Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đại gia Lê Ân và vợ trẻ nhận giường đắt nhất thế giới

• 2 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 606 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau nửa năm đặt mua, đại gia Lê Ân đã chính thức sở hữu chiếc giường Hoàng gia được coi là đắt nhất thế giới, và duy nhất ở Việt Nam.

giuong-Hoang-gia-Anh-1-4004-1390788460
    Vợ chồng ông Lê Ân bên chiếc giường được cho là đắt nhất thế giới. Ảnh: Lin Ca

Tối 26/1, 2 người thợ của hãng sản xuất Savoir Beds (Anh) đã ráp hoàn chỉnh chiếc giường Royal Bed (giường Hoàng gia) cho ông Lê Ân ở Bà Rịa - Vũng Tàu. Chiếc giường được cho là đắt nhất thế giới này được chủ nhân đặt trong phòng trưng bày để du khách chiêm ngưỡng.

Giường Royal Bed có giá 175.000 USD, cộng thêm phí đóng gói 1.920 USD và tiền vận chuyển bằng máy bay 9.600 USD. Về đến Việt Nam, ông Lê Ân phải đóng thêm thuế nhập khẩu gần 1,5 tỷ đồng. Tổng cộng, chiếc giường có giá gần 6 tỷ đồng.

giuong-Hoang-gia-Anh-3919-1390788460
    Chiếc giường Hoàng gia có một không hai tại Việt Nam được lắp ráp hoàn chỉnh vào tối 26/1. Ảnh: Lin Ca

Chiếc giường này được tạo ra dựa trên thiết kế cho hoàng gia Anh giai đoạn 1640-1740. Phần màn treo quanh giường được thêu từ hơn 2.500 km sợi lụa bởi các thợ thủ công của nhãn hàng xa xỉ Hermes.

Đệm của giường là 32 kg lông đuôi ngựa Nam Mỹ được xé bằng tay và bọc trong len cashmere của Mông Cổ. Chất liệu này vừa chống nóng, vừa hút ẩm, lại đuổi được bọ. Theo thợ thủ công chính Jonathan Mason, ông và các thợ thủ công khác ở London đã phải mất 700 giờ để hoàn thành một chiếc Royal Bed.

giuong-Hoang-gia-Anh-2-9191-1390788460
    Phòng trưng bày giường Hoàng gia. Ảnh: Lin Ca

Theo Savoir Beds, hãng chỉ bán 60 chiếc giường loại này trên thế giới, để kỷ niệm 60 năm Nữ hoàng Anh Elizabeth tại vị.

http://ngoisao.net/tin-tuc/thoi-cuoc...i-2945687.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 608 Bài viết

• 6,561 Được cảm ơn

Khổ quá, bác có giường hoàng gia thì bác tự hưởng, 2 vợ chồng lên mà tự hú hí với nhau, việc gì mà cứ cái giường đi đến đâu là bác lại tung một bài báo đến đấy. Em chả quan tâm khỉ gì đến bác đâu nhưng giưong của bác tràn ngập mặt báo làm em mệt quá.

Mà vợ trẻ "trinh", giường xịn nhất bác, kiểu này mà vẫn không "lên" được thì chả trách ai được nữa nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 662 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

sao mua giường k để mà ngủ lại "trưng bày" thế ông đại gia???
    • 3,163 Bài viết

• 8,938 Được cảm ơn

Giường này mà mua những 6 tỷ ? đúng là tiền nhiều hóa điên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,690 Bài viết

• 1,409 Được cảm ơn

có khi giường cũ lên ko nổi nên đành mua cái giường xịn, xem có lên vs dc mất trinh ko ấy mà. 1 công đôi việc. Nhưng roài lực bất tòng tâm, chán quá đem triển lãm
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,199 Bài viết

• 3,874 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc 2 bác lắp giường về đây vừa lắp vừa bấm bụng cười. Trước giờ thiên hạ mua giường để ngủ, duy nhất ở VN mua giường về để trưng bày. Hài vãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 218 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Giường này chơi thú nhún tuyệt lắm nhỉ
    Tiền là giấy nhưng giấy không phải là tiền.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 898 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

cõ vợ sao già hơn tuổi
    quá vậy ?
    HƠN 200 SUẤT DẦU DỪA TẶNG MIỄN PHÍ ƯU TIÊN CHO THÀNH VIÊN CỦA WEBTRETHO,NHANH TAY ĐĂNG KÝ NHA...KV HCM VÀ PHỤ CẬN VUI LÒNG LIÊN LẠC ĐT 0902 .63.8910 ĐỂ ĐĂNG KÝ THÔNG TIN.
    CTRÌNH KÉO DÀI ĐẾN HẾT NGÀY 28 /07 /2014
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...y-tam-1923405/
    image
    • 791 Bài viết

• 2,027 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giàu , chơi sang cũng tốt.
    Nhưng xây hẳn quả nhà lắp thêm cái biển : Phòng trưng bày Giường Hoàng gia Anh thì mình ko hiểu là phô trương, hay quảng cáo cho Tây, hay làm gì nữa. Chí có cảm giác : Lố

