TIN TÀI TRỢ.

Dân mạng Nhật Bản bức xúc vụ CEO nước này chê shipper Việt 'bẩn'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.75K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,204 Bài viết

• 12,088 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nhiều người nhìn nhân viên Grab như là một tầng lớp thấp kém, không xứng đáng được hít thở, ăn uống cùng nơi với mình nhỉ?
    Những người này lại rất hay kêu gào về cái gọi là bình đẳng!
    ----
    Starbuck là nơi sang chảnh í hở? Nếu đắt đồng nghĩa với sang thì chắc thế thật.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 311 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Bất kì ai vào cửa hàng mua đồ hay mua dùm thì đều là khách hàng hết, chỉ những người vô uống có ly nước mà ngồi đồng suốt mấy tiếng mới kém sang thoi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Mụ đừng có chống chế, góc của người chụp cái ảnh đó cũng là từ khu bàn của khách thì sao. (quầy cashier nằm giữa 2 khu vực khách ngồi), bản thân cái bàn của biker ngôài cũng có thể là bàn dành cho khách.
    Viêm cánh: ko lẽ khách hàng vào cafe phải đi từng bàn kiểm tra khách nào viêm cánh mồ hôi dầu thì mới quyết định ngồi hả, lúc gần kín hết chỗ thì seo? !
    Mợ Bin này định nghĩa sang chảnh lệch lạc quá vậy trời? Chỉ là Starbuck hay Highland thôi có gì mà sang chảnh, các em SV với học sinh ngồi bám ghế cả ngày ở đấy đầy, mặt mũi tô son trát phấn choe choét, trong túi có khi chẳng có nổi 200k thì sao không ai nói gì, lại đi nhìn bề ngoài của người ta, người ta cũng đi làm kiếm tiền, mệt thì được quyền vào ngồi hưởng thụ chứ sao.
    Mà VN cũng đầy phân khúc quán cafe sang chảnh như: Runam Bistro, Terrace,.... Đúng là một số quán phân khúc hạng sang, người ta có quy định về style cho khách hàng để đảm bảo định vị class cho quán, sao thằng Nhật bẩn kia éo biết đường mà ra đấy ngồi?

Mình có anh bạn làm cũng khá to cho 1 công ty của Nhật ở VN, anh í bảo giới trẻ của Nhật bây giờ mất chất rất nhiều rồi, bọn Nhật trẻ sang VN toàn Nhật giẻ rách, kiểu con cháu xa xa trong các công ty gia đình nhưng đầu óc ngu si, ở trong nước thì không đủ khả năng để làm việc, sang các thị trường phát triển khác cũng deck được nên đành tống sang các chi nhánh kiểu VN, vừa được hưởng lương cao, vừa đỡ phải nuôi mấy thằng báo cô đó, Mình thấy thằng CEO giẻ rách kia đúng kiểu loại như vậy, đã ngu nhưng lại còn khệnh.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,148 Bài viết

• 17,959 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cattuonggia Xem bài viết
    Mợ Bin này định nghĩa sang chảnh lệch lạc quá vậy trời? Chỉ là Starbuck hay Highland thôi có gì mà sang chảnh, các em SV với học sinh ngồi bám ghế cả ngày ở đấy đầy, mặt mũi tô son trát phấn choe choét, trong túi có khi chẳng có nổi 200k thì sao không ai nói gì, lại đi nhìn bề ngoài của người ta, người ta cũng đi làm kiếm tiền, mệt thì được quyền vào ngồi hưởng thụ chứ sao.
    Mà VN cũng đầy phân khúc quán cafe sang chảnh như: Runam Bistro, Terrace,.... Đúng là một số quán phân khúc hạng sang, người ta có quy định về style cho khách hàng để đảm bảo định vị class cho quán, sao thằng Nhật bẩn kia éo biết đường mà ra đấy ngồi?

Mình có anh bạn làm cũng khá to cho 1 công ty của Nhật ở VN, anh í bảo giới trẻ của Nhật bây giờ mất chất rất nhiều rồi, bọn Nhật trẻ sang VN toàn Nhật giẻ rách, kiểu con cháu xa xa trong các công ty gia đình nhưng đầu óc ngu si, ở trong nước thì không đủ khả năng để làm việc, sang các thị trường phát triển khác cũng deck được nên đành tống sang các chi nhánh kiểu VN, vừa được hưởng lương cao, vừa đỡ phải nuôi mấy thằng báo cô đó, Mình thấy thằng CEO giẻ rách kia đúng kiểu loại như vậy, đã ngu nhưng lại còn khệnh.
    Tui nói Stb "sang" hồi nào vậy?
    Mà mụ nhầm lẫn lung tung, trong hình là thèng Grab shipper chứ có phải khách đâu. Giờ theo ý chỉ của mụ cả chục thèng shipper viêm cánh ngồi chiếm hết các bàn của khách thì mụ tính sao!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,192 Bài viết

