TIN TÀI TRỢ.

Da hoại tử do đắp lá cây chữa bệnh tổ đỉa

• 3 Lượt chia sẻ
  • 2.78K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,077 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Da hoại tử do đắp lá cây chữa bệnh tổ đỉa

SGTT.VN - Viện Da liễu quốc gia đang tiếp nhận điều trị bệnh nhân T.Đ.T., 45 tuổi, ngụ ở Bắc Ninh, nhập viện trong tình trạng da vùng bụng, đùi bị hoại tử, sưng tấy, thỉnh thoảng bệnh nhân lên cơn co giật.

Theo bệnh án, anh T. bị mắc bệnh tổ đỉa ở vùng bụng và đùi. Nghe lời hàng xóm, anh dùng lá anh đào, lá xoan và cây nhọ nồi giã nhỏ đắp lên vết thương. Ba ngày sau, vết thương anh T. tấy đỏ, phù nề, vùng da tiếp xúc trực tiếp với thuốc bị thâm đen, chảy dịch. Theo nhận định của bác sĩ điều trị, lá anh đào và lá xoan có chất làm mạch máu thắt lại, khiến anh T. bị co mạch dữ dội.

MỸ CHÂU

http://sgtt.vn/Khoe-va-Vui/148788/Da...nh-to-dia.html
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 445 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, Anh Đào là loại cây có tiếng là cực độc, sao bác ý lại đắp lên vết thương hở miệng làm chi cơ chứ!
    Bệnh tổ đỉa, theo tớ được biết thì cũng có thể chữa khỏi bằng cách đắp lá, nhưng là lá dâu tằm chứ ko phải mấy loại lá trên. Lá dâu tằm rửa sạch, giã nát, rồi trộn với mấy hạt muối, đắp trực tiếp lên vết loét, mỗi ngày làm 1 lần, nhiều nhất sau 1 tháng là khỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trúc đào mới là cây độc chứ anh đào không độc.
    "Cảm tình câm nên không sắc không màu
    Và vạn thuở chẳng nên tình luyến ái
    Chi lạ rứa? Người cứ làm tui ngại
    Biết sông sâu hay cạn giữa tình đời..."
    • 3,170 Bài viết

• 8,911 Được cảm ơn

Bị bệnh này kinh khủng chữa rất dai dẳng và khỏi gần như một dạng may mắn
    • 6,729 Bài viết

• 9,258 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bệnh tổ đỉa chữa được nhé! Đơn giản lắm lắm luôn!

Dùng nước chín nguội rửa sạch và mềm chỗ tổ đỉa, xong lấy máy sấy tóc hơ ở mức nóng nhất mà người bệnh có thể chịu được cho đến khi da hơi ửng đỏ lên thì bôi Flucinar vào. Ngày làm 2 lần, tầm 1 tuần là bye bye luôn cái chứng tổ đỉa đáng ghét đó.