TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông dù ngoại tình vẫn không bỏ vợ, vì sao?

• 22 Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,745 Bài viết

• 15,127 Được cảm ơn

Dù có "phòng nhì" thì nhiều người đàn ông vẫn cân nhắc kỹ trước khi quyết định "giải tán" với bà cả. Có nhiều lý do khiến họ làm thế, song 4 lý do chính dưới đây đã nói hộ ra điều đó:

Cô ấy quá dịu dàng

Cho dù trong mắt đàn ông người vợ đã trở nên cũ kỹ và sự nhu mì của cô ấy lắm lúc khiến họ bực mình, nhưng họ vẫn không thể từ bỏ, đơn giản vì “cô ấy làm gì có lỗi”. Một người phụ nữ hết lòng cung phụng chồng và chăm chỉ việc nhà, thì dẫu cuộc sống phẳng lặng của cô ấy có nhuốm màu buồn chán, đàn ông sẽ vẫn chọn ở bên cô ấy thôi. Vợ là vợ còn bồ là bồ, họ sẽ không dồn mình vào thế phải chọn một trong hai, đặc biệt khi không có bất cứ sức ép nào từ vợ.
    dan-ong-du-ngoai-tinh-van-khong-bo-vo-vi-sao_1
    Ảnh minh hoạ

Cô ấy chu toàn với gia đình chồng
    Một người vợ thông minh là người khi lấy chồng, biết xác định sẽ “lấy cả gia đình anh ấy”. Bỏ qua những phiền nhiễu bạn cho rằng có thể đối mặt khi chung sống, hay gánh vác, hoặc hết lòng với nhà chồng, hãy nghĩ đến những lợi ích lớn hơn có được từ sự hy sinh chân thành của bạn. Những gì xuất phát từ trái tim sẽ chạm được đến trái tim. Một khi nắm giữ tình cảm của gia đình chồng, bạn đã xây dựng được cho mình cả hệ thống hậu thuẫn vững chắc mà bất cứ ông chồng nào muốn bỏ vợ cũng phải ngao ngán khi nghĩ đến việc đương đầu.
    Vì con
    Mọi phụ nữ khi đứng trước ngã ba đường, phân vân chuyện đi hay ở đều cảm thấy đau lòng mỗi lúc nghĩ đến con. Đứa con thường là cái cớ để họ không thể đưa đơn li dị. Hóa ra đàn ông cũng thế. Cho dù đàn ông bản tính trăng hoa hơn phụ nữ, nhưng họ vẫn có sự tôn trọng nhất định đối với các giá trị gia đình, trong đó, con cái là một phần quan trọng. Đàn ông khi cạn tình nghĩa phu thê có thể xem vợ “chỉ như một người phụ nữ đã đi qua đời tôi mà thôi”, nhưng con cái là ruột rà máu mủ, và rất có thể, để tránh cho con cái khỏi cú sốc tan vỡ gia đình, để chúng có được sự phát triển bình thường, họ chấp nhận duy trì cuộc hôn nhân.
    Vợ cư xử “đẳng cấp” hơn bồ
    Không ít ông đã xém đến ranh giới quyết tâm về nhà bỏ vợ để đến với “tình yêu đích thực của đời mình” rồi bỗng giật mình nhận ra bồ chẳng bao giờ bằng vợ được. Bồ ưa nũng nịu, ngọt ngào, bồ sai khiến họ bằng thứ vũ khí chết người ấy trong khi vợ mới là bến bờ đích thực lúc nào cũng cho họ bình yên. Ngay cả khi sự việc vỡ lở, bung bét hết cả rồi vợ vẫn thật bình tĩnh cứu vãn gia đình, gìn giữ hình ảnh, danh dự cho chồng và đáo để không kém khi đối mặt với bồ nhưng với phong thái văn minh lịch sự, dù đêm về có thể luôn ướt gối.

