TIN TÀI TRỢ.

“Đắng lòng” khi mua phải “thảm họa váy áo” trên mạng

• 3K Lượt chia sẻ
  • 50.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,202 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều "thượng đế" đã phải ngậm ngùi khi bỏ ra khoản tiền lớn mà phải "tậu" váy nhàu, vải xấu.

Với sự hỗ trợ của internet, các hãng kinh doanh thời trang ngày nay không chỉ được hỗ trợ đáng kể nhờ việc bán hàng qua mạng mà còn hưởng lời nhờ công nghệ chỉnh sửa ảnh siêu việt. Một chiếc váy tầm thường, thậm chí xấu xí, đường may kém… vẫn có thể trở nên long lanh hơn qua bàn tay “phù phép” của các “phù thủy photoshop” chuyên nghiệp”.

sfeushopping_on_the_internet_12_0_1_gztx
    Chiếc váy trên ảnh rất sexy nhưng khi mua về lại không ôm dáng, xô lệch.

Người “vớ bở” là những người kinh doanh kiếm lợi, trong khi đó “nạn nhân” của chiêu bài kích cầu mua bán này chính là khách hàng – các “thượng đế” của hãng. Từ khi thời trang kinh doanh online ra đời, đã có rất nhiều câu chuyện dở khóc dở cười liên quan đến sự khác biệt “một trời một vực” của sản phẩm trên ảnh và ngoài đời thực. Thế nhưng câu chuyện này dường như chưa bao giờ có hồi kết.

Bất chấp thiệt hại về phía khách hàng, rất nhiều chủ cửa hàng kinh doanh online hay thậm chí là những công ty thương mại điện tử lớn vẫn tiếp tục “kiếm chác” dựa trên niềm tin có phần thơ ngây của một bộ phận khách hàng.

ldslshopping_on_the_internet_36_0_1_hfks
    Váy dạ hội trên ảnh màu sắc sáng, ôm dáng, tinh xảo hơn, trong khi chiếc váy "tậu về" nhàu nhĩ, không ôm phần eo.

axomshopping_on_the_internet_07_0_1_kylh
    Trong ảnh, chiếc áo là áo 3 lỗ và quần có chất liệu dày dặn, khi mua về nó "hóa ra" lại có tay và quần rất mỏng manh.

Điều đáng nói là cách làm này ban đầu có vẻ dễ đem lại lợi nhuận nhưng lại là kiểu làm ăn không thực sự bền vững. Rất nhiều “nạn nhân” sau khi tậu đồ về đã thề sẽ không bao giờ mua hàng của công ty/chủ cửa hàng đó, hay thậm chí cận thận hơn là không mua đồ nếu chưa được sờ tận tay, nhìn tận mắt, mặc vào người.

Như vậy, với kiểu kinh doanh “ăn xổi” này, các nhãn hàng chỉ lừa được khách một lần, để lại tiếng xấu khó gột rửa. Dù dễ dàng đánh mất chữ tín cũng như cơ hội làm ăn lâu dài, không ít ông chủ kinh doanh trang phục, phụ kiện dường như chẳng mảy may động tâm và vẫn tiếp tục cho “ra lò” những sản phẩm kém chất lượng, thua xa hàng trong ảnh từ đường kim mũi chỉ tới chất liệu, kết cấu.

Tiếp tục chiêm ngưỡng loạt “thảm họa váy áo” khiến nhiều khách hàng “đắng lòng”, ngậm ngùi khi tậu về:
    fafcshopping_on_the_internet_08_0_1_gjjp
    Áo lưới trên mạng màu xanh nước biển, móc rất tinh tế còn ngoài đời thành ra áo từ chất montagut (mông-tơ-ghi) mỏng manh, màu sắc cũng khác biệt.

tubdshopping_on_the_internet_11_0_1_rmma
    Chiếc váy thật của bé gái không hề duyên dáng như trong ảnh mà khá sến sẩm với nhiều chi tiết thừa.

yxttshopping_on_the_internet_15_0_1_aqzo
    Một "thượng đế" tố chiếc váy mới mua "sứt chỉ đường tà" và chất liệu khác xa trong ảnh quản cáo.

