TIN TÀI TRỢ.

Đà Nẵng: Bé 5 tuổi bị cô đòn roi tím khắp người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 921 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,968 Được cảm ơn

Bé Trần Phước Khoa (SN 2007), lớp nhỡ 1, Trường mầm non Tuổi Thơ bị cô giáo phạt đòn với những vết thâm tím khắp người.

Sáng nay (ngày 15/3), Trường mầm non Tuổi Thơ, quận Hải Châu, Đà Nẵng đã tạm đình chỉ công tác đối với cô giáo Nguyễn Thị Xuân Trang vì hành vi đánh học sinh bầm tím người.

Trước đó, vào ngày 13/3, sau khi đón con ở trường về, anh Trần Phước Minh Triết (SN 1977) trú quận Sơn Trà tắm cho con là cháu Trần Phước Khoa lớp nhỡ 1, Trường mầm non Tuổi Thơ, thì phát hiện trên người con có nhiều vết bầm tím khác thường. Gặng hỏi, cháu Khoa mới lí nhí cho biết là cháu bị cô Nguyễn Thị Xuân Trang, là giáo viên thử việc của Trường mầm non Tuổi thơ, dùng roi đánh đập.

20120315175033_bbbbbbbb
    Những vết bầm tím trên người cháu Khoa (Ảnh: Công an Đà Nẵng)

Trên báo Dân trí, bà Nguyễn Hứa Kiều Hoa, Hiệu trưởng Trường mầm non Tuổi Thơ, cũng đã xác nhận: “Hành vi đánh đập trẻ em của cô Nguyễn Thị Xuân Trang đối với cháu Trần Phước Khoa là hoàn toàn có thật”.

Được biết, cô giáo Nguyễn Thị Xuân Trang hiện là giáo viên thử việc (từ ngày 15/9/2011 đến nay) của trường mầm non này.

Sau khi xảy ra vụ việc, nhà trường đã yêu cầu cô Trang viết kiểm điểm, đồng thời đã báo cáo sự việc lên chính quyền địa phương.

Lê Lan (Tổng hợp)

http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/64328...hap-nguoi.html
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 69 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hình như mắt mình kém hay sao mà họ chỉ rõ điểm bầm mà mình không thấy nhỉ. Nghe tựa đề bài báo mình tưởng tưởng chắc bầm y như bé nguyễn Thục Phi - Quảng Ngãi không à
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,696 Bài viết

• 4,616 Được cảm ơn

Lớp con mình cũng có 1 cô đang thử việc, nhìn cô lần đầu mình đã thấy lo ngại rồi. Quả thật y như rằng, lần nào đến cũng thấy cô đang chỉ tay quát các bé, 2 cô cũ thì tuyệt nhiên mình chưa thấy thái độ thế bao giờ. Mình đưa bé đến lớp, bé chỉ theo 2 cô kia chứ nhất định ko theo cô mới.
    Trường con mình thì khi các con hư, cô chỉ phạt đứng góc lớp thôi. Mình quan niệm cô có thể đánh con mình nhẹ vào mông, chứ đánh vào mặt hay đánh để lại dấu vết thì chắc mình ko bao giờ để yên
    Mẹ yêu con
    • 699 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Sao cứ liên tùng tục hết Hn, Vinh giờ lại đến Đà Nẵng chắc mai kia tới Sg Cần thơ.
    Đùa chứ con sâu bỏ rầu nồi canh, khóa mình tốt nghiệp sau 1 năm gặp lại thì chả ai dùng mấy cái chiêu thức ngu si này cả.
    Ai vụt mình như thế mình lại chả vụt lại gấp 3 mà các bà dậy hổ cứ đánh con nhà ng ta như đúng rồi.
    Ảnh hưởng đến hình ảnh chung của ngành giáo quá!
    Từ khi đi dậy đên giờ chả bao giờ quát to dừng nói là vụ con bằng thước.
    Nản thật
    Cần như hạt muối
    Đẹp như hoa rừng
    Cô giáo của con
    Ai mà chẳng quý!
    • 699 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky_2010 Xem bài viết
    Lớp con mình cũng có 1 cô đang thử việc, nhìn cô lần đầu mình đã thấy lo ngại rồi. Quả thật y như rằng, lần nào đến cũng thấy cô đang chỉ tay quát các bé, 2 cô cũ thì tuyệt nhiên mình chưa thấy thái độ thế bao giờ. Mình đưa bé đến lớp, bé chỉ theo 2 cô kia chứ nhất định ko theo cô mới.
    Trường con mình thì khi các con hư, cô chỉ phạt đứng góc lớp thôi. Mình quan niệm cô có thể đánh con mình nhẹ vào mông, chứ đánh vào mặt hay đánh để lại dấu vết thì chắc mình ko bao giờ để yên
    Lại gặp bác, đọc comment em run quá bác ơi!.hihi bé học trường nào để em né ạ! Hihi
    Nhỡ bác ghét ngày j đều ko có quà thì teo
    Cần như hạt muối
    Đẹp như hoa rừng
    Cô giáo của con
    Ai mà chẳng quý!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 19 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

lại nữa, đánh ác quá, nhốt tù cô dùm để kẻ khác chùn tay, hay cứ mặc sức chơi luật rừng, đấm vô mặt cô cho xong việc.