TIN TÀI TRỢ.

Dàn khách mời cực khủng với Trấn Thành làm MC, đại gia Phan Thành, Ưng Hoàng Phúc,... đều đến chúc mừng ái nữ Minh Nhựa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,216 Bài viết

• 9,400 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caonguyen08 Xem bài viết
    Chỗ Gem này set thực đơn của nó 5 món (2 khai vi, 2 main, 1 dessert)đó bạn, làm kiểu fine dining nên số lượng món ít nhưng mỗi món nhìu bạn ạ khách ăn no chứ k bị đói.
    Đám cưới mình đãi ở Gem nên biết. Mình thì đặt thêm 1 món thành 6 món khách ăn no ứ hự.
    Theo kinh nghiệm mới đãi đám cưới 2 tháng nay thì thực đơn này bthuong thui nhé, ko mắc bằng mình đặt đâu, mà mình k phải đại gia, chỉ muốn đãi đàng hoàng cho khách.
    Báo chí phét 20 tỷ chắc tính luôn chiếc xe (????) hahaha.
    thực đơn chẳng ngon bạn à, tráng miệng lại là bánh chứ ko đa dạng như có cả trái cây, bánh flan/rau câu hoặc là mochi cho đỡ ngán

tiền hoa cũng 700tr

p/s: tò mò tí, đám cưới của bạn có yêu cầu dress code ko? mình dị mấy đám bắt mặc màu trắng đen thấy xui xui sao đó.
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

<small style="font-weight:bold;">
    </small> thực đơn chẳng ngon bạn à, tráng miệng lại là bánh chứ ko đa dạng như có cả trái cây, bánh flan/rau câu hoặc là mochi cho đỡ ngán

tiền hoa cũng 700tr

p/s: tò mò tí, đám cưới của bạn có yêu cầu dress code ko? mình dị mấy đám bắt mặc màu trắng đen thấy xui xui sao đó.
    Mình đãi chú trọng thực đơn để ko bị mang tiếng đãi chổ sang mà ăn k ra gì. Nghe feedback thì ai ăn cũng thấy ngon miệng. Công nhận là mình đảo mấy vòng thì thấy khách ăn hết. Không bỏ. Đám mình 30 bàn thôi nên gọn, ấm cúng, kiểm soát được tình hình. Lúc mình đặt thì đồ ăn khoảng 1tr8+5%+10%= hơn 2tr+ 300k tiền nước (hình như cũng phải +5%+10% nữa) -&gt; giá mùa hè có thể khác nhưng k thể nào bây giờ gấp đôi hehe. Có đặt món chay riêng. Ở đây charge thêm tiền đem rượu vào. 

Tiền hoa trang trí hơn 100tr (mình thấy nhìu tiền rồi hixhix, so với mọi người đãi ở đây thì vài trăm triệu tiền hoa). Ngoài ra chỗ này bắt trả thêm MC và nhạc nữa. Nên mình mướn MC và ban nhạc.
    Nói chung Gem cũng là cổ máy kiếm tiền, gì cũng chém đc. Mình đặt gấp quá nên ko nhìu lựa chọn nhà hàng, mà đi xem ngày tốt thì đâu đâu cũng full rồi. Chứ mình cũng k dám bon chen với đại gia. 

Ở Gem hok có ra quy định dress code giống mấy bạn đại gia này đãi tiệc. Mình cũng chẳng quy định, sợ khách chửi hahaha. Mọi người ăn mặc lịch sự với mình là ổn. 
    Hôm nọ đi đám cưới ở Sheraton với Intercon chẳng hỉu CDCR chọn sao mà ăn món nào mình cũng bỏ nửa. Tiền menu cũng đắt, thấy tội dùm CDCR. 
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,216 Bài viết

