Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cười ra nước mắt với những ông chồng chăm vợ đẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,816 Bài viết

• 29,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cười ra nước mắt với những ông chồng chăm vợ đẻ

Bác sĩ Hà Thị Trâm - bệnh viện phụ sản Hà Nội hóm hỉnh “Trong phòng đẻ không thiếu gì chuyện buồn cười”.

“Em thề là sẽ không xem đá bóng nữa”

Muốn được là người đón tay cậu con trai đầu lòng nên Nguyễn Hoàng Kiên (Đông Anh, Hà Nội) lúc nào cũng kè kè bên vợ nhất là trong những ngày chuẩn bị sinh. Các bác sĩ chẩn đoán vợ anh sẽ sinh vào buổi sáng nhưng rồi chờ mãi mà vợ vẫn chưa chuyển dạ.

“Đến tối mệt quá em xuống nhà hút điếu thuốc, thấy trong quán đang có trận Asernal. Mới đứng xem có tí mà lên vợ đã đẻ mất rồi. Đã bị mẹ vợ đón tay mất con trai lại còn bị mắng là bỏ vợ đi chơi không mang theo điện thoại. Lần sau vợ đi đẻ em thề là sẽ không xem bóng đá nữa”.

Tôi hỏi lại: “Thế không xem đá bóng nữa thật à?”. Kiên gãi đầu gãi tai: “Nói vậy thôi chứ chắc cũng không bỏ được. Với lại, chắc cũng phải... dăm năm nữa vợ mới lại đi đẻ”.

Buồn cười nhất là một người khách vào thăm người nhà, thấy Kiên đang nựng thằng bé giường bên giúp cho ông bố bên ấy đi mua cháo thì khen “trông giống cha y như đúc” khiến cả phòng bật cười vì không hiểu “giống cái gì?”.

images850681_5
    Không ngại đưa vợ vào tận phòng vệ sinh nữ. Ảnh: Thu Hiền

Ngoài hành lang, một anh chàng to con, đầu húi cua, sau cổ áo thấp thoáng lộ ra những hình xăm đang “buôn” điện thoại.

Bác Nguyễn Thu Vân ngồi ru đứa bé ở giường bên vừa chỉ anh “xăm trổ” vừa nói: “Gọi điện về quê khoe với cả làng hay sao mà gọi cả tiếng đồng hồ vẫn chưa xong, trông bặm trợn vậy mà gặp bác sĩ thì nhũn như con chi chi. Lúc bác sĩ hướng dẫn cách chăm sóc con, cho con bú, thay tã... cu cậu mặt cứ nghệt ra, đứng chắp tay, vâng dạ rối rít cứ như bị cô giáo mắng vậy”.

Tay sau cổ, tay dưới mông

“Nhấc người lên, tay sau cổ, tay dưới mông, áp vào ngực, nhẹ nhàng, nhẹ nhàng…”. Đó là bí kíp anh Phạm Ngọc Thành (81 Nguyễn Thái Học, Hà Nội) vừa được bác sĩ dậy. Anh đang nhẩm đi nhẩm lại như “đọc thần chú” để cố gắng bế được cậu con trai đầu lòng.

Thành là một sĩ quan quân đội, đôi bàn tay rắn rỏi đã quá quen với súng ống nhưng lại run run khi ôm đứa con nhỏ vào lòng. “Vợ mình vừa mới sinh tối qua, con đầu lại đẻ khó nữa nên vẫn còn mệt, muốn trông con giúp vợ mà chỉ sợ... làm rơi con. Bác sĩ hướng dẫn rồi nhưng vẫn thấy run lắm”.

Mẹ anh Thành kể: “Hôm đầu tiên vợ nó nhập viện, cả phòng khám được phen giật mình khi thấy một “chú bộ đội” đóng nguyên cả bộ quân phục hùng hục lao vào. Mọi người tưởng có chuyện gì, đến khi thấy nó kêu “mẹ, mẹ, đẻ chưa” thì mới biết là chồng vào chăm vợ đẻ”.

