TIN TÀI TRỢ.

Cư dân mạng mê mẩn "vũ điệu cồng chiêng" của Tóc Tiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 1.29K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 322 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Hit gì mà có lọt BXH nào đâu, lượt nghe với lượt view trên utube tự ngta biết rồi, PR quá lố thành phản cảm đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,270 Bài viết

• 16,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời này là phải PR là đúng rồi, các bà thấy phản cảm nhưng vẫn vô cmt tăng view đúng ko, chửi cũng được, anti cũng là dạng fan mà, có người quan tâm tới là còn có khán giả he he, ít nhất là nghe để mà chởi đó. Tài năng có giới hạn nếu ko tạo scandal thì làm sao nổi được.
    Tôi cũng không biết sao TT giờ phải vậy, ít nhất em ấy có ngoại hình sáng, bắt mắt, có giọng hát cũng tạm ổn, lại sống ở Mỹ lâu như vậy mà sao về VN lại thành 1 cái gì đó rất lờ nhờ, ở PBN được định hình phong cách rất tốt mà về VN thì kì lạ, tôi nghĩ em ấy đang ở thời kì nổi loạn, bất ổn kiểu như dậy thì í nên mới như vậy vì trước kia bình thường mà, nhưng thôi tuổi trẻ mong em nổi loạn những sẽ sớm ổn định.

Giọng hát thì ko bàn vì cũng ko thích nghe giọng Tiên, nhảy nhót cũng vậy coi cho vui mắt, tui chỉ quan tâm khi đàn ông cty tui thì mê ẻm tít thò lò ))có lẽ tui đàn bà con gái nên không cảm được sức hút của ẻm..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FangHN Xem bài viết
    ủa tôi móc mỉa ai vậy? tôi nói ST hót nhất hồi nào vậy? tiềm năng là TCS thứ 2 hồi nào vậy? ST sáng tác bất hủ hồi nào vậy? tôi lôi ST vào tóp này hồi nào vậy? mắc mệt con mẹ CDSHT này quạ.
    Mấy cái đó phải hỏi chị thì rõ hơn chứ ạ, à có lẽ chị quên chăng? Thôi không nhớ thì cũng không sao
    Lúc nãy tôi thấy chị còm gọi tôi là "con thần kinh", mà sao xóa còm nhanh thế? Chị Fang hôm nay bình tĩnh suy nghĩ lại nhanh thật
    Mà "con mẹ CDSHT" nghĩa là gì vậy ạ? Xin lỗi chị tôi không hay tám mà cũng không hay chửi nhau nên không rành mấy từ kiểu này lắm
    Quay lại chủ đề chính. Tôi thích bài này. Tóc Tiên xinh đẹp, nhảy đẹp, bài này hòa âm rất hay. Không phải fan của cả Tóc Tiên lẫn Sơn Tùng nhưng tôi cho rằng một trong hai người này sẽ thắng Remix. Cả hai hát đều yếu, nhưng bù lại, đều hot, và có hai DJ, produce quá chất. Thấy fan nam vote cho TT nhiều. Nhưng ST nhỉnh hơn vì ngoài lượng fan nam còn có nhiều fan teen nữa. Tôi đoán ST thắng thôi
    • 1,385 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Hôm rồi e thử nghe cái chương trình này kết nhất bản phối của team Tóc Tiên,đoạn nhảy phải nói quá hay.Điểm trừ duy nhất là màn lộ hàng bất cẩn với lại giọng hát của bạn này e không cảm nổi.Còn lại bạn ý vẫn live tốt,nhảy sexy,nhạc thì phối quá tuyệt vời,được yêu thích cuồng nhiệt và cover cũng chả có gì lạ cả Còn pr hay ko e ko quan tâm lắm,thấy hay thì nghe thui,e đánh giá tốt nhất hôm đó.Nhưng nếu xét cả khách mời thì e thấy màn của khách mời Thảo Trang mới thực sự thuyết phục phần nghe. :P
    • 284 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

PR j mấy chế? Bài này h hot nhất thì nhà báo cập nhât xu hướng thôi.
    • 2,151 Bài viết

• 6,415 Được cảm ơn

Báo của quản lý Tóc Tiên. Đúng kiểu con hát mẹ khen hay. Một người nổi tiếng dựng 1 giọng hát dưới mức bình thường như Wanbi thành sao. Đến tận bây giờ vẫn còn ăn theo bạn Wanbi.

