Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Côn trùng Công Trí 'dìm hàng' Đỗ Mạnh Cường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.77K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,788 Bài viết

• 13,064 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trong cuộc đua âm thầm cùng Đỗ Mạnh Cường, Công Trí đang chiếm ưu thế nhờ sự nhanh nhạy và quyết đoán.

>> Ngã ngửa với thu nhập 'sốc' của Đỗ Mạnh Cường
    >> Đỗ Mạnh Cường: đạo thiết kế, mặc váy và cãi lộn

Một trong những sự kiện gây xôn xao làng thời trang Việt thời gian qua chính là "cuộc chiến côn trùng" giữa hai nhà thiết kế danh tiếng: Nguyễn Công Trí và Đỗ Mạnh Cường.

l1
    Nhà thiết kế Nguyễn Công Trí

Chưa biết vô tình hay cố ý, mẫu sưu tập mới nhất của cả hai nhà thiết kế này đều sử dụng họa tiết côn trùng làm yếu tố chủ đạo. Và dù cả hai đều chưa bao giờ lên tiếng về những mẫu trang phục trùng lặp về mặt ý tưởng cũng như "đăng đàn" chỉ trích nhau, nhưng dân trong nghề và cả người hâm mộ đều cảm nhận được độ nóng của một cuộc chiến tranh thầm lặng.

Không hẹn, nhưng cả hai nhà thiết kế lừng danh này đều chọn ra mắt bộ sưu tập "đụng hàng" của mình gần như cùng thời điểm. Sự cạnh tranh âm thầm nhưng đầy khốc liệt này đang được thể hiện một cách khá rõ ràng trong cách Công Trí và Đỗ Mạnh Cường gấp rút chuẩn bị những công đoạn cuối cùng để hoàn tất và cho ra mắt những sản phẩm của mình.

Trong cuộc đua này, Nguyễn Công Trí đang nắm ưu thế về mặt thời gian. Với sự trợ giúp đắc lực của các cộng sự, bộ sưu tập côn trùng của anh đã được ra mắt, thậm chí đã được bày bán tại cửa hàng. Tuy nhiên, phải tới khi tung ra loạt hình ảnh mới nhất của Thu Hoài trong mẫu trang phục mới nhất của mình, Công Trí mới có thể thở phào nhẹ nhõm vì đã hoàn toàn nắm được "tiên cơ".

IMG_9302_resize
    Mr Đàm và Thu Hoài trong trang phục của bộ sưu tập Côn trùng.

Trước đó, Công Trí đã thể hiện được sự nhanh nhạy và quyết đoán của mình khi cho ra mắt một phần bộ sưu tập Côn trùng với các khách hàng thân thiết. Ngay trong lễ ra mắt, bộ trang phục đầu tiên đã được mua bởi người mẫu Thanh Hằng, đánh dấu một bước quan trọng trong "cuộc chiến". Chỉ sau đó ít ngày, hình ảnh nam ca sĩ Mr Đàm, doanh nhân Thu Hoài xuất hiện với chiếc áo có họa tiết quen mắt khiến những người quan tâm không khỏi trầm trồ trước sự "cao tay" của Công Trí.

Bên cạnh đó, nhà thiết kế này còn nắm thế thượng phong khi tuyên bố bộ sưu tập này anh chỉ là người lên ý tưởng, còn lại tất cả đều được thực hiện bởi các học trò. Chỉ với một tuyên bố đơn giản, phần thắng trong cuộc chiến gần như đã nghiêng hoàn toàn về Công Trí, bởi dù có bức xúc tới đâu, Đỗ Mạnh Cường hẳn cũng không bao giờ muốn tự so sánh mình với... học trò của đối thủ.

DMC%200_ZOWK
    Nhà thiết kế Đỗ Mạnh Cường

Ngoài ra, bên cạnh những yếu tố ngoài lề giúp Công Trí vượt lên so với Đỗ Mạnh Cường, không thể không nói tới chất lượng và đẳng cấp trong những mẫu thiết kế mới nhất của anh.

