Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đàm Vĩnh Hưng mua thiết bị chăm sóc cho trẻ sơ sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 541 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

Với cam kết luôn hết mình cứu giúp trẻ em nghèo có hoàn cảnh khó khăn tại VN, chiều 18/4, Mr. Đàm đã trao khoản tài trợ tổng trị giá 5.700 USD (khoảng hơn 120 triệu đồng) cho Bệnh viện Đa khoa Định Hóa, Thái Nguyên.
    dam-vinh-hung-01
    Các thiết bị gồm một đèn chiếu vàng da, hai giường sưởi sơ sinh và một bộ sát khuẩn, có thể cứu chữa mỗi năm 200 trẻ sinh non và các trẻ vừa sinh ra đã mắc các bệnh có nguy cơ tử vong như vàng da sơ sinh, suy hô hấp, nhiễm trùng.
    dam-vinh-hung-04
    Khoản tài trợ cho Bệnh viện huyện Định Hóa lần này nằm trong chuỗi hoạt động từ thiện của quỹ “Mr. Đàm & Em”.
    dam-vinh-hung-05
    "Kể từ khi thành lập quỹ Mr. Đàm & Em vào tháng 12/2010, Hưng cùng với các Mạnh thường quân đóng góp vào Quỹ đã liên tục tham gia các hoạt động trợ giúp trực tiếp cho các bệnh nhi nghèo tại nhiều nơi trên toàn quốc. Hưng rất vui mừng Quỹ đã tới được với tỉnh Thái Nguyên, đặc biệt là huyện Định Hóa, một huyện xa xôi nghèo khó của miền Bắc...".
    dam-vinh-hung-03
    "Quan trọng hơn, Hưng rất vui mừng thấy rằng quỹ có thể giúp đỡ các em nghèo theo một cách mới và hiệu quả. Bộ thiết bị sơ sinh mới này sẽ có khả năng giúp cứu chữa cho không chỉ một vài chục, một vài trăm em tại thời điểm hiện tại, mà cả nghìn em trong vòng 5 năm tới" - Đàm Vĩnh Hưng xúc động chia sẻ.
    dam-vinh-hung-02
    Giọng ca "Dạ khúc cho tình nhân" trầm ngâm trước giường sưởi của một em bé.
    dam-vinh-hung-06
    Các y bác sĩ bệnh viện đều háo hức trước sự có mặt của ca sĩ nổi tiếng.
    Đàm Vĩnh Hưng
    Tối cùng ngày, tại Trung tâm văn hóa thông tin tỉnh Thái Nguyên, trong đêm nhạc của mình, ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng trao trực tiếp các phần quà bằng tiền mặt (mỗi phần 1 triệu đồng) cho 15 em học sinh nghèo.
    dam-vinh-hung-11
    Mr. Đàm trao 20 phần quà khác cho PGĐ Sở Giáo dục Đào tạo tỉnh Thái Nguyên, để ông phân bổ lại cho những học sinh sinh viên nghèo khác của tỉnh.
    dam-vinh-hung-07
    Những đêm nhạc của Đàm Vĩnh Hưng đều được trích lại một phần tiền bán vé để góp vào quỹ từ thiện của anh.
    dam-vinh-hung-08
    Theo anh, đây là một cách để tri ân tình cảm khán giả dành cho mình.

Ảnh: Tuấn Anh

http://vnexpress.net/gl/van-hoa/guon...o-tre-so-sinh/
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 541 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

Dù anh thuộc giới tính nào

Dù có người yêu kẻ ghét giọng hát của anh

Dù " có thể " anh PR cho cá nhân anh .

Anh thật đáng yêu và đáng trân trọng :Rose:

Ước gì trên đời này có nhiều người như anh , cụ thể như anh . Đừng chung chung là " Bảo vệ môi trường " gì đấy .
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,984 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Sao anh DVH và MT ko làm Quỹ từ thiện nhỉ?
    • 1,597 Bài viết

• 1,409 Được cảm ơn

Mình cũng thích các sao PR bằng từ thiện như thế này cho các bé được nhờ còn hơn là PR bằng nhiều cách HOT khác nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,884 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Càng ngày càng thấy iu chú Đàm rồi đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 603 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Hoan hô Mr Đàm
    kamehameha
    • 869 Bài viết

• 1,107 Được cảm ơn

Mình cũng thích thế này:Rose:
    Yêu gia đình ta!
    • 1,309 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

làm những chuyện cần làm ! Ngọc Sơn cũng vậy ! Nhiều người ko ưa, nhưng mình thích 2 ca sỹ này !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,484 Bài viết