• 5,969 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà mụ nhầm lẫn lung tung, trong hình là thèng Grab shipper chứ có phải khách đâu. Giờ theo ý chỉ của mụ cả chục thèng shipper viêm cánh ngồi chiếm hết các bàn của khách thì mụ tính sao!
    thôi con mie bin vàng vẩu thích đi ngược dòng ơi, đi ngược nhiều quá người ta tống sit vào mồm đó, ở đấy mà viêm màng cánh. Người ta đã có tiền thì thích làm j là quyền ng ta, bọn stb nó ko có ý kiến thì cũng ko đến lượt thằng nhật bẩn nhé
    • 557 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Tui thấy nên có cái zone dành cho shipper, chứ mỗi lần cả đám shipper vô quán lao nhao nói chuyện um xùm là tui muốn bỏ về chưa kể nhiều ông hôi rình vì khét nắng, tui có sao nói vại heng chư tui hông khinh ai hết
    • 4,148 Bài viết

• 17,959 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    thôi con mie bin vàng vẩu thích đi ngược dòng ơi, đi ngược nhiều quá người ta tống sit vào mồm đó, ở đấy mà viêm màng cánh. Người ta đã có tiền thì thích làm j là quyền ng ta, bọn stb nó ko có ý kiến thì cũng ko đến lượt thằng nhật bẩn nhé
    CÀng nói càng lòi cái ngu, chắc đầu con mẹ minhhieu toàn mứt. Bọn nó là bọn shipper, tiền méo nào ở đây mà ngồi, hay mụ muốn bọn nó ngồi cả đám đó để mụ bj cho tiện?
    • 2,192 Bài viết

• 5,969 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CÀng nói càng lòi cái ngu, chắc đầu con mẹ minhhieu toàn mứt. Bọn nó là bọn shipper, tiền méo nào ở đây mà ngồi, hay mụ muốn bọn nó ngồi cả đám đó để mụ bj cho tiện?
    Ngu quá bin ơi, trc khi ship cho ai thì tài xế đó bỏ tiền ra mua, vậy stb phải phục vụ thằng bỏ tiền ra trc nhất nhé, nó thích take away hay ngồi nhâm nhi là việc của thằng mua nhé, ko có dân shipper ý thì cái quán sang chảnh đấy có khi ngày ko bán đc dăm chục cốc stb đâu
    • 77 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Sorry mợ, tui nhìn nhầm còm. Nhưng mợ làm kinh doanh mợ cũng biết rồi đấy, người bán đâu dám phân biệt, khách hàng là thượng đế, graber hay shipper gì đi nữa thì người ta cũng vẫn phải tôn trọng, vì quán có phục vụ take away nên bắt buộc phải vậy, khi mà thuê 1m2 đất vàng đắt khét lẹt thì lấy đâu ra khu vực dành riêng cho shipper. Nếu mợ muốn vào quán sang chảnh, thở bầu không khí sang chảnh, yên tĩnh, mợ phải chọn những quán sang chảnh, không phục vụ take away kiểu Terrace, Ru Nam hay Khanhcasa í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 843 Bài viết

• 2,999 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trừ những người lớn tuổi, còn thanh niên chạy giao đồ ăn uống thấy kì kì. Thà làm công nhân, khỏi bưng bê phục vụ ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,423 Bài viết