• 9,400 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caonguyen08 Xem bài viết
    Lúc mình đặt thì đồ ăn khoảng 1tr8+5%+10%= hơn 2tr+ 300k tiền nước (hình như cũng phải +5%+10% nữa)
    woa, ở GEM tiệc rẻ vậy sao? giá này còn rẻ hơn dưới thủ đức. bạn post thực đơn tiệc cưới của bạn tham khảo với. tháng sau m cũng cần đãi tiệc, đang tính chọn Hoàng Yến buffet, bữa mời khách ở buffet D'Maris Q2 mọi người chê quá chừng.
    gia đình m có đãi mấy tiệc cưới ở SG, bàn thấp nhất cũng 5tr mà ăn dở lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,546 Bài viết

• 8,337 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    woa, ở GEM tiệc rẻ vậy sao? giá này còn rẻ hơn dưới thủ đức. bạn post thực đơn tiệc cưới của bạn tham khảo với. tháng sau m cũng cần đãi tiệc, đang tính chọn Hoàng Yến buffet, bữa mời khách ở buffet D'Maris Q2 mọi người chê quá chừng.
    năm ngoái mình đi ăn buffet tối ở D'maris Cộng Hòa, giảm giá rồi mà hơn 500k/kh. Chưa bao giờ mình ăn buffet chỗ nào mà mình thấy dở như chỗ này, ngay cả món súp là dễ ăn nhất mà mình còn thấy cực tệ, tôm thẻ nhỏ, loe ngoe vài con. Dc cái tháp chocolate con mình mê thôi, ăn xong về 2vc đều bị đói mới ghê. buffet Hoàng Yến thì gần đây mới đi chỗ Aeon, đông nghẹt. Nhiều người khen ăn ngon, chồng mình cũng khen. mà ăn chỗ aeon xong, cả nhà mình đều thấy dở, ox mình cũng chê dở( trong khi trc đó ox mình khen buffet Hoàng Yến ở SVH). bạn nên cân nhắc thêm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me_kuTin
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,546 Bài viết

• 8,337 Được cảm ơn

đãi tiệc thì mình thấy làng nướng Nam Bộ ăn ngon. 3 ce đãi tiệc cưới chỗ này, giá phải chăng mà ai cũng khen ngon. e út mình thì đãi ở Happy Gold giá vừa phải, ăn cũng ok. mà mình thấy phòng hơi bí

• 6,216 Bài viết

• 9,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kuTin Xem bài viết
    . buffet Hoàng Yến thì gần đây mới đi chỗ Aeon, đông nghẹt.
    nhà m hay ăn buffet HY ở Mê linh tower Q1, bên này giá mềm, thức ăn cũng ngon nữa.
    D'maris làm ra vẻ màu mè hoành tráng nhưng ăn dở hơn buffet sáng miễn phí ở các resort nữa, 1 vé cũng hơn 500k.
    • 72 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

@teddy: giá này là tính trên đầu người nàng ơi. Chứ ko phải theo 1 bàn.
    Mấy chỗ như GEM thường tính giá cho từng khách chứ không như mấy chỗ chuyên tiệc cưới khác.
    Chứ rẻ như bạn nói (rẻ hơn cả Thủ Đức) chắc hơn nửa cái dân SG nhào vào GEM mà làm tiệc rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanhdoll
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,228 Bài viết

• 9,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái ông Minh nhựa này lấy 2 bà vợ giống nhau ghê luôn. Sau này bà thứ 2 bơm cái má phồng phồng lên trông mới khác bà đầu một chút. Gout gái của ổng là mặt Vline cằm nhọn mắt to hay là do mấy bả đi phẫu thuật thẩm mỹ cùng 1 khuôn đúc ra?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,504 Bài viết

• 35,255 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tôi cũng vote cho gem nhé. Hông bít đầu bếp có hay đổi không chứ hồi tôi thi thoảng ăn thì ngon.

Đãi tiệc cưới trừ mí thèng caravelle, sheraton ra. Legend cũng không ngon, khách ăn thường bỏ mứa.
    Parkhyatt ngon. Rất tuyệt.

Lâu ròii k ghé gem. Có xập xệ đi không nhỉ .

Tôi k thích buffet mà đang nghĩ có nên ghé đó ăn buffet thử không.

