TIN TÀI TRỢ.

Công an bị tố đánh dân tàn nhẫn qua lời nhân chứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 161 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Nếu thằng này bị đưa về đồn rồi thì công an rầy rà to rồi hehe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,020 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Vấn đề là ai cho thằng dân phòng cái quyền kiểm tra giấy tờ ý nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSONSONNU7 Xem bài viết
    Nếu thằng này bị đưa về đồn rồi thì công an rầy rà to rồi hehe
    Phí 3tr nuôi báo cô thím Đồ cãi cùn bênh dân phòng suốt mấy ngày hôm nay quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,066 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

[QUOTE=MienTaiSonNu;30435162]Bắt quả tang chị chỉ đọc nhõn cái tít rồi vào cồng, không thèm đọc mọi người đang tham luận những gì nhé haha.[/QUOTE
    cần chi phải đọc còm của lũ như nhợn viên 3 xu, đọc bài báo là đủ rồi nghe ku
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,066 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonaicon Xem bài viết
    Vấn đề là ai cho thằng dân phòng cái quyền kiểm tra giấy tờ ý nhỉ.
    chính xác bạn. bọn chúng không đc phép kiểm tra giấy tờ của người khác, bọn nhợn này ỷ thế hiếp đáp người quen tính. nhưng chúng đâu có biết rằng, có vấn đề gì thì chúng lĩnh đủ. bọn này còn đc gọi là theo đóm ăn tàn, nguy hiểm mà cứ nghĩ rằng ta đây mr oai.
    • 1,231 Bài viết

• 2,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhafquee;
    Tuy nhiên dân nào chính quyền đó vì chính quyền từ dân mà ra. Dân tộc này thích sử dụng bạo lực thì chính quyền cũng vậy thôi. Chính quyền này có được và tồn tại đến hôm này là do cướp chính quyền bằng bạo lực cách mạng và bảo vệ chính quyền cũng bằng bạo lực cách mạng mà. Trách ai bây giờ? có trách thì trách Âu Cơ, Lạc Long Quân đẻ ra một dân tộc ưa bạo lực, vừa khùng vừa điên ấy
    Dân tộc nào cũng đi từ man rợ lên văn minh, ko có dân tộc nào bị định mệnh buộc phải man rợ mãi mãi. Cách đây chưa lâu, mẽo cũng man rợ lắm, bọn 3k lùng bắt, treo cổ những người da đen dám tự coi mình bình đẳng với người da trắng, bất chấp luật pháp.
    Luật ơiống pb chủng tộc phải sau 1964 mới thực sự thấm vào mọi mặt của sống mẽo.
    Chừng nào chúng ta coi luật pháp là thiêng liêng bất khả xâm phạm, chừng đó chúng ta bắt đầu bước vào số các dân tộc văn minh.
    Thời đại với net sẽ thay đổi mọi chế độ, ko lâu nữa đâu, vì ko gì chống được tiến bộ kĩ thuật. Dù chậm chạp dân tộc ta cũng sẽ lên đường, đó là tất yếu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 376 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongduongvn Xem bài viết
    Dân tộc nào cũng đi từ man rợ lên văn minh, ko có dân tộc nào bị định mệnh buộc phải man rợ mãi mãi. Cách đây chưa lâu, mẽo cũng man rợ lắm, bọn 3k lùng bắt, treo cổ những người da đen dám tự coi mình bình đẳng với người da trắng, bất chấp luật pháp.
    Luật ơiống pb chủng tộc phải sau 1964 mới thực sự thấm vào mọi mặt của sống mẽo.
    Chừng nào chúng ta coi luật pháp là thiêng liêng bất khả xâm phạm, chừng đó chúng ta bắt đầu bước vào số các dân tộc văn minh.
    Thời đại với net sẽ thay đổi mọi chế độ, ko lâu nữa đâu, vì ko gì chống được tiến bộ kĩ thuật. Dù chậm chạp dân tộc ta cũng sẽ lên đường, đó là tất yếu.
    Mặc dù chị lói rất hai, nhưng tôi ứ tin. Cái giống lừa nài hết thuốc chữa rồi.
    Thuốc cho lừa, tôi chỉ tin vào cái lài:

47e64e3d_bom20nguyen20tu11
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 161 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

anh mõm lợn tuy bi quan nhưng cũng là 1 ý hay, dọn 1 hơi sạch sẽ rồi ta xây lại con người mới, những con người cũ hết thuốc rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,072 Bài viết

• 5,861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tư duy cũng phải có logic của nó, nếu không cũng phí 3tr của dân.
    Hahaha, người như cụ chỉ biết chụp mũ người khác một cách vô tội vạ mà có tư cách đá động đến tư duy logic hay thế giới văn minh à? Chỉ giỏi mị được mấy người có mắt mà như mù thôi cụ ạ

