TIN TÀI TRỢ.

Dáng ngủ "khó đỡ" của Hoa hậu Kỳ Duyên trên máy bay gây tranh cãi gay gắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 53K Lượt đọc
  • 314 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 516 Bài viết

• 4,508 Được cảm ơn

Khổ nỗi người đăng ảnh này ko phải chị em phụ nữ mà lại là…1 thằng đàn ông, trai thẳng chính hiệu. Lại còn gân cổ lên cãi với cộng đồng mạng vợ thằng này chắc cũng mệt mỏi với nó phết, kiểu đi ấy cũng phải đi từng cục cho nó duyên chứ đi phọt phẹt là ko dc. đàn ông gì thô vãi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 80 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Nói chung ngủ trong phòng ngủ thì xấu đến đâu cũng là tuỳ mình, nhưng máy bay là chỗ công cộng đâu có tự nhiên như trên giường được. Chỉ thấy mọi người bênh cô này thì cứ bảo là thử ngủ đi xem có đẹp hơn không. thử hình dung cả cái máy bay ai cũng bành ki ra nhưthế thì có đẹp ko? đây là dịp để mọi người nâng cao ý thức nơi công cộng mà? sao mọi người cứ thi nhau bao che cái xấu thế nhỉ? nhìn vào ko phải để chê bai, dè bỉu, cười cợt. mà hãy nhìn để mình đừng xấu như vậy.
    há mỏ& chảy ke thì ko kiểm soát được. chứ tư thế ngủ là rèn được hết. Từ nhỏ ba mẹ đã dạy mình đi, đứng, ngồi, nằm đều phải khép chân lại rồi. đó là văn hóa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    gớm chết, đầy ng ngủ còn há mồm ngáy, rãi rớt chảy ròng ròng kia kìa, chắc em Duyên trước lúc ngủ thì co 2 chan, đến khi ngủ say quá thì bị rơi chân đến bịch 1 cái mà k biết đó thôi. Soi kinh.
    • 2,228 Bài viết

• 6,111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là bần nông chuyên trị đi soi từ cái chân đặt lên bàn, đi ngủ dáng có đẹp ko ... sao không đi soi ti tỉ thằng nó chuyên trị khạc nhổ nơi công cộng, hút thuốc lá nơi công cộng, đi xe bus bị sờ mông sờ đùi sao ko nhây chồm chồm lên. Lo làm gì cho 1 cô bông hậu đến đi nhặt rác cũng phải đạo diễn, bây giờ cô ý sống thật một tý cũng a dua vào ném đá. Bần nông ơi là bần nông biết bao giờ mới khá đc.
    • 1,003 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc ban đầu em co 2 chân lên xong ngủ say qúa rớt 1 chân xuống. Sau vụ này chắc mẹ con e đi máy bay k dám ngủ quá. Hông ưa em này nh mà sợ lun cái thằng chộp ẻm rồi tung lên mạng để bêu em hơn

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

cái này thông cảm cho bạn ý. Mình chả thấy vô duyên gi, đi máy bay gò bó muốn ngủ chút mà ngủ để đỡ mỏi thì phải đủ kiểu rùi
    Bán đồ lót Triumph và Sextoy- call:01638663394-Ms:Thươnghttps://mylovesextoy.net/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 465 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tairy Xem bài viết
    Ý tứ bằng cách nào bạn ơi? Ngủ say rồi tay chân mình vung ở đâu mình sao biết được?? Chắc giờ muốn đảm bảo 100% nhã nhặn em Duyên trước nên ngủ nên tự dùng dây trói hai đầu gối chân lại.
    nguoi ý tứ kiểu ngủ cua nguoi ta khác voi nguoi vô tâm, nói thiệt Hưng ngủ chổ lạ lúc nào cũng ngủ hông ngon giấc, mình làm gì là mình ý thức duoc liền chứ khỏi cần phai trói buộc chân cẳng chi hết
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithanhthao Xem bài viết
    Nói chung ngủ trong phòng ngủ thì xấu đến đâu cũng là tuỳ mình, nhưng máy bay là chỗ công cộng đâu có tự nhiên như trên giường được. Chỉ thấy mọi người bênh cô này thì cứ bảo là thử ngủ đi xem có đẹp hơn không. thử hình dung cả cái máy bay ai cũng bành ki ra nhưthế thì có đẹp ko? đây là dịp để mọi người nâng cao ý thức nơi công cộng mà? sao mọi người cứ thi nhau bao che cái xấu thế nhỉ? nhìn vào ko phải để chê bai, dè bỉu, cười cợt. mà hãy nhìn để mình đừng xấu như vậy.

