Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cuộc chiến xe tay ga 50 triệu đồng ở Việt Nam

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.8K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 79 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

sh mode này cùng sử dụng máy với con lead 125 đến cái bô cũng ko thiết kế lại chỉ thay mỗi cái ốp.thêm tiền để thay kiểu dáng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thường những người có điều kiện mua dòng xe tay ga cao cấp, họ không lăn tăn nhiều về xăng,
    thế nên với cùng 70.000.000, hoặc 50.000.000đ bỏ ra, Piagio sẽ thắng,

SH Việt đã xấu, nhìn SH mode muốn tự tử luôn, một dáng xe lai tạp kiểu dáng của bao nhiêu xe khác.
    • 1,301 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon2011 Xem bài viết
    Nhà mình tậu SH Mode rồi. Về thiết kế thì miễn bàn vì nó là dòng sp để cạnh tranh với liberty . Nhưng đi SH Mode thì động cơ đi không thích bằng liberty. Tiếng không giòn và cảm giác không khoẻ bằng liberty.
    Nhưng mà mình đi liberty thì bực nhất là cái để chân cho người ngồi sau. KHó chịu vô cùng, nếu như cho con bé con ngồi giữa là chân mình phải với cố mới chạm được >>> không an toàn. Mà người cầm lái khi dừng là chân sẽ chạm vào khung để chân của người ngồi sau.
    Không hiểu hãng Piaggio nghĩ gì khi thiết kế chỗ để chân như vậy, gây khó chịu cho người sử dụng.
    Nếu để chọn thì thà không mua liberty còn hơn. Bực lắm.
    đúng rồi đấy.mình thích kiểu dáng của liberty nhưng bực cái để chân của ng ngồi sau.tết chạy về tới quê 2 cái chân nhấc lên ko nổi ln.với lại xe này hao xăng kinh khủng thât.hic.xăng đang phi mã thế này đang định đổi sang sh mod đây.mà ng lùn quá ko biết với chân tới ko nữa
    • 2,485 Bài viết

• 7,304 Được cảm ơn

Mua xe máy mình hầu như không để ý đến xu hướng, thời trang mà đơn giản chỉ có tiêu chí:
    1. Giá tiền phù hợp,cái này còn nhằm mục đích an toàn,đi xe đắt tiền quá dễ bị dòm ngó,dễ mất hay cướp, phụ tùng dễ thay thế, tiết kiệm nhiên liệu.
    2. Phù hợp với thể trạng,đựng được nhiều đồ lặt vặt.
    Nhiều khi đi trên đường, thấy mấy em bé bé mà chới với trên cái SH thấy tội tội, cứ như làm nô lệ cho xe,chẳng may có vấn đề xử lý làm sao được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em cao 1m65 đây , mà mỗi lần đi Sh , có sự cố gì , cũng chới với với nó , với lại nó nặng quá , nên e cũng mấy lần bị nó đè chèm bẹp ngoài đường rồi ạ , chưa kể cái hộc để đồ , chỉ để mỗi cái áo mưa với mấy thứ linh tinh là đầy , toàn phải treo túi dưới cho để chân

E đã chạy Lead 125 phiên bản mới của đứa bạn , e thấy nó hợp với chị em mình đó chứ , máy êm lắm , hộc rộng nữa , mà lại ko hao xăng , ngồi cũng thoải mái

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,319 Bài viết

• 1,842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh755 Xem bài viết
    Thường những người có điều kiện mua dòng xe tay ga cao cấp, họ không lăn tăn nhiều về xăng,
    thế nên với cùng 70.000.000, hoặc 50.000.000đ bỏ ra, Piagio sẽ thắng,

SH Việt đã xấu, nhìn SH mode muốn tự tử luôn, một dáng xe lai tạp kiểu dáng của bao nhiêu xe khác.
    MÌnh thì chỉ thấy là nó không đẹp bằng SH hay Liberty thôi, chứ tội gì đâu mà phải tự tử, nhìn nó còn ngon lành hơn nhiều con khác.
    Có điều là máy hơi yếu, hoặc cũng có thể do mình đi Liberty quen rồi nên thấy thế.
    Phải công nhận máy của Piaggio ngon hơn. Nhưng thiết kế không thuận tiện.
    Mà thấy Li nó ngốn xăng thật. Mình mua dòng 3vie, là tiết kiệm xăng , loại mới ra đấy, thế mà thấy vẫn tốn xăng kinh.
    5b4175fa4e

