TIN TÀI TRỢ.

Dân mạng xôn xao với "10 điều mẹ vợ dặn mẹ chồng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 937 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    10 điều răn ăn thua đủ với nhau mọi mặt, khiếp.

Có nhiều cách để thể hiện cho nhà bên ấy biết là phải cư xử tử tế với con mình vì nó cũng được cha mẹ ruột yêu thương, nó cũng là đứa có ăn học giỏi giang, nó đáng được chồng và nhà chồng tôn trọng.

Còn nói thẳng ra thế này thì chỉ làm cho mẹ chồng ác cảm với con dâu ngay từ đầu thôi.

10 điều này chắc là của cô con dâu nào đó rãnh rỗi ngồi bịa cái mong muốn của họ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,302 Bài viết

• 13,907 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sammom Xem bài viết
    Mình có cảm giác mẹ vợ lúc nào cũng dưới cơ mẹ chồng (trừ khi MV giàu có quyền lực), còn không thì những lời này mà tới tai mc thì xác định con dâu ăn hành nhé!
    Thời buổi này là thời buổi nào mà còn đòi hành con dâu, trừ khi con dâu nó phải ăn bám chồng, mà nhiều khi chồng nó mà k bán bố mẹ chồng thì cũng chả làm gì đc nó.

Mình nhớ đọc báu vật cuộc đời của Mạc Ngôn, lúc khỏe mạnh hành con dâu như thú, lúc già bị liệt nó cho ra góc chuồng heo nằm như con thú, mang đồ ăn vào vứt đúng nghĩa luôn. Huề cả làng.

Bạn mình 1 loạt giặc bên ngô, khéo với các em dâu lắm, vì chỉ nghĩ nó phải ở với cha mẹ mình, mai mốt cha mẹ mình già nó ở gần nó thì vợ chồng nó lo nhiều hơn, người ở xa dù có tâm cũng khó bằng người ở gần. Ngồi đấy mà hành.
    METOO VN - Ngừng im lặng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,885 Được cảm ơn

Hôm sinh nhật mình, mình bệnh nên vào giường nằm sớm, đang ngủ thì chồng gọi: "em ơi, mẹ (chồng) muốn chúc sinh mừng sinh nhật em này". Mình vừa mệt vừa ngáy ngủ nên nói: "em đang ngủ mà...". Cuối cùng thì cũng nghe đt mẹ chồng, thấy mình vừa lên máy bà hát ngay bài Happy birthday rồi nói "xin lỗi vì mẹ đã đánh thức con dậy".

Ngược lại, sinh nhật bà thì hai vc cũng gọi điện rồi cùng hát bài happy birthday. Chồng chưa bao giờ ngỏ ý mua tặng mẹ chồng bất cứ thứ gì vì bà không thiếu thứ gì, thế nhưng lâu lâu mình cũng mua quà cáp, trang sức biếu bà. Nói chung quan hệ giữa bà và vc mình vừa giống như người thân, vừa như bạn bè và hai bên đều tôn trọng cuộc sống riêng tư của nhau nên chưa bao giờ xãy ra xích mích, buồn phiền gì.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2