TIN TÀI TRỢ.

Cư dân mạng mê mẩn "vũ điệu cồng chiêng" của Tóc Tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bobibom Xem bài viết
    hình như bản Gục Ngã mà Touliver chơi clip vừa rồi là R&B show thứ 3 vừa rồi lại ko hát bài này, chọn bài em về tinh khôi, hôm bữa nghe phải cái bài em về tinh khôi trên youtube có lồng tiếng vỗ tay nghe như là máy say sinh tố ah, tạp âm tùm lum, mấy bài Ơr show 1,2,3,4 đc ổng up lên file mp3 nghe hay hơn hẳn, hình như phối cũng hơi khác chút, hát cũng đỡ phô hơn, thu âm lại có khác, TT bài ngày mai kì này hát hơi phô lúc đầu, về sau với "nhập" dzo đc, hy vọng 4 ngày sau team này càng đi càng hay mỗi ngày là một màu sắc khác.
    Show 5 dân ca thì chắc ko nhảy gì nhiều đâu, hưo tay múa chân, đi qua đi lại làm duyên rùi rát đc ơif
    SlimV tui ko nghe mấy, bản mp3 tui nghe mỗi bài trance show 2 vừa rùi vơis bài ngày mai bản gốc cũng SlipV phối thui, chắc tại tui thấy nghe đám nhạc ông Touliver đủ ời beats của ổng hơi bị đc
    Tui thấy Remix hay với ca sĩ nhạc trẻ, tham dự cuộc thi tuy có bị ném đá nhưng được khán giả biết đến nhiều hơn, đặc biệt được phối hợp với producer giỏi, tham dự show như này có 3,4 tháng làm việc chung với nhau sẽ hiểu nhau sau này em Tiên kết hợp với Tua là ok nhất đó, nổi cả hai luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giang_heo_1991 Xem bài viết
    Em cũng biết Tóc Tiên từ hồi thi Yo cùng ước mơ xanh . Nhớ khi đó Tóc Tiên lớp 9 mà đã cao to, phổng phao lắm. Tóc xù xù, lại thêm cái tên Nguyễn Khoa Tóc Tiên khá ấn tượng . Mặt mũi khi đó em cũng ko thấy đẹp nhưng ông anh trai khen tấm tắc. Chắc mắt nhìn của con trai, con gái khác nhau. Hồi xem Tóc Tiên hát ở chương trình rung chuông vàng, khi đó TT sắp thi vào đại học Y Dược, nhìn cũng vẫn ngăm ngăm, hơi to, trông bình thường . Chỉ khi sang Mỹ Tóc Tiên mới thực sự lột xác. Nhớ hồi chương trình Yo- cùng ước mơ xanh y rằng trong nhà có tranh cãi . Ông anh thì ủng hộ Tóc Tiên, khen tới khen tui. Bà chị hàng xóm sang xem ké thì cứ thấy Nam Cường là gào lên . Nhớ hôm NC hát Tình khúc vàng" , bả bấn loạn lắm . Ông anh thì chê " có ra gì đâu " . Cuộc thi này chắc chỉ còn Tóc Tiên với Nam Cường là còn tên tuổi cho tới ngày nay
    Còn Anh Khoa sau thi Sao Mai cũng nổi mà. Công nhận là mình thích em TT từ thời đó, giờ vẫn thích. Nhưng ko hẳn vì ẻm hát hay mà vì mặt xinh, người đẹp, giọng dễ thương ghê
    • 5,745 Bài viết

• 15,127 Được cảm ơn

(Tấm Gương) – Ít phút trước, Sơn Tùng M-TP đã chia sẻ trên fanpage chính thức thông tin sẽ không có mặt trong đêm liveshow The Remix tối nay (8/3).
    ImageHandler

