TIN TÀI TRỢ.

Cua buộc dây trâu, kẹo làm mặt và bảng giá Sài Gòn 1/2kg

• 7.11K Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyen2068 Xem bài viết
    Các mẹ đừng trách người bán buôn nhỏ lẻ, hãy xem những ông lớn như ngân hàng, bất động sản cũng gài bẫy khách hàng với những chiêu thức ngoạn mục và cắt cổ hơn nhiều.

Ví dụ tháng thứ nhất lãi suất bằng 0%, tháng thứ nhì 0.1%, tháng thứ ba 0.2%/tháng ... cứ như vậy.
    Bắt chước rải hạt gạo vào bàn cờ vua đấy mà, tới năm thứ 5 hay năm thứ 10 sẽ biết.

Lừa đảo thì người nghèo hay dân đen không có cửa, vì nếu họ khéo lừa thì đã giàu rồi.
    Cái vụ vay ngân hàng và mua hàng trả góp hay vụ bảo hiểm là cảm thấy ngán nhất. Hợp đồng dài nhằng đọc muốn nổ não mà vẫn thấy hoang mang.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 374 Bài viết

• 3,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hellominnie Xem bài viết
    Hãng di động còn lừa gạt móc túi người dùng nữa là, haizzzz
    Có ai bị như tui chưa, tui ít khi xài 3g, nên chỉ khi về quê mới đăng ký một gói 3g theo ngày. Gói này cho dung lượng mỗi ngày, giả sử là 100mb, khi xài hết sẽ tính theo giá gói mặc định, 50 đồng/kb. Gói được gia hạn mỗi ngày cho tới khi mình huỷ.
    Bình thường tui k xài hết 100mb nó cho, gói lại tự động gia hạn mỗi ngày nên tui yên tâm lắm. Ai ngờ, tụi nó cho gói 3g hết hạn vào 12g đêm, nhưng tới tận vài tiếng sau, khi thì 2g, khi thì 3, 4g sáng nó mới kích hoạt gói mới. Thế là cái đt tui tự động push mail chừng 4 cái email tha hồ mà tải thư xuống, bao gồm cả thư rác, và việc tải mail, cập nhật ban đêm... trong thời gian mấy tiếng khi gói 3g cũ hết hạn mà chưa gia hạn được gói mới tụi nó tính giá 50d/kb. Tui chỉ phát hiện ra khi mất vèo 500k tiền thẻ chỉ trong vòng vài ngày dù k gọi gì mấy. Điên hết cả người với cái tip bào tiền của bọn nhà mạng. Mà k chỉ mình tui bị đâu nha, bạn tui cũng mấy người cống nạp cho vinaphone ít thì 2-300k, nhiều cũng 500k như tui vậy. Hãng di động lớn mà làm ăn thế đấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,138 Bài viết

• 13,739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không bao giờ mua con cua mà cột bằng bó dây tổ bố thế này, chỉ cần thấy là đi luôn khỏi ngó, trông bẩn thỉu như tha rác về nhà. Do người mua chấp nhận thỏa hiệp với cái xấu, không thèm mua nếu không vừa mắt, không bán được hàng người bán tự điều chỉnh thôi.

Còn để giá 1/2kg của xe hàng rong thì cũng như một chiêu thu hút sự chú ý của khách hàng, không phải vấn đề lớn. Nhưng xe đẩy cân không bao giờ đủ ký, trả giá nào cũng bán được, mua 1 ký cân lại còn 6-7 lạng là thường. Mình ủng hộ dẹp hàng rong nên không mua hàng xe đẩy, chợ xổm vỉa hè.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,729 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện làm ăn gian dối, treo một đàng bán một nẻo bao nhiêu người chơi chiêu và nghĩ họ thông minh. Mình chả bao giờ mua trái cây lề đường, vì họ phơi nắng phơi mưa cả ngày rồi xịt nước có pha thuốc giúp tươi lâu, ăn vô mất công mệt về sau. Với cả cảm giác tấp vô mua bị nó kêu "10 ngàn nửa ký" là thấy bực rồi. Ai kêu lỡ ghé phải mua chứ mình rồ ga đi luôn. Mình bị bệnh cái gì không biết thì tra google, lúc cần mua món nọ món kia mình tìm hiểu trước hơi bị kỹ. Có những chỗ nó dùng google adwords để luôn ở trên danh sách tìm kiếm rẻ hơn người ta nhiều, tới hồi hỏi có hàng không nó kêu dạ em hết hàng, nhưng em có món khác chị lấy không, và cái giá của món khác đó là giá thực. Mấy chỗ đó là mình cho vô black list luôn khỏi ngó lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 376 Bài viết

• 1,146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi -lavender- Xem bài viết
    Giá căn hộ chỉ từ 1.1 tỷ treo to tổ chảng trên đường Giải Phóng, xong đến nơi căn bèo nhất là 1,4 tỷ, hỏi nó bảo bọn em để thế quảng cáo khách đến.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của -lavender-
    Chính xác luôn. Các căn hộ toàn quảng cáo giá mà chắc họ dự trù lúc chưa khởi công. Căn hộ ghi 1,7 tỷ, khi mua là 2,2 tỷ. Ai chả hiểu là ngoài việc thêm 10% VAT còn phải tính giá tăng theo tiến độ xây cất từng tầng nhưng tại sao đến lúc gần hoàn thiện rồi mà vẫn quảng cáo giá ở giai đoạn chưa động thổ.

Nhưng 1 cái tui ghét nhất là giá vé máy bay của các hãng bay VN. Thuế và phụ phí xăng dầu đâu có tránh không trả được mà tại sao cứ quảng cáo giá chưa có. Ví dụ hành lý thì tách ra cũng dễ hiểu. Mua vé bay các hãng hàng không nước ngoài toàn báo giá mình phải trả rất tiện (trừ các hãng giá rẻ tách hành lý ra) còn của mình toàn ghi 0 đồng, mấy chục ngàn. Phát mệt.
    • 105 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bởi thế mãi vẫn nghèo
    Sống là không chờ đợi!!!
    • 92 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chiêu trò bán hàng thôi mà
    Ngẫm nghĩ về cuộc đời
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1