Về cơ bản thì em Tóc Tiên đường tiếng đường hình lẫn phong cách nổi nhất bên nữ The Remix. Khi mà em Đông Nhi với Bảo Anh quá lởm, em Giang Hồng Ngọc khá dừ và phong cách bà già. Tuy nhiên so với Sơn Tùng thì em Tiên về mặt fan phải chạy theo dài mới kịp. Bản "Ngày mai" đó để gọi là hit thì còn phải cố gắng nhiều.

Nói chung Vpop hỏng từ mấy đứa quản lý, dựng bài, thuê fan tạo sóng đủ kiểu. Thế cho nên mới gặp những thể loại chả hiểu sao lại thành sao, chả hiểu sao lại đông fan. Lên báo đọc tin văn hóa văn nghệ toàn thông tin của những đứa dở hơi biết bơi. Em Tiên cứ team khỏe tập trung thi thố còn thấy thiện cảm. Thằng quản lý càng tung càng hứng càng thấy lố bịch.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Vừa xem clip Ngày mai trong The Remix thấy bạn Tiên yêu quá trời. Nói chung bắt chước ai thì không biết miễn ưng mắt ưng tai ưng bụng là được rồi ạ he he
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms_Rum Xem bài viết
    Thời này là phải PR là đúng rồi, các bà thấy phản cảm nhưng vẫn vô cmt tăng view đúng ko, chửi cũng được, anti cũng là dạng fan mà, có người quan tâm tới là còn có khán giả he he, ít nhất là nghe để mà chởi đó. Tài năng có giới hạn nếu ko tạo scandal thì làm sao nổi được.
    Tôi cũng không biết sao TT giờ phải vậy, ít nhất em ấy có ngoại hình sáng, bắt mắt, có giọng hát cũng tạm ổn, lại sống ở Mỹ lâu như vậy mà sao về VN lại thành 1 cái gì đó rất lờ nhờ, ở PBN được định hình phong cách rất tốt mà về VN thì kì lạ, tôi nghĩ em ấy đang ở thời kì nổi loạn, bất ổn kiểu như dậy thì í nên mới như vậy vì trước kia bình thường mà, nhưng thôi tuổi trẻ mong em nổi loạn những sẽ sớm ổn định.

Giọng hát thì ko bàn vì cũng ko thích nghe giọng Tiên, nhảy nhót cũng vậy coi cho vui mắt, tui chỉ quan tâm khi đàn ông cty tui thì mê ẻm tít thò lò ))có lẽ tui đàn bà con gái nên không cảm được sức hút của ẻm..
    TT qua 25t rùi mà giờ mới dậy thì thì hơi tội cho bạn ấy, như vầy chắc tới 30t mới hết nổi loạn quá
    chawcs TT đang ở gian đoạn ko biết mình muốn cái gì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fangxian1604 Xem bài viết
    Mấy cái đó phải hỏi chị thì rõ hơn chứ ạ, à có lẽ chị quên chăng? Thôi không nhớ thì cũng không sao
    Lúc nãy tôi thấy chị còm gọi tôi là "con thần kinh", mà sao xóa còm nhanh thế? Chị Fang hôm nay bình tĩnh suy nghĩ lại nhanh thật
    Mà "con mẹ CDSHT" nghĩa là gì vậy ạ? Xin lỗi chị tôi không hay tám mà cũng không hay chửi nhau nên không rành mấy từ kiểu này lắm
    Quay lại chủ đề chính. Tôi thích bài này. Tóc Tiên xinh đẹp, nhảy đẹp, bài này hòa âm rất hay. Không phải fan của cả Tóc Tiên lẫn Sơn Tùng nhưng tôi cho rằng một trong hai người này sẽ thắng Remix. Cả hai hát đều yếu, nhưng bù lại, đều hot, và có hai DJ, produce quá chất. Thấy fan nam vote cho TT nhiều. Nhưng ST nhỉnh hơn vì ngoài lượng fan nam còn có nhiều fan teen nữa. Tôi đoán ST thắng thôi
    CDSHT là " công dân sinh hoạt tốt" bạn ơi
    Còn chị fang thích móc mỉa đó là chuyện thường thôi :">