nrptshopping_on_the_internet_21_0_1_hdxy
    Váy cưới online tinh tế, mong manh còn váy cưới mua về thùng thình, không có ren ở phần cổ, chất liệu kém.

netpshopping_on_the_internet_25_0_1_kldv
    Chớ dại mua những chiếc váy có kết cấu lạ mắt nếu chưa thử chúng vào người.

czpqshopping_on_the_internet_26_0_1_ogpm
    Đặt mua váy đỏ ôm sát dài tay trên mạng, nhận về áo cánh dơi ngắn tay màu đỏ rượu vang.

hbhgshopping_on_the_internet_20_0_1_bjtf
    Phom dáng của chiếc váy này không đến nỗi nào nhưng màu sắc cũng khác với trên ảnh.

http://danviet.vn/dep/dang-long-khi-...ng-597721.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 126 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    toàn những chiêu lừa đảo để bóc mẻ khách hàng. Toàn đưa ảnh khác so với hàng. Khi giao hàng thì không cho người ta mở hàng ra để kiểm tra chất lượng sản phẩm. Mua một lần mất uy tín thì lần sau đố ai dám mua nữa. HAizz toàn là dân mình tự hại nhau không thôi.
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng từng mua quần áo trên mạng rồi nhưng đa phần mình ko mặc được nên mình không mua nữa. Mình nghĩ ngoài sp phải thật 100% thì người bán quần áo cũng nên tư vấn cho khách biết sp nào phù hợp với chiều cao và cân nặng. Người cao 1m6 nặng 65kg mà mua váy cúp ngực hay đầm cổ điển thì potay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_ku_Bin01 Xem bài viết
    toàn những chiêu lừa đảo để bóc mẻ khách hàng. Toàn đưa ảnh khác so với hàng. Khi giao hàng thì không cho người ta mở hàng ra để kiểm tra chất lượng sản phẩm. Mua một lần mất uy tín thì lần sau đố ai dám mua nữa. HAizz toàn là dân mình tự hại nhau không thôi.
    Mình cũng đã bị dịch vụ mua sắm online lừa quả thế nào rồi, sợ nhất là bọn trung quốc
    sở dĩ có sự khác biệt là do các chế nhà mình tự tìm nguyên liệu để may theo kiểu nước ngoài nên mới có sự khác biệt như thế
    Hình đính kèm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,078 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình sát bên 1 cty may bán quần áo phụ nữ nè, cũng có mấy lần qua sang xem váy áo thế nào để mua mà chẵng mua được gì, chỉ thắc mắc tại sao may xấu thiết kế xấu, vải xấu thế mà cũng mở cty may mặc làm gì (lúc đó mình chưa biết có bán online, cũng kg để ý tên cty đó là gì). Một thời gian sau mình thấy trên face có nhiều mẫu áo cũng dễ thương, giá cũng vài trăm nên mình nghĩ chắc là chất lương cũng ổn, tính mò tới mua ai dè, đọc cái dc thì ra là cái cty gần bên nhà mình. Bgiờ vẩn còn rao bán quảng cáo rần rần trên fb đấy thôi, may mà mình kg dính chưởng nào
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hô hô, mình bị mấy lần mí chịu chừa, bây h k dám mua onl luôn, kể cả shop tự chụp ảnh vẫn k thấy tin tưởng đc.
    • 89 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

quần áo trên hình là hình sản phẩm thật, hình đẹp, có nhiều shop lây hình trên mạng về thôi,rồi chỉ bán hàng copy nên xấu. Mình chỉ thích ra cửa hàng mua vừa thử được ưng ý vừa đỡ chờ lâu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng đấy mấy mẹ. Toàn lừa đảo thôi mất hết cả niềm tin về hàng online
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 43 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hồi trước mấy cái muachung, hotdeal mới ra, mình cũng ủng hộ lắm, từ ngày mua áo như ... thế là bye luôn =))
    TonyTengTeng.Photographer