• 4,659 Được cảm ơn

Ai hùa theo anh người Nhật, cứ đứg trước mặt hắn đi, hắn sẽ chỉ thẳg mặt mà nói "mày cùg hạg với anh Grab đấy chứ chẳg sag hơn đâu" cho nhục mặt. Suốt tuần nay, anh đổ rác xóm tui ko thấy đâu, xóm ngập trog rác. Ai nấy mog ngày mog đêm, mog anh ko đổi nghề. Xã hội vận hành trơn tru khiến mọi ng thiếu đi sự tôn trọg dành cho nhữg ng làm nghề khác. Thử nhữg ng giao nhận hàg bất ngờ ko làm việc trog 3 ngày, rồi luân phiên đến nhữg ng làm nghề khác như bán hàg, nhân viên vệ sinh, mọi ng sẽ thấy xã hội hỗn loạn thế nào. Máy bay triệu đô mới toanh cũg sẽ nằm xó nếu thiếu một con ốc vài đô la. Trừ vi phạm pháp luật còn thì ko nghề nào hơn nghề nào. Còn nếu đặt lên bàn cân sòg phẳg thì anh ng Nhật cửa nào so đc với Mark facebook về sự giỏi giag, tầm ảnh hưởg? Thế mà Mark chỉ mặc áo thun, quần jean trog tất cả sự kiện. Tinh thần dân tộc của một số ng VN có vấn đề, hắn chê thế mà còn vào hùa với hắn, vẫn để hắn làm ăn yên ổn. Nước khác thì bị dân xua cho cút về nước. Coi thườg nghề nào thì đừg sử dụg dịch vụ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,582 Bài viết

• 14,029 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thiệt tình, vụ này cũng ngồi cãi nhau cho đc.
    Tôi chả hiểu các bác mang tư tưởng "cấp tiến", "tiến bộ" cứ đi bênh ng nước ngoài để chứng tỏ cái j???
    Chứng tỏ mình là 1 lũ ăn cháo đái bát à?

Chê ngta, auto chưởi thì mình thượng đẳng chắc?
    Nếu mà đã ở level cao, thì ngta lại chả cần qtam mấy chuyện lông gà vỏ tỏi như thế vì chả ảnh hưởng đc đến họ.
    Đã nhìn lên ko bằng ai rồi còn ở đó mà ra vẻ bày đặt khinh bỉ với nọ kia ~
    Thử nhìn lại tổ tiên mình xem đi lên từ nghề gì đi rồi hẵng chê, nhé!
    • 4,148 Bài viết

• 17,959 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Ai hùa theo anh người Nhật, cứ đứg trước mặt hắn đi, hắn sẽ chỉ thẳg mặt mà nói "mày cùg hạg với anh Grab đấy chứ chẳg sag hơn đâu" cho nhục mặt. Suốt tuần nay, anh đổ rác xóm tui ko thấy đâu, xóm ngập trog rác. Ai nấy mog ngày mog đêm, mog anh ko đổi nghề. Xã hội vận hành trơn tru khiến mọi ng thiếu đi sự tôn trọg dành cho nhữg ng làm nghề khác. Thử nhữg ng giao nhận hàg bất ngờ ko làm việc trog 3 ngày, rồi luân phiên đến nhữg ng làm nghề khác như bán hàg, nhân viên vệ sinh, mọi ng sẽ thấy xã hội hỗn loạn thế nào. Máy bay triệu đô mới toanh cũg sẽ nằm xó nếu thiếu một con ốc vài đô la. Trừ vi phạm pháp luật còn thì ko nghề nào hơn nghề nào. Còn nếu đặt lên bàn cân sòg phẳg thì anh ng Nhật cửa nào so đc với Mark facebook về sự giỏi giag, tầm ảnh hưởg? Thế mà Mark chỉ mặc áo thun, quần jean trog tất cả sự kiện. Tinh thần dân tộc của một số ng VN có vấn đề, hắn chê thế mà còn vào hùa với hắn, vẫn để hắn làm ăn yên ổn. Nước khác thì bị dân xua cho cút về nước. Coi thườg nghề nào thì đừg sử dụg dịch vụ đó.
    Biết ngay mấy con mụ bừng lông vàng vẩu thế nào cũng nhảy dựng lên lôi lòng tự hào tông dật ra mà
    Cái chiện ni nếu nhân vật lên tiếng ko phải thèng cu Nhựt kia mà là 1n khác, VN, Lào, Căm... thì mụ có nhảy dựng lên ko?
    Ở đây vấn đề rất đơn giản: văn hóa ở nơi công cộng (tùy từng chức năng của cái địa điểm công cộng đó).
    Ví dụ:
    - Vào nhà hát opera, concert hall: Phải ăn mặc sạch sẽ, lịch sự (ko cứ phải là complet, đàm dạ hội lòe xòe gì đó mới là lịch xự), ko nhai chóp chóep kẹo cao su, nhằn hạt dưa, nói chiện bình phẩm dù là nói thầm vs người bên cạnh, ko nằm ngáy khò khò hoặc gác chên lên ghế, ko quạt giấy phành phạch như quạt chả (giống anh nghoẹo), ko nghe/ nhìn phôn khôn, ko giật mình vỗ tay bừa bãi linh tinh, viêm cánh tất nhiên cấm chỉ v.v... .Tóm lại kể ra có mà hết cả trang A4 ko hết!
    Cái Stn này ko phải so với cái opera sang chảnh dc, nhưng giống tất cả những quán cafe thông dụng khác.... khách vào mà vây quanh toàn shipper hôi hám đầu đội nguyên mũ bảo hiểm, giầy tất thối um, hoặc đơn giản là khách mà toàn dạng buôn bán nói to chửi bậy oang oác xung quanh.... ko sớm thì muộn cái quán cafe (ko sang chảnh lắm) đó cũng biến thành quán chè chén cho đám xe ôm xe ba gác.... rồi sập tiệm sớm!
    Còn cái thèng cu Nhựt kia, mụ tự ti nghĩ nó sẽ chỉ cả mặt mụ, thì mụ nên tự đi kiểm tra lại hơi thở răng miệng, cánh kiếc có bị viêm không, quần áo có luộm thuộm ám mùi bún chả, mùi cá mú nước mắm , ăn mặc có giống mấy bông bà bới rác ngoài bãi rác, v.v.... hay không mới được, mặc dù nghề bới rác, ủ mắm.... của mụ cũng bình đẳng như bao nghề khác
    Túm lại đáng sợ nhất tư duy vàng vẩu đông lào "tao có tiền, tao có quyền" phô ra ở mọi nơi mọi chỗ !
    • 521 Bài viết