Trích dẫn Nguyên văn bởi Single_lady Xem bài viết
    Hit gì mà có lọt BXH nào đâu, lượt nghe với lượt view trên utube tự ngta biết rồi, PR quá lố thành phản cảm đó.
    Hình như trong bài báo này đâu có nói bài ngày mai nó thành hit đâu? Người ta chỉ thích điệu nhảy thôi mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3,342 Bài viết

• 22,353 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dandelion17 Xem bài viết
    Vừa xem clip Ngày mai trong The Remix thấy bạn Tiên yêu quá trời. Nói chung bắt chước ai thì không biết miễn ưng mắt ưng tai ưng bụng là được rồi ạ he he
    em TT đẹp ko ai phủ nhận, về cơ bản bài ngày mai ngày mốt gì của em TT thì ko có bắt chước ai nhưng cái bài chạy PR này là bắt chước các bài báo viết về 1 ca sỹ khác, cho nên mẹ caconboilonton nói là thằng quản lý càng chạy bài càng mắc ói, tui like he he he
    còn cái con mẹ CDSHT ở trển, éo ai đụng đến nó hay đụng đến ST, tự nhiên nó nhảy đong đỏng lên làm tôi ngỡ gặp phải con thần kinh, nhưng đầu năm cũng chả muốn nặng lời với ai đâu, vậy nên mới xoá còm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caconboilonton Xem bài viết
    Báo của quản lý Tóc Tiên. Đúng kiểu con hát mẹ khen hay. Một người nổi tiếng dựng 1 giọng hát dưới mức bình thường như Wanbi thành sao. Đến tận bây giờ vẫn còn ăn theo bạn Wanbi.

Về cơ bản thì em Tóc Tiên đường tiếng đường hình lẫn phong cách nổi nhất bên nữ The Remix. Khi mà em Đông Nhi với Bảo Anh quá lởm, em Giang Hồng Ngọc khá dừ và phong cách bà già. Tuy nhiên so với Sơn Tùng thì em Tiên về mặt fan phải chạy theo dài mới kịp. Bản "Ngày mai" đó để gọi là hit thì còn phải cố gắng nhiều.