Link WEBTRETHO:
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...tphcm-2104941/

dCsVfSp
    • 2,600 Bài viết

• 6,681 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, mua hàng online thì dễ rủi ro vì nhìn người mẫu bao giờ chả long lanh, rồi thì công nghệ photoshop, thậm chí hàng đẹp rồi nhưng chắc gì đã hợp và vừa với mình. Vậy nên muốn mua hàng online thì phải đảm bảo có dịch vụ trả lại hoặc đổi hàng miễn phí thì mới dùng, nếu không thì thôi.
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nên tự đi mua đồ là chắc nhất, chứ quần áo mà mua trên mạng thì có bị lỗ thôi à. Vì mình không mình có mặc hợp với nó không. Mà chị em phụ nữ hay thấy đẹp là mua thôi mà sự thật luôn là phũ phàng à.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Tức la hình quảng cáo là mẫu lấy trên mạng, còn hàng bán ra chỉ là nhái lại mẫu nên ko thể đẹp bằng 1 phần của mẫu, gọi là treo hàng au bán hàng fake.

ldslshopping_on_the_internet_36_0_1_hfks
    • 137 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua quần áo trên mạng các mẹ fai trừ hao đi 70%
    • 9,707 Bài viết

• 9,679 Được cảm ơn

shop nào bán mà lấy toàn hình trên mạng xuống thì mình ko mua được, phải chụp hình thật luôn . Mình có vài người bạn bán ol, chịu khó mặc vào rồi chụp cho khách xem luôn, như vậy thực tế và yên tâm hơn. Vài shop bán ol giá mềm hơn nhiều so với shop bên ngoài
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bị mấy lần tởn tới già. Chỉ tội nghiệp mấy chị em buôn bán chân chính cũng bị ảnh hưởng ít nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,561 Bài viết

• 4,817 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nói đâu xa, ngay WTT nè. Mấy lần mua chẳng lần nào mặc đc. Hôm bữa quởn quởn vào xem, thấy 1 cái váy ưng ý, nói rất rõ số đo, cân nặg của mình. Em thanh lý 1, 2 chị mặc vừa đó. Tin tưởng nên mua. Mở ra xem, chẳng buồn mặc vứt luôn. Vì váy đó fải cỡ 1m7 mặc mới vừa. Bây g thì cạch luôn chuyện mua quần áo trên WTT.
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranhongcam809 Xem bài viết
    Bị mấy lần tởn tới già. Chỉ tội nghiệp mấy chị em buôn bán chân chính cũng bị ảnh hưởng ít nhiều.
    Cái đó gọi là con sâu làm rầu nồi canh. Mà bây giờ nhiều sâu lắm, cũng hơn phân nữa là sâu rồi bạn. Bán đồ thì hết 50% là thành phần bán đồ dỏm rồi.
    • 92 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

người mình nhỏ đi mua đồ ở các cửa hàng cũng pải mãi mới mua đc cái ung mình mặc vừa nên mình hầu như k mua quần áo giao trên mạng, trừ người thân quen nên chưa bao giờ bị ntn.hihi
    • 397 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Hồi trc e mua một cái áo trên hình là vải ren ren nhìn cũng dể thương. Ai dè ở ngoài nó đưa áo j mà vải y như đồ bành. Cũ mèm dỏm òm. Đã z tận 130. Em mà thấy áo đó ngoài đời 30 em còn chưa thèm mua á. Tức điên mà. Thua mấy áo thun trơn cổ tim 20k luôn
    EXO-L love EXO
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,420 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mua đồ trên mạng cũng ok, nhưng các mẹ phải xác định rõ là mình đang mua hàng gì, đọc review cho kĩ, thấy có fb-er nào comment nói chủ shop ship, thì nên pm hỏi ngta xem nhận hàng có ok không, có giống ảnh không, tiếc gì một câu hỏi.
    Như cái hồi hồi sốt túi MK selma, các shop bán hàng fake cứ tung ảnh hàng au lên, giá thì vô cùng 300k cũng có, các mẹ chả đọc comment của nạn nhân đi trước, cứ lao vào mua ầm ầm rồi lại bảo sao chất liệu da không cứng không giống hàng thật thì trách sao được.
    Mua hàng thiết kế Việt Nam thường đơ nguy hiểm nhất, vì đồ để chụp chính là đồ để bán, nhưng cũng chỉ có mấy bé cuối 8x và 9x dáng đẹp thì dễ mặc thôi, mẹ nào vóc dáng không đẹp lắm thì nên đến tận nơi thử đồ, chứ không vừa tốn tiền, vừa mắc công.
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2