Phe mấy đầu bếp nạn nhân khai là "không làm gì mà lại bị đánh vô cớ", vậy tại sao tài xế xe tải là người gây ra tai nạn lại không bị đánh? Logic ở đó đấy cụ, chắc cụ không thấy vì không muốn thấy, chứ tôi tôn trọng cụ, không nói là cụ mù đâu
    • 1,509 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DOSONSONNU7 Xem bài viết
    TSB thằng lươn lẹo hehehe:

Nó định xông vào đánh người ta, ăn đòn rồi thì lại ngoạc mồm đòi công lí haha, lếu bạn nó ko khéo can, có thể nó cho anh lái xe đi viện rồi aha.
    Sao đánh loại nàytôi ưng thế các chị ơi hahaha.
    Ưng cái gì,ở vào hoàn cảnh thằng bị đánh đó thì hãy nói không thì imđi cho bà con nhờ.ấy tằng Cảnh Sát giờ y như ăn mày, cho mấy đồng là típ mắt nhưng phải vạch mặt chúng và thằng nào xấu cho đổi ết, từ từ trong sạch chứ bao che gì mấy thể loại ăn hại thế này, tội ngang tội phản bội vì làm mất lòng tin của dân với đảng, chính quyền mà.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 161 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxunghe Xem bài viết
    Ưng cái gì,ở vào hoàn cảnh thằng bị đánh đó thì hãy nói không thì imđi cho bà con nhờ.ấy tằng Cảnh Sát giờ y như ăn mày, cho mấy đồng là típ mắt nhưng phải vạch mặt chúng và thằng nào xấu cho đổi ết, từ từ trong sạch chứ bao che gì mấy thể loại ăn hại thế này, tội ngang tội phản bội vì làm mất lòng tin của dân với đảng, chính quyền mà.
    Quí chị biên dễ hiểu hơn 1 chút đc chăng?
    • 281 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Không ai có quyền đánh đập người dân, dù với bất kỳ lý do gì trừ việc bị tấn công buộc phải tự vệ. Công an là người thi hành công vụ lại càng phải chấp hành pháp luật trước khi buộc người dân tôn trọng pháp luật. Quyền được yêu cầu nhân viên công vụ xuất trình giấy tờ chứng minh họ là ai, đang thi hành công vụ gì là quyền và lợi ích hợp pháp của công dân. Dân phòng là lực lượng chỉ có chức năng hỗ trợ, không có chức năng cụ thể trong việc truy xét, bắt giữ hay tấn công ai cả. Bạn nào hả hê vì nạn nhân bị đánh rồi nguỵ biện này nọ bằng một số trường hợp cá biệt trong cuộc sống thực tế là cổ vũ việc công an chủ động sử dụng vũ lực trái pháp luật gây tổn hại đến sức khoẻ, danh dự và tính mạng của công dân, hôm nay là người khác và ngay mai có thể là chính bạn hoặc người thân, bạn bè của bạn, không biết lúc đó bạn có cười được không. (trong câu chuyện không có tình tiết nào nói lên nạn nhân có lỗi, đừng suy diễn bất lợi cho nạn nhân để làm người khác hiểu nhầm)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 161 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khongtenlawyer Xem bài viết
    Không ai có quyền đánh đập người dân, dù với bất kỳ lý do gì trừ việc bị tấn công buộc phải tự vệ. Công an là người thi hành công vụ lại càng phải chấp hành pháp luật trước khi buộc người dân tôn trọng pháp luật. Quyền được yêu cầu nhân viên công vụ xuất trình giấy tờ chứng minh họ là ai, đang thi hành công vụ gì là quyền và lợi ích hợp pháp của công dân. Dân phòng là lực lượng chỉ có chức năng hỗ trợ, không có chức năng cụ thể trong việc truy xét, bắt giữ hay tấn công ai cả. Bạn nào hả hê vì nạn nhân bị đánh rồi nguỵ biện này nọ bằng một số trường hợp cá biệt trong cuộc sống thực tế là cổ vũ việc công an chủ động sử dụng vũ lực trái pháp luật gây tổn hại đến sức khoẻ, danh dự và tính mạng của công dân, hôm nay là người khác và ngay mai có thể là chính bạn hoặc người thân, bạn bè của bạn, không biết lúc đó bạn có cười được không. (trong câu chuyện không có tình tiết nào nói lên nạn nhân có lỗi, đừng suy diễn bất lợi cho nạn nhân để làm người khác hiểu nhầm)
    Cả công an lẫn dân phòng chả hoài hơi đánh người đâu anh, cái họ cần là tiền.
    tôi đã phân tích rất nhiều về ca rồi, chả hoài hơi lói đi lói lại.
    Riêng tên Sĩ lưu manh giả danh lương thiện này tôi tán thành dùng biện pháp mạnh, đánh cho nó má nhìn hổng ra tôi ưng hahaha
    • 1,231 Bài viết

• 2,921 Được cảm ơn

Lại thêm vụ ca huyện đánh dập lá lách dân, xem ra công việc cuả đồ sơn và danny ngày càng nhiều đấy.
    • 1,351 Bài viết

• 5,542 Được cảm ơn

Một vấn đề nho nhỏ. "THeo lời nhân chứng" ở đây là bạn và bạn gái của đồng chí Sĩ . Thế là về mặt pháp luật nó đã có rất ít tính tin cậy rồi.