• 1,497 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích sang chảnh thì vào quán sang chảnh mà tài xế Grab không vào được đi.
    Đã đi quán bình dân thì phải chịu thôi, tài xế/công nhân người ta thích người ta cũng vào uống, dám không hco người ta vào à, vô duyên vãi.
    Ông thích thể hiện level cao thì ông tự đi chỗ khác đi chứ không phải là ông cấm không cho người khác vào, kiếm quán cafe kiểu tầm tầm 1 triệu/1 cốc chắc không có tài xế grab ở đó đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,423 Bài viết

• 4,659 Được cảm ơn

Ôg bin í ẹ mũi thính quá. Nhìn ảnh mà biết ng ta hôi hám. Chỉ ôg cách để mũi hết ngửi đc nè, đổ bê tôg vào mũi ôg đó. Ng khác thì ôg đổ bê tôg cốt cây, còn ôg tự làm cho ôg thì chắc là bê tôg cốt thép rồi. Bê tôg hoá mũi xog là đảm bảo ôg ko ngửi đc nữa. Hehe tui biết thế nào đọc xog còm của tui ôg lại nhai lại bần lôg, vàg vẩu, hôi hám. Đổi mới tư duy, ngôn ngữ đi ôg ạ. Có nhiêu đó từ nhai đi nhai lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 24 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Starbuck nên có khu vực dành riêng cho giao nhận mấy order out kiểu này. Giống kiểu reserved spot ở mấy cái drive thru của Mc Donald's. Dành cho khách đặt món rồi đến nhận. Xong vừa đẹp lòng khách hàng ngồi lại hay mang đi. Kinh doanh mà không bám sát dư luận hay ko biết đáp ứng nhu cầu của kháchh hàng thì hỏng. Kiểu như hạ cánh ở VN rồi là cứ nhẩn nha bán cà phê thu tiền, ko có bất cứ động thái nhanh nhạy , thức thời gì cả. KInh doanh như kiểu người cõi trên, mặc kệ khách hàng, dư luận cãi nhau như mổ bò, trong khi kẻ có khả năng giải quyết thì im re. Đây là 1 cơ hội PR hay mà Starbuck ko có động thái nắm bắt. Thumb down
    • 160 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành phần ai???

Bác người Nhật kia hay ai chanh sả có tiền ngồi điều hòa mát, nhâm nhi cafe... (Số 1)

Còn những người lao động họ đi kiếm miếng cơm, manh áo, họ lăn lộn khắp nơi... (Số 2)

Nếu Số 1 không vừa mắt thì ngồi xa Số 2 ra, hoặc biến đi chỗ nào không nhìn thấy hoặc không phải nhìn thấy Số 2 đi. Thử nghĩ, những ngày nắng nóng, lạnh ngắt, mưa rào, ngồi nhà mà không có Số 2 làm nghề dịch vụ mua/ đứng chờ/ xếp hàng/ ship đồ cho thì Số 1 (hoặc một bộ phận Số 1) có sướng mà ngồi nhà ăn và hưởng ko.

Xã hội có lắm thằng vô duyên, ông người Nhật tưởng văn minh hơn mà cũng vô duyên không kém!!!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2