Sơn Tùng M-TP chia sẻ: “Ngày long trọng thế này mà lại không được hát The Remix, hẹn các Sky tuần sau Tùng dưỡng thương xong sẽ trở lại…”. Trong status của mình, Sơn Tùng cũng gửi lời chúc mùng ngày quốc tế phụ nữ 8/3 tới mẹ, tới các Sky Girl. Chia sẻ của Sơn Tùng nhanh chóng nhận được hàng nghìn lượt "like" và bình luận của người hâm mộ. Đa số đều gửi lời chúc Sơn Tùng mau khỏe lại.Trước đó vài ngày, Sơn Tùng đã khiến fan hâm mộ vô cùng lo lắng khi chia sẻ những hình ảnh cắm kim truyền trên tay trên trang cá nhân. Trong khi các đội khác ráo riết chuẩn bị tập luyện cho đêm liveshow trở lại sau tết thì đội của của Sơn Tùng, DJ Trang Moon và Slim V khá im ắng.
    ImageHandler

Theo nguồn tin chia sẻ trên kenh14.vn, Sơn Tùng M-TP sẽ không biểu diễn vào tối nay nhưng sẽ có mặt để ủng hộ các thí sinh khác. Liveshow 5 với chủ đề Dân gian của The Remix là đêm không loại thí sinh nên việc vắng mặt của Sơn Tùng sẽ không ảnh hưởng tới kết quả cuối cùng.
    ImageHandler

Được biết, trong tuần này bên cạnh các tiết mục dự thi chương trình sẽ có sự kết hợp đặc biệt khi để tất cả các nhóm thí sinh cùng hòa giọng trên sân khấu với liên khúc Cây trúc xinh, Em đi chùa Hương. Sự vắng mặt của Sơn Tùng sẽ gây nhiều nuối tiếc cho khán giả.

http://www.tamguong.vn/ao-thuc/sao/6...i-83-tpot.html
    • 5,745 Bài viết

• 15,127 Được cảm ơn

Trích: Rất thích the remix nhưng cũng phải nói thật là 50% là do ST...tuần này mà không biểu diễn Giảm hẳn nhuệ khí xem
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi funnyboy840 Xem bài viết
    Trích: Rất thích the remix nhưng cũng phải nói thật là 50% là do ST...tuần này mà không biểu diễn Giảm hẳn nhuệ khí xem
    Chủ đề hnay khó quá, coi xong các màn thì thấy màn khách mời là đỉnh nhất, không thi quả là sự lựa chọn thông minh. show hnay Fail quá, muốn chê màn TT mà tìm k thấy topic cũ đâu, được bài cỏ và mưa của GHN hay,đẻ em rời xa FB vì vốn 2 bài này hay sẵn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe em Tiên hát Dạ cổ hoài lang xong phải lao zô tìm bản này nghe cho nó cân bằng cảm xúc .Vẫn biết chẳng thể so sánh giọng em ấy với những người chuyên hát dòng nhạc dân ca ,nhât lại là giọng của cô HL nhưng quả thật TT nên lượng sức mình .
    Chieclacuoicung
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,395 Bài viết

• 3,714 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biheo Xem bài viết
    Còn Anh Khoa sau thi Sao Mai cũng nổi mà. Công nhận là mình thích em TT từ thời đó, giờ vẫn thích. Nhưng ko hẳn vì ẻm hát hay mà vì mặt xinh, người đẹp, giọng dễ thương ghê
    Yo cùng ước mơ xanh thì 4 người cuối cùng là Minh Thư (cháu LT), Nam Cường, Tóc Tiên và Viết Thanh.
    Làm gì có Anh Khoa?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuRice Xem bài viết
    Nghe em Tiên hát Dạ cổ hoài lang xong phải lao zô tìm bản này nghe cho nó cân bằng cảm xúc .Vẫn biết chẳng thể so sánh giọng em ấy với những người chuyên hát dòng nhạc dân ca ,nhât lại là giọng của cô HL nhưng quả thật TT nên lượng sức mình .
    TT hơi cố quá, dòng này khó hát lắm, những cái luyến láy, rồi độ ngọt của giọng hát, có tập luyện cũng ko có được mà phải nói là trời cho.

