Cục NTBD đề nghị thu hồi vương miện hoa hậu Lê Âu Ngân Anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 54 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

111ngananh_CHDW
    Cục NTBD vừa có văn bản số 18/NTBD-QLBD ngày 11/01/2018 yêu cầu đơn vị tổ chức cuộc thi Hoa hậu đại dương thu hồi lại kết quả cuộc thi, cụ thể đề nghị thu hồi vương miện hoa hậu Lê Âu Ngân Anh.

Văn bản nêu rõ: "Để đảm bảo cuộc thi được công bằng, Cục NTBD đề nghị Giám đốc Công ty TNHH Võ Việt Chung International thực hiện nghiêm túc nghĩa vụ của đơn vị tổ chức cuộc thi đã cam kết tại Đề án tổ chức cuộc thi "Hoa hậu Đại dương Việt Nam 2017" và huỷ kết quả cuộc thi đối với thí sinh Lê Âu Ngân Anh do không đảm bảo điều kiện dự thi theo quy định.
    btchoahaudaiduongtieptuckhangdinhngananhkhongphauthuat_HFGR

Ngày 13/11, Thanh tra Bộ VHTTDL đã gửi báo cáo đến Bộ trưởng Bộ VHTT&DL Nguyễn Ngọc Thiện về kết quả thanh tra cũng như kiến nghị hướng xử lý sai phạm của BTC Hoa hậu Đại dương, khi cho thí sinh Lê Âu Ngân Anh đăng quang Hoa hậu.
    Ông Võ Việt Chung, Giám đốc Công ty TNHH Võ Việt Chung International cũng đã ký vào biên bản vi phạm hành chính lập ngày 8/11/2017 thừa nhận có hành vi vi phạm hành chính: "Đưa thí sinh thi người đẹp, người mẫu không đủ các điều kiện theo quy định", đối chiếu hành vi này theo quy định tại điểm b, khoản 1, Điều 14 Nghị định 158/2013/NĐ-CP, mức 4 triệu đồng.
    Chia sẻ với báo giới sau kết luận thanh tra, Ngân Anh cho biết cô rất lấy làm tiếc nếu bị thu hồi vương miện. "Tôi suy nghĩ đơn giản việc rút ra mũi sẽ trở về trạng thái tự nhiên. Tôi không nói mình xứng đáng hay không, nhưng tôi tham gia cuộc thi với tinh thần quyết tâm và đầu tư, có kỹ năng và muốn có sự công bằng. Ban giám khảo có lý do lựa chọn tôi đăng quang", Ngân Anh chia sẻ.

Nguồn :

http://m.baophapluat.vn/kham-pha/cuc-ntbd-de-nghi-thu-hoi-vuong-mien-hoa-hau-le-au-ngan-anh-375643.html
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,515 Bài viết

• 7,145 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Con bé HH này còn hoang tưởng gửi lời nhắn đến HHHV H'Hen Nie nữa Nó nghĩ nó và cô HHHV cùng trường hợp sao?
    2017 - 24 tuổi Cô gái 24 cố lên
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 917 Bài viết

• 3,144 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tội nghiệp em hoa hậu cá.
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    • 1,065 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cuối cùng điều mình mong đợi cũng thành sự thật. Mình ko rảnh để quan tâm tới việc ai đoạt vương miện hoa hậu nhưng vì em ý ko xứng đáng nên .... m rất vui khi đọc tin này.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 602 Bài viết

• 1,793 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    ủng hộ tước vương miện em này vừa xấu vừa chảnh vừa ngu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,873 Bài viết

• 21,308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    "tôi k trả lại vương miện"
    "Tôi đẹp cả tâm hồn, tri thức và nhan sắc. Mọi ng chê tôi vì chưa bao giờ gặp tôi" (vâng, hình ảnh+tivi chắc của con cá chứ k phải của nó)

