TIN TÀI TRỢ.

Đàm Vĩnh Hưng sẽ bị xử phạt vụ hóa trang "bác sĩ Cát Tường"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Đàm Vĩnh Hưng sẽ bị xử phạt vụ hóa trang "bác sĩ Cát Tường"

15:01:27 05/11/2013
    embed-btn
    chia-se-fb

Theo Vietnamnet

Cục Nghệ thuật biểu diễn đang thu thập các tài liệu, bài viết phản ánh về việc Đàm Vĩnh Hưng đã đóng giả làm bác sĩ Cát Tường trong dịp lễ Halloween vừa qua.

"Ngày mai (6/11) Cục Nghệ thuật biểu diễn sẽ ra quyết định xử lý ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng vì liên quan tới lối hành xử thiếu văn hóa, vi phạm đạo đức nghề nghiệp", ông Nguyễn Đăng Chương, Cục trưởng Cục nghệ thuật biểu diễn cho biết.
    Theo lãnh đạo Cục này, dù ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng không vi phạm trong lĩnh vực biểu diễn nhưng hành động thiếu văn hóa của ca sĩ này ảnh hưởng rất nhiều tới công chúng, gia đình nạn nhân. Điều này là không thể chấp nhận được.
    dam-vinh-hung-se-bi-xu-phat-vu-hoa-trang-bac-si-cat-tuong
    "Trước khi đưa ra một quyết định nào đó, Cục phải đắn đo rất nhiều bởi nó là sinh mệnh và uy tín của nghệ sĩ. Tuy nhiên, nếu vì uy tín, danh dự của một người mà để đời sống nghệ thuật ảnh hưởng xấu đến nhân cách đạo đức, nhận thức giới trẻ là điều không nên.
    Phải ngăn chặn, dù ảnh hưởng đến con người đó, để đời sống biểu diễn lành mạnh, và định hướng khán giả tới những giá trị Chân - Thiện - Mỹ của nghệ thuật", ông Chương nói.
    Ông Phan Đình Tân, người phát ngôn Bộ VH TT&DL cũng cho biết, Bộ cũng sẽ thu thập tài liệu chứng cứ để làm rõ, ai vi phạm tới đâu sẽ xử lý tới đó.
    Trước đó, như đã đưa tin, trong lễ Halloween diễn ra vào cuối tuần trước, ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng đã có một hành động phản cảm là giả làm bác sĩ Cát Tường cầm tai nghe đi trêu chọc mọi người trong lễ hội.
    Hành động này đã gây bức xúc cho dư luận. Bị dư luận lên án, Đàm Vĩnh Hưng lại phản ứng lại một cách vô cảm rằng đây là lễ hội hóa trang, ai muốn làm gì thì làm bản thân anh cũng không để ý lắm, chỉ thấy mọi người đưa cho chiếc áo, thấy vui vui thì anh mặc.

http:///star/dam-vinh-hung-se-bi-xu-...5025629862.chn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Làm vài cú "tát" thế này cho Đờ tỉnh ra..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 673 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Nhìn hình ảnh, hành động phản cảm của thím Đ khi khoác trên mình bộ blu trắng mình lại cứ liên tưởng đến đây như là hình ảnh đại diện của những ''lương y như từ mẫu'' trong ngành y tế hiện nay.
    Rất nhiều người trong số họ cũng đang xem mạng sống bệnh nhân như trò đùa mà không hề mảy may suy tính đến hậu quả từ việc làm của mình.
    Sự tha hóa của xã hội làm cho nhân cách và hành động của con người càng trở nên đáng sợ.
    Các ca sĩ, diễn viên trong giới sô chậu đua nhau nổi phềnh lên bằng những scandal, bằng những trò lố.
    Quan chức địa vị này, giáo sư cương vị kia thì rặt một bè dùng tiền mua danh. Khi mua được cái danh ấy rồi thì làm mọi việc bất chấp tất cả để kiếm đồng tiền bù vào số đã bỏ ra mua danh và sau đó là vơ là vét cho đầy túi tham...
    Bởi vì cuộc sống lắm bon chen
    Xoay vần nặng gánh những ưu phiền
    Toan tính áo cơm những triền miên
    Em đành tạm gác ''văn thơ'' lại
    Buông bút chen chân kiếm chữ ''tiền''.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,306 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

Số của Đàm Vĩnh Hưng năm nay đen. Mà năm ngoái cũng bị phạt 1 lần rồi !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Haizzz, Đàm Vĩnh Hưng hát hay thật, nghe nhạc thì thấy hay mà hổng biết trong cái đầu anh này nghĩ giừ nữa, làm người nổi tiếng làm gì thì cũng nên suy xét cho kỹ chứ. Chán anh này quá.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,177 Bài viết

• 6,098 Được cảm ơn

Cục vô duyên bỏ cha. Các ông ko quy định cụ thể hành vi nào là vi phạm văn hoá hành vi nào vi phạm đạo đức. Thích thì đè người ta ra phạt. Mồm cửa quan có gang có thép chứ ko có quy tắc pháp luật gì hết ráo
    • 1,457 Bài viết