Nói chung Vpop hỏng từ mấy đứa quản lý, dựng bài, thuê fan tạo sóng đủ kiểu. Thế cho nên mới gặp những thể loại chả hiểu sao lại thành sao, chả hiểu sao lại đông fan. Lên báo đọc tin văn hóa văn nghệ toàn thông tin của những đứa dở hơi biết bơi. Em Tiên cứ team khỏe tập trung thi thố còn thấy thiện cảm. Thằng quản lý càng tung càng hứng càng thấy lố bịch.
    1/ PR thì ekip của VN làm đi làm lại cũng vài kiểu ko tự bôi nhọ đeer báo chí nói đến thì trả liền PV viết báo, ko biết thực hư bài viết này ra sao, nhưng tui thấy và cũng khá nhiều người cũng thích động tác nhảy của bài này mà, đâu có quá đangs
    2/ tui nghĩ chắc bạn nên coi lại cái cách ăn theo là như thế nào, ăn theo là, làm hẳn một bộ phim dựa vào ca sĩ nọ, đanhs đến tâm lý là câu chuyện có thật cũng là ăn theo đaays, TT ăn theo Wanbi cai gif vậy?
    3/ bài báo này đâu có nhắc bài hát Ngày mai là một bản hit đâu, cú hit người ta nói là vũ đao mà, mấy bài viết như vầy thích thì đọc, ko thích thì thôi, nhà báo nói láo ăn tiền mà khiến bạn bức xúc vậy sao???
    4/ những đứa dở hơi biết bơi nhan nhản trên trang mạng cũng có Sơn Tường đấy, trả tiền PV để viết bài đấy, sao ko nói đi thể loại này thanh sao đc chắc nhờ bạn ha
    5/ nếu như giọng hát của TT mà dưới mức bình thường cho là đc 4 đieemr đi thì như Sơn Tùng hát cho 2 điem e là đax quá thiên vị cho em Sơn Tùng rùi, vậy cũng ối fan ha, một đám nhảm nhí chạy theo thằng idol có vocal nhảm nhí ha fan em Sơn Tường chắc cả đám toàn là...Công Dân Sinh Hoạt Tốt cả
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 678 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Tóc Tiên giờ sao sao ý, mất hết cả cảm tình
    • 248 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Nghệ sỹ ở VN có mấy kiểu nổi tiếng:
    1. Tài năng thực (Mỹ Tâm, Tùng Dương, Lê Cát Trọng Lý...)
    2. PR thật mạnh và bài bản (Hà Hồ là điển hình)
    3. Xì căng đan tự tạo (nhiều không đếm xuể)

Tài năng thực ở đây không chỉ là giọng hát (vì nhiều bạn giọng hát khá lắm, bài bản, nốt nào ra nốt ấy, nhạc viên mỗi năm cho ra lò 1 đống), mà phải là cá tính âm nhạc, nhạc cảm, gu thẩm mỹ hay tài sáng tác, đôi khi không cần quá cao siêu, mà gần gũi với đại chúng. Nghệ sỹ tầm cỡ thế giới thì có Taylor Swift, VN thì giờ có Vũ Cát Tường có giọng hát trung bình, nhưng tự sáng tác và trình diễn ca khúc của mình rất tốt, phù hợp thị hiếu. (Mình không có ý so VCT với TS đâu nhé). Em Taylor Swift thật sự là điển hình của nghệ sỹ được đánh giá cao bởi khả năng sáng tác chứ không phải giọng hát kiểu Diva , cho nên những bài của ẻm thường có nhiều bản cover hay hơn bản gốc.

Em Tiên xinh đẹp nhưng giọng hát bình thường, không có cá tính âm nhạc rõ rệt, gu thẩm mỹ trong âm nhạc cũng bình thường nốt. Nếu em ấy không tìm được chiến lược PR hợp lý và khôn ngoan như Hà Hồ, thì còn lâu mới nổi được. Chứ dùng scandal thì phải thuộc loại độc lắm cơ, chứ các em show biz dùng nhiều rồi, nên tìm ra cái mới cũng gian nan lắm

Sơn Tùng giọng hát live yếu, nhưng bù được ở khả năng sáng tác, nhạc cảm tốt, nên có thể xếp vào loại có tài. Bài hát của ẻm sáng tác nghe khá vui nhộn, trẻ trung, lời văn minh, nhạc bắt tai. Cứ như "ông chú viettel" hát và rap thì rõ là fan của ẻm không hề là loại nhảm nhí hay vô học. Nên để đánh giá 1 nghệ sỹ (không phải 1 thợ hát) thì tớ nghĩ nên đánh giá toàn diện.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Keovungkeolac Xem bài viết
    Nghệ sỹ ở VN có mấy kiểu nổi tiếng:
    1. Tài năng thực (Mỹ Tâm, Tùng Dương, Lê Cát Trọng Lý...)
    2. PR thật mạnh và bài bản (Hà Hồ là điển hình)
    3. Xì căng đan tự tạo (nhiều không đếm xuể)