Coi hết Show remix tui thấy thương có ca sĩ mà ko có giọng quá, nó ko khác gì người Việt nói chuyện với ng ANh mà ko biết tiếng ANh vậy, ko tài nào nói cho họ hiểu ý của mình, thì người hát ko thể tạo cảm xúc cho người nghe trước 1 bài hát hay, đúng là ko khác gì mình bị câm vại.

Tua thì phối vẫn rất hay rất thích cách Tua làm mới bài dạ cổ lai hi này còn em Tiên thì thôi lần này ko khen đc gì ở em, vì em cố quá rồi. Isac cũng nhạt, chủ đề này khó với các bạn trẻ này quá.
    • 473 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms_Rum Xem bài viết
    Chủ đề hnay khó quá, coi xong các màn thì thấy màn khách mời là đỉnh nhất, không thi quả là sự lựa chọn thông minh. show hnay Fail quá, muốn chê màn TT mà tìm k thấy topic cũ đâu, được bài cỏ và mưa của GHN hay,đẻ em rời xa FB vì vốn 2 bài này hay sẵn.
    đúng rồi, bài khách mời hôm nay chuẩn hay nhất, em gì gì hát hay thế cơ chứ, hình nhe em ý còn trẻ lắm, 19-20 thì phải. nghe đồn hình như SlimV phối bài này chị ạ vì hôm trước Huyền Trang Flutist ( bạn thổi sáo hôm nay) đăng hình SlimV đang làm nhạc lên face.
    • 827 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

vừa mở tv lên thấy bà Tiên hát bài này nghe thấy sợ quá, remix thì như nhạc đưa đám, u ám thấy sợ luôn, ông Thành Lộc hát cũng hổng có hay
    Đàm thị kiều Hưng
    • 827 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

anyway, thím Lưu nhìn bới tóc như đứa dưới quê lên, nói chiện thì lắp bắp thấy sợ, còn thím Hà thì thảo mai thấy ớn, hum nay tâng bốc gà của mình hơi quá đáng
    Đàm thị kiều Hưng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Show hôm nay là đinhj coi 3 em Bảo Anh, Tóc Tiên và Giang Hồng Ngọc thui nhưng mà
    Bao Anh nhìn trang phục thấy ghê, chịu ko đc đax vậy lại còn hát tiếng anh, can đảm ghê - 10 điểm can đảm về chỗ ngồi
    Giang Hồng Ngọc - lúc sắp tới ẻm cứ tưởng ẻm hát bài chiếcs khăn piêu thiệt nên chuẩn bị tinh thần may ghê ẻm hátbaif khác, tên j chả nhớ nữa mà thấy ẻm hát hay kinh khủng ẻm hát hay ghê nên ko đe ý phần của 2 bạn kia, nhưng nếu ko nói trước đây là world music thì cũng ko nghe ra đc cho team bạn ấy 9đ