há mỏ& chảy ke thì ko kiểm soát được. chứ tư thế ngủ là rèn được hết. Từ nhỏ ba mẹ đã dạy mình đi, đứng, ngồi, nằm đều phải khép chân lại rồi. đó là văn hóa.
    Nta ý thức lúc tỉnh, chứ ngủ mà vẫn còn "ý thức" được thì đâu gọi là ngủ nữa trời?
    Ngủ thì có người nằm yên ít cựa quậy, nhưng có ng thì quẫy, đạp chân lung tung tùy từng người.

Có mà phải nâng cao ý thức của những ng vô duyên, chụp trộm ng khác ngủ từ dưới lên như vậy thì có. Chả biết có luật chưa nhưng có lẽ hành vi chụp trộm người khác đang ngủ trên các phương tiện công cộng cần bị cấm mới phải. Thật cũng chả khác gì lợi dụng lúc nta đang ngủ để trộm cắp móc túi, còn đây là trộm ảnh. Bay gần thì ko sao, bay xa thì ai chả phải ngủ, cô này chắc chân dài nên mới co chân như vậy. Cũng may là mặc quần chứ ko mặc váy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,086 Bài viết

• 9,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chụp lén người khác nói chung là tởm lợm rồi. Hành động của em Duyên nhìn chng là kém duyên nhưng dù sao cũng có thể thông cảm trong 1 số hoàn cảnh như đã nói là bay khuya nên hơi mệt
    ................
    • 298 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nói chung mấy mẹ trên đây ngủ lúc nào cũng ngay hàng thẳng lối hết. Hoa hậu cũng là người thường chứ thần thánh đâu trời.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 347 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Ai chụp cái ảnh này rồi tung lên có bị quy kết là vi phạm quyền tự do cá nhân không? Trời ơi đang ngủ làm sao biết tay chân vung vít đi đâu. Là hoa hậu đúng là làm dâu nghìn họ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 235 Bài viết

• 2,008 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em Duyên tính xuề xoà, xuề xoà từ cách ăn mặc, đầu tóc trang điểm cho tới cách đi đứng và bây giờ là cả dáng ngủ. Nhiều bạn cứ bảo "ngủ là lúc không kiểm soát được tư thế" nhưng người kĩ tính thì dáng ngủ cũng khác, và cũng ý thức được là mình đang ở nơi công cộng, hoặc như nhiều bạn nói là ít ra cũng nên xin cái chăn để che bớt chân lại. Cái ảnh này rõ là thấy em Duyên bỏ cả dép guốc, ban đầu chăc cho 2 chân lên ghế xong ngủ say quá thì rớt 1 chân xuống, nên thành ra trông hớ hênh thế kia. Là người bình thường trông cũng đã thấy hơi xốn mắt, cái đứa chụp đưa lên chắc cũng cố tình chụp vì biết em là hoa hậu. Cũng là bài học cho em vậy. Càng nổi tiếng thì nói chung quyền riêng tư càng ít, cứ phải xác định là bất kể chỗ nào, ở đâu thì cách đi đứng nói năng ăn mặc của mình cũng đều sẽ bị soi.

