Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dân mạng cực thích thú với "12 lý do nên đến Hà Nội, 7 lý do không nên ở lâu"

• 17 Lượt chia sẻ
  • 20.9K Lượt đọc
  • 228 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 145 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

http://ttvn.vn/8020138795117966p0c1002/dan-mang-cuc-thich-thu-voi-12-ly-do-nen-den-ha-noi-7-ly-do-khong-nen-o-lau.htm

Dân mạng cực thích thú với "12 lý do nên đến Hà Nội, 7 lý do không nên ở lâu"

Bức ảnh nói "12 lý do bạn bên đến Hà Nội" đang khiến cư dân mạng cực kỳ thích thú và tò mò về Hà Nội.[/h] Những lý do bạn nên đến Hà Nội và không ở lại lâu được từng đạo diễn Lê Hoàng đưa ra dưới góc góc độ hài hước. Dân mạng ngay sau đó đã dùng hình ảnh để minh họa khiến cộng đồng mạng cực kỳ thích thú và tò mò về hà Nội.
    medium-653168de81294a50985526b0978b04d7-650-1373249388884
    Những lý do bạn nên đến Hà Nội.

Và cả những lý do bạn đến Hà Nội nhưng "không ở lâu" sẽ "bị nghiện" Hà Nội đấy.

NHỮNG LÝ DO ĐỂ BẠN ĐẾN HÀ NỘI NHƯNG KHÔNG Ở LÂU
    1. Ở lâu sẽ quen nhiều. Quen thì sẽ phải về nhà ăn cơm. Không ăn sẽ bị coi là khinh người.
    2. Ở lâu sẽ có nhiều chiêm nghiệm và tưởng niệm. Sẽ được tìm ra và mời họp lớp từ lớp một đến đại học.
    3. Ở lâu thế nào cũng nghiện nước chè. Và nghiện cả cách uống một chén nước bé tí cả giờ đồng hồ.
    4. Ở lâu thế nào cũng ăn nhiều ô mai. Và phát hiện ra nhiều thứ ô mai khá giống nhau.
    5. Ở lâu sẽ phát hiện ra Hà Nội ít trẻ bán báo, nhưng nhiều trẻ đánh giày.
    6. Ở lâu phát hiện ra nhiều chỗ ăn ngon. Nhưng cũng hiểu, muốn ngon phải leo trèo hoặc phải đi vòng vèo.
    7. Ở lâu sẽ yêu một cô gái Hà Nội. Và nhận ra cô ấy thông minh, nhưng đáo để.
    ha-noi-1373250253303

Những lý do khiến tôi muốn ở Hà Nội
    Một số dân mạng khác cho rằng tình trạng "chặt chém" giá cả của khách du lịch còn nhiều. Một bạn bình luận: "Những người mình quen từng vài lần ra Hà Nội công tác kể với mình rằng: Nếu bạn muốn ăn phở, hủ tiếu hay gì đó, bạn gọi: Cho tôi 1 tô ..... thì bạn sẽ được tính tiền theo giá 1 "tô" Còn nếu bạn gọi: Cho tôi 1 bát ... thì bạn sẽ được tính tiền theo giá 1 "bát". Mặc dù tô (cách gọi Miền Nam) và bát (cách gọi miền Bắc) là giống nhau. Và Hà Nội sẽ rất tuyệt vời nếu không còn điều đó".

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 458 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Có một số thứ ăn vào máu thịt của mình rồi, tưởng như là chuyện đương nhiên như là " ở lâu sẽ có nhiều tưởng niệm và chiêm nghiệm. Sẽ tìm được và mời họp lớp từ lớp 1 đến Đại học". Với mình là như thế. Mình không có nhiều bạn nhưng có các tốp bạn từ nhỏ mầm non đến Đại học rồi Cao học, thậm chí có bạn không biết xếp vào nhóm học nào đây, đấy là bạn từ hồi hơn 1 tuổi. Mẹ phải đi làm nên gửi mình và bạn cùng 1 bà trông trẻ, chơi từ bấy đến giờ dù nhà bạn và nhà mình không gần nhau. Lạ cái là với từng đối tượng bạn các cấp thì mình cũng chơi theo từng kiểu theo từng tuổi.
    Mình yêu HN, đi đến đâu mình cũng nhớ về nó. Mình đã có cơ hội định cư ở nước ngoài nhưng từ bỏ vì HN có những người thân yêu máu mủ, có những kỷ niệm, có tuổi thơ của mình. Mình không ân hận về quyết định đấy. Thực tế HN giờ có những điều không đẹp, cách phục vụ, con người, lời ăn tiếng nói....nhưng nó là một phần thực tế.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,010 Được cảm ơn