Và thế là, trong lúc bồ luôn giục giã “đến khi nào anh mới thực hiện lời hứa bỏ vợ để đến với em đây?” thì đàn ông đã kịp quan sát vợ và nghĩ lại: “Sẽ chẳng tìm được người phụ nữ nào hợp làm vợ hơn cô ấy”.

http://tintuconline.com.vn/vn/yeuson...vo-vi-sao.html

Theo Dân trí

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 391 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Zoiiiiiii, chi vi tham thui, no xoi nhung van thich chen che
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Chỉ vì thích cái mới lạ thôi, chứ họ biết thừa lại làm chắc gì đã bằng đồ cũ, hix.
    Trừ người bất hạnh thực sự trong hôn nhân hay người tìm được tình yêu thực sự của đời họ, họ mới thay đổi!
    • 1,132 Bài viết

• 2,364 Được cảm ơn

Sao không có lý do vì vợ mình quá ngon lành, nhả ra là có cha khác cướp đi ngay nhỉ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 815 Bài viết

• 809 Được cảm ơn

Gon nghĩ đàn ông họ sống có tình hơn đàn bà (cho dù G là đàn bà). Đàn ông ngoại tình ko có nghĩa là muốn bỏ vợ.
    Quan trọng là kẻ thứ 3 là hồ ly cao cơ hay hay là chỉ say nắng tức thời. Nếu hồ ly cố tình mồi chài tất nhiên đàn ông họ sẽ gục ngã
    Gon lên án mạnh mẽ kẻ thứ 3.
    ~cap cao ban TRON nuoi mieng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,490 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Là do đàn ông tham và có máu dê thôi,1 ông 2 bà vẫn vô tư,nếu họ có điều kiện thì họ còn có 2,3 bồ ấy chứ.Còn phụ nữ thì chung thủy hơn,họ không muốn chịu cảnh 1 bà 2 ông.
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình rất thán phục những người cam chịu vì con nên ko lỡ để gia đình tan nát, là mình chắc mình ko thể, trong đầu lúc nào cũng hiện lên hình ảnh chồng với người tình, phải sống thế nào khi niềm tin đã ko còn.

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    Cám ơn con yêu đã về với bố mẹ, mẹ yêu con nhất trên đời
    • 42 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đàn ông vốn tham lam muốn có nhiều thứ hơn là họ đang có và họ luôn tỉnh táo cân nhắc giữa được hay mất. Tình yêu đối với đàn bà là thứ rất quan trọng nhưng đối với đàn ông là thứ yếu. Họ có thể thay tình yêu này bằng một tình yêu khác mạnh mẽ không kém chứ không nghĩ rằng con cá mất là con cá to. Quan niệm của họ con cá to là con cá còn đang nằm ở dưới đại dương.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,075 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Bản chất con người là tham. Đàn ông lại tham hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Vì tham chứ sao, có vợ đóng vai hậu phương chăm lo con cái, nhà cửa để anh yên tâm ra tiền tuyến bắt bò.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,598 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Hồi xưa còn đi thỉnh kinh Sư phụ Lành tăng đã dạy câu này :

Không đập đi xây mới mà chỉ cơi nới, chỉ thêm không bớt

Mình là mình chả biết gì đâu, có gì cứ hỏi thày Lành ý
    • 399 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Thật tế là như vậy, hẩu hết đàn ông dủ bê bối cách nào họ cũng không có ý nghỉ bỏ vợ , bỏ con.Nếu có chuyện li dị xảy ra thì là do mấy bà nổi giận, ghen tuông lập đi , lập lại lời li dị nhiều lần nên mấy ông chổng bê bối ngoại tình , ăn nhậu, bia ôm ok 'lidi".