Mẹ ơi!!! Con yêu mẹ nhất trên đời

0a415a9520
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lead 125 mình mua được 2 tháng, phải nói là ai đi cũng kêu thích, mình đã đo thực tế 100k đi được 200km.
    • 755 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bác tích cực đi xe máy, đặc biệt là đi xe tay ga là các bác đang góp phần yêu nước nhiều lắm đấy ạ. Vì thuế với phí NN thu trong 1 lít xăng hơi bị nhiều (4 loại thuế và 3 loại phí tương đương 40% giá trị). Và tiếc rằng 40% đấy ko quay lại phục vụ lợi ích của chúng ta mà lại bị chôn vùi vào các vinaxxx.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,353 Được cảm ơn

Nâng tầm quan điểm thế bạn, sử dụng phuvj vụ nhu cầu của mình, được thỏa mãn thì cần gì phải suy nghĩ tầm vĩ mô làm gì. Chả nhẽ đi cọc cạch ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Conyeubome2012 Xem bài viết
    Các bác tích cực đi xe máy, đặc biệt là đi xe tay ga là các bác đang góp phần yêu nước nhiều lắm đấy ạ. Vì thuế với phí NN thu trong 1 lít xăng hơi bị nhiều (4 loại thuế và 3 loại phí tương đương 40% giá trị). Và tiếc rằng 40% đấy ko quay lại phục vụ lợi ích của chúng ta mà lại bị chôn vùi vào các vinaxxx.
    • 755 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuQK Xem bài viết
    Nâng tầm quan điểm thế bạn, sử dụng phuvj vụ nhu cầu của mình, được thỏa mãn thì cần gì phải suy nghĩ tầm vĩ mô làm gì. Chả nhẽ đi cọc cạch ?
    Ko phải là nâng tầm mà là hiểu rõ bản chất việc mình làm sẽ tốt hơn cho sự lựa chọn của mình. Nhu cầu thì vẫn phải sử dụng nhưng chỉ là nên hạn chế dùng thôi. Chẳng hạn như mình chịu khó đi sớm 1 tẹo để đi xe buýt hoặc có thể dùng xe đạp hay đi bộ nếu đi gần vừa để tiết kiệm vừa để thể dục luôn. Có gì ko tốt?
    • 2,037 Bài viết

• 2,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nekonguyen Xem bài viết
    Em cao 1m65 đây , mà mỗi lần đi Sh , có sự cố gì , cũng chới với với nó , với lại nó nặng quá , nên e cũng mấy lần bị nó đè chèm bẹp ngoài đường rồi ạ , chưa kể cái hộc để đồ , chỉ để mỗi cái áo mưa với mấy thứ linh tinh là đầy , toàn phải treo túi dưới cho để chân

E đã chạy Lead 125 phiên bản mới của đứa bạn , e thấy nó hợp với chị em mình đó chứ , máy êm lắm , hộc rộng nữa , mà lại ko hao xăng , ngồi cũng thoải mái
    cao 1m65 mà đi khen lead? Lead thấp dành cho mấy bạn thấp bé thoy mà lead cũng nặng nữa.
    đang phân vân giữa em lx và sh đây
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,837 Bài viết

• 7,308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happygirl01 Xem bài viết
    cao 1m65 mà đi khen lead? Lead thấp dành cho mấy bạn thấp bé thoy mà lead cũng nặng nữa.
    đang phân vân giữa em lx và sh đây
    Mình cũng 1m65, đi Lead thấy vừa tầm chứ sao lại dành cho thấp bé?
    Đang phân vân định mua Liberty mà các mẹ chê thế này chả biết sao đây
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,841 Bài viết

• 9,211 Được cảm ơn

SH Việt xấu và thô quá! Có tiền cũng ko mua
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 124 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Ơ .. Sao cao 1m65 lại ko khen Lead duoc vậy ạ ? E có viết rõ là lead phiên bản mới ?! E thấy lead là vừa tầm với e đó chứ , chắc chị happygirl chân dài nên khinh thuong mấy ng thấp bé như em chăng ... Hix

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,885 Bài viết

• 16,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng không rành về xe lắm, thích mua về thì cứ thế leo len chạy.