Ah ai mê ăn ngon mà món tây thì thử ghé parkhyatt ăn sáng 1 lần đi. Rất đáng thử 1 lần. Giá tầm 1tr thì phải nếu khách ngoài vào ăn. Tôi mê cực kỳ mê ăn sáng ở đây luônnnnn.

Ah mà tới đó đừng ăn mì quảng. Dở nhất việt nam
    • 6,216 Bài viết

• 9,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhdoll Xem bài viết
    @teddy: giá này là tính trên đầu người nàng ơi.
    nếu tính trên đầu người thì cũng đâu tốn tới 20 tỷ. đám cưới hoành tráng mà chụp hình thấy cô dâu chú rể chìm lỉm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Ah ai mê ăn ngon mà món tây thì thử ghé parkhyatt ăn sáng 1 lần đi. Rất đáng thử 1 lần. Giá tầm 1tr thì phải nếu khách ngoài vào ăn
    bà đi ăn món Tây thì dĩ nhiên món Việt dở là đúng rồi. khách của tui toàn người lớn chỉ ăn món việt thôi, ko thích tây, hàn, nhật gì cả
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,246 Bài viết

• 11,549 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Tôi cũng vote cho gem nhé. Hông bít đầu bếp có hay đổi không chứ hồi tôi thi thoảng ăn thì ngon.

Đãi tiệc cưới trừ mí thèng caravelle, sheraton ra. Legend cũng không ngon, khách ăn thường bỏ mứa.
    Parkhyatt ngon. Rất tuyệt.

Lâu ròii k ghé gem. Có xập xệ đi không nhỉ .

Tôi k thích buffet mà đang nghĩ có nên ghé đó ăn buffet thử không.

Ah ai mê ăn ngon mà món tây thì thử ghé parkhyatt ăn sáng 1 lần đi. Rất đáng thử 1 lần. Giá tầm 1tr thì phải nếu khách ngoài vào ăn. Tôi mê cực kỳ mê ăn sáng ở đây luônnnnn.

Lâu là bao lâu. 2018 tôi qua ăn tối bên Gem là thấy dở rồi. Thôi đừng. Vào Park Hyatt cho lành. Mà bên Park Hyatt ăn tối không gặp các bác cán bộ vào nói chuyện oang oang từ đầu phố đến cuối phố bao giờ, chứ lần cuối tôi ăn bên Gem bị cảnh cả quán có 3 bàn mà cuối cùng tôi phải ra ngoài vườn ngồi cho đỡ ồn. Sợ nhắm.

Tối vào Park Hyatt hãy ăn mì lobster, highly recommend hê hê.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,246 Bài viết

• 11,549 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tránh loãng topic: chị vợ hai anh Minh Nhựa bị bóc photoshop ảnh vào ảnh con bé hot instagramer người Úc, xem trên kênh14 chúng nó so sánh ảnh bản gốc với ảnh chị í photoshop chị í vào mà chết cười =)))
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,771 Bài viết

• 14,483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,852 Bài viết

• 7,040 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lillov Xem bài viết
    Tránh loãng topic: chị vợ hai anh Minh Nhựa bị bóc photoshop ảnh vào ảnh con bé hot instagramer người Úc, xem trên kênh14 chúng nó so sánh ảnh bản gốc với ảnh chị í photoshop chị í vào mà chết cười =)))
    Cái ảnh này là mắc cười nhất trong đám ảnh cắt ghép đó Vợ đại gia cũng có sở thích lạ lùng thiệt
    cqC9ljIg2mKLjtUPmQOERI9vcrdFJBWtlmIxbfUL7enV1uvK9_5Cbn0xMu_qPFLEMXrr3mO8990BZjRymFJvMuS7gKWoFw
    • 576 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Caravelle dở kinh khủng. Mình trước có việc nên mua thẻ của nó để lấy 2 đêm nghỉ. Xong ăn buffet sẽ giảm 50% còn khoảng 800k có thuế mà thật ăn không nổi. Ngán ngẩm đi về. Còn không bằng Pizza 4P nữa.
    19 Forever
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,546 Bài viết