Kể chuyện có tí liên quan nhưng không nhằm mục đích so sánh Tây Ta nhé.
    Cách đây mấy tuần mình, chồng và mẹ chồng (người nước ngoài) đi Jetstar từ Hanoi vào SG. Trước nay mình với chồng vẫn quen với việc trẻ con cười khóc nói chuyện oang oang trên máy bay, nhất là đi Jetstar với Vietjet nên lần này vào cũng chỉ nghĩ bay có 2 tiếng, đi hãng nào cũng được mà quên mất là có cả mẹ chồng đi cùng. Bác mẹ chồng năm nay gần 65 tuổi, mới sang Vn lần này là lần thứ 2 nên vẫn còn lạ lẫm với nhiều thứ lắm. Y như rằng, lúc máy bay vừa cất cánh, thấy bác quay sang bên phải mắt tròn mắt dẹt nhìn hai đứa bé khoảng tầm 14, 15 tuổi, đã bỏ hết cả giày dép, cho hai chân tựa vào thành ghế phía trước (tức là hai chân để ngang mặt í). Rồi đến lúc máy bay vừa hạ cánh, đèn hiệu cài dây an toàn chưa tắt thì dân tình đã nhốn nháo đứng lên lấy hành lí, rồi xếp hàng dài ở lối đi ở giữa cứ như sợ không ra nhanh thì máy bay đóng cửa mất. Chỉ khổ thân bác í, không quen chen lấn nên dù ngồi ở gần hàng đầu mà vẫn phải chờ mọi người ra gần hết thì mới dám đứng lên đi ra. Lúc lên xe shuttle bus, chỉ có mấy hàng ghế thôi thì đã có mấy anh thanh niên trẻ chễm chệ ngồi bấm điện thoại trong khi trẻ con, người già đứng ngay bên cạnh. Lúc đi toilet ở gần chỗ lấy hành lí, bác í xếp hàng ở gần chỗ rửa tay vì vẫn quen với kiểu bên kia, xong rồi lại mắt tròn mắt dẹt tiếp khi thấy nhiều cô bác chen ngay lên đằng trước và xồng xộc vào phòng vệ sinh vừa có người đi ra. Lúc về đến nhà bác í cứ lẩm bẩm "Quite an experience, quite an experience!" Khổ, mình chả biết giải thích làm sao đành hi vọng khi sang VN đến khoảng lần thứ 10 thì bác sẽ quen hơn :-s Cũng nói đùa bác là "Cũng may bọn con không ở Ấn Độ đấy!"
    • 975 Bài viết

• 5,106 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không thích KD cơ mà nhìn bức ảnh này hoàn toàn có thể thông cảm được, thậm chí em còn thấy e ấy dễ thương là đằng khác.

Lúc ngủ là vô thức nên làm sao mà tạo dáng được, em ý ngủ kiểu đó chả ảnh hưởng đến ai, miễn là em ý không ngáy o o, nghiến răng ken két, mộng du đi loanh quanh trên máy bay là được Chả may cái gen kiểu ngủ của em nó thế, thì phải chịu thôi. Em có con bạn có cái nết ngủ mới kinh dị, lúc nó ngủ thì đạp hết chăn ra, xoay bốn xung quanh giường, thêm cái tật ai nằm cạnh nó sẽ bị nó sờ ti hic, chưa kể nửa đêm toàn gọi mẹ ơi. Có lần em ngủ với nó mà hãi hồn, lần sau chừa luôn. Nó bảo em sửa nết ngủ nhiều lắm rồi mà ko được,ko biết giờ chồng nó chịu đựng ra sao .

Còn nhiều mẹ bảo sửa nết ngủ nơi công cộng (trên máy bay hay trên ô tô)và hạn chế nó. Nhưng đó là với chị em mình, di chuyển ít, chứ các mẹ thử đặt trg hợp mình là dân sô chậu,bay show vù vù, lúc Sài Gòn, lúc Hà nội, lúc thì ở nước ngoài, nước trong nên ng ta phải tranh thủ chợp mắt bất kể lúc nào để tái tạo lại nguồn năng lượng chứ. Vậy giờ em ý cũng bắt chước các mẹ kiểu mẫu là lên ô tô, lên máy bay ngồi chong chong nhìn trần xe hay ngồi ngắm những người khác ngủ thì e là hơi khó.