Bác sĩ Trâm chia sẻ: “Trước đây các ông bố thường ít khi ở lại phòng sản phụ của bệnh viện vì ngại ngùng nên thường chỉ có bà nội hay bà ngoại đến chăm. Vài năm trở lại đây, ngày càng có nhiều ông bố tình nguyện ở lại chăm vợ đẻ. Có những anh chàng ở nhà chẳng biết làm việc gì, từ bé đã được chiều, mà giờ chăm vợ đẻ khéo lắm. Đêm còn thức trông con nữa chứ”.

images850682_2
    Tập làm cha. Ảnh: Thu Hiền

“Cũng có những ông bố mới đụng tay vào những việc này lần đầu nên lóng ngóng lắm, đi pha sữa cho con thì pha nhầm chai nước muối xúc miệng của vợ, may mà bà nội nếm thử phát hiện ra”.

Có trường hợp chồng chăm vợ mới sinh, nửa đêm cô vợ nằm mơ, thấy kiến đang bu trên người đứa trẻ, thế là bị ám ảnh vì liên tưởng đến bài báo viết về chuyện đứa bé bị bỏ trong vườn bị kiến ăn mất một chân. Mặc kệ y tá giải thích, ông bố cứ khăng khăng đòi thay hết ga gối rồi ngồi ôm con khư khư suốt đêm, nhất định không chịu đặt con xuống nữa.

Bác sĩ Hà Thị Trâm cười: Có những bà đau quá, gọi chồng đến rồi dang tay… tát thẳng vào mặt. Thế mà ông chồng vẫn tỉnh bơ, còn cười hì hì.

Có ông chồng cầm túi quần áo của vợ đứng chờ ngoài phòng đẻ, nghe thấy vợ kêu la mà sợ toát mồ hôi thò tay vào túi lấy cái khăn lau mặt nhưng vừa lau thì mọi người xung quanh phá lên cười. Hóa ra lấy nhầm cái quần lót của vợ mà vẫn cứ lau lấy lau để.

B.A.U
    http://bee.net.vn/channel/1981/20120...vo-de-1825928/
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,120 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Có ông chồng cầm túi quần áo của vợ đứng chờ ngoài phòng đẻ, nghe thấy vợ kêu la mà sợ toát mồ hôi thò tay vào túi lấy cái khăn lau mặt nhưng vừa lau thì mọi người xung quanh phá lên cười. Hóa ra lấy nhầm cái quần lót của vợ mà vẫn cứ lau lấy lau để.
    Nó phải to như cái khăn tắm ý nhờ

Hồi Dủn Thy đẻ thằng cu đầu, đẻ mổ nên cả ngày A Páo chỉ mong vợ đánh hơi lấy 1 cái. Mãi chả thấy rì, A Páo bảo: xem đây này, A Páo đánh cho mà bắt chiếc. .... bépppp... bép... bép. A Páo đứng giửa phòng làm một tràng ngon lành, vang rền.
    Mấy bà nằm giường bên cạnh bật cười khanh khách, có bà cười mà phụt cả rắm, bà ấy bảo: A Páo ơi, em đánh đc rồi, bảo chồng em mua em bát cháo với.
    Cái bụng A Páo thương cái bụng Thỷ Dung mất rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,032 Bài viết

• 1,323 Được cảm ơn

, nghe cái anh "muốn trông con giúp vợ mà chỉ sợ làm rơi con" mà buồn cười quá các mẹ ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

OX mình ấy mà sướng, mặc dù lúc nào cũng kề kề bên mình từ lúc khám thai, vô khám chung để cho BS tư vấn luôn, vô phòng mổ cũng kè kè ngồi ngay bên cạnh nhưng ko phải làm gì cả ,chờ bế con chút thôi. Tối thì cũng ko phải vất vả chăm mình và con vì có y tá lo hết rồi.
    • 190 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Viết đúng phải là “cười chảy nước mắt”. Chứ “cười ra nước mắt” là kiểu cười khi đau khổ.