Vấn đề nữa là bình ac quy của xe, binh theo xe mắc và tuổi thọ không cao, xe mình mua được 1 năm mà đã phải thay bình mới rồi. Không biết xe của bạn có bị như vậy không!

Nhưng nói chung là mình chán xe này nhất là là về động cơ, nhiều lúc đang chạy ngon lành nó bình bịch bình bịch xong tắt máy luôn... Mình chưa đi SH bao giờ vì mình không trèo được lên xe. SH 50 mới, thâm thấp còn dám mon men.

Mình cũng thích Spacy nhập cơ mà giờ muốn mua chắc cũng không dễ nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipkool Xem bài viết
    Nhà em có 1 SH 150 nhập mua năm 2012 và 1 Lir Nhập mua năm 2009. Cá nhân em thấy đi Sh sướng hơn nhiều, xe vừa thấp, ga lại êm, cũng đầm xe không kém Piagio ( cũng khó so sánh vì SH 150 còn Lir thì 125)
    Xe lir thì là xe của em nên em đi, xe kia của chồng em. Nên em hiểu rõ em này lắm. cái kim xăng mẹ nó bảo là lúc đèn vàng lúc k thấy đèn ý, thì em thấy khi xe gần hết xăng thì xe sẽ báo đèn vàng, và từ đèn vàng đến lúc cạn bình thì tầm được 25km nữa. Nếu mẹ cẩn thận thì đèn vàng ta đổ luôn. Khi xe lên dốc, đèn xăng cũng nhấp nháy vàng vì khi đó bình xăng bị nghiêng, dưới vạch xăng an toàn nên xe báo, hết leo dốc thì xe cũng hết báo đèn luôn ^^
    Đi xe máy thì nên nhớ hạn thay dầu.( có 2 loại 1000km và 3000km) Nếu sợ quên, mẹ đi ít thì cứ 2,3 tháng thay dầu 1 lần. Còn đến cái mức báo đèn đỏ cạn dầu thì báo động đấy ạ, mẹ đi thay luôn k thì khói mù mịt.^^
    Sửa xe mỗi lần em vào chính hãng bảo hành, nó cũng list ra 1 cây số mục phải sửa ( lần gần đây nhất nó list cho em là 8 Triệu đồng )-- Em gọi chồng ra, xem xét 1 lượt gạch bỏ bớt thứ k cần làm thì sửa mất 3Tr ( xe em vẫn còn hạn bảo hành do ít đi nên vẫn < 20.000km).

Chồng em muốn em bán lir để mua spacy nhưng giá cao quá mà cái gì là của mình, mình gắn bó thì em cứ thấy tiếc tiếc... Haizzz
    • 2,037 Bài viết

• 2,565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nekonguyen Xem bài viết
    Ơ .. Sao cao 1m65 lại ko khen Lead duoc vậy ạ ? E có viết rõ là lead phiên bản mới ?! E thấy lead là vừa tầm với e đó chứ , chắc chị happygirl chân dài nên khinh thuong mấy ng thấp bé như em chăng ... Hix
    lead thấp tè, bạn cao 1m65 là dạng cao so với nữ vietnam rùi mà lại khen cái xe thấp tè dành cho các bạn nữ cao khoảng 1m5 nên tôi mới quote bài bạn thoai
    • 33 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thích mỗi em Lx đời đầu của chồng mình , góc bo tròn tròn xinh xắn, màu trắng nhind nhẹ nhàng , yeu kinh , mà hình như bây giờ không bán nữa hay sao ý . Còn mấy cái còn lại mình thấy cứ na ná nhau vi không biết chạy xe máy
    520 1314
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2