Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông yêu gái hư, cưới gái ngoan

• 3 Lượt chia sẻ
  • 6.42K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 608 Bài viết

• 6,560 Được cảm ơn

Đúng rồi, đàn ông yêu gái hư cho sướng, lấy gái ngoan cho an toàn rồi lại quay lại cặp bồ với gái hư cho đổi gió. Nhưng mà đấy đa phần là các thành phần kém cỏi ở VN thôi, chứ đàn ông giỏi, đầu đội trời chân đạp đất mà lại phải canh me xem con vợ mình có bị thằng nào cuỗm mất không ah. Hay lại nớp nớp sợ vợ nó tiêu tiền của mình nó đi chưng diện. Thôi thì đằng nào nó cũng là của mình, nó cứ dễ bảo, dễ đàn áp, phục tùng mình và không phung phí tiền cho nó an toàn. gái của thiên hạ còn đầy, khi nào mình giàu mình lại đá xừ con mẹ bổi xuốt ngày ru rú ở nhà cưới mấy em chân dài, cá tính cho thiên hạ nể.

Vậy nên, thôi các em cá tính, chân dài, thời trang cứ đại gia mà yêu, hoặc các anh có tài đầu óc tân tiến, chân trọng chính bản thân mình, chứ cưới các bác hủ nhỏ về thì phí cả tuổi trẻ lẫn sắc đẹp. Cái loại đấy cứ thấy vợ làm đẹp với cá tính là lại cuống cuồng cuồng lên vì sợ mất với sợ tốn tiền ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 666 Bài viết

• 1,776 Được cảm ơn

muốn trở thành 1 người phụ nữ thông minh xinh đẹp, lại có khiếu thẩm mĩ, dạy dỗ con cái có khoa học và nấu ăn ngon trình bày đẹp như ở nhà hàng thì phải lấy người phụ nữ biết ăn chơi hưởng thụ, trong quá trình đi chơi, đi ăn nhà hàng , đi du lịch.. từ đó tích lũy những kiến thức để trở thành người phụ nữ hoàn hảo.
    Chứ ngồi đó mà mơ người vợ hoàn hảo trong khi suốt ngày nhốt vợ trong nhà?

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 700 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thôi thì ngoan hư gì cũng được.
    Miễn là đàn ông thời nay còn thích gái là được rồi. =)))
    Đừng có yêu đàn ông, cưới đàn bà là đc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cái này cũng đúng thật mà. Mình nhìn xung quanh thấy đúng thật mấy bạn ngoan hiền, dịu dàng lúc nào cũng nhiều người để ý tới. .__.
    • 499 Bài viết

• 2,064 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trên đời có ty tỷ kiểu đàn ông/ đàn bà, mỗi kiểu lại có mong muốn/ mơ ước về 1 kiểu người vợ/ người chồng khác nhau nên chẳng bảo giờ có 1 kết luận chung như tiêu đề bài báo cả. Các chàng trai có xu hướng tự tin, tư tưởng tự do thoáng đãng thì OK với các cô vợ phá cách, cá tính còn các chàng hơi có xu hướng tự ti, gia trưởng thì chọn vợ nhu mì, ngoan ngoãn. Khổ nhất là chọn nhầm người, tưởng mình OK với kiểu người A, lấy nhau về mới hóa ra k phải, mình chỉ hạnh phúc với kiểu người B thôi.. thật là thảm họa!

Còn thì các bạn trẻ thấy cần nhau và có thể làm bạn cả đời của nhau thì cưới nhau thôi, ngoan hay hư là do mình nhìn nhận. Với người này ăn mặc sexy hở hang đã là hư thì với người khác phải sống thác loạn, cặp kè 2, 3 anh 1 lúc mới là hư nhé. Ví dụ thế.

Nên bài báo này kết luận vớ vẩn, thiếu thực tế.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong.Keo. Xem bài viết
    ý của bài báo này muốn định hướng chị em thay vì chưng diện làm đẹp sống hưởng thụ thì hãy lựa chọn cuộc sống giản dị , chăm lo bếp núc vườn tược, hi sinh hết mình hầu hạ vì chồng con . Nếu ko đảm đang sống vì người khác thì sẽ ế chồng vì đàn ông VN sẽ ko lấy những cô gái biết làm đẹp.
    Hix ngày nào mẹ em cũng nói với iem câu này...
    • 1,395 Bài viết

• 2,736 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_kid Xem bài viết
    Cái này cũng đúng thật mà. Mình nhìn xung quanh thấy đúng thật mấy bạn ngoan hiền, dịu dàng lúc nào cũng nhiều người để ý tới. .__.

Cái này nhầm thì phải, hồi xưa chị ngoan hiền "hơi quê", chả có ai theo đuổi thậm chí cả thời cấp 3 và đại học rơi vào nhóm FA , sau chị đi làm có nhiều tiền ăn diện, đầu tư vào quần áo, hình thức, lúc đó giai theo tơi tới.

Nói chung mình sống sao thấy thoải mái là được, nhưng mờ chị thấy gái ngoan cứ nhạt nhạt sao á ( mặc dù có thời chị từng nhạt nhạt ) , thích người có cá tính hơn, may chồng chị thích chị vì cá tính, bây giờ vẫn bật chồng tanh tách, chưa từng là vợ hiền dâu đảm ngày nào .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 655 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Báo chí toàn định hướng kiểu ngu si thế này bảo sao xã hội cứ nhan nhản toàn những phụ nữ hèn yếu nhu nhược cả đời chỉ có mỗi mục đích duy nhất là lấy được chồng, hoặc những hot girl kiểu NT hay bà Tưng, cả đời chỉ nhằm phục vụ nhu cầu xxx của đại gia để có được tiền, cứ như những kẻ tàn phế không bao giờ tự đứng được trên 2 chân mình.