Còn nhìn dáng ngủ này của e KD thì em chỉ biết cười vì nhìn nó ngộ nghĩnh và bá đạo thôi. Lần sau em nên bảo mẹ may cho cái túi ngủ, mỗi lần ngủ thì chui vào đó, thò mỗi cái đầu ra thôi, em thích xoay ngang, xoay dọc cũng đc, ko bị bắt bẻ nữa đâu
    ava-1459439452535

160331-star-songjoongki3-1459420452863

160331-star-songjoongki4-1459420453217
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình ng thường mà bị tung ảnh như này lên thì cũng quê lắm. Mình đi máy bay đường dài cũng hay buồn ngủ, nh luôn ý thức xin cái mền đắp từ cổ xuống chân luôn, chân có dạng cỡ nào ng ta cũng k thấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,450 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    NGười ta chân dài, ngủ dáng vậy là chuyện bình thường, trong này chắc phải có mấy người ngủ chảy ke, mắt mở te he , há hốc mồm nhưng lúc ngủ ai mà kiểm soát được mà đi chê người khác
    • 516 Bài viết

• 4,508 Được cảm ơn

Khổ thân cô hoa hậu hết thời, đăng ảnh ngủ của bản thân lên rồi giương cao ngọn cờ bảo vệ em Kỳ Duyên. Gớm, thà cứ ném đá đi còn đỡ tởm hơn là đạo đức giả nhưng thực chất là tự tâng mình lên để dìm người khác xuống. Chiêu trò của kẻ có ít học vấn xem ra kinh tởm hơn kẻ ruột để ngoài da nhiều.
    • 2,037 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THI-MI_HUNG Xem bài viết
    TẤm này có khi nào mấy bà tiếp viên chụp hông ta??
    nhìn ggóc chụp thì đúng là tiếp viên chứ khách hàng cùng đi máy bay thì k0 phải đâu
    • 74 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

So sánh Hình ảnh đời thường này với hình ảnh em ấy đi event... thấy buồn cười. Em ấy cũng mới 19 tuổi thôi mà.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Mẹ yêu cún con nhiều lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 819 Bài viết

• 1,560 Được cảm ơn

Từ FB của nhà báo Anh Ngọc:
    Nhân chuyện em HH bị chụp ảnh ngủ trên máy bay, mình mới thấy mình quả là may. Mình bay nhiều, ngủ trên máy bay cũng nhiều, thành ra các quả nằm còng queo hay nước dãi chảy trên mũi trên miệng cũng không ít lần. Thế mà chưa bị bạn nào thức chụp lại rồi tương lên mạng share ầm ỹ, bình phẩm ầm ỹ và ném đá ầm ỹ cũng chẳng qua mình không phải HH hay nam hậu gì, chỉ là một ông công dân bình thường.
    Xét ra thì khi bạn làm gì người khác trong hoàn cảnh người ấy không tỉnh táo, hay không thể tự vệ được, bạn không phải là anh hùng gì cả, bạn chỉ quá tầm thường. Tầm thường hơn nữa nếu bạn nghĩ là mình vừa làm một điều gì đó tốt đẹp cho xã hội bằng hành động xấu xa ấy. Sự suy đồi đạo đức của xã hội, hóa ra đôi khi không phải do thằng ngủ mà do những thằng thức nhưng hành động như một kẻ u mê và hào hứng kích động sự u mê, tầm thường của một số đông thức cũng như ngủ, trong ngu muội, lấy những thứ như thế để làm trò vui.
    Tự dưng nhớ mấy câu này.
    "Ngủ thì ai cũng như lương thiện.
    Tỉnh dậy phân ra kẻ dữ hiền.
    Hiền dữ đâu phải là tính sẵn.
    Phần nhiều do giáo dục mà nên”.
    Không phải mình nói đâu. Bác Hồ viết thế đấy..
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,037 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batuocbongdem_kk Xem bài viết
    Từ FB của nhà báo Anh Ngọc:

Bọn nhà báo đăng báo để kiếm $ nhuận bút xong mem WTT lại copy lại share trên DBGB mà bạn còn qoute lại lời dạy của nhà báo mà nhà báo này còn thông qua lời dạy của cố chủ tịch Ho Chi Minh mới ghê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)