Tài năng thực ở đây không chỉ là giọng hát (vì nhiều bạn giọng hát khá lắm, bài bản, nốt nào ra nốt ấy, nhạc viên mỗi năm cho ra lò 1 đống), mà phải là cá tính âm nhạc, nhạc cảm, gu thẩm mỹ hay tài sáng tác, đôi khi không cần quá cao siêu, mà gần gũi với đại chúng. Nghệ sỹ tầm cỡ thế giới thì có Taylor Swift, VN thì giờ có Vũ Cát Tường có giọng hát trung bình, nhưng tự sáng tác và trình diễn ca khúc của mình rất tốt, phù hợp thị hiếu. (Mình không có ý so VCT với TS đâu nhé). Em Taylor Swift thật sự là điển hình của nghệ sỹ được đánh giá cao bởi khả năng sáng tác chứ không phải giọng hát kiểu Diva , cho nên những bài của ẻm thường có nhiều bản cover hay hơn bản gốc.

Em Tiên xinh đẹp nhưng giọng hát bình thường, không có cá tính âm nhạc rõ rệt, gu thẩm mỹ trong âm nhạc cũng bình thường nốt. Nếu em ấy không tìm được chiến lược PR hợp lý và khôn ngoan như Hà Hồ, thì còn lâu mới nổi được. Chứ dùng scandal thì phải thuộc loại độc lắm cơ, chứ các em show biz dùng nhiều rồi, nên tìm ra cái mới cũng gian nan lắm

Sơn Tùng giọng hát live yếu, nhưng bù được ở khả năng sáng tác, nhạc cảm tốt, nên có thể xếp vào loại có tài. Bài hát của ẻm sáng tác nghe khá vui nhộn, trẻ trung, lời văn minh, nhạc bắt tai. Cứ như "ông chú viettel" hát và rap thì rõ là fan của ẻm không hề là loại nhảm nhí hay vô học. Nên để đánh giá 1 nghệ sỹ (không phải 1 thợ hát) thì tớ nghĩ nên đánh giá toàn diện.
    ờ thôi vậy TT sẽ ko nổi tiếng, ko đc đề cao, tại cái gì cũng không có thì lấy ccm gì nổi, cơ mà...việc bạn phân tích vầy nó có liên quan cái quần què j với bài báo nói về điệu nhảy này sao? sao đọc bài phân tích kĩ càng toàn diện và triệt để của bạn tui tưởng tui đi lộn chỗ, hóa ra bạn mới là đi lầm thôn
    Bộ người ta thi game show sau đó có đám trẻ khác thích nhảy một điệu nhảy trong game show rồi có bài báo nói về chuyện này nó có mắc mớ thì mắc mớ vào TT thôi, đâu có dây vào chuyện gì khác đâu.

mà thôi, tôi thấy bạn nói đúng lắm ST là người có tài sáng tác, lời nhạc văn minh hiện đại, fan của bạn ấy cũng hết sức hiện đại và ăn minh, đến ông chú Việt teo còn hâm mộ thì huống chi người thường, còn TT chắc là đứa thợ hát lòi ra rồi, đã vậy còn mặc đồ hở hang, ko mặc đồ hở hang mặc áo dài còn bày đặt nhảy nhót làm cho văn hóa của giới trẻ Việt ...suy đồi, rồi khi không rảnh háng kêu bạn bè, người nhà cover dùm cái bài nhảy hết sức suy suy đồi, trả tiền cho con mẹ nhà báo viết bài PR, ai dè PR lại ko đúng với chiến lược hết sưc tài tình của Hồ Hà bởi vậy bài báo này trở thành bào báo suy suy suy đồi.
    Mà đúng là cái chóa j cũng là do con TT nó ngờ u, ở Mỹ rảnh háng ko biết làm gì lếch xác về VN thi game show làm chê ko biết,ở đó chạy show ko đc ah? về VN làm gì vậy? ko có khả năng sáng tác, ko có khả năng làm producer, giọng hát thì lè phè chả có phong cách riêng ở dưới mức trung bình, bày đặt vác mặt đi thi game show tranh giải nhất với em troai Sơn Tùng làm chi, làm các nam thanh nữ tú fan của danh ca Sơn Tùng đứa nào cũng bực cái cửa mình hết trơn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,178 Được cảm ơn