Mấy bà dại quá, dại gỉ đẫy chồng vào tay tình địch cũa mỉnh. Muốn li dị thỉ phải tìm con đường khác.
    Muốn chổng hết ngoại tình cứ dọa " anh léng phèng em sè léng phéng " .Hằn sẻ sơ ngay,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 240 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Tại sao đàn ông NT lại ko dám bỏ vợ con? Vì chẳng ai ngu dại gì phá bỏ cái mình đã tốn rất nhiều thời gian và công sức để gầy dựng, trừ phi gia đình quá chán hay là hắn ta quá giàu đủ sức để gầy dựng lại từ đầu. Chứ ông nào cũng sợ tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa, ngán cảnh phải cày, nuôi vợ đẻ, nuôi con mọn hay có thêm 1 con vợ càm ràm y như con vợ đầu (túm lại là lịch sử lặp lại thôi).
    • 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù họ có hết tình yêu với vợ, dù họ có yêu bồ nhất trong những người đàn bà gặp trên đời thì nếu ngừoi vợ cũng tử tế xinh đẹp họ không tội gì bỏ. Bỏ vợ là làm lại mọi thứ từ đâu, đẻ thêm con, mất tiền mất công nuôi nấng 1 lũ con chung con riêng, xây dựng nhà cửa nền tảng vật chất cho tất cả... Gánh nặng vậy hơi đâu mà bỏ. Tóm lại là vì tham, vì nghĩ đến cái gì lợi cho mình nhất chứ không phải vì yêu vợ nhé, đàn bà đừng tưởng đàn ông bồ mà không bỏ vợ là nó trọng, nó yêu mình hơn, chính xác là họ không muốn mất osin cao cấp cho con cái nhà cửa cha mẹ họ.
    • 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn bà cũng có thể hết tình với chồng nhưng họ vẫn muốn giữ gia đình vì thương con và nhất là thương bản thân mình. Đàn ông 40 vẫn phơi phới, mà vốn có điều kiện phát triển sự nghiệp nên vững vàng về tài chính,lại ít khi gánh nặng chịu nhận nuôi con, vì thế có bỏ vợ dễ làm lại, thậm chí lấy được 1 người ăn đứt vợ cũ mọi mặt. Nhưng ngược lại phụ nữ noài 30 là tàn tạ về cả sắc đẹp lẫn sinh lý - 2 điều quan trọng nhất trong việc tạo cơ hội tình yêu và hạnh phúc. Khi hình trông chán đời, lại càng có tuổi càng khó tính, cứng nhắc chứ không có cái vẻ vui tươi rạng rỡ hồn nhiên nữa không dễ để lấy được chồng mới tử tế, đàn ông không ai thích gái già , gái kém, không ai thích phỉa ôm đồm trách nhiệm 1 đống con của thằng khác. Và chưa kể nếu bản thân người đàn bà không có tài, không làm ra tiền thì bỏ chồng khéo chả đủ ăn và nuôi con, lúc ấy đời không chỉ khổ mà còn nhục và cay đắng. Đàn bà tính lại hay đố kị với người khác từ cái áo trở đi, nếu mất chồng, mất nguồn tài chính thì lấy đâu ra mà ăn diện, làm sao dám đối mặt với bạn bè sung sướng hạnh phúc. Như vậy nói thẳng ra đàn bà phải bám vào chồng, rất cần chồng dù còn yêu hay không còn yê. Đàn bà giữ chồng chính là tính lợi ích và an toàn nhất cho mình,đó mới chính là lý do chính chứ không phải sống thủy chung tình nghĩa hơn đàn ông.
    Nếu đàn bà trẻ lâu, đẹp lâu và có tài thì chả phải lo 1-2-3 chồng trên đời này.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,397 Được cảm ơn

Sao mình rất ghét câu: ĐÀN ÔNG ĂN CHƠI BỒ BỊCH THÔI CUỐI CÙNG CŨNG TRỞ VỀ.

Nếu còn mê chơi thế thì đừng cưới vợ, có con. Ăn chơi cho đã mỏ, chán đi rồi lấy vợ xong lo mà tu tính, đỡ làm khổ vợ, khổ con. Chứ đem nỗi khổ của người khác để tạo ăn chơi cho mình thấy vừa hèn, vừa nhục, chả đáng mặt nam nhi.

Mình ko bao giờ quan trọng quá khứ của đối phương. Chả biết trước khi đến với mình ăn chơi ra sao mình ko bao giờ bới móc. Nhưng khi có vợ có con rồi mà có cái suy nghĩ kiểu này mình next luôn, suy nghĩ kỹ trước khi làm, vì làm rồi là ko có cơ hội để quay về và ca bài ca: ĐÀN ÔNG ĂN CHƠI MAI CŨNG QUAY VỀ đâu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì tham lam và ích kỷ chớ xaooo. Cái gì cụ cũng muốn chứ sao. Cụ vừa muốn có vợ đẻ con duy trì nòi giống, chăm bố mẹ chồng, làm việc nhà để cụ là lượt áo quần thơm tho ra ngoài mà khỏi phải suy nghĩ nhiều, sau này nếu con hư thì cứ đổ thừa "con hư tại mẹ" là xong, phẻ. Cụ lại cũng muốn có 1 em mèo chân dài ngọt ngào, lãng mạn để phục vụ sex và vuốt ve cái bản lĩnh đàn ông rởm của cụ, để cho bằng bạn bằng bè, để ra vẻ với mấy thằng anh em là tớ đây cũng có giá, vẫy tay 1 cái là gái trẻ nó theo ầm ầm.

