Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

“Đại gia” Sài Gòn sắm trực thăng, tàu nghìn tỷ ra Hoàng Sa

• 6 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vmg Xem bài viết
    Làm nổi chứ yêu nước gì mà các chị hoan nghênh. Ngoài biển có giặc thì hải quân phải đi dẹp giặc, doanh nhân ra đó chết đi gánh gia đình ai lo, trở nên gánh nặng cho xã hội .. Vợ con mất nơi nương thân. Ai lại khuyến khích dân mình ra biển khi ngoài đó đang có giặc, lũ nhà báo vô nhân.
    Sao có mụ khùng thế này trời, cho dù là làm nổi thì hành vi này cũng đáng hoan nghênh. Đang căng thẳng ngoài Biển mà ông ấy ăn chơi sa đoạ trong bờ mới đáng lên án. Ai cũng có lúc phạm sai lầm, đặc biệt dân làm ăn thì rủi ro sai lầm càng nhiều nhưng làm được vậy không nhiều. Ở đời sao lại ganh ăn tức ở thế nhỉ, hix

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 471 Bài viết

• 2,175 Được cảm ơn

Chị tạp vụ cơ quan ngó bảng lương thấy PHẢI ủng hộ biển đảo 50k. Thắc mắc là sao lại làm vậy mà ko hỏi ý kiến xem tôi có đồng ý hay ko thì chị kế toán trưởng bảo nhiều chỗ còn thu cả một ngày lương cơ. Chị tạp vụ liền nhảy cẫng lên: thu tiền để làm đ** (đã kiểm duyệt) gì? chắc đ** (đã kiểm duyệt) gì chiến sĩ đã nhận được! Yêu nước theo kiểu bị cướp thế này thì tao dí l..(đã kiểm duyệt) thèm yêu nước nữa!. Ai ngờ chị kế toán trưởng phân trân trần: Ơ cái bà này, phải có tiền để còn đổ xăng cho tàu ta chạy lòng vòng ra rồi về chứ, có tiền thì mới đóng được tàu to cho Trung Quốc nó đâm va mà không làm sao chứ. Chị tạp vụ vẫn còn ấm ức: Quốc hội không cần ra nghị quyết về biển Đông nhưng sao chỗ nào cũng thấy âm thầm ra nghị quyết thu tiền vậy? Tiền vẫn thu mà biển đảo vẫn mất là sao? Tổ sư cái lũ bán nước (xin lỗi những người đang phải bán nước chè để kiếm sống nhé)

1625743_212526295615425_66423233_n
    • Une
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 118 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Cọp bên OS về :

- hay lại loằng ngoằng vay vốn, đầu tư. góp vốn, thế chấp với một mớ tàu cũ bãi rác nước ngoài nó nhờ đem đi vứt hộ? đợi vài năm nữa mới dám chắc.

- tàu này coi ảnh thì ko phải đóng mới phỏng ạ? khéo về buộc cả quanh cái ụ éo gì của anh Dũng thành bãi neo thì bỏ cụ

- cẩn thận với nhập tàu biển cũ, thảm hoạ môi trường đấy

dai-gia-sai-gon-1

-1. a Lâm nợ như chúa chổm khi nhảy vào BĐS cách đây mấy năm r

2. h anh ý quay quắt dc món tín dụng nên đem cái chiêu bài biển đảo yêu nước vào để vay tiền nghe nó thất đức lắm, vong mấy chiến sỹ hải quân năm xưa mà linh thì vật anh ý chết cmnr

3. tàu mới đóng trong nước nó đắt nên a ý mua tàu sắt vụn về kê giá, trốn thuế, cho dễ và rút lõi tiền nhanh hơn

4. tàu sắt mà đi đánh cá chỉ có lỗ sặc máu nên anh ý sẽ cù nhây và giãn nợ, lấy tiền đi làm việc khác như trả nợ, chung chi, ăn tiêu....

