vô tư: mình thấy thương cho cháu QA ( chỉ hơn con trai mình có vài tuổi)..nỗi đau tinh thần ám ảnh lâu lắm.

Bao nhiêu sự việc khác ở xã hội VN này mang tính giáo dục chung lớn hơn, ko ám chỉ 1 cá nhân nào, sao VTV k làm?
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trả lời mà trẻ con nó cũng thấy bất hợp lý, thà chả nói còn đỡ ác cảm. Mình ghét mẹ con nhà QA thế mà đọc cái bài pv của anh đạo diễn này còn không ngửi nổi. Bó tay cho câu "tôi viết kịch bản này lâu lắm rồi"..... tư tưởng lớn của anh và cô Ngọ chắc vô tình gặp nhau, anh đạo diễn và cô Ngọ làm diễn viên, tạo nên 1 vở hài kịch...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Quỳnh Anh đúng bằng tuổi con gái đầu của mình. Mình có lẽ có con gái bằng tuổi nên thương bé hơn. Mình ko thể nào đọc nổi vài trang các mẹ ném đá tả tơi bé. Ko phải tự nhiên mà xả ra chuyện. Các cụ bảo ko có lửa thì ko có khói!!!
    Mình ko thể hiểu nổi sao các mẹ cũng là mẹ, mà a dua nhau tàn nhẫn như vậy?
    Có lẽ khi nào các mẹ có con, nhất là con gái ở vào cái tuổi teen này thì có lẽ mới hiểu và thông cảm nổi.
    Nhiều khi mình thấy wtt thật ô hợp, đủ dạng người, dù có học hay ít học, đều đáng sợ cả.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7