Cho nên thằng nào ra đường tòm tem mà vợ còn dặn lòng "chồng ko bỏ mình đâu, rồi ảnh sẽ quay về với vòng tay của mình" thì thiệt là khờ dại đó mà.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noinhomayxua Xem bài viết
    Đàn bà cũng có thể hết tình với chồng nhưng họ vẫn muốn giữ gia đình vì thương con và nhất là thương bản thân mình. Đàn ông 40 vẫn phơi phới, mà vốn có điều kiện phát triển sự nghiệp nên vững vàng về tài chính,lại ít khi gánh nặng chịu nhận nuôi con, vì thế có bỏ vợ dễ làm lại, thậm chí lấy được 1 người ăn đứt vợ cũ mọi mặt. Nhưng ngược lại phụ nữ noài 30 là tàn tạ về cả sắc đẹp lẫn sinh lý - 2 điều quan trọng nhất trong việc tạo cơ hội tình yêu và hạnh phúc. Khi hình trông chán đời, lại càng có tuổi càng khó tính, cứng nhắc chứ không có cái vẻ vui tươi rạng rỡ hồn nhiên nữa không dễ để lấy được chồng mới tử tế, đàn ông không ai thích gái già , gái kém, không ai thích phỉa ôm đồm trách nhiệm 1 đống con của thằng khác. Và chưa kể nếu bản thân người đàn bà không có tài, không làm ra tiền thì bỏ chồng khéo chả đủ ăn và nuôi con, lúc ấy đời không chỉ khổ mà còn nhục và cay đắng. Đàn bà tính lại hay đố kị với người khác từ cái áo trở đi, nếu mất chồng, mất nguồn tài chính thì lấy đâu ra mà ăn diện, làm sao dám đối mặt với bạn bè sung sướng hạnh phúc. Như vậy nói thẳng ra đàn bà phải bám vào chồng, rất cần chồng dù còn yêu hay không còn yê. Đàn bà giữ chồng chính là tính lợi ích và an toàn nhất cho mình,đó mới chính là lý do chính chứ không phải sống thủy chung tình nghĩa hơn đàn ông.
    Nếu đàn bà trẻ lâu, đẹp lâu và có tài thì chả phải lo 1-2-3 chồng trên đời này.
    Mình kết nhất câu cuối hihi
    "Có 3 điều đạt tới Hạnh Phúc: Thân Thể Khỏe Mạnh, Tinh Thần Thoải Mái và Trái Tim Trong Sạch!"
    • 49 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình còn nhớ khi còn sống ông nội mình hay nói :" Đàn ông như cái đơm cứ chụp được con cá nào hay con đấy" bản chất của đàn ông là vậy cho dù cuộc sống thực tế gia đình hạnh phúc,vợ đẹp con khôn thì khi đi ra ngoài vẫn ve vãn với các cô gái khác và luôn ca thán gia đình anh không hạnh phúc,không còn tình yêu,giờ chỉ sống vì con thôi .Đó là câu cửa miệng của họ trúng được cô nào hay cô đó .Người tử tế thì biết điểm dừng chém gió thôi và vợ con vẫn là số 1.Còn người không ra gì thì về hắt hủi với vợ con cả về tình cảm lẫn tiền bạc.Hic nói chung đàn bà cũng nhiều người có ra gì đâu rõ ràng đã biết người đó có gia đình và cũng là phận đàn bà như nhau mà vẫn lao vào rồi nguỵ biện đấy là tình yêu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuphantom Xem bài viết
    Con cái là trên hết, ăn chơi bồ bịch xong rồi lúc nào cũng chỉ nghĩ đến con cái. Ly dị tội chúng nó lắm, thiếu cha hay thiếu mẹ cuộc sống của con cái mất cân bằng, vậy nên ko bỏ vợ là vì con cái. Ko cần vì có bồ mà nghĩ đến chuyện ly dị, dù vẫn 1 vợ 1 chồng nhưng nhiều khi chịu đựng vợ ko nỗi cũng phải cắn răng chịu đựng vì con cái.
    cái suy nghĩ này là của đa số đàn bà. Còn đàn ông chẳng mấy thằng nó nghĩ vậy chị ơi.
    Chẳng qua là cân đong đo đếm thì bồ ko cách nào bằng vợ được, sau khi bước ra đi với bồ thì ko chắc có thể có được cuộc sống êm ấm trước đây... nên chẳng thằng nào đủ dũng cảm mà dứt áo ra đi thôi. Còn nếu bồ hơn vợ mọi mặt, nó bỏ vợ lấy bồ như thường.
    l58m
    gvUWp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2