- cách đâu tầm 10 năm, nghe 2 vị anh hùng tiên phong của vinashin với Vn line chém về viễn cảnh ko xa cn đóng tàu và đội tàu vận tải biển Vn tung hoành khắp đại dương, thống trị đóng tàu thế giới mà em cũng nghĩ Vn lên thiên đường đến nơi

- Cái này có gì là táo bạo nhỉ? Lần trước ảnh lợi dụng cái mác Nhà Xã Hội để xoáy một khoản đáng kể tiền hỗ trợ Thuế của nhà nước rồi. Giờ thấy mùi hỗ trợ lãi suất 6%, tài trợ lên đến 95% giá trị tài sản, mỗi năm chỉ trả có nhõn 1%,... thì thử hỏi ngu éo gì mà không ăn gói hỗ trợ kia chứ.

- Kèo thơm phải chơi hàng độc, tự vác về một đống hàng không rõ giá vốn bi nhiêu về để được ăn tới 95% giá thành. Gói này quá ổn. Vốn có 1 đồng cơi thành 3, được tài trợ vay tới 2 đồng 9. Kèo này anh ấy làm sao mà không tâm huyết được

- Nhìn mấy cái Tàu đồng nát này mà bảo là hiện đại chống được mọi thể loại vòi rồng, đâm va thì quả thật Anh Lâm không hổ danh là Sinbab. À mà nghe nói nhà nước tài trợ 100% tiền bảo hiểm tàu, bao chìm. Do vậy nếu có chìm thì vẫn được bảo hiểm đền lại nguyên con mới toanh.

- Nợ lương nv , nợ tiền nhà thầu, nợ ngân hàng...ảnh nợ ngập đầu không có tiền trả, ở đó mà mua ụ nổi, mua máy bay

cách đây mấy tháng anh này cứ khoe với thầu phụ là khoảng giữa năm nay ảnh vay được gói 30k tỏi nên xỏ mũi khối nhà thầu làm không công, biếu luôn vật tư cho ảnh rồi
    thằng bạn làm cò con thôi mà ảnh thiếu hơn 1 tỏi trên 1 năm rồi chưa trả
    tin được anh này đâu

...
    • 1,773 Bài viết

• 6,853 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy báo viết vụ án Tân Trường Sanh, bác Lâm đã đền bù thiệt hại 40 triệu $ nên được giảm án từ tử hình xuống chung thân mà. Vẫn hóng thêm tin từ các mẹ
    • 825 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Thông tin hỗ loạn quá, không biết tin vào đâu nữa, nếu như lòng yêu nước được sử dụng để doanh nhân chiếm đoạt tài sản như bạn Une nói thì cái Chính Phủ VN đúng là thối nát (Xin lỗi nhưng nếu những điều trên là sự thật), dân đen có thể nhìn ra cái thủ đoạn đó, mà chả nhẽ toàn những con người đầu to mù hết sao ???
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có những tấm long quý lúc này rất cần thiết ạ !
    • vmg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 485 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chị meoxunghe với chị bình yên yên bình nếu có rảnh dạo một vòng cái topic này có khi vỡ ra khối chuyện đấy các chị ạ. Bài báo này rõ ràng là ủng hộ cái phong trào dân ra giữ đảo, em vẫn khẳng định một lần nữa bọn nào kêu dân thay quân ra giữ đảo thì bọn đó là bọn vô nhân.
    Nước mất thì nhà tan, nếu có giặc thì mốc mồm chứ làm thế nào mà có chị bảo em rằng không ra biển thì làm gì kiếm cơm, he he .
    *
    Các chị góp tiền góp gạo nhưng hải quân không có cái tông-đơ hớt tóc ấy thôi. He he, em đang nóng lòng nhận đá của hai chị. Mời hai chị.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • vmg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 485 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Cọp bên OS về :

- hay lại loằng ngoằng vay vốn, đầu tư. góp vốn, thế chấp với một mớ tàu cũ bãi rác nước ngoài nó nhờ đem đi vứt hộ? đợi vài năm nữa mới dám chắc.