Xong lôi Nguyễn thị thành vào bảo Nguyễn thị thành k thể so được với nó vì k có can đảm tháo răng (đệt óc nó để đâu vậy )
    Xong lôi Hoa hậu mới ra so với nó bảo là "hãy để người chê phải tự xấu hổ"

Hihi giờ thì ai xấu hổ hả em gái
    Tự tay trả thì k chịu
    Để ng ta giật xuống cho thêm nhục cơ

Mà 600tr tiền mặt có thu hồi lại được không nhỉ? Chắc không vì nó tiêu sạch rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Tin tốt nhất trong ngày! Chúc mừng em đã trở thành hoa hậu tai tiếng và ngắn ngủi nhất Việt Nam, trong vòng 2 tháng với danh xưng "hoa hậu" em chỉ được công chúng gọi là cá dọn bể, mồm cá trê, ... và một loạt những scandal, vạ miệng nhục nhã. Từ đầu tự nguyện bỏ đi thì còn giữ được chút sĩ diện, giờ thì thôi chừa, cũng là bài học cho các em háo danh nhan sắc không có những cứ bắt mọi người phải công nhận mình xinh (mặc dù đã qua pttm rồi), từ nay kiếm nghề lương thiện mà làm, chẳng có cái nghề gì là nghề đi dự event đâu nhé.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,949 Bài viết

• 5,700 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    hồi đăng quang mồm bị sao mà sưng thế nhỉ, lúc bình thường có bị sao đâu, mấy mẹ giải ngố hộ cái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 291 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mong đây là cái kết cuối cùng cho chương trình thi hoa hậu này. Cũng mong ko cấp phép cho ông Võ Việt Chung tổ chức thi hoa hậu khác.

Ngoài lề chút: Mình thắc mắc là tại sao Cục NTBD để sự việc qua cả 2 tháng mới lôi lên đề nghị tước vương miện, lúc trước VVC họp báo nhận là đã hiểu sai luật quy định thi hoa hậu sao Cục ko ra quyết định lúc đó luôn? Hay em này mới làm hoa hậu có 2 tháng mấy mà bị ai đó triệt đường vào showbiz.
    • 41 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cuối cùng cũng có cái kết có hậu rồi, em bị tước vm là đúng rồi.
    • 1,107 Bài viết

• 3,539 Được cảm ơn

hay bị chị ky ky chơi vì vụ hét giá áo dài nhỉ, hí hí.
    • 2,855 Bài viết

• 6,857 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thudoll88 Xem bài viết
    ủng hộ tước vương miện em này vừa xấu vừa chảnh vừa ngu
    ẻm không phục nên mua bài tiếp nè
    http://vietnamnet.vn/vn/giai-tri/tho...nh-423294.html
    Nhan sắc thật của Hoa hậu Đại Dương vừa bị đề nghị tước vương miện
    13/01/2018 00:01 GMT+7
    - Khác với những hình ảnh bị chế giễu trong đêm đăng quang, Hoa Hậu Lê Âu Ngân Anh cũng có những khoảnh khắc vô cùng xinh đẹp.
    Mới đây, Cục NTBD vừa có văn yêu cầu đơn vị tổ chức cuộc thi Hoa Hậu Đại Dương thu hồi lại kết quả, cụ thể đề nghị tước vương miện của Tân Hoa hậu Lê Âu Ngân Anh. Thông tin này đang khiến cho nhiều người xôn xao khi trước đó đã có thông báo người đẹp chỉ bị phạt mà không hề có yêu cầu thu hồi lại vương miện.
    Có thể nói trong năm vừa qua, nhan sắc của Lê Âu Ngân Anh thực sự đã trở thành một đề tài nóng khi liên tục bị cư dân mạng đem ra chế giễu sau loạt ảnh trong đêm chung kết. Tuy vậy, người đẹp cũng có những khoảnh khắc vô cùng gợi cảm khiến nhiều người phải ngạc nhiên.
    • 132 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chưa bao giờ tôi thấy cô HH nào xấu như cô này. Tốt nhất dẹp mấy cái chương trình hoa hậu lề này đi. Bây giờ xem TV hay các chương trình gì thấy ai cũng được giới thiệu hoa hậu này nọ.
    • 407 Bài viết