Các mợ cho hỏi có phải Đông Nhi cũng có khả năng sáng tác à? viết bài Ngọt ngào hay phết.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 309 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aBebi Xem bài viết
    Các mợ cho hỏi có phải Đông Nhi cũng có khả năng sáng tác à? viết bài Ngọt ngào hay phết.
    Đông Nhi có vẻ cũng tự sáng tác nhạc đấy, nhưng mỗi cái là ngoại hình kém quá, đứng giữa dàn ca sỹ trai xinh gái đẹp thì thấy quá đuối. Tóc Tiên đông fan nam, Sơn Tùng đông fan nữ mình còn hiểu dc, chứ Đông Nhi nhiều fan là mình không hiểu nổi luôn, hâm mộ bạn ấy ở điểm nào vậy? Giọng hát quá bình thường (hát live còn ko bằng Tóc Tiên hay Hà Hồ, là những ca sỹ vốn chẳng khá khẩm gì), nhảy làm sao bằng Tóc Tiên hay Hà Hồ hay thậm chí là Hoàng Thùy Linh, ngoại hình thì đã nói ở trên.
    • 248 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobibom Xem bài viết
    ờ thôi vậy TT sẽ ko nổi tiếng, ko đc đề cao, tại cái gì cũng không có thì lấy ccm gì nổi, cơ mà...việc bạn phân tích vầy nó có liên quan cái quần què j với bài báo nói về điệu nhảy này sao? sao đọc bài phân tích kĩ càng toàn diện và triệt để của bạn tui tưởng tui đi lộn chỗ, hóa ra bạn mới là đi lầm thôn
    Bộ người ta thi game show sau đó có đám trẻ khác thích nhảy một điệu nhảy trong game show rồi có bài báo nói về chuyện này nó có mắc mớ thì mắc mớ vào TT thôi, đâu có dây vào chuyện gì khác đâu.

mà thôi, tôi thấy bạn nói đúng lắm ST là người có tài sáng tác, lời nhạc văn minh hiện đại, fan của bạn ấy cũng hết sức hiện đại và ăn minh, đến ông chú Việt teo còn hâm mộ thì huống chi người thường, còn TT chắc là đứa thợ hát lòi ra rồi, đã vậy còn mặc đồ hở hang, ko mặc đồ hở hang mặc áo dài còn bày đặt nhảy nhót làm cho văn hóa của giới trẻ Việt ...suy đồi, rồi khi không rảnh háng kêu bạn bè, người nhà cover dùm cái bài nhảy hết sức suy suy đồi, trả tiền cho con mẹ nhà báo viết bài PR, ai dè PR lại ko đúng với chiến lược hết sưc tài tình của Hồ Hà bởi vậy bài báo này trở thành bào báo suy suy suy đồi.
    Mà đúng là cái chóa j cũng là do con TT nó ngờ u, ở Mỹ rảnh háng ko biết làm gì lếch xác về VN thi game show làm chê ko biết,ở đó chạy show ko đc ah? về VN làm gì vậy? ko có khả năng sáng tác, ko có khả năng làm producer, giọng hát thì lè phè chả có phong cách riêng ở dưới mức trung bình, bày đặt vác mặt đi thi game show tranh giải nhất với em troai Sơn Tùng làm chi, làm các nam thanh nữ tú fan của danh ca Sơn Tùng đứa nào cũng bực cái cửa mình hết trơn
    Bạn suy diễn hơi quá đà đấy.