Mà ko khoa tương thì n.ta còn ko thấy vợ thì có ít tuổi nhưng ko trẻ, lại còn : Xấu
    Có tiền chơi sang mà gu thẩm mỹ dạng áo đỏ túi xanh: Trưởng giả ..
    giuong-Hoang-gia-Anh-2-9191-1390788460
    Tớ hứa, từ giờ ko oánh bạn
    • 7,444 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau nhiều ngầy gấp rút làm việc, hai chuyên gia người Anh đã lắp xong chiếc siêu giường 6 tỷ của đại gia Lê Ân.

giuong_2_1
    Vợ chồng đại gia Lê Ân đã thử chiếc siêu giường.
    Trao đổi với phóng viên, đại gia Lê Ân cho biết, do biết được ý định trưng bày chiếc siêu giường cho người dân xem dịp Tết Nguyên đán, hai kỹ sư được hãng sản xuất giường danh tiếng Savoir Beds (Anh) cử sang đã làm việc ngày đêm, do vậy chiếc giường hoàn thành sớm hơn dự kiến.

guong_1
    Vợ chồng đại gia Lê Ân cùng hai kỹ sư người Anh.
    "Theo dự kiến của tôi, ngày 29/1 chiếc giường mới lắp ráp hoàn chỉnh và sẽ đưa vào Làng du lịch Chí Linh vào mồng 2 Tết để đón khách vào tham quan. Tuy nhiên, công việc này đã diễn ra sớm hơn 3 ngày", đại gia Lê Ân cho biết.

Để mua được chiếc giường đắt nhất thế giới này, đại gia 75 tuổi Lê Ân đã chuyển sang Anh 184.000 USD. Tiền thuế nhập khẩu chiếc siêu giường sẽ phải đóng là 1,45 tỷ đồng.

http://news.zing.vn/Dai-gia-Le-An-va...ost388274.html
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 209 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tưởng ông mua về nằm cho xứng tầm đại gia của ông chứ hóa ra lại để trưng bày. Khổ thân ông trọc phú. Đúng là điên.
    • 1,160 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai bác lắp giường chắc cười thầm:"Lão già có nhiều tiền mà bị khùng,tội nghiệp!"
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 336 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Không liên quan nhưng mà sao tôi dị ứng với nhữnng cụ nào già già bé bé mà chơi cả cây trắng thế ko biết? Sang đâu chả thấy chỉ thấy mẽ mẽ dê dê.....
    Mình giỏi thật .
    Chả hiểu gì mà vẫn làm xong.
    Làm xong mà vẫn chả hiểu gì.......

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,975 Bài viết

• 5,255 Được cảm ơn

Vậy đi ngủ thì không vào phòng ngủ mà phải ra phòng trưng bày giường à? Phòng trưng bày giường có nhà vệ sinh không hay nửa đêm dậy đi vệ sinh thì ra vườn đây? Vợ bác mới giàu thì áo đỏ túi xanh còn có lý chứ bác giàu bao lâu rồi mà còn ngủ như các cụ quê em nằm phản cạnh chỗ uống chè tiếp khách thế nhỉ?
    • 942 Bài viết

• 1,594 Được cảm ơn

Trưng bày rồi
    ....không biết sau bác ý có tính cho thuê theo giờ không nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hết thuốc chữa rồi
    :RollingEy:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 392 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Quả này em thấy còn hài hơn Gặp Nhau Cuối Năm nữa. Giường đem trưng bày. Giời ạ.
    Ko thấy ngưỡng mộ sự giàu sang của bác mà chỉ thấy ngưỡng mộ cái sự hâm ko hề nhẹ của bác.

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

các chị ghen-tỵ, khiến tôi rất phiền lòng.
    Anh Ân hói bạn tôi, riêng mua cái gường, đã cúng cho nhà nước 1 tỉ 5, số tiền 10 đời bần nông ko đóng góp đc. và tiền đó, có thể xây viện xây trường đó.. thứ các chị vẫn lải-nhải.
    Ổng mua có nằm nhún hay đốt bỏ, hay đưa vợ trẻ lên đá mềnh màng máng, chả liên quan gì đến ai haha.

Lê ÂN đại gia, hãy nhận của tôi 1 lạy:

Pic_035
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

giá mà xứ này có thêm nhiều lê Ân, các chị ạ, những cong người như đại gia Ân hói mới làm lên lịch sử, ko phải nũ bần nông lúc nào cũng gato và đói thối mồm haha
    • 1,975 Bài viết

• 5,255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSONSONNU8 Xem bài viết
    các chị ghen-tỵ, khiến tôi rất phiền lòng.
    Anh Ân hói bạn tôi, riêng mua cái gường, đã cúng cho nhà nước 1 tỉ 5, số tiền 10 đời bần nông ko đóng góp đc. và tiền đó, có thể xây viện xây trường đó.. thứ các chị vẫn lải-nhải.
    Ổng mua có nằm nhún hay đốt bỏ, hay đưa vợ trẻ lên đá mềnh màng máng, chả liên quan gì đến ai haha.
    Ngủ phòng trưng bày đêm ra sân đi vệ sinh sáng ra giếng đánh răng rửa mặt thì đáng ghen tỵ hở? Ghen kiểu đoá thì iem chọn đám hippie mà ghen, ít nhất chúng nó còn được đi vòng quanh thế giới.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5