Mà kết luận của bài báo này là gì nhỉ? Chồng chăm vơ đẻ, nhà báo nhìn rồi cười. Người ta làm việc tốt, vụng về hay khéo léo thì cũng nên trân trọng, sao lại cười đến chảy nước mắt ra?

Tóm lại, không hiểu thông điệp của nhà báo.
    • 190 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Viết đúng phải là “cười chảy nước mắt”. Chứ “cười ra nước mắt” là kiểu cười khi đau khổ.

Mà kết luận của bài báo này là gì nhỉ? Chồng chăm vơ đẻ, nhà báo nhìn rồi cười. Người ta làm việc tốt, vụng về hay khéo léo thì cũng nên trân trọng, sao lại cười đến chảy nước mắt ra?

Tóm lại, không hiểu thông điệp của nhà báo.
    • 275 Bài viết

• 900 Được cảm ơn

Nhà báo chỉ trích dẫn thành ngữ sai thôi mà. Đọc nhưng bài này cũng thấy vui, buồn cười.
    Hồi mình sinh, nằm chờ lâu quá, OX cứ kiếm cớ chạy ra chạy vào phòng chờ đẻ mục đích để xem tình hình thế nào. Bị cả vợ lẫn BS quát cho vì tội trong đó toàn các Bà đang nằm tơ hơ ra.
    Ngồi ngoài chờ thì các ông cứ hỏi nhau : mở được mấy phân rồi? nhưng ko ông nào biết "mở" cái gì đâu!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 595 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

em nghĩ cười ra nước mắt chắc ý chỉ là vừa bùn cười vừa cảm động,ai làm cha làm mẹ rồi mới hiểu đứa con làm thay đổi cuộc sống và con người mình thế nào...rùi lại nghĩ ko biết mai kia chúng lớn lên có nhớ đến những giây phút này ko?nghe hay lắm.đàn ông chăm vợ đẻ,đi chợ,làm việc nhà...nghe là bùn cười lắm rùi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 609 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

“mẹ, mẹ, đẻ chưa”
    • 281 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Nhà mình lúc nào cũng chỉ có hai VC. Đứa đầu thì sinh xong 1 tuần là mình vô bếp nấu ăn cho mình rồi, chồng thì lo dọn dẹp nhà cửa, chợ búa (mình lên list, cứ thế mà đi siêu thị). Chồng thích thì ăn cùng vợ, ngán thì tự nấu hoặc ăn pizza, ăn vớ vẩn. Đứa thứ 2 thì cũng chỉ hai VC, sáng chồng đưa con lớn đi học rồi chạy về đưa vợ đi đẻ Nói về khoản tắm, chăm, chơi với con thì hồi đầu cũng vụng, giờ thì giỏi hơn cả vợ, trộm vía nghìn lần
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • m&c
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 689 Bài viết

• 1,433 Được cảm ơn

mình đẻ mổ, nhưng có anh bạn có vợ sinh thường.
    ông í kể: hồi vợ tôi đẻ, tôi được tin vào viện là lao thẳng vào phòng chờ sinh.
    vào thì ko thấy vợ đâu chỉ toàn thấy " hoa " đang chờ " nở" ( các chị em đang nằm dạng chân chờ " mở" ) , sợ quá lại chạy ra
    Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ
    - Vé hạng trung
    - Người bán vé hững hờ - Hôm nay vé hết...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 272 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Đừng cười trước tấm lòng yêu thương chân thành thế chứ! Trong lúc lo lắng quá, có luống cuống nhầm cái này cái kia cũng là bình thường thôi mà; trong BV phụ sản, tất cả mọi cơ quan trên cơ thể và tất cả mọi đồ vật đều bình đẳng!