Còn Tóc Tiên lúc ẻm chưa xuất hiện nghĩ ẻm phải mặc áo dài đen, đội tóc giả cho dài, ai dè chạy ra mặc áo dài trắng ko cổ đội thêm cái khăn đen make up như đóng phim ma, nhưng nghĩ lại ẻm mà đooij tóc giả thì chính xác là đang đóng film ma nên thôi bỏ qua phần trang phục. Lúc ẻm hát câu đaauf chỉ muốn tắt đi ngay lập tức, chưa nói tới giọng hát, phần biểu diễn bài nhạc cổ này mà hát với lời chỉnh sửa tui ko ưng chút nào hết trơn (vì đây là bài nhạc cổ nếu theo thời gian mà chỉnh sửa mai mốt ng ta chỉ nhớ tới phần lời cải biên và những câu vọng cổ ban đầu của ông Cao Văn Lầu sẽ từ từ mà mất hết)
    Còn về giọng hát thì ôi thôi ko bằng 3 phần của cô Hương Lan nữa, có lẽ so sánh với cô Hương. Lan thì hơi quá cho ẻm, dẫu sao thì cũn toàn hát nhạc hiện đại cộng thêm ngưx giọng của Tóc Tiên tuy là sinh ra ơr miền Nam nhưng vẫn nghe hơi giọng Bắc (giọng Bắc 54) nên chất giọng ko giống với người miền Nam, ẻm còn ko hát đuowcj mấy nốt trầm trong bài, cũng may là có chú Thành Lộc hát phụ, nhưng khúc cuối bài lại ko nghe thấy tiếng ẻm hát chung với chú ấy, ko hiểu tại sao??? nghe Dạ Cổ Hoài Lang ko thấy thương cho nhân vật người vợ thấy tội tội cho ẻm chọn một bài hát quá sức. Nhưng bù lại phần của Hoàng và Long quá tuyệt, đúng với world music mà mình đã từng nghe, u u ám ám, một bài hát khó vầy mà cũng thể hiện được tốt thì thật xứng đáng với điểm ban giám khảo cho Hoàng và Long + chú Thành Lộc em Tiên 0 đieemr về chỗ ngồi. Đọc trên FB thấy bảo đây là bài em Tiên chọn nhất quyết là phải chọn bài này, cảm giác là nếu ẻm chọn remix ca khúc cũ và đuowcj biểu diễn thành công thì em Tiên chỉ chọn những ca khúc mà ẻm thích thôi, bỏ qua hết yếu tố về giọng hát có phù hợp với bài hát hay ko . Bài em về tinh khôi nghe bản mp3 lại rất đc, ra chất R&B vô cùng. Nhưng bài Dạ Cổ Hoài Lang có bản mp3 thì cũng hơi khó cứu vãn. Cảm giác bạn Tiên còn can đảm hơn bạn Bảo Anh hát tiếng anh nữa, cho ẻm 20đ đieemr can đảm chọn cái đích hơi bị xa. Câu này là ko phải chê bai gì đaau, là khen đấy nhé haizzzz hát bài Lý Quạ Kêu có phải hơn ko, vui tươi sinh động lại dễ hát nữa hát xong có khi tui còn khen tới tấp. Mag tiếng là fan quạt Của Tóc tiên mà mình chê hơi bị dài, nhưng hát dở là phải chê đâu thể lởi xởi khen đc.

Đieemr BGK cho cảm giác lúc nào cũng bị quá tay Giang Hồng Ngọc đành rằng hát quá hay nhưng mix nhạc chả giống máy dc 39,5 bài của Tóc Tiên nhần nhạc của hai bạn kia nhưng với giọng hát của em Tiên thì nên là 38đ mới đung nhưng chắc. BGK giống mình, cho em Tiên điểm can đảm làm những gì mà mình nghĩ mình sẽ làm được mặc dù nó vượt qua khả năng.
    I need a Doctor
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THI-KIEU-HUNG Xem bài viết
    vừa mở tv lên thấy bà Tiên hát bài này nghe thấy sợ quá, remix thì như nhạc đưa đám, u ám thấy sợ luôn, ông Thành Lộc hát cũng hổng có hay
    Sẵn cái nội dung đã u ám rùi sao vui tươi nhí nhảnh đc má
    I need a Doctor
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2,521 Bài viết

• 11,298 Được cảm ơn

Công nhận hôm qua nghe TT hát bài DCHL dở thật ,nghe TT hát chắc ai chưa biết bài này có khi họ bị ác cảm luôn với bài hát cũng nên .TT nên chọn những bài hợp với giọng của mình thì tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bom: BGK show nào cũng cho điểm quá tay cả, toàn cho điểm trên trời chỉ có ở tầng mây thứ mấy mà thôi, lúc hứng khởi thì nhận xét bốc như khói, mà có chán thì vẫn bốc như thường ))).
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Hôm qua có NHP nhận xét ok mà. Mợ hà nhận xét linh ta linh tinh.
    Theo nguồn tin vỉa hè bài dạ cổ hoài lang là bài em tiên nhất mực đòi hát. Thiệt, nhiều nghệ sĩ lão làng chưa chắc hát ra hồn bài này chứ nói gì một em mới 26, 27 tuổi.
    To be or not to be
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2,521 Bài viết

