TIN TÀI TRỢ.

Đã đến lúc mặc boxer thay "sịp"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,927 Được cảm ơn

U70 thì ngoài dòng L'artisan như Gwen giới thiệu thì còn có YSL Opium, Guerlan L'Instant, Tom Ford Black Orchid, Roberto Cavally hoặc Chanel no.5 mấy mùi này kiểu oriental spicy

U40 thì chọn dòng Chanel Coco/Noir/Mademoiselle, Dior J'adore, Narciso Rodriguez hoặc D&G the One, Guccy Envy đều ok vì mấy mùi này có sweet, projection tốt nhưng elegant, hợp với kiểu fierce

U30 như bạn mô tả thì chọn các dòng aquatic và floral như Kenzo, Issey Miyake hoặc Sarah Jessica Parker cũng rất phù hợp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mấy chuyện liên quan đến personal hygiene thì tui rất là particular vì mũi tui nhạy cảm lắm. Nhất là mấy chỗ enclosed và air-con areas, đứng hay ngồi gần những người với unpleasant smell là tui nhức đầu kinh khủng. Phần lớn là do quần áo của họ không phơi thiệt là khô, còn mùi ẩm hoặc là diet của họ có pungent smell, cũng có nhiều bạn ít khi gội đầu, tóc hay bết lại cộng với mồ hôi cũng tạo ra mùi, có khi do họ có vấn đề về đường hô hấp, và nhất là những người có B.O., dùng strong perfume để át đi mùi B.O. tạo thành 1 mùi rất là unpleasant. Nhưng đôi lúc, có những người có B.O. nhưng bản thân họ không biết mình có B.O.

@ romeo, tui cũng hay exercise nên hàng ngày, buổi tối sau khi tắm xong là tui apply deodorant và để nguyên đêm, dĩ nhiên sáng hôm sau tui shower và apply lần nữa. Nếu exercise thì tui dùng sporty fragrances nhưng ít thôi vd như apply lên wrist hay earlobe. For Men thì tui thấy cũng có nhiều brands như adidas hay tommy hay mấy brands mấy bạn khác giới thiệu rồi. Cố gắng hạn chế ăn pungent spices trước khi exercise (1 phần cũng prevent in case tào tháo rượt nhất là tui đang race) và make sure là dry laundry. Có thể sử dụng fabric softener, cũng giúp quần áo thơm lâu hơn. Và uống nước thường xuyên khi exercise vì nếu cơ thể thiếu nước thì hơi thở và mồ hôi cũng có thể bị ảnh hưởng (cái này tui suspect chứ tui không sure).

Về perfume thì tui cũng có mấy chai để sử dụng tuỳ theo mood, occasion hay đơn giản for no particular reason giống như vài bạn trên này. Ví dụ ban ngày khác, ban đêm khác, đi làm khác, đi chơi khác, exercise khác, xxx khác...

Thật sự không cần thiết phải sử dụng perfume. Nguyễn là giữ cho cơ thể sạch sẽ là OK rồi. Không phải là mình điệu đà hay vain mà mình tôn trọng bản thân cũng như mọi người xung quanh ở nơi công cộng thôi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

@Gwen: nàng giỏi thế, cái gì cũng biết. Ta không xài nước hoa, tuy cũng có kha khá nhiều, nhưng chỉ để ngắm và bầy cho đệp. Sắp tới có lẽ ta cũng tập tành dùng do tính chất công việc giao tế. Nàng tư vấn cho ta nếu đi tiệc thì dùng loại gì (tiệc lịch sự, công chuyện). Đi hội nghị, hội thảo thì dùng loại gì?. Loại gì mà thanh lịch quyến rũ zai í nhé hehe

@Romeo: thế cuối cùng thì sau mấy ngày được chị em nhiệt tình tư vấn, chàng đã to bare or not to bare Thời buổi này trộm cắp như ranh, thôi chàng cứ cẩn thận, mặc sip vào cho nó chắc hehe. Mà lỡ nếu có mất thì về VN, ngành phẫu thuật tạo hinh của Vn hơi bị phát triển, do chiến tranh thương binh nhiều. Trc gia đinh P có quen một bác sĩ đầu ngành về cái này, Giáo sư tiến sĩ Nguyễn Huy Phan, chuyên làm trym giả , đảm bảo làm ra đồ fake loại 1, ng dùng ko biết được. Nhưng Ông đã mất lâu lắm rồi, từ hồi P còn bé tí, nhưng mà học trò thì vẫn nhiều, nên Romeo chàng cứ thoải mái đê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 844 Bài viết

• 3,277 Được cảm ơn

Cảm ơn Gwen nhiều nhé, phục nàng thật đấy, nhớ được hết các loại nước hoa thế kia, mình chỉ nhìn mỗi một categ đã hoa cả mắt rồi
    • 267 Bài viết

• 1,345 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em thì thỉnh thoảng có mua nước hoa, nhưng đa số là được tặng, giờ có gần chục lọ dùng thoải con gà mái từ lancome, channel, lasscor, buffery, nhưng hôm trước được ngửi thử mùi Hallowen của spain thì phải nói là mê mẩn đang định bỏ tiền ra rước 1 em về đây
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 116 Bài viết

• 2,031 Được cảm ơn

@Princess: Nếu nàng ko bắt buộc chọn một dòng hương nhất định thì ta có thể giới thiệu vài mùi như này (cho mùa hè), nàng cứ đi thử xem thích mùi nào.