Là con gái mà thông minh xinh xắn, có khiếu thẩm mỹ, ăn nói có duyên, lại đi làm kiếm được tiền, sống tự lập có bản lĩnh, biết kính trên nhường dưới, không có những tính xấu như độc ác, ghen ăn tức ở, trốn chúa lộn chồng, ngồi lê đôi mách, nói xấu sau lưng, không tục tĩu, không lười chảy thây, ở bẩn, dối trá lươn lẹo … thì dù có nhuộm tóc xanh đỏ tím vàng, xăm mình chỗ này chỗ kia, uống rượu đi bar… thì đàn ông vẫn yêu như thường thậm chí còn chết mê chết mệt nữa là khác. Đàn bà ở đâu phải cố uốn mình theo chuẩn của đàn ông để được cưới, cưới về rồi còn phải còng lưng phục dịch chồng con và nhà chồng, tớ chẳng biết, riêng tớ thì tớ thấy đàn ông phải sắp hàng để xin làm quen và xin cưới những cô nàng cá tính như trên đây, tây có ta có. Tớ có con gái nên tiêu chí của tớ là nuôi dạy con trở thành người phụ nữ mà đàn ông phải xếp hàng xin cưới, chứ không nuôi dạy con trở thành món hàng ngon để đàn ông chọn. Gớm cứ làm như được đàn ông chọn là danh giá lắm vậy, phụ nữ tuyệt vời là người được quyền lựa chọn chồng cho mình và bố cho con mình, chứ không phải là ngược lại đâu à.
    Cái đó cực kỳ hiếm đi chung chị ơi .
    p/s đỏ:Cũng đâu khác mấy.Hàng xịn đàn ông mới xếp hàng chứ chị.Nhưng em đồng tình quan điểm dạy con của chị
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e thích như c dv_xabang78 chồng chị thương vợ thật đấy. cơ mà chuyện của e nản quá chừng. e bật lại thì chồng e nó cũng bật chị ạh. lớn hơn mà chẳng thấy khi nào ổng nhường mình. lúc đang bịnh mà cãi nhau cũng chẳng biết nhường luôn. riết rồi thấy nản chả thèm bật nữa, mà là thái độ mặc kệ và tới bây giờ thì e thấy tình cảm dành cho chồng dường như sắp cạn rồi. E đang nghĩ tới chuyện giải thoát cho cả 2. E chẳng fai bồ bịch j, nhưng e thấy cs hiện tại cứ như cái hố lớn vậy. chán!.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 11,553 Bài viết

• 18,196 Được cảm ơn

Xinh xinh ...hư hư
    Tại Hà chi... trâu
    Yểu điệu thục ...mạng
    Quân tử ...hoảng hồn...

Thi sỷ: Hà nội Thích Gơn hư

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 1,563 Bài viết

• 3,268 Được cảm ơn

Cuway, đại gia SG ngang ngửa với Cường Dolla yêu đương nhăng nhít tùm lum, cuối cùng thì cưới 1 em ngoan hiền làm mình cũng hơi bất ngờ
    • 3,199 Bài viết

• 6,460 Được cảm ơn

đàn ông yêu gái hư?
    bản thân mình chả bao giờ có cảm xúc và có tình cảm với gái hư cả. mình chỉ thích con gái thông minh,bản lĩnh và vui tính.
    còn theo mình tình yêu sẽ đi liền với hôn nhân. chả bao giờ yêu người này cưới người kia. yêu thì cưới,ko yêu thì thôi.
    việc chăm sóc và xây dựng gia đình là trách nhiệm chung của 2 vc. ông nào muốn cưới gái ngoan hiền chỉ vì muốn có người chăm lo gia đình,con gái,họ hàng nội ngoại để cho mình thảnh thơi ra đường ăn chơi thì sure gia trưởng ^^ và ngoại tình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny_jenny9 Xem bài viết
    Cuway, đại gia SG ngang ngửa với Cường Dolla yêu đương nhăng nhít tùm lum, cuối cùng thì cưới 1 em ngoan hiền làm mình cũng hơi bất ngờ
    Theo e biết thì chị này khá là sắc sảo kinh doanh giỏi chứ ko phải tuýp ngoan hiền như bài báo đâu ạh . Bh đàn ông cũng khôn ngoan lắm chẳng anh nào còn chọn vợ theo cái tiêu chuẩn ngoan hư như bài báo này đâu. Lấy vợ là cứ phải chọn em nào xinh vừa đủ nhưng phải đủ khôn ngoan để trị đc những con khác nếu chẳng may chồng dám lăng nhăng
    P/s: đùa tí thôi ạ thực ra là khôn ngoan đủ để giúp chồng tề gia trị quốc hehe
    • 2,600 Bài viết

• 6,699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trừ những người phụ nữ xuất sắc, xinh đẹp, hấp dẫn, thông minh, lại đạo đức mới có thể khiến đàn ông lao vào mà không phải suy nghĩ, đa phần đàn ông khi lấy vợ đều tính toán kỹ càng. Họ cần người nuôi dạy được con, chăm lo cho gia đình, có tri thức để phù hợp với cuộc sống hiện đại, để họ còn tập trung kiếm tiền, sự nghiệp. Những cô gái có nhan sắc một tí, kiếm được tiền, lại coi cái tôi của mình là to nhất thì cũng hơi vất vả trong cuộc sống gia đình đấy (vất vả qua con mắt của mọi người, còn bản thân các cô thỏa mãn được cái tôi rồi thì không hiểu có hạnh phúc hay không)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2