• 11,298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gammy_bn Xem bài viết
    Hôm qua có NHP nhận xét ok mà. Mợ hà nhận xét linh ta linh tinh.
    Theo nguồn tin vỉa hè bài dạ cổ hoài lang là bài em tiên nhất mực đòi hát. Thiệt, nhiều nghệ sĩ lão làng chưa chắc hát ra hồn bài này chứ nói gì một em mới 26, 27 tuổi.
    NHP lúc nhận xét Isaac chưa có độ sâu ,chỉ đc phần sôi động (đại loại thế) vậy mà luc cho điểm ông quất con 10,ko hiểu nổi ,trong khi GK HA cho có 9 .TT chọn bài qúa kém ,tự dìm chính giọng hát của mình .Nghe nói TT hôm qua đc 39,5 đ ,ko biết có phải ko ,sao mà cao thế nhỉ ???(tại hôm qua xem đến nửa bài của ĐN thì tắt ).GK cho điểm kiểu này có khi nào làm cho TT nghĩ khả năng chọn bài hát của ẻm là ok ko ta.
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamgao Xem bài viết
    NHP lúc nhận xét Isaac chưa có độ sâu ,chỉ đc phần sôi động (đại loại thế) vậy mà luc cho điểm ông quất con 10,ko hiểu nổi ,trong khi GK HA cho có 9 .TT chọn bài qúa kém ,tự dìm chính giọng hát của mình .Nghe nói TT hôm qua đc 39,5 đ ,ko biết có phải ko ,sao mà cao thế nhỉ ???(tại hôm qua xem đến nửa bài của ĐN thì tắt ).GK cho điểm kiểu này có khi nào làm cho TT nghĩ khả năng chọn bài hát của ẻm là ok ko ta.
    NHP cho 10 đ phần isaac là do mợ hà cầm đèn chạy trước oto đó. Chưa gì phần nhận xét mợ ý, mợ ý đã nói kiểu anh phong bẩu thế thôi chứ ảnh sẽ cho em số điểm hoàn hảo (trước đó ông phong cũng có chê bài chưa hoàn hảo) ))))) bù lại dj HA cho 9đ. Fan Isaac đang làm loạn vì theo các em ý bài isaac hay mà sao cho điểm ít thế nữa )))
    Còn phần thi team tiên được 39,5 đ đó. Bài phối theo style kinh dị (MC nguyên khang kêu ma mị ) hay đấy chứ chỉ có điều giọng em tiên có hạn thôi nếu chấm riêng bài phối thì 39,5đ 0k.
    To be or not to be
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobibom Xem bài viết
    Bài em về tinh khôi nghe bản mp3 lại rất đc, ra chất R&B vô cùng. Nhưng bài Dạ Cổ Hoài Lang có bản mp3 thì cũng hơi khó cứu vãn. Cảm giác bạn Tiên còn can đảm hơn bạn Bảo Anh hát tiếng anh nữa, cho ẻm 20đ đieemr can đảm chọn cái đích hơi bị xa. Câu này là ko phải chê bai gì đaau, là khen đấy nhé haizzzz hát bài Lý Quạ Kêu có phải hơn ko, vui tươi sinh động lại dễ hát nữa hát xong có khi tui còn khen tới tấp.

Đọc trên FB thấy bảo đây là bài em Tiên chọn nhất quyết là phải chọn bài này, cảm giác là nếu ẻm chọn remix ca khúc cũ và đuowcj biểu diễn thành công thì em Tiên chỉ chọn những ca khúc mà ẻm thích thôi, bỏ qua hết yếu tố về giọng hát có phù hợp với bài hát hay ko

Mag tiếng là fan quạt Của Tóc tiên mà mình chê hơi bị dài, nhưng hát dở là phải chê đâu thể lởi xởi khen đc.