- tàu này coi ảnh thì ko phải đóng mới phỏng ạ? khéo về buộc cả quanh cái ụ éo gì của anh Dũng thành bãi neo thì bỏ cụ

- cẩn thận với nhập tàu biển cũ, thảm hoạ môi trường đấy

dai-gia-sai-gon-1

-1. a Lâm nợ như chúa chổm khi nhảy vào BĐS cách đây mấy năm r

2. h anh ý quay quắt dc món tín dụng nên đem cái chiêu bài biển đảo yêu nước vào để vay tiền nghe nó thất đức lắm, vong mấy chiến sỹ hải quân năm xưa mà linh thì vật anh ý chết cmnr

3. tàu mới đóng trong nước nó đắt nên a ý mua tàu sắt vụn về kê giá, trốn thuế, cho dễ và rút lõi tiền nhanh hơn

4. tàu sắt mà đi đánh cá chỉ có lỗ sặc máu nên anh ý sẽ cù nhây và giãn nợ, lấy tiền đi làm việc khác như trả nợ, chung chi, ăn tiêu....

- cách đâu tầm 10 năm, nghe 2 vị anh hùng tiên phong của vinashin với Vn line chém về viễn cảnh ko xa cn đóng tàu và đội tàu vận tải biển Vn tung hoành khắp đại dương, thống trị đóng tàu thế giới mà em cũng nghĩ Vn lên thiên đường đến nơi

- Cái này có gì là táo bạo nhỉ? Lần trước ảnh lợi dụng cái mác Nhà Xã Hội để xoáy một khoản đáng kể tiền hỗ trợ Thuế của nhà nước rồi. Giờ thấy mùi hỗ trợ lãi suất 6%, tài trợ lên đến 95% giá trị tài sản, mỗi năm chỉ trả có nhõn 1%,... thì thử hỏi ngu éo gì mà không ăn gói hỗ trợ kia chứ.

- Kèo thơm phải chơi hàng độc, tự vác về một đống hàng không rõ giá vốn bi nhiêu về để được ăn tới 95% giá thành. Gói này quá ổn. Vốn có 1 đồng cơi thành 3, được tài trợ vay tới 2 đồng 9. Kèo này anh ấy làm sao mà không tâm huyết được

- Nhìn mấy cái Tàu đồng nát này mà bảo là hiện đại chống được mọi thể loại vòi rồng, đâm va thì quả thật Anh Lâm không hổ danh là Sinbab. À mà nghe nói nhà nước tài trợ 100% tiền bảo hiểm tàu, bao chìm. Do vậy nếu có chìm thì vẫn được bảo hiểm đền lại nguyên con mới toanh.

- Nợ lương nv , nợ tiền nhà thầu, nợ ngân hàng...ảnh nợ ngập đầu không có tiền trả, ở đó mà mua ụ nổi, mua máy bay

cách đây mấy tháng anh này cứ khoe với thầu phụ là khoảng giữa năm nay ảnh vay được gói 30k tỏi nên xỏ mũi khối nhà thầu làm không công, biếu luôn vật tư cho ảnh rồi
    thằng bạn làm cò con thôi mà ảnh thiếu hơn 1 tỏi trên 1 năm rồi chưa trả
    tin được anh này đâu

*
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxunghe Xem bài viết
    Sao có mụ khùng thế này trời, cho dù là làm nổi thì hành vi này cũng đáng hoan nghênh. Đang căng thẳng ngoài Biển mà ông ấy ăn chơi sa đoạ trong bờ mới đáng lên án. Ai cũng có lúc phạm sai lầm, đặc biệt dân làm ăn thì rủi ro sai lầm càng nhiều nhưng làm được vậy không nhiều. Ở đời sao lại ganh ăn tức ở thế nhỉ, hix
    • vmg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 485 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Em thấy chị bình yên đang online, em mạo muội hỏi chị nếu gia đình nhà chị mà là ngư dân thì lúc này chị có kêu chồng đi đánh cá không ạ?? hay là bảo chồng bỏ nghề chạy xe ôm ở đồng bằng bắc bộ ạ??
    Mà nhà chị bình yên đang làm cái nghề yên bình gì đấy ạ?? ý em hỏi là ngoài đời thực ấy ạ??