• 5,007 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Loved-by-you Xem bài viết
    Cục vô duyên bỏ cha. Các ông ko quy định cụ thể hành vi nào là vi phạm văn hoá hành vi nào vi phạm đạo đức. Thích thì đè người ta ra phạt. Mồm cửa quan có gang có thép chứ ko có quy tắc pháp luật gì hết ráo
    Chuẩn luôn, càng ngày bọn này càng lộ cái ngu, về tình thì thằng đờm sai b m, dư luận người ta tự khắc xử lí nó, các ông cứ thấy dân kêu cái gì là lại bắt đầu lao vào vá víu cái ý, mà càng sửa càng lộ cái ngu
    Ta đợi em và mùa thu cũng đợi
    Em giấu em sau nụ cười chợt vội
    Ta giấu ta - mưa lá ngang lời
    Có điều gì em mím ở vành môi
    Vành môi mảnh như trăng chiều cả thẹn

Ta buông rèm đêm, em đừng níu nắng
    Đừng thả giọt lòng
    lơ lửng
    hóa heo may…

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 54 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong dịp lễ hóa trang Halloween thì người tham dự được tự do về quần áo và hóa trang.

Cái tiêu chuẩn, quy định cụ thể của cục nào hay bộ nào mà mang đi đánh giá chuyện này là "thiếu văn hóa" với lại "vi phạm đạo đức nghề nghiệp" ? thích là phạt à ? Dùng luật rừng à ?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 442 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Hành động của bạn Đàm là phản cảm, hành động của Cục còn phản cảm hơn gấp bội.

Sắp đến ngày các cán bộ cục đi chui gầm giường nhà người ta và tự cho mình cái quyền cấm đoán xử phạt bất cứ cái gì họ muốn.
    We are MFEO
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,350 Bài viết

• 3,890 Được cảm ơn

VN quả là một đất nước kỳ lạ. Các cơ quan quản lý không bao giờ làm hết trách nhiệm của mình mà cứ chạy theo dư luận để xử lý, trong khi chế tài xử lý vừa thiếu, vừa yếu
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 29 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bác nói chính xác. Nhưng em dự là bác cũng sẽ bị ném đá cho coi haha. Trên VNexpress 71% coi là phản cảm bác nhé =)) Bản thân em thì em thấy Halloween họ hóa trang kiểu gì kệ họ. Cái gì hot đem ra hóa trang càng vui chứ sao =))

Trích dẫn Nguyên văn bởi testuser Xem bài viết
    Trong dịp lễ hóa trang Halloween thì người tham dự được tự do về quần áo và hóa trang.

Cái tiêu chuẩn, quy định cụ thể của cục nào hay bộ nào mà mang đi đánh giá chuyện này là "thiếu văn hóa" với lại "vi phạm đạo đức nghề nghiệp" ? thích là phạt à ? Dùng luật rừng à ?
    • 9,096 Bài viết

• 28,526 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tội nghiệp Đ, nhận thức có hạn lại thêm tính tình bốc đồng nên suốt ngày dính phốt
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 1,651 Bài viết

• 9,394 Được cảm ơn

Phạt gì mà nhảm quá vậy trời!
    • 1,306 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

• 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Xử là hop tình hop ly
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom_tom Xem bài viết
    Bác nói chính xác. Nhưng em dự là bác cũng sẽ bị ném đá cho coi haha. Trên VNexpress 71% coi là phản cảm bác nhé =)) Bản thân em thì em thấy Halloween họ hóa trang kiểu gì kệ họ. Cái gì hot đem ra hóa trang càng vui chứ sao =))

Hoàn toàn đồng ý. bao nhiêu người hóa trang thành ma thành quỷ thì sao.

Cục ... rảnh quá
    H C Đào: Nhờ các bạn Việt Nam mua dùm trái cây, nông sản, ĐTDĐ, quần áo may sẵn, đồ chơi, đồ gia dụng SX tại Trung Quốc để chúng tôi có tiền mua tàu chiến, súng đạn đánh chiếm Hoàng Sa, Trường Sa của các bạn. Cảm ơn các bạn.
    • 2,274 Bài viết

• 5,983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cục với chả hòn, đúng là ....cục cứt !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 510 Bài viết

• 1,745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mr. Đờm này rửng mở quá. Toàn tai tiếng mang vào mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 735 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Cá nhân mình thấy Đàm làm chuyện này cũng không quá lố. Cái đồng chí đồng nghiệp gì viết bài báo để quá nhiều phán xét cá nhân vào, thấy hậm hực quá. Anh ta lôi bác sĩ Cát Tường thôi sao đồng chí viết bài lại lôi cái chuyện nỗi đau của gia đình nạn nhân, chả liên quan gì bởi anh chàng này có lôi nạn nhân vào đâu nhỉ, chỉ đề cập đến việc khám bệnh chung chung phải không? Và nó chỉ trong khuôn khổ lễ hội hóa trang tự do thôi mà.

Lại cái Cục... phân nữa chứ! Chắc phải ra một quy định, quy chế mới tinh để phạt cả lễ hội hóa trang nữa nhỉ? Con người trong cái Cục này ngày một thiếu tầm và sự tinh tế.
    cORX
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mà là thím Đàm có lẽ phải kiện lại Cục vì tội dùng ngôn từ có tính lăng mạ, dám nói là "thiếu văn hoá". Còn đứa viết bài báo này kể cũng khốn nạn và mất dạy, vì mượn gió bẻ măng, lôi kéo cả nỗi đau nhà chị H, trong khi... chả có gì liên quan

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6