"Tâm sinh tính, tâm sinh tướng"!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,438 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

cười hí hửng với câu này
    vui thật
    happy quá đi
    • 2,707 Bài viết

• 4,803 Được cảm ơn

Đoạn này giống film My little bride- cô dâu 15 tuổi thế nhỉ
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 545 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rocy03 Xem bài viết
    , nghe cái anh "muốn trông con giúp vợ mà chỉ sợ làm rơi con" mà buồn cười quá các mẹ ạ
    có gì mà buồn cười hả bạn. cái này nhà tớ có tấm gương to đùng. vợ vừa đẻ xong còn đau, nằm còn khó mà ông chồng bảo vợ là anh bế con, em đưa tay hứng dưới lỡ con có rơi thì em đón nhé.
    • 1,618 Bài viết

• 1,560 Được cảm ơn

Tớ sinh mổ, đang ở Bệnh viện,chồng tớ đi ăn sáng về mẹ vợ bảo: con chờ đây mẹ đi ăn sáng, khi nào y tá đến tắm em thì bế lại cho họ nhá (mẹ ăn sáng trong phòng chăm bà đẻ mãi cũng ngán nên muốn ra cantin ngồi chút) thế mà con rể chả hiểu cho, nhanh miệng kêu : mẹ ơi thế mẹ ăn gì, cứ ngồi đây con đi mua về cho chứ con không bế em được đâu :-)
    Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hi hi...ông anh em, từ bé đã sợ bất cứ giống gì đẻ hồi đó cứ chó, lợn nhà đẻ là ông ý dời đô sang nhà bác ở nửa tháng cho chắc năm ngoái vợ đi đẻ, cả nhà chờ ở ngoài , ông ý cứ len lét như rắn mồng 5. Lừa lúc mọi ng ko để ý phắn vội ra phố, lúc vợ đẻ rồi gọi đt thì kêu tao đang ở nhà vs trong sthi mấy hôm sau đưa cháo vào cho vợ cứ lấm la lấm lét, bà vợ thấy bùn cười quá mới nhe răng ra cười..ông này thả vội cặp lồng xuống giường chạy thục mạng
    canhthau1
    "...những người Phụ nữ đã đến với tôi, từ người đầu tiên cho tới người cuối cùng, đều được đón tiếp nồng hậu..."
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,502 Được cảm ơn

• 847 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Thế ở bệnh viện các y tá không chăm sóc các bé hay sao mà người nhà phải vào chăm sóc vậy các mẹ? Ở bên mình người nhà tới chơi một chút thôi, mọi việc chăm sóc bà mẹ và em bé mới sinh đều có người trong bệnh viện làm từ A đến Z. Khoảng 9 giờ tối là người nhà phải về hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 64 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Nghe vợ la hét, chồng sợ toát mồ hôi, thò tay vào túi lấy khăn lau mặt, hóa ra lấy nhầm quần lót của vợ mà vẫn cứ lau lấy lau để.

Bác sĩ Hà Thị Trâm, Bệnh viện Phụ sản Hà Nội, hóm hỉnh: “Trong phòng đẻ không thiếu gì chuyện buồn cười”.

“Em thề là sẽ không xem đá bóng nữa”

Muốn được là người đón tay cậu con trai đầu lòng nên Nguyễn Hoàng Kiên (Đông Anh, Hà Nội) lúc nào cũng kè kè bên vợ nhất là trong những ngày chuẩn bị sinh. Các bác sĩ chẩn đoán vợ anh sẽ sinh vào buổi sáng nhưng rồi chờ mãi mà vợ vẫn chưa chuyển dạ.

“Đến tối mệt quá em xuống nhà hút điếu thuốc, thấy trong quán đang có trận Asernal. Mới đứng xem có tí mà lên vợ đã đẻ mất rồi. Đã bị mẹ vợ đón tay mất con trai lại còn bị mắng là bỏ vợ đi chơi không mang theo điện thoại. Lần sau vợ đi đẻ em thề là sẽ không xem bóng đá nữa”.

Tôi hỏi lại: “Thế không xem đá bóng nữa thật à?”. Kiên gãi đầu gãi tai: “Nói vậy thôi chứ chắc cũng không bỏ được. Với lại, chắc cũng phải... dăm năm nữa vợ mới lại đi đẻ”.