*
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyenyenbinh Xem bài viết
    Đây không phải là vấn đề mang chồng hay con gì ra làm bia đỡ đạn, đây là công việc của những người ngư dân, là công việc của họ, hằng ngày họ vẫn bám lấy biển, công việc của họ hàng ngày cũng đã là bỏ nhà bỏ con ra ngoài kia làm bia đỡ đạn rồi, nghề của họ là như vậy, cho dù có không có những thiết bị giá trị kia hỗ trợ thì họ cũng vẫn phải ra khơi bằng những con thuyền của họ, những con thuyền không giá trị và không chắc chắn bằng những con thuyền kia thôi, cũng giống như bây giờ bạn là một bác sĩ, sinh sống bằng nghề này, nhưng không có cơ sở vật chất, không có bệnh viện vì bạn bám lấy cái gì để sống, nói chung cái vấn đề này nó cũng chỉ là như thế thôi, mình cũng chỉ nói được đến như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,038 Bài viết

• 4,437 Được cảm ơn

Chị meoxunghe với chị bình yên yên bình nếu có rảnh dạo một vòng cái topic này có khi vỡ ra khối chuyện đấy các chị ạ. Bài báo này rõ ràng là ủng hộ cái phong trào dân ra giữ đảo, em vẫn khẳng định một lần nữa bọn nào kêu dân thay quân ra giữ đảo thì bọn đó là bọn vô nhân.
    Nước mất thì nhà tan, nếu có giặc thì mốc mồm chứ làm thế nào mà có chị bảo em rằng không ra biển thì làm gì kiếm cơm, he he .
    *
    Các chị góp tiền góp gạo nhưng hải quân không có cái tông-đơ hớt tóc ấy thôi. He he, em đang nóng lòng nhận đá của hai chị. Mời hai chị.
    Vô nhân cái gì hả bạn. Việc dân ta đánh bắt trên biển của ta cũng là một cách khẳng định chủ quyền. Nếu tôi không nhầm, đây cũng là một trong nhiều bằng chứng để đưa ra thế giới. Chính vì thế nhà nước mới phải hỗ trợ tàu thuyền cho ngư dân (mà đáng lẽ phải làm từ rất lâu rồi mới đúng)

Giờ bạn tưởng tượng bạn có ngôi nhà bỏ hoang không ngó ngàng tới, nếu thỉnh thoảng bạn qua đấy ở thì xác xuất bạn bị thằng khác nhày dù vào nó có thấp hơn chuyện bạn ko bao giờ bén mảng đến đấy không. Đừng nói là tôi có sổ đỏ nhé, sổ đỏ chả có nghĩa gì đâu nếu thằng nhảy dù vào nhà bạn nó to mồm hơn bạn, mạnh hơn bạn và nắm một chân trong tòa nhé

Và bạn có biết tại sao Trường sa trc kia ngoài bộ đội thì có chả ma nào đến ở, bây giờ nhà nước phải cho dân ra đây ở không?