• 3,606 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    hồi đăng quang mồm bị sao mà sưng thế nhỉ, lúc bình thường có bị sao đâu, mấy mẹ giải ngố hộ cái
    Chắc tiêm filler thấy xấu quá nên tiêm tan.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 54 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Lê Âu Ngân Anh suy sụp, ngất xỉu sau khi bị đề nghị trả vương miện
    Gia đình cho biết Hoa hậu Đại dương 2017 Lê Âu Ngân Anh đột ngột ngất xỉu và phải truyền nước sau những áp lực từ dư luận và yêu cầu bất ngờ từ phía Cục Nghệ thuật Biểu diễn.

• Hiểu Nguyệt
    • 15:12 13/01/2018
    • 31
    • AA

42
    Trả lời Zing.vn, bạn thân Lê Âu Ngân Anh cho biết Hoa hậu Đại dương 2017 đã bị suy nhược và ngất xỉu vào tối 12/1. Cô chỉ biết về sức khỏe bạn khi đến nhà Ngân Anh vào sáng 13/1.
    26231743_1987683741496720_8244080634055669619_n
    Hình ảnh Ngân Anh được truyền nước do bạn bè chia sẻ trên mạng xã hội. Ảnh: FB.

“Sáng nay, tôi đến nhà Ngân Anh mới biết chuyện. Mẹ Ngân Anh kể con gái đã bị ngất vào tối hôm trước. Hôm qua gặp nhau, cô ấy vẫn khỏe mạnh, còn hẹn nhau cùng đi ăn nhưng đến tối đã xảy ra chuyện”, bạn Ngân Anh chia sẻ.

Theo lời cô, Ngân Anh được truyền nước trong buổi tối. Sáng nay, sức khỏe Hoa hậu Đại dương 2017 đã ổn định hơn.

Phóng viên Zing.vn đã liên lạc với mẹ Ngân Anh - bà Âu Nguyệt Quế. Bà kể ở thời điểm hiện tại gia đình rất lo lắng cho sức khỏe con gái. “Sáng nay, Ngân Anh đã được cấp cứu, truyền nước. Bác sĩ khuyên nên nghỉ ngơi tránh suy nghĩ tiêu cực”, bà cho biết.
    Quản lý của Ngân Anh tiết lộ người đẹp sinh năm 1995 cảm thấy tủi thân và chịu nhiều áp lực trước những sự cố dồn dập sau đăng quang. Cô cũng buồn trước những chỉ trích ác ý từ cư dân mạng, dẫn đến suy sụp.
    leaungananhvame11509421712966

Mẹ Ngân Anh lo lắng cho sức khỏe của con gái.

Cũng thời điểm này, phía Ngân Anh đã quyết định tạm hủy sự kiện cảm ơn dự kiến tổ chức vào ngày 16/1.
    Trước đó, hôm 11/1, Cục Nghệ thuật Biểu diễn có công văn gửi ban tổ chức cuộc thi Hoa hậu Đại dương 2017 đề nghị thu hồi vương miện đối với Lê Âu Ngân Anh.
    Trong văn bản, Cục nêu rõ: “Công ty TNHH Võ Việt Chung International và ban tổ chức (BTC) cuộc thi đã vi phạm Điểm B Khoản 1 Điều 14 Nghị định số 158/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa, thể thao, du lịch và quảng cáo".
    Cục NTBD đề nghị Giám đốc công ty TNHH Võ Việt Chung International hủy kết quả đối với thí sinh Lê Âu Ngân Anh do không đảm bảo điều kiện dự thi theo quy định.
    Phản hồi về quyết định từ Cục, phía Ngân Anh cho biết cô sốc và bất ngờ khi bị yêu cầu thu hồi danh hiệu.
    ngan660
    Ngân Anh trải qua những ngày tháng không suôn sẻ sau đăng quang. Cô bị đề nghị trả lại vương miện.