Hội nghị: Prada Infusion d’Iris, BVL Voile de Jasmin, Kenzo L’Eau, Elizabeth Arden Green Tea, Chanel Chance Eau Tendre

Tiệc tối:

Dolce&Gabbana: The one

Dior: J’adore

Jean Paul Gaultier: Gaultier 2

Lancôme: Ô de Lancôme

He he mà công việc kiểu gì lại bao gồm quyến dzú giai là sao, là sao

Chống lạc:

Nhân bàn về underwear, một trong những cách xài nước hoa vừa bền mùi, ko bị overspray và lại kín đáo, là xịt lên một miếng bông nhỏ, nhét vào bra.

Lại nhân bàn về to bare or not to bare, cách nữa là lúc chưa mặc quần áo, xịt lên cao trước mặt, bước vào đám bụi li ti đó, để đám bụi này dính toàn bộ trên da thay vì một phần trên quần áo, hương giữ lại được nhiều hơn, và cũng toả ra intimately hơn.

@total: Lý thuyết cơ bản thì nước hoa lên da sẽ kết hợp dầu cơ thể, mỗi ng mỗi khác. Nhưng thực tế chỉ là slightly different thui. Người thính mũi mới thấy chớ đa số là ko nhận ra khác biệt. Nên nếu người nhận ko quá kỹ tính thì vẫn mua tặng đc. Nên nước hoa còn là đồ tặng phổ biến, gần như mùi nào cũng đều có phiên bản gift set hết.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,144 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Cười rách mép với comments của các mợ! Tui thì thấy dù là nam hay nữ thì cũng nên có mỗi loại vài chiếc để thay đổi tuỳ theo trạng thái và mục đích. Nhân tiện cũng thấy phục bạn Gwen về năng khiếu ngôn ngữ và văn chương lắm! Chỉ có những người có tâm hồn nhạy cảm, hiểu biết phong phú, nhận thức sâu sắc mới có thể viết đc như vậy.
    Honesty is a very expensive gift. Do not expect it from cheap people.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

bạn gwen83 sao thấy nick quen quen, hình như bạn cũng là mem bên diadiemanuong fai k.
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

từ lúc biết mặc quần lót là mình đã mặc kiểu tam giác rồi. Có mấy lần nhăm nhe đổi sang boxer thử xem có thoải mái hơn ko mà ko quen nổi. Cảm giác 2 đùi bị gò bó khó chịu mà lúc hoạt động đi lại nó cứ bị quăn cả ống lên. Thời tiết ở VN cũng nóng nực nữa. Nói chung mặc gì quen nấy. Quần tam giác có cảm giác hơi bó ở bẹn nhưng mua loại xịn xịn 1 tí là ok. Mình đi ngủ lúc nào cũng chỉ áo 3 lỗ và quần lót tam giác thấy thoải mái thoáng mát vô cùng hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoQuangAnh Xem bài viết
    từ lúc biết mặc quần lót là mình đã mặc kiểu tam giác rồi. Có mấy lần nhăm nhe đổi sang boxer thử xem có thoải mái hơn ko mà ko quen nổi. Cảm giác 2 đùi bị gò bó khó chịu mà lúc hoạt động đi lại nó cứ bị quăn cả ống lên. Thời tiết ở VN cũng nóng nực nữa. Nói chung mặc gì quen nấy. Quần tam giác có cảm giác hơi bó ở bẹn nhưng mua loại xịn xịn 1 tí là ok. Mình đi ngủ lúc nào cũng chỉ áo 3 lỗ và quần lót tam giác thấy thoải mái thoáng mát vô cùng hehe
    Đi ngủ mặc quần tam giác thì bí quá. Cứ quần đùi may ô chất cotton là thoải mái nhất.
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Evans. Xem bài viết
    Đi ngủ mặc quần tam giác thì bí quá. Cứ quần đùi may ô chất cotton là thoải mái nhất.
    Mình có cái tật là ngủ ban đêm để quạt thổi dưới chân nó cứ phấp phới cái ống quần là buồn ko ngủ đc ) thực ra mua quần xịn xịn và vừa size thì cũng ko bí bách đâu.

Còn vấn đề đẹp hay sexy hay ko thì cứ hỏi... vợ/người yêu là ok nhất. Như vợ mình thì lại thích mình mặc boxer nhưng đi bơi lại thích mình mặc speedo kiểu tam giác. Rõ lạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoQuangAnh Xem bài viết
    Mình có cái tật là ngủ ban đêm để quạt thổi dưới chân nó cứ phấp phới cái ống quần là buồn ko ngủ đc ) thực ra mua quần xịn xịn và vừa size thì cũng ko bí bách đâu.

Còn vấn đề đẹp hay sexy hay ko thì cứ hỏi... vợ/người yêu là ok nhất. Như vợ mình thì lại thích mình mặc boxer nhưng đi bơi lại thích mình mặc speedo kiểu tam giác. Rõ lạ
    thế chắc súng ống của bố nó thuộc dạng hàng khủng nên chị nhà mới khiến khích mặc tam giác đi bơi.
    ngưỡng mộ nha, chị nhà có số hưởng.
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5