Khuyến khích ngư dân bám biển là việc làm CỰC KỲ quan tlc này, là một cách khẳng định chủ quyền lãnh hải của mình. Và hãy đọc kỹ lại, khuyến khích ngư dân bám biển đánh cá, chứ chả có kêu gọi dân ra đảo giữ dảo thay mấy ông bộ đội cả. Bạn nên đọc lại cho kỹ. Cái đáng trách của nhà nc là nhiều vẫn đề khác, chứ ko phải cái vấn đề này.

btw, cho dù mục đích của anh doanh nhận này thế nào thì tôi cũng ủng hộ, nhà nc ko có tiền đầu tư, anh ta bỏ tiền ra, ngư dân có tàu đánh cá, nếu anh ta bán đc cá thì càng tốt chứ sao
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • vmg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 485 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Em offline luôn. he he
    • Une
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 118 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

[COLOR=#383838][FONT=helvetica]
    *
    Phải đăng nhập :
    Đề nghị mụ quote lại phải có bản quyền nghe
    • 48 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Lâu rồi mình không cmt ở đây, vì chắc còn bé quá, nên nhận được những cái gạch đá "sắc sảo" của các mẹ trên này, cảm thấy cứ buồn buồn, nhưng lần này vẫn mạo muội:
    - Có rất nhiều người cứ auto chửi, cứ cái gì gắn với chế độ là chửi. Các mẹ ở đây cũng đều là những người sắc sảo có thừa, thành ra, khi có định kiến, vạch lá tìm sâu rất dễ, biến cái mới chỉ là "có thể" thành một cái lập luận chắc chắn cũng rất dễ, thành ra quy chụp, bất biến đúng hay sai, nhưng như thế, nó cũng không khác lắm với cách cái thằng láng giềng nhà mình làm lắm lắm.
    - Một số mẹ nói rằng phải cho quân đội chứ không phải ngư dân ra bám biển: Các vùng biển mà chúng ta đang nói tới nó là cái chỗ chúng ta có "quyền chủ quyền", không phải là "chủ quyền", chúng mình chỉ có thể thực thi cái quyền đó bằng các hoạt động thể hiện quyền của mình, chứ không phải sai quân đội ra đánh nhau ở chỗ mình không có "sổ đỏ". Mình là người yêu cái đất nước này, yêu các bác các anh các chị các bạn ngư dân bám biển một cách máu thịt, mỗi lần nghe tin về thương vong, về hy sinh, thực sự rất đau lòng. Nhưng xin trả lời luôn, nếu mình là họ, là anh em vợ chồng của họ, mình sẽ vẫn làm cái việc mà mình muốn làm. Mình tin rằng, nếu bản thân mình không dám thực thi cái quyền của mình, thì không thể trông chờ vào người khác. Và mình cũng tin rằng, nếu mình có hy sinh, nó cũng không vô ích hay ngu ngốc.
    - Về nhân vật chính ở trong bài báo: Bất chấp toan tính, bất chấp quá khứ, bất chấp cả những câu nổ hơi quá đà, mình luôn tin tưởng rằng bác ý đã có bước đi khôn ngoan, khôn ở "lợi nhà" và ngoan ở "ích nước". Giữa rất nhiều canh bạc, ít nhất người ta đã chọn cái canh bạc mang lại một cái gì đó cho cái mảnh đất này. So với một ngày lương của mình, mình cảm thấy đó là một đóng góp đáng để trân trọng.
    Mình rất thích Webtretho vì ở đây mình được đọc rất nhiều chiều ý kiến, để góc nhìn của mình được rộng hơn, hiểu rằng có những chuyện mình nghĩ thế này nhưng chưa hẳn người khác đã nghĩ như vậy. Nhưng đôi khi, mình cảm thấy rất khó chịu (hoặc là ấm ức) vì cái kiểu ngụy biện: mày không ra gì ở chỗ này ắt ở chỗ khác mày cũng chẳng ra sao, thành ra phủ nhận tất cả nỗ lực của người khác, thành ra dập tắt tất cả những hy vọng muốn thay đổi một chút, thành ra làm mất hết niềm tin vào cái sự thay đổi. Chúng mình đang sống ở một cái chỗ đen tối, cứ như thế này, làm sao hy vọng mầm sáng sẽ xuất hiện một cách yên bình?
    "Có những ngày chỉ muốn trở về quê
    Nằm nghe gió rít qua hàng song cửa
    Nói với mẹ con không đi làm nữa
    Mẹ nuôi con đọc sách hết đời, nghe..."
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,933 Bài viết