Trong đêm chung kết Hoa hậu Đại dương 2017 hôm 28/10/2017, Ngân Anh vấp nhiều chỉ trích về nghi vấn thẩm mỹ. Trả lời phỏng vấn Zing.vn, người đẹp sinh năm 1995 khẳng định nhan sắc hiện tại hoàn toàn tự nhiên.
    Cô thừa nhận từng nâng mũi trong giai đoạn làm mẫu cho một trung tâm thẩm mỹ. Nhưng cô cho biết đã tháo miếng độn mũi khi đăng ký dự thi hoa hậu.
    Cô nói đã gửi hồ sơ lên ban tổ chức cuộc thi để trình Cục Nghệ thuật Biểu diễn, đồng thời vẫn lưu giữ phim X-quang để xác thực điều đó.

Công nhận ẻm này vùng vẫy dữ dội thiệt, ko biết chữ nhục viết ra sao lun😑
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 140 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Hu thấy các mẹ so sánh e này vói cá dọn bể hay quá thể môi dày mà da cũng dày y cá dọn bể
    Nghĩ sao giữa muôn vàn cá rực rỡ màu sắc, đưa con cá dọn bể lên làm nữ quàng vậy trời diêm vương nổi giận giật vương miện ra khỏi đauf cá ròi kìa
    Khôi hài với cuộc thi hh này.
    • 399 Bài viết

• 3,743 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Tôi thấy cô này nhục một thì ông Chung nhục mười. Cố đấm ăn xôi của cô ý được bao nhiêu mà nuốt không trôi, giờ lại mất hết cả uy tín. Kỳ sau tổ chức chắc lỗ vốn. Học tập kinh nghiệm anh Chung lần sau ông bầu nào muốn tổ chức hoa làng hoa chậu thì chắc cũng phải lựa kĩ hơn. Cô nào muốn mua giải xấu tí cũng được, tai tiếng cũng được, ngu một tí cũng không sao. Nhưng vừa ngu vừa xấu lại vừa hoang tưởng thì ăn của cô ý chỉ có lỗ vốn.
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

khổ thân nhỉ?
    Tốt nhất Việt Nam là trang chia sẻ mở thẻ tín dụng miễn phí và vay tiền ngân hàng không cần tài sản đảm bảo.
    • 419 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Toàn trò mèo!
    Cuộc thi thì tầm cỡ ao làng, xong rồi đưa một em thần kinh hoang tưởng lên làm hoa hậu! Giờ lại phải thu hồi với cả gỡ vương miện. Nhục không kể hết!
    Xong cái cô thần kinh hoang tưởng lại giả vờ lăn ra ngất! Ôi trời toàn trò mèo!
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 1,687 Bài viết

• 8,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    hoa hậu cá ni giờ lại giở trò ngất xỉu. chắc nó tưởng 2 tháng ko có gì là êm rồi, ko ngờ ngay cả cục cũng ko thể ưa nổi phát ngôn lẫn nhan sắc của ẻm.

thực ra mà nói thì trừ cái mặt ra là body ẻm ngon. nhưng trí não thì hơi có vấn đề. quy chế ghi là các thí sinh có vẻ đẹp tự nhiên, chưa từng chỉnh sửa. nhưng theo cái đầu hơi ngắn của ẻm thì nhét vô rút ra vẫn gọi là 'tự nhiên' chưa chỉnh sửa. thêm quả VVC ăn tiền bơm cho ẻm thành hoa hậu.

thôi người ta ko ưa thì đeo vương miện cũng ko ai mời đi event đâu em. thà trả lại rồi năm sau thi cuộc thi gì mà chấp nhận thẩm mỹ á. đảm bảo e có rút hay ko rút sụn, tháo hay ko tháo răng cũng ko ai nói gì em đâu.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2