• 2,661 Được cảm ơn

Tưởng Ms Đàm mua cho mình chứ
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • 12,258 Bài viết

• 9,833 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclanhotay Xem bài viết
    Sao anh DVH và MT ko làm Quỹ từ thiện nhỉ?
    Có quỹ từ thiện :" Mr Đàm & Em" mà.
    An lạc - Tự tại

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 763 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao không nói mà làm hoặc nói ít làm nhiều: hết xảy, mỗi tội như vậy mình chả biết được những việc tốt họ làm để mà khen.
    Sao nói được làm được: như Ngọc Sơn, Đàm Vĩnh Hưng: dù mục đích là gì thì vẫn rất đáng quý.
    Sao không nói không làm: không khuyến khích nhưng dù sao còn đỡ ghét.
    Sao nói nhiều làm ít hoặc nói một đằng làm một nẻo: như kiểu cái chị chàng nude vì môi trường thì thật đáng cười.
    Những điều quý giá nhất đối với bạn thì hãy cất kỹ vào tim và giữ chìa khóa trong óc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 109 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Reihinous Xem bài viết
    Sao không nói mà làm hoặc nói ít làm nhiều: hết xảy, mỗi tội như vậy mình chả biết được những việc tốt họ làm để mà khen.
    Sao nói được làm được: như Ngọc Sơn, Đàm Vĩnh Hưng: dù mục đích là gì thì vẫn rất đáng quý.
    Sao không nói không làm: không khuyến khích nhưng dù sao còn đỡ ghét.
    Sao nói nhiều làm ít hoặc nói một đằng làm một nẻo: như kiểu cái chị chàng nude vì môi trường thì thật đáng cười.
    Chẳng có sao nào ở mục tô đậm trên cả bạn ơi...có một số mẹ bảo sao này sao kia làm từ thiện trong thầm lặng.. mình chả thấy đúng tí nào... thầm lặng gì mà báo chí đều biết để đưa tin và ảnh là sao này đang làm "thầm lặng"... nhưng nói chung là rất đáng tuyên dương những sao có nói có làm ....nếu ko có một cái tâm, một tấm lòng thì khó mà làm đựoc...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Một việc làm rất ý nghĩa! Mr Đàm này thế mà đc chứ nhỉ, đề nghị các sao khác noi theo!
    WE LOVE BA BÍCH
    • 3,271 Bài viết

• 8,110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tyty6_7 Xem bài viết
    Chẳng có sao nào ở mục tô đậm trên cả bạn ơi...có một số mẹ bảo sao này sao kia làm từ thiện trong thầm lặng.. mình chả thấy đúng tí nào... thầm lặng gì mà báo chí đều biết để đưa tin và ảnh là sao này đang làm "thầm lặng"... nhưng nói chung là rất đáng tuyên dương những sao có nói có làm ....nếu ko có một cái tâm, một tấm lòng thì khó mà làm đựoc...
    Trước đây mình biết có nhạc sĩ Thanh Tùng bảo trợ cho 1 nhà từ thiện nhưng thỏa thuận của ông là nếu thông tin ông bảo trợ lọt ra ngoài thì ông sẽ chấm dứt chương trình bảo trợ ấy .Vì vậy 1 thời gian rất dài thông tin ấy không được public . mình biết được do 1 lần vô tình nghe ông nói chuyện DT và con trai ông nói với mấy người có mặt ở đấy về thông tin này và yêu cầu không để lọt thông tin ra ngoài
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 109 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    Trước đây mình biết có nhạc sĩ Thanh Tùng bảo trợ cho 1 nhà từ thiện nhưng thỏa thuận của ông là nếu thông tin ông bảo trợ lọt ra ngoài thì ông sẽ chấm dứt chương trình bảo trợ ấy .Vì vậy 1 thời gian rất dài thông tin ấy không được public . mình biết được do 1 lần vô tình nghe ông nói chuyện DT và con trai ông nói với mấy người có mặt ở đấy về thông tin này và yêu cầu không để lọt thông tin ra ngoài

Mình cũng rất ngưỡng mộ việc làm từ thiện của Thanh Tùng... ý mình nói ở đây là các " Sao" ca sĩ, diễn viên, người mẫu đương thời ấy... mình chưa thấy bất cứ ai trong số họ làm việc từ thiện trong " thầm lặng " cả...nhưng mình vẫn rất ngưỡng mộ những người nói được làm được như DVH, MT, Ngọc Sơn và mình nghĩ chuyện đưa những việc làm có ích của các sao này lên mặt báo cũng là một điều hay ... khán giả của họ sẽ biết tới và có thể tham gia đóng góp vào quỹ từ thiện của họ....