• 3,204 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vongoclamvy Xem bài viết
    Hiện tại dự án Era của bác dân tình vẫn còn chửi bới là đồ lừa đảo đầy ra kìa.
    Em hóng vụ Era, đi xem thì thấy mật độ dân cư cao quá, nhưng so với giá thành thì chất lượng xây dựng cũng oki (em xem khu thương mại, ko mua vì balcon nhỏ xíu, em thích balcon trồng cây, trồng hoa cơ hehe). Lừa đảo như thế nào bác ơi? Có bé bạn đang quan tâm khu này nên hóng để 888

Chống spam: Loạt tàu trên ảnh chắc chỉ là hình minh họa thôi, chứ theo thiết kế thì phải có logo của Cty Đức Khải mà. Bác này chắc quen biết dữ lắm, khu tái định cư Bình Khánh Q2 cũng hoành tráng ko kém Q7, các block cứ gọi là san sát.
    Que sera sera......
    • Une
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 118 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Rì-bọt continue típ nghe :

dai-gia-sai-gon-1
    Đây là 45 con tàu đầu tiên (trong số 100 tàu) mua từ Hàn Quốc sẽ về Việt Nam vào cuối tháng 8 tới.

dai-gia-sai-gon-2
    sau khi về Việt Nam sẽ được sơn đúng màu và logo của công ty cổ phần Đức Khải

- Haizaaaaaa! Túm lại là vẫn ko tin được anh L hả các bác?
    Em tưởng sau bao năm gom tiền của những người lương thiện, giờ anh ấy cảm thấy cuối đời rồi ko cần tới tiền nữa nên trỗi dậy lòng yêu nước khi thằng Tàu nó ngang ngược chứ???
    Thôi cứ hy vọng... hy vọng ảnh đang yêu nước thiệt.

Em cứ thấy người ta nói bác ấy bỏ ra 1500 tỷ mua tàu cho ngư dân thì em khoái, chứ nào có biết ảnh đi vay tiền của nhà nước, của dân???

- Nói chung dân Lagi nó éo ưa gì cái anh L đó đâu.

- Còn về anh L thì thuộc loại thượng đội hạ đạp rồi. Anh này từ ngày được cải huấn trong Z30D thì đã hiểu được thế nào là giai cấp lãnh đạo, cho nên anh ấy rất biết thời thế để đục nước béo cò.

Vụ 100 cái tàu, 2 trực thăng, 1 ụ và 1.500 tỷ kia, nếu ảnh có tiền tự nhập thì cần quan tâm, có điều ảnh lại lợi dụng cái trò hỗ trợ của nhà nước, mang ngư dân ra làm mồi thì quá bất nhân.

Còn bác nào thắc mắc về thế nào là cơi giá rút tiền thì cứ nhìn vào tấm gương của các đồng chí DCD kê cái ụ nổi 83, tụi TCh 2 kê cái thiết bị lặn, tụi Vinash kê cái tàu HS,.... thì biết ngay thôi. 100 cái tàu này cũng thế. Có ngon thì tự bỏ tiền túi ra mà làm, giở trò lấy tiền của dân thì nói làm gì nữa.

- Cả năm nay ảnh ca bài hết tiền, bây giờ ảnh mà hô lên mang tiền túi đi mua tàu, máy bay..có nghĩa là anh đang nợ đìa ra, giờ này ảnh phải hát bài ca ""tôi là người đánh cá" để xoáy ít tiền về trả chứ. Coi như là ảnh còn có phương án giả nhợ, các chủ nhợ cũng hy vọng ảnh được chuẩn tấu thêm vụ này để có xiền, thôi đành cho ảnh khất thêm 1 thời gian nữa coi seo.