Là một trong những nhà thiết kế danh tiếng và nhiều kinh nghiệm của làng thời trang Việt, hẳn Công Trí thừa hiểu chất lượng của bộ sưu tập mới là yếu tố quan trọng nhất giúp quyết định sự thành - bại. Với lần trình làng trọn vẹn bộ sưu tập của mình, Công Trí tỏ ra đã sẵn sàng cho một "cuộc đấu" sòng phẳng và không khoan nhượng.

Toàn cảnh bộ sưu tập mới nhất mang tên Côn trùng của nhà thiết kế Công Trí:

a_01

a_02

Từng làm lễ ra mắt, thậm chí bán những sản phẩm đầu tiên cho khách hàng, tuy nhiên với bộ ảnh mới và đầy đủ nhất của Thanh Hoài, Công Trí mới chính thức "khai pháo" cho cuộc chiến thời trang cùng Đỗ Mạnh Cường. Khi "đối thủ" vẫn còn loay hoay với phần lên ý tưởng, thiết kế, sự nhanh nhạy và quyết đoán đã giúp Công Trí chiếm được lợi thế không nhỏ khi hoàn thành xong bộ sưu tập.

a_03

a_04

a_06

a_07

a_08

a_09

a_10
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 857 Bài viết

• 3,177 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Má Công Trí chắc tốn k ít tiền cho bài báo này, với mình Đỗ Mạnh Cường vẫn đẳng cấp hơn Công Trí, vả lại về hoạ tiết côn trùng thì **C cũng là người đưa ra trước cứ xem các sao Việt dạo này mặc đồ ai nhiều hơn .
    • 1,473 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Lều báo đểu v~, chọn cái ảnh DMC gườm gườm thấy gớm
    Của đáng tội, anh Cường này lúc nào chả gườm. Nhìn rất hình sự mà không rõ nguyên nhân Trông chỉ thấy hợm hợm
    I want to know what love is...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 189 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồ của **C mình thấy cũng chả có gì đặc sắc lắm, được cái chăm quan hệ với người mẫu các kiểu nên đồ của **C được lăng xê quá mức

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 83 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Đỗ Mạnh Cường đa số thiết kế đều đi ăn cắp ý tưởng của các tên tuổi lớn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

a_07
    Ôi con bướm đậu thật là đúng chổ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 329 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

mình thì thấy của công trí đẹp hơn, nhưng đúng là DMC nổi tiếng hơn.
    Mà sao bà Beck có cái đầm giống y chang của DMC mà ko bị nói là copy của nhà thiet kế VN nhỉ, mà hễ có mẫu nao ở VN giống nước ngoài đều bị nói copy từ ngoại... ko công bằng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi citanhim Xem bài viết
    Mà sao bà Beck có cái đầm giống y chang của DMC mà ko bị nói là copy của nhà thiet kế VN nhỉ, mà hễ có mẫu nao ở VN giống nước ngoài đều bị nói copy từ ngoại... ko công bằng.

Kiểu của bà Becks lấy ý tưởng từ thập niên 60 tất cả báo chị Phương Tây đều có nói vấn đề đấy mà ... bạn có suy nghĩ là Đ.M.C có cái tư cách gì mà đc cả TG biết & copy nên ai cũng đủ biết nên chả ai thèm nói .... thật sự 2 ông NTK này toàn chuyên copy Đ.M.C thì ai cũng biết rồi còn ông CT thì cũng copy theo Louis Vuitton thôi ... cỡ 2 người này thì để Tổng Biên Tập Vogue Anna Wintour trị để biết thế nào là lễ độ
    • 328 Bài viết