1. Đúng là tớ comment lạc đề trong bài báo về điệu nhảy. Tại tớ đang follow luồng comment ở trên, và 1 số top trước về em Tiên, rằng tại sao em đẹp, em hát khá, em nhảy tốt, em cũng về VN được 1 thời gian rồi, em có PR khá mạnh, thế quái nào em vẫn lờ nhờ, lượt view trên youtube vẫn ở mức trung bình.
    2. Toàn bộ đoạn bạn nói về TT là bạn tự suy, tớ chả nói chữ nào thế hết. Còn em ấy mọi thứ ở mức trung bình, không xuất sắc để có thể nổi, thì sự thật đang chứng minh đó thôi. Màn biểu diễn của em ấy trên youtube được hơn nửa triệu lượt view, không thể coi là hit.
    3. Đoạn nói về ST là do có bạn (và chắc chắn là nhiều bạn) thắc mắc tại sao ST hát live dở hơn TT nhiều mà vẫn nhiều fan. Còn vơ đũa cả nắm rằng fan của em ấy nọ kia thì tớ thấy phản cảm. Chứ tớ chả phải fan quạt của em này.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3,342 Bài viết

• 22,353 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi htdt Xem bài viết
    Đông Nhi có vẻ cũng tự sáng tác nhạc đấy, nhưng mỗi cái là ngoại hình kém quá, đứng giữa dàn ca sỹ trai xinh gái đẹp thì thấy quá đuối. Tóc Tiên đông fan nam, Sơn Tùng đông fan nữ mình còn hiểu dc, chứ Đông Nhi nhiều fan là mình không hiểu nổi luôn, hâm mộ bạn ấy ở điểm nào vậy? Giọng hát quá bình thường (hát live còn ko bằng Tóc Tiên hay Hà Hồ, là những ca sỹ vốn chẳng khá khẩm gì), nhảy làm sao bằng Tóc Tiên hay Hà Hồ hay thậm chí là Hoàng Thùy Linh, ngoại hình thì đã nói ở trên.
    Đông Nhi nhạc cảm khá nhóe. Những bài ẻm chọn tôi thấy tuy giọng yếu nhưng mà hát ít, nhạc bập bùng bắt tai, hát bar là toẹt. Như bài bad boy ở đầu show the remix chả hạn. Có thể ko có tài sáng tác, không có giọng hát tốt nhưng lại biết lựa bài hợp với mình cũng là ăn tiền rồi. Hơn nữa với số đông công chúng thì phong cách gần gũi, bụi bụi, dễ thương lại dễ được cảm tình hơn là sexy rồi gây scandal. Đông Nhi theo phong cách này nên dễ hiểu là bà này cũng có fan, dù tôi chả phải fan bả.

Góp 1 cái ý chân thành là: style sinh viên bụi bụi, gần gũi, nhí nhảnh, dễ thương kiểu như Khởi My tôi đang thấy ít lắm ế, như kiểu có mỗi Khởi My độc quyền theo phong cách này... mà tôi thấy cái này hay sao ít ca sỹ theo vậy nhỉ? Toàn các em xinh cũng như không xinh đua nhau theo chị Hà Hồ hết trọi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Keovungkeolac Xem bài viết
    Bạn suy diễn hơi quá đà đấy.