Buồn cười nhất là một người khách vào thăm người nhà, thấy Kiên đang nựng thằng bé giường bên giúp cho ông bố bên ấy đi mua cháo thì khen “trông giống cha y như đúc” khiến cả phòng bật cười vì không hiểu “giống cái gì?”.
    Ngoài hành lang, một anh chàng to con, đầu húi cua, sau cổ áo thấp thoáng lộ ra những hình xăm đang “buôn” điện thoại. Bác Nguyễn Thu Vân ngồi ru đứa bé ở giường bên vừa chỉ anh “xăm trổ” vừa nói: “Gọi điện về quê khoe với cả làng hay sao mà gọi cả tiếng đồng hồ vẫn chưa xong, trông bặm trợn vậy mà gặp bác sĩ thì nhũn như con chi chi. Lúc bác sĩ hướng dẫn cách chăm sóc con, cho con bú, thay tã... cu cậu mặt cứ nghệt ra, đứng chắp tay, vâng dạ rối rít cứ như bị cô giáo mắng vậy”.

Tay sau cổ, tay dưới mông

“Nhấc người lên, tay sau cổ, tay dưới mông, áp vào ngực, nhẹ nhàng, nhẹ nhàng…”. Đó là bí kíp anh Phạm Ngọc Thành (81 Nguyễn Thái Học, Hà Nội) vừa được bác sĩ dậy. Anh đang nhẩm đi nhẩm lại như “đọc thần chú” để cố gắng bế được cậu con trai đầu lòng.

Thành là một sĩ quan quân đội, đôi bàn tay rắn rỏi đã quá quen với súng ống nhưng lại run run khi ôm đứa con nhỏ vào lòng. “Vợ mình vừa mới sinh tối qua, con đầu lại đẻ khó nữa nên vẫn còn mệt, muốn trông con giúp vợ mà chỉ sợ... làm rơi con. Bác sĩ hướng dẫn rồi nhưng vẫn thấy run lắm”.

Mẹ anh Thành kể: “Hôm đầu tiên vợ nó nhập viện, cả phòng khám được phen giật mình khi thấy một “chú bộ đội” đóng nguyên cả bộ quân phục hùng hục lao vào. Mọi người tưởng có chuyện gì, đến khi thấy nó kêu “mẹ, mẹ, đẻ chưa” thì mới biết là chồng vào chăm vợ đẻ”.

Bác sĩ Trâm chia sẻ: “Trước đây các ông bố thường ít khi ở lại phòng sản phụ của bệnh viện vì ngại ngùng nên thường chỉ có bà nội hay bà ngoại đến chăm. Vài năm trở lại đây, ngày càng có nhiều ông bố tình nguyện ở lại chăm vợ đẻ. Có những anh chàng ở nhà chẳng biết làm việc gì, từ bé đã được chiều, mà giờ chăm vợ đẻ khéo lắm. Đêm còn thức trông con nữa chứ”.
    “Cũng có những ông bố mới đụng tay vào những việc này lần đầu nên lóng ngóng lắm, đi pha sữa cho con thì pha nhầm chai nước muối xúc miệng của vợ, may mà bà nội nếm thử phát hiện ra”.

Có trường hợp chồng chăm vợ mới sinh, nửa đêm cô vợ nằm mơ, thấy kiến đang bu trên người đứa trẻ, thế là bị ám ảnh vì liên tưởng đến bài báo viết về chuyện đứa bé bị bỏ trong vườn bị kiến ăn mất một chân. Mặc kệ y tá giải thích, ông bố cứ khăng khăng đòi thay hết ga gối rồi ngồi ôm con khư khư suốt đêm, nhất định không chịu đặt con xuống nữa.

Bác sĩ Hà Thị Trâm cười: Có những bà đau quá, gọi chồng đến rồi dang tay… tát thẳng vào mặt. Thế mà ông chồng vẫn tỉnh bơ, còn cười hì hì.

http://***********/tinh-yeu-hon-nhan...cham-vo-de.chn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4