• 1,364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi citanhim Xem bài viết
    Mình lại thích thiết kế của DMC hơn. Các nhà thiết kế thường theo xu hướng thời trang của từng năm, từng mùa chính vì vậy các thiết kế có thể khá giống nhau, sự khác biệt đôi khi chỉ là cách thể hiện qua chất liệu, sự tinh tế, sáng tạo, đẳng cấp của nhà thiết kế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Không hẹn, nhưng cả hai nhà thiết kế lừng danh này đều chọn ra mắt bộ sưu tập "đụng hàng" của mình gần như cùng thời điểm. Sự cạnh tranh âm thầm nhưng đầy khốc liệt này đang được thể hiện một cách khá rõ ràng trong cách Công Trí và Đỗ Mạnh Cường gấp rút chuẩn bị những công đoạn cuối cùng để hoàn tất và cho ra mắt những sản phẩm của mình.

Mắc ói ghê, má Đ M C toàn ăn cắp ý tưởng của nước ngoài, thiết kế cái khu vườn cat walk cũng ăn cắp của người ta, má này hổng biết liêm sĩ là gì hết, mặt dày như bê tông
    • d.p
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 392 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mewmewmew Xem bài viết
    Mình lại thích thiết kế của DMC hơn. Các nhà thiết kế thường theo xu hướng thời trang của từng năm, từng mùa chính vì vậy các thiết kế có thể khá giống nhau, sự khác biệt đôi khi chỉ là cách thể hiện qua chất liệu, sự tinh tế, sáng tạo, đẳng cấp của nhà thiết kế.
    Theo em được biết các nhà thiết kế lớn là người tạo ra xu hướng, Trùng ý tưởng thế này, thằng nào ra trc, thằng đó thắng, bất chấp đẹp xấu ra sao. Mà mẫu của DMC nhìn có đpẹ có sang đi chăng nữa mà là copy, ăn cắp ý tưởng thì chả đáng tự hào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 308 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

CT và DMC đều copy ,nhưng mình thấy CT giỏi hơn và có chất riêng hơn,đồ của HNH đều do CT làm.
    • 2,286 Bài viết

• 5,514 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chi tiết côn trùng, bướm là xu hướng năm nay thôi nên cũng chả phải ai bắt chước ai mà thế giới đầy rồi. Quan trọng xem họ vận dụng vào bộ trang phục thế nào và kiểu dáng trang phục thế nào nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 213 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Xem cả bộ sưu tập của CT chẳng thấy cái nào đẹp, may có cái áo DVH mặc thấy cũng tàm tạm, còn váy của HT bên cạnh DVH theo mình thì xấu và thô, sắp xếp họa tiết và kích cỡ họa tiết ko tinh tế tẹo nào. Cả quả váy trắng xếp bướm với chuồn chuồn dọc từ trền xuống dưới to đùng nữa ...

6-JPG-8996-1379303355

So váy CT với cái váy trên của DMC thì .... độ tinh tế và đường cắt may hơn hẳn, họa tiết với mình là vừa đẹp, sắp xếp tinh tế rất có hồn, con bướm rất sống động chứ ko như kiểu mấy con bướm chết bị ép thẳng đuột như trên váy CT. Chả bênh gì DMC vì cũng chẳng thích tính cách, nhưng mà về khả năng thiết kế thì mình vẫn thấy DMC trội và có gu riêng hơn.
    Je vis dans un monde
    Qui n'existe pas ...
    • 5,732 Bài viết

• 19,722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người mẫu Thanh Hoài đẹp. Vây xấu nhăn. Cứng đơ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 815 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Có nữa hả Hưng?
    Dzậy là ku Cường cứ gườm ghét hihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THUY-HUNG Xem bài viết
    Mắc ói ghê, má Đ M C toàn ăn cắp ý tưởng của nước ngoài, thiết kế cái khu vườn cat walk cũng ăn cắp của người ta, má này hổng biết liêm sĩ là gì hết, mặt dày như bê tông
    ~cap cao ban TRON nuoi mieng
    • 167 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Le_khanh2013 Xem bài viết
    Ôi con bướm đậu thật là đúng chổ!
    Ôi, con