1. Đúng là tớ comment lạc đề trong bài báo về điệu nhảy. Tại tớ đang follow luồng comment ở trên, và 1 số top trước về em Tiên, rằng tại sao em đẹp, em hát khá, em nhảy tốt, em cũng về VN được 1 thời gian rồi, em có PR khá mạnh, thế quái nào em vẫn lờ nhờ, lượt view trên youtube vẫn ở mức trung bình.
    2. Toàn bộ đoạn bạn nói về TT là bạn tự suy, tớ chả nói chữ nào thế hết. Còn em ấy mọi thứ ở mức trung bình, không xuất sắc để có thể nổi, thì sự thật đang chứng minh đó thôi. Màn biểu diễn của em ấy trên youtube được hơn nửa triệu lượt view, không thể coi là hit.
    3. Đoạn nói về ST là do có bạn (và chắc chắn là nhiều bạn) thắc mắc tại sao ST hát live dở hơn TT nhiều mà vẫn nhiều fan. Còn vơ đũa cả nắm rằng fan của em ấy nọ kia thì tớ thấy phản cảm. Chứ tớ chả phải fan quạt của em này.
    1/ lượt view youtube chả nói đc, với tui là vậy, tại hồi xưa khi tui còn vào tiệm net để chơi, tui thấy rất rất nhiều em teen fan cuồng kpop chỉ mở hơn 20 cái ưindows ngồi cày view cho idol chuyện TT lờ nhờ hay ko tui chả quan tâm, vì tui chỉ coi mấy clip remix của ẻm, có nhiều hay ko tui ko biết, nhưng mà tui thấy remix tuần 1 và remix tuần 4 cách nhau một tháng có bằng số view với nhau, tuần 2,3 chỉ bằng 1/2 tuần 1,4 chẳng phải là cô ta đang hút lượt fan về mình sao tiến bộ hơn trước có nghĩa là đang tiến rồi. Nhưng vẫn vậy, lượt view youtube chả nói đc j cả

2/ thì tôi tự suy mà, tôi đâu bảo bạn nói, và tôi chưa bao giờ nói bài hát này là hit đc, vẫn câu nói cũ, lượt view youtube chả có nghĩa j cả

3/ tôi chưa bao giờ thắc mắc tại sao ST có nhiều fan cả tôi không quan tâm tới điều đó, tôi cũng chưa từng hỏi kiểu tại sao ST lại có lượt view cao, fan cuồng nhiều bla bla bla, nhưng khổ cái tui thắc là tại sao fan ST fair cố suy nghĩ tại sao TT lại PR kiểu này, làm kiểu nọ, tại sao lại quan tâm một ca sĩ chả có cái quần què j để nổi như TT, ca sĩ j mà chả có lượt view nhiều như ST, tại sao phải quan tâm manager của TT làm j vậy? Vui há

4/ nhiều khi nghĩ lại nếu như mấy bài báo dạng này là PR của ekip TT thì có lẽ nào đoanj cover của ông chú Việt Teo j j đos (quả thật là bạn nói tới tui mới biết là có chuyện này) có khi nào là do ekip ST trả tiền cho PV viết bài ko nhỉ??? Đâu có j chứng minh được là tôi nói sai đúng ko? Nó giống với việc ko có gì chứng minh được là ekip của TT đã trả tiền PV làm chuyện này cả tui nói vậy là hiểu rùi ha
    • 85 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FangHN Xem bài viết
    Góp 1 cái ý chân thành là: style sinh viên bụi bụi, gần gũi, nhí nhảnh, dễ thương kiểu như Khởi My tôi đang thấy ít lắm ế, như kiểu có mỗi Khởi My độc quyền theo phong cách này... mà tôi thấy cái này hay sao ít ca sỹ theo vậy nhỉ? Toàn các em xinh cũng như không xinh đua nhau theo chị Hà Hồ hết trọi.
    Cái style này đâu phải ai mặc cũng hợp đâu . Khởi My nhỏ nhắn, ma,ực mấy trang phục xì teen, cute, nhí nhảnh mới hợp . Chứ Đông Nhi, Tóc Tiên đều cao lớn, theo style này ko ổn . Nhất là Đông Nhi, mặt xương xương, nhìn hơi dừ, thêm tướng cũng hơi thô mặc vậy sẽ khó coi lắm