• 8,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo06 Xem bài viết
    Cái ảnh này là mắc cười nhất trong đám ảnh cắt ghép đó Vợ đại gia cũng có sở thích lạ lùng thiệt
    cqC9ljIg2mKLjtUPmQOERI9vcrdFJBWtlmIxbfUL7enV1uvK9_5Cbn0xMu_qPFLEMXrr3mO8990BZjRymFJvMuS7gKWoFw
    tấm hồ bơi mới vui bà

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,216 Bài viết

• 9,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Cũng liên quan topic tí: thiệt chứ bạn này giàu mà nhìn phèn ghê ~ Chả thấy có "khí chất" đại gia gì cả.
    giàu sổi, giàu mánh mun buôn bán giang hồ chứ có phải là dân gốc trí thức đâu, con cái ko đầu tư học hành mà lại ăn chơi kiểu C$ người ta theo chỉ vì $

đến vợ Chính Chu còn bày vẽ đủ trò cười dở hơi thì các mẹ bỏ qua cho vợ Minh Nhựa đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,852 Bài viết

• 7,040 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kuTin Xem bài viết
    Cái hồ bơi cũng vui nhưng cái này bà nhìn vô mấy cái chân ghế là thấy cái ghế nó như lơ lững á!

Vợ đại gia mà zui ha! Tưởng mấy em ko có điều kiện thèm danh tiếng mới sống ảo ai dè giàu cũng đua đòi y chang lại còn bệnh ngộ chữ nữa, cóp nhặt viết giông viết dài khẩu hiệu, châm ngôn, danh ngôn, phụ nữ phải thế lọ thế chai

Thôi tiện thế lấy về cho mọi người xem giải trí phết Chắc là ko chỉ đi lượm hình của cô người Úc này ko đâu, mà còn lượm nhưng nơi khác nữa.

Hồ bơi của bà ấy như có cá mập ở dưới vậy
    EYyUFqLY_zvE5uHqAMQxDFKBhQAMnegpsvlLmi4jUY_1lY8jwxiMgJO2RhqB06_0mFjH0RTLHq0OrlmeChh-IoDjAagfGO9uMKaj5McgR3GwTgvXRf5rNZ2BfQYUPQsECOAVzqq1if0_LhJJwrE6Ki_gmQhIlGZ5w-MSr6YY7xmg6adnIw2FfhFCUQ
    TvKmvepX6not3VQtCR3I0BBf9dbkc0IE-mYOjsqIGAHhZDSFUUTM7ISuu3hkDkBMPU02AULDj8Jeye8PBzYX5KnqXYLUrQyD3-SjX7PG0IB3UC3vvjWvgoOKxegzze4zkbq7nBTf-jU8xFwegDNwxdKC6KvZFBXkGQpw337VlqbWneUwIqg5UDCQuJIg
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,228 Bài viết

• 9,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống ảo như mấy bé tin sinh năm 2005-2006 vậy
    • 680 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Thực ra quan điểm mỗi người mỗi khác. TV kiểu con nhà trâm anh thế phiệt, có học có gốc nên kiểu công tử cớm nắng. Nhưng cũng ko hẳn theo số đông thế hệ 8x, 9x bây giờ là phải xăm trổ, gym giếc 8 múi.

Về tiền bạc thì ko biết nhà TV hay MN ai nhiều hơn nhưng MN đang nhiều tiền như thế mà nhìn vẫn bửn bửn. Mà đội MN, Cường $ chả biết du học trời tây nào nhưng viết cap hay viết tiếng Anh, chắc muốn bắt kịp với hội rich kids quốc tế. Nhưng bọn nó bắn tiếng Anh như gió khi đi nước ngoài chứ ko biết trình của 2 ông rich kids siêu xe như nào? Còn về trình độ kinh doanh thì mọi người đều biết Cường $ là gà con núp cánh mẹ rồi.
    Nhựa cũng vại thui khác gì đâu, má của ổng giỏi