À cái ảnh của đồng chí Đồ đẹp đấy, mình rất thích.
    • 1,351 Bài viết

• 5,542 Được cảm ơn

Tất cả các dân tộc đều bắt đầu từ mọi rợ. Nhưng không phải tất cả các dân tộc đều tiến tới văn mình. Hờ, đau lòng là ở chỗ đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Ngày xưa cụ Hồ dạy thì là đày tớ trung thành của nhân dân . Giờ mà nghe cụ Dồ thì thành Bố của dân áh . Rồi ko biết sắp tới cụ ấy còn biến chất nó thành cái gì nữa ? DLV mà thế này thì hơm đạt chuận rồi

(VTC News) - Bộ Công an đã yêu cầu Công an TP.HCM nhanh chóng điều tra vụ việc công dân tố bị công an đánh đập tàn nhẫn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,072 Bài viết

• 5,861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nicolasboy Xem bài viết
    (VTC News) - Khi nạn nhân bị đánh bất tỉnh, nằm co giật giữa đêm khuya, lực lượng Cảnh sát cơ động nhận tin báo đã tới đưa đi cấp cứu kịp thời.
    ...
    Kiêm kể tiếp: "Lúc sau, thấy cả nhóm người kéo đến lao vào đánh Sĩ
    ...

Chị Nguyễn Thị Thúy An (SN 1991, quê Đồng Tháp, tạm trú Q.Tân Bình) - bạn gái Khiêm, cho biết: "Sau khi thấy anh Khiêm bị đánh bỏ chạy, em phản ứng lại thì anh áo đen hăm dọa nếu can thiệp vào sẽ bị ăn đòn nên em không dám làm gì".

...

Nói về trường hợp anh Phan Sĩ bị đánh, đa phần những người chứng kiến đều bất bình. Một nhân chứng cho biết: "Họ đánh dân như vậy không được, không ai có quyền đánh như vậy. Ai sai lỗi gì đều có luật pháp trừng trị, không thể đánh con người ta như vậy".

...

Chị Thủy Tiên - vợ sắp cưới Sĩ, cho biết, bản thân có phản ứng lại nhưng vì họ đông quá lại hăm dọa đòi đánh nên cũng chỉ biết đứng nhìn. "Họ đánh anh Sĩ mấy lần, sau đó còng tay đưa về công an phường. Em nghĩ chắc họ đưa về phường hỏi thăm vụ việc thế nào, rồi đến sáng cũng sẽ cho về nên em cùng mấy bạn an tâm ra về ngủ, không ngờ sự việc lại xảy ra như vậy" - Chị Tiên bức xúc.
    Lược trích từ bài báo ta thấy quang cảnh hỗn loạn, dân thường bị đuổi đánh chạy loạn xạ, bị hăm dọa, vậy mà lúc Sĩ bị bắt đem về đồn thì cô Thủy Tiên lại cảm thấy an tâm và cùng những người khác đi về nhà ngủ. Tại sao đã thấy có nguy hiểm ngay tức thời mà cô ta và những người bạn lại bình thản như không có gì và chẳng quan tâm đến việc công an đưa Sĩ đi đâu và có thể làm gì với Sĩ? Có ai thấy sự mâu thuẫn đến vô lý này trong cách phản ứng của con người không?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 161 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Ngày xưa cụ Hồ dạy thì là đày tớ trung thành của nhân dân . Giờ mà nghe cụ Dồ thì thành Bố của dân áh . Rồi ko biết sắp tới cụ ấy còn biến chất nó thành cái gì nữa ? DLV mà thế này thì hơm đạt chuận rồi
    Tôi là dlv 30 củ, khác hẳn loại 3 củ, tôi nói là chuẩn.
    Dân đâu có thượng tôn luật pháp? vậy ta cần những công an răng vẩu mồm tanh sắc máu đổ thêm chì vào cặp nong để quật vỡ a lô phường hung hãn, đặng giữ kỉ cương.
    Phép nước bị khinh nhờn, đã đến lúc ko nhẹ tay với Bần nông đc nữa...

150179-VN_CSGT_Tat_VNX_061112_400
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4