TIN TÀI TRỢ.

Cư dân Vũng Tàu bày kinh nghiệm chống “chặt chém”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 484 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

mình cũng tới VT rồi. Mua con bạch tuộc ở chỗ bãi sau, mình vừa đồng ý giá 90k. lát sau có bà dẫn cả nhà vô mặc cả xuống còn 40k/con. Ăn mà đau lòng hết thấy ngon luôn.
    Ăn ở gành đá hay Gềnh đá gì đó cũng bình thường, mình k thấy ngon lắm.
    Mò vào trong phố, ăn cơm tấm sườn nướng ở gần chợ, thấy cũng ngon lắm, giá 30k. Nói chung cả nhà chớ nên ăn gần Biển, nên vào phố ăn.
    Cơ mà, đi biển mà không ngồi ăn cạnh biển cũng chán

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 495 Bài viết

• 3,850 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantran1900 Xem bài viết
    Trong trường hợp phải đi VT thì nên đem theo máy ghi âm để ghi lại khi hỏi giá. Khi ăn chụp hình các món ăn được dọn lên. Nếu lấy giá đắt thì gọi vào đường dây nóng.

Những bằng chứng bằng âm thanh và hình ảnh rất quan trọng bẻ gãy mọi lý lẽ chối tội của những quán ăn lưu manh này.

Tuy nhiên, đi du lịch mà khổ sở như vậy tốt hơn hết đừng đi VT bao giờ nữa cho khỏe .

Đọc mấy dòng đầu của bạn, mình đã nghĩ bụng: đi du lịch hay chuẩn bị kiện cáo ở Tiên Lãng thế? Thôi bỏ đi, khuyên chân thành mọi người tẩy chay những địa điểm kiểu như thế này. Đất nước dài ngoẵng, bao nhiêu km đường biển, báu gì mà phải đâm đầu vào chỗ "rừng đao biển lửa" kiểu này. Đi du lịch cốt ở cái tâm hồn thanh thản, cảm thấy được trùng xuống so với cuộc sống thừong ngày thì mới quý, chứ thế này chả khác gì tra tấn. Em thấy chỉ tổn thọ thôi chứ chả thoải mái gì.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,599 Bài viết

• 13,945 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beokt Xem bài viết
    Bạn này nói đúng a! tẩy chay đừng đi du lịch VT là bọn chặt chém hết đường làm ăn. VN mình nhiều vùng có biển đẹp mà dân địa phương thật thà như tỉnh BĐ, PY, NT.
    Cho bọn chúng hết đường làm ăn phải quay lại quảng bá rầm rộ cho biết thân.
    Nếu bạn đã từng chạy xe gắn máy trên Xa lộ Hà nội (Sài gòn - Biên hòa) hay QL 51 đi Vũng tàu bị cán đinh (do người ta rải), nếu bạn đã từng bị móc túi cho một bữa ăn bình dân trong sự nhăn nhó của người thân, bạn sẽ hiểu.

Nơi nào cũng vậy, có những người dân địa phương làm ăn đàng hoàng và cũng có những người muốn kiếm tiền theo kiểu ăn cướp, nhiều khi bất chấp sinh mạng của người khác. Nếu bạn biết rõ nguồn gốc những hạng người đó thì sự căm ghét của bạn lại càng lâu phai, cho dù đó chỉ là bọn qua đường.

Đương nhiên mình không thể đóng cửa phòng thủ trong cuộc sống được, phải chấp nhận có rủi ro, có được có mất, chứ không ai dám tự hào mình là "người tiêu dùng thông minh" mãi được. Đầu óc, thời gian dành cho cộng việc, cho gia đình, cho sự thư thái chứ không chỉ cho sự đối phó với bọn người chặt chém, ăn cướp đó được.
    Lỡ mua quả dừa tươi xe đẩy giá 50.000 đồng khác với ăn đĩa cơm bình thường trong quán, trong nhà 100.000 đồng. Cái đĩa cơm chắc chắn có dính líu đến bọn chính quyền địa phương hay bọn ma cô ma cạo. và cái xe đẩy là bọn bắt chước. Không dẹp được bọn này cũng như bọn rải đinh chứng tỏ chính quyền vừa yếu vừa mạt như thế nào.
    • 235 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

đừng nói là ăn uống bị chặt chém,có lần mình đi VT cùng nhỏ e,sau khi tắm xong hai chị e kiếm chổ gội đầu,nên vào đại tiệm tóc bình dân để gội,mình củng chẵng hỏi giá,chỉ nghỉ cao lắm cở 30 ngàn,bà mẹ...lúc tính tiền mới há hốc miệng,nó biết mình dân du lịch,nên chém 2 cái đầu 180 ngàn.Khổ thân.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2