Đieemr BGK cho cảm giác lúc nào cũng bị quá tay Giang Hồng Ngọc đành rằng hát quá hay nhưng mix nhạc chả giống máy dc 39,5 bài của Tóc Tiên nhần nhạc của hai bạn kia nhưng với giọng hát của em Tiên thì nên là 38đ mới đung nhưng chắc. BGK giống mình, cho em Tiên điểm can đảm làm những gì mà mình nghĩ mình sẽ làm được mặc dù nó vượt qua khả năng.
    Cho bà bom điểm 10 ở cái câu đậm đậm đó hà hà.
    Mấy bà fan hay ko fan thì review cũng khách quan 1 tý cho dân nhờ chứ mệt cái kiểu cứ fan là hùa vào khen, còn antifan thì chỉ có chê lém

Bài của Tiên vốn dĩ ko thấy hay mà nó lại dài nên cả bài tui chỉ nghe đúng 1 câu, thì cảm giác như đang khóc ỉ ôi chứ ko phải đang hát, trông đúng là giống phim ma, bài này cũng ko hợp giọng TT, tui vốn thích TT mà cũng chả mê nổi kiểu chọn bài. 1 tuần đc lên sóng có 1 lần mà thế này thì phí sóng quá.

Chính ra chủ đề Dân gian phải rất hay, tui vốn thích dòng dân gian đương đại, có điều nta chả chọn bài hay với ko biết làm cho nó hay thôi. Tui chấm được mỗi bài Cỏ mưa của GHN với bài DERX của PB Nation là nghe được, còn muốn replay lại.

Tiết mục của Isaac đúng là chán hẳn vì tới lần này thì thấy 1 màu quá. Lần nào Is cũng chỉ hát và nhảy cùng 1 kiểu như vậy, chọn bài thì ngày càng chán đi, chả vào tai, chả buồn nghe nữa, phí sóng lần 2. Nếu bài do TT và Is tự chọn thật thì thất vọng với cái gu thật, chả trách gì mà khó nổi lên được. zzz
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bà Bom fan quạt j của TT đâu, thấy nó bị dìm quá mà bả thích gái đẹp nên bả bênh thôi. Vốn chủ đề giân dan là 1 chủ đề hay vậy mà tui coi mà tui ngán ngẩm quá trời, ngay từ màn đầu tiên đã ko chịu nổi. Tui khoái bài DCHL lắm, nói thiệt là tui sính ngoại nên nếu tui cần nhún nhẩy, cần 1 thứ âm nhạc phù hợp với tâm trạng thì tui sẽ nghe US, nhưng cơ 1 thứ khiến tui quay lại nghe nhạc Việt chính là dòng âm nhạc dân ca, cải lương và nhạc xưa, tôi không thích sự lai căng nên ko thích nghe cái gì na ná, nhai nhái, mà nghe các thí sinh remix hát é ọe, vừa ngồi coi tôi vừa ngồi t8m vì nhạt quá, lần dau tien đồng ý với bà Gào tamy đọc xong 1 quyển ngôn tình là hết remix. Ca sĩ mà ko có giọng hát nghe live nó thảm họa thiệt, Đông Nhi k hiểu ẻm hát gì ngoài chữ Baby, Bảo Anh thì thôi rồi bài hát đỉnh như vại mà em í biến thành bài j k biết tác giả mà biết chắc chớt ngất. Isac thì miễn bàn luận, ngoài đẹp trai ko scandal thì em có tài năng gì để show ra ko vại chứ ko thì em nhạt vãi luôn, như vại nổi sao được, solo sao đặng, chỉ thích hợp làm thành viên trong 1 band thôi.

Khen đc mỗi bài Để mai rời xa, Cỏ và mưa vì dây vốn là bài hay , bài này tui cũng thích vì nó có cao trào, có ca từ, có tâm trạng, có cảm xúc, đánh giá cao bài này ai sáng tác ko biết.
    Nhận xét cá nhân thấy chán oải bã chè luôn. Để qua coi The voice US ss8 cho có tâm trạng hứng khởi.