- (by OS)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tàu đánh cá cũ của HQ nó bán giá như cho không, thậm chí nó còn cho thêm tiền với những tàu quá nát nếu anh chịu kéo cái tàu đó ra khỏi nước nó, vì chi phí để hủy một cái tàu cá hết niên hạn sử dụng là rất tốn kém.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,094 Bài viết

• 17,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghi ngờ cái sự "yêu nước" này quá. Và trong sự vụ này có mùi thoang thoảng thoang thoảng Hoa Sen, Ụ nổi,... của Vinashin, Vinaline. Và những bác phê duyệt cho lòng "yêu nước" này cũng choén đc khơ khớ nhỉ. Nhìn hình mấy cái tàu kia mà bảo sẵn sàng đối phó với vòi rồng, lao đâm thì mình càng sinh nghi.
    There is a will, there is a way
    __________________________________________________ ____________________________________________
    1/6/2012 - B2: 86cm; 12.5kg - B1:105cm; 17kg 1/6/2013 - B2: 91cm; 15kg - B1: 110cm; 19kg
    1/6/2014 - B2:100cm; 16kg - B1:120cm; 22kg 1/6/2015 - B2: 106cm; 17.5kg - B1: 123cm; 24kg
    15/8/2015-B2: 107cm; 17kg - B1:125cm; 28kg 1/2/2016 - B2: 111cm; 19kg - B1: 128 cm; 29kg
    1/6/2016 - B2: 116cm; 19.5kg - B1: 130cm; 30kg 1/11/2016 - B2: 118cm; 19.5kg - B1: 131cm; 32kg
    • 177 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Vậy là:
    Đi đổ, chủ trả cho 1 khoản.
    VD của 5đ , bẩu 50 đ , được vay 40 đ (10% gói đấy nhe), bỏ túi ngon 45 đ .
    Đem về cấn NH vay thêm 30 đ nữa .
    Đánh đấm mèo quào vài cú rồi lăn ra đấy : "Mầy xiết cái đống ấy đi chứ tao làm ăn không nên nổi."
    Thế là thèng Toàn ăn cho hết nhóa .
    • 1,315 Bài viết

• 13,953 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ĐK hả,

Có vài người quen làm ở dự án của ĐK, thời buổi kinh kế khó khăn, nhân viên vào cty ảnh, ảnh trả lương khá cao nhưng mà ảnh chỉ trả mỗi tháng 5trieu, ai vip thì đc 7tr. Còn lại ảnh kiu để hỗ trợ cho công ty lúc khó khăn, khi nào có tiền về thì sẽ trả. Mấy đứa bạn mình mình cản hết lời, nhưng rồi cũng có đứa hết chỗ đành phải chiu vào làm. Làm rồi mới biết nó k giống ai, thiên hạ ra vô như cái chợ. Còn khoản tiền kia hả, ảnh có trả k hả, câu trả lời là có và tùy, nghĩa là tùy người ảnh sẽ trả tùy ý về số lượng vào tùy lúc. Công ty đó nói thiệt là đầm đìa.

Cho nên nghe tới Đức Khải, mình cười, giờ lại nghe tin này, mình cười ha ha ha.

Chắc lại kiếm cớ mafia khoản tiền của nhà nước, giúp một số cụ hô biến 1 chút ấy mà. Mother nhà chúng ló, vận nước đến nước này mà ...
    • 423 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị Single nói đúng nè.
    Mình có quen vài người bạn HQ, thời điểm khoảng 2009 lúc ĐK mới nhảy sang lĩnh vực BĐS chèo kéo về làm cho ảnh, bạn mình đang làm cho cty HQ lương tầm 5000-6000$, ảnh kêu sang đây tao trả 9000$, vài tháng sau gặp lại hỏi công việc thế nào ai cũng lắc đầu hết, chỉ có 1 anh lúc đầu từ chối không sang làm thì nói tao may mắn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)