Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cướp laptop: đủ chiêu táo tợn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.45K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,064 Bài viết

• 11,031 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocdoilathe Xem bài viết
    tốt nhất là sắm mấy cái netbook nhỏ nhỏ để mang đi làm giá cả cũng khoảng 6 7tr thôi,
    cũng đang tính sắm cái netbook cùi 4,5tr đây mà còn lăn tăn thấy phiền quá
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 412 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Mấy bạn ơi, nói thiệt chứ bỏ đồ giá trị vào bao xốp tụi cướp nhiều đứa biết mánh rồi, cũng dễ bi gựt.

Giữ của khó khăn vậy nên giờ mình ráng tập quan sát và cảnh giác cao --> phản ứng nhanh.
    Ra đường đi xe thì khó 2 cái gương chiếu hậu coi chừng có bợn Sơn Lé nào nổi cơn bất tử ko. Xách giỏ đẹp thì chỉ đi taxi, xuống xe thì kẹp sát vào người.
    Điện thoại reng ngoài đường thì tấp thẳng lên lề, ngó ngang xung quanh rồi mới nghe và nghe bằng tai hướng trong tùy theo hướng đứng ( ngõ cụt ).

Đi gửi xe luôn luôn yêu cầu thẻ xe, ko đưa chìa khóa xe cho nhân viên đẩy đi phòng trường hợp bị luộc đồ.

Nói chung, ra đường thời buổi này mình nghĩ nên gọn nhẹ, mình ra đường có đúng 1 cái bóp đen cầm tay cỡ 1 gang tay ( fone, tiền, chứng minh thư, chìa khóa ). Có cốp càng to thì tốt quá, nhưng khi dừng lại đổ xăng hay lấy đồ phải để ý coi có tên gian ác nào đang rình mò chúng ta hay không. Đi thì chọn đường to, sáng, đông đúc, giờ giấc sớm sủa.

Túm quần lại, theo mình nghĩ, bây giờ ra đường thì Mắt phải mở to, Tai phải vểnh lên, Miệng thì kiệm lời, Tay và Chân phải rắn chắc và nhanh nhẹn, Bộ Não luôn luôn hoạt động hết công sức, Sự cảnh giác luôn tràn đầy, không được lơ đễnh 1 giây nào cả, các Bạn Thân Mến ạ.

: ---- . )
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 359 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

giờ chạy ra đường sợ chết được ấy. Em mà ra đường giờ hạn chế mang theo đồ, giỏ xách các thể loại nhất là khi chở con, nó giật mình mất của là 1 chuyện lỡ té xe hay gì thì nguy hiểm cho 2 mẹ con lắm. Cơ mà e bị giật túi 2 lần rồi may là trời thương, em phản xạ giật lại được, chưa kịp mua đồ gì hết đã sợ quá chạy thẳng về nhà. may lúc đó đi có người chở nên ko bị sao haizzzzz
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2