Lý do đến thật lãng xẹt, cố viết cho khôi hài nhưng nó chẳng ý nghĩa gì, chẳng khác mấy câu "Chán như con gián" mà tụi trẻ thường nói..
    • 277 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

NHÃM!!!
    • 614 Bài viết

• 1,493 Được cảm ơn

Mấy lý do đưa ra đúng là vớ vẩn, chắc của mấy thím SV ở quê lên HN trọ học nên mới húng những thứ như thế
    Đầy gđ HN cổ chả bao giờ ăn Kem TT, bánh tôm Hồ Tây hay suốt ngày lê la mấy quán chè chén vỉa hè cả! Mà cũng khuyên dân DL chả nên thử mấy thứ kem TT toàn nước đá vừa đứng vừa ăn nhỏ đầy ra vỉa hè rất mất vệ sinh, bánh tôm Hồ tây thì là cái máy chém ăn chả ra gì. 2 địa điểm ăn mút trên đều có nguồn gốc mậu dịch từ thời bao cấp, chả có gì hay ho.
    Còn xe ôm nữ như trong hình sao chả bao giờ mình gặp ngoài đường thế nhỉ?

Mà bao nhiêu địa chỉ đáng nói về lịch sử, văn hóa HN thì ko thấy nhắc đến như Bảo tàng LS (Viễn đông Bác cổ xưa), Nhà hát lớn, cầu Long Biên, các chùa cổ, hồ sen và những con đường nhỏ chạy ven Hồ Tây....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhảm nhí và rất nhạt nhẽo!
    • 167 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Vãi hoa sữa, đầu đường nhà Hưng có trồng 1 cây, tới mùa nở bông thúi chịu hổng nổi, bà còn gởi đơn lên phường yêu cầu chặt bỏ
    Còn kem TT Hưng ra đó ăn 1 lần chán òm, kem gì mà chưa ăn hết mà chảy tùm lum, ở SG kem Bạch đằng ngon hơn gấp nhi26u lần
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,465 Bài viết

• 4,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khiếp, nhiều người khó tính quá!
    Mình lại thấy vui vui chứ
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Quán Thế Âm Bồ Tát
    • 367 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Yêu Hn vì đó là nhà, là quê, là những thói quen...!thích SG vì con ng thân thiện, cách làm dv văn minh, chuyên nghiệp!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 748 Bài viết

• 2,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến Hà Nội ăn bánh gai á ? Hay bánh gai là đặc sản Hà Nội mà bé giờ mình chả biết
    Beauty is a treasure but graciousness is priceless
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 150 Bài viết

• 1,438 Được cảm ơn

Nhảm nhí.

Bánh Tôm Hồ tây, kem Tràng tiền là những thứ ăn dở như hạch. Mấy cái món bánh chưng, bánh gai thì lại không phải là của Hà Nội. Phố Hàng Đào với chợ đêm là trung tâm bán đồ Tàu rẻ tiền. Chùa Một cột nhỏ như lỗ mũi chả có gì hay ngoài việc có 1 cái cột.
    Hoa sữa thơm nếu cả phố có 1-2 cây. Nhưng hiện nay có nhiều phố trồng nguyên 1 dãy hoa sữa, hắc kinh người.

Những lý do không ở lâu thì lại càng vớ vẩn. Nói chung bài này nhạt và nhảm của một thằng chả hiểu gì về Hà Nội, kiểu ở quê lên đi vài vòng viết về những gì Hà Nội có mà quê mình khôgn có.
    • 368 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BIEN-DONG Xem bài viết
    Vãi hoa sữa, đầu đường nhà Hưng có trồng 1 cây, tới mùa nở bông thúi chịu hổng nổi, bà còn gởi đơn lên phường yêu cầu chặt bỏ
    Còn kem TT Hưng ra đó ăn 1 lần chán òm, kem gì mà chưa ăn hết mà chảy tùm lum, ở SG kem Bạch đằng ngon hơn gấp nhi26u lần
    Đọc các com của bạn này luôn có cái giọng điệu bán thuốc cãi nhau, khơi mào cuộc chiến. Kiểu của bạn rất hay kích động mang tính vùng miền. Bác nào trên này không tỉnh cái là lại sa đà vào cái luận điệu của bạn này. Mong các bác tránh xa bạn này ra đừng để cho bạn ý có cơ hội chọc ngoáy. Nói gì thì mặc kệ. Nói chán tự thấy vô duyên.
    Và em làm trước
    Nói luôn bạn có nhảy cồ cồ lên thì tớ cũng khinh không thèm trả lời nên đừng mất công. Bạn có lập thêm nick khác hay có ai bênh bạn tớ cũng không đáp đâu để khỏi mất công làm những việc đó
    Chống spam: Đây chỉ là một góc nhìn hài hước thôi mà. Mình thấy cũng vui tuy chưa đầy đủ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 342 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olive_oyl Xem bài viết
    Đến Hà Nội ăn bánh gai á ? Hay bánh gai là đặc sản Hà Nội mà bé giờ mình chả biết
    Đúng rồi bánh gai có phải đặc sản Hn đâu nhưng có vẻ như người dân Hn rất thích ăn món này ,nhờ từ hồi bé tí thấy các bà các bác ở quán nước chè hay để loại bánh này lên trên .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 444 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Tưởng dư nào, chả có gì hot, lều báo càng ngày càng nguy hiểm :v
    Ngôn tình và các mẹ mê giai đẹp
    https://www.webtretho.com/forum/f115/...g-say-1875588/
    • 167 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bowlove Xem bài viết
    Nhảm nhí.

Bánh Tôm Hồ tây, kem Tràng tiền là những thứ ăn dở như hạch. Mấy cái món bánh chưng, bánh gai thì lại không phải là của Hà Nội. Phố Hàng Đào với chợ đêm là trung tâm bán đồ Tàu rẻ tiền. Chùa Một cột nhỏ như lỗ mũi chả có gì hay ngoài việc có 1 cái cột.
    Hoa sữa thơm nếu cả phố có 1-2 cây. Nhưng hiện nay có nhiều phố trồng nguyên 1 dãy hoa sữa, hắc kinh người.

Những lý do không ở lâu thì lại càng vớ vẩn. Nói chung bài này nhạt và nhảm của một thằng chả hiểu gì về Hà Nội, kiểu ở quê lên đi vài vòng viết về những gì Hà Nội có mà quê mình khôgn có.
    Hưng thấy chùa Một cột ở Thủ đức coi bộ đẹp sạch sẽ hơn
    Nói trước nha, Hưng có sao nói vậy hổng có vùng miền gì ở đây hết héng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 686 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Hưng so Kem Tràng Tiền với quán kem khác ở Sg đi Hưng - Kem Bạch Đằng được cái view chổ ngồi ah ....chứ kem dở òm thua nhiều chổ khác mà Hưng

Với Tui thì Kem Tràng Tiền là kem made in VN ngon nhì ....ngon nhất chưa có
    • ADZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 821 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kiếm kế sinh nhai, hi vọng đời con cháu khá hơn
    • 167 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotolangthang Xem bài viết
    Hưng so Kem Tràng Tiền với quán kem khác ở Sg đi Hưng - Kem Bạch Đằng được cái view chổ ngồi ah ....chứ kem dở òm thua nhiều chổ khác mà Hưng

Với Tui thì Kem Tràng Tiền là kem made in VN ngon nhì ....ngon nhất chưa có
    Kem BĐ nổi tiếng từ pre 75 rồi, ở đây có kem trái dừa ngon thôi rồi, lần nào nhỏ bạn ngoài ĐN vô cũng biểu Hưng dắt đi ăn kem BĐ, nó cũng nhận xét kem BĐ ngon hơn kem TT gấp nhiều lần, nó thì thích ăn kem trái dừa còn Hưng thích kem dâu (khi nhai trong miệng có dâu xay trong miếng kem luôn), lần nào đi ăn 2 đứa cũng quấc 2 ly mới đã thèm, thường Hưng ngồi trên lầu có bàn sát vách kiếng ngắm xe cộ qua lại. Còn bạn hỏi ở SG có kem nào ngoài kem BĐ ngon thì Hưng chưa khám phá ra, nghe nói cũng có nhiều mà Hưng thì chỉ trung thành với kem BĐ à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hưng thấy chùa Một cột ở Thủ đức coi bộ đẹp sạch sẽ hơn
    Nói trước nha, Hưng có sao nói vậy hổng có vùng miền gì ở đây hết héng
    Hiểu Hưng mà, thỉnh thoảng cũng phải có người như Hưng cho vui cửa vui nhà chứ...
    Chùa Một cột ở Thủ Đức, tới mùa cũng chặt chém kinh lắm đó Hưng, thái độ của mấy người giữ xe, cũng thấy ghét nữa...
    • 3,632 Bài viết

• 7,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    iem dự là sắp có chiến tranh vùng miền xảy ra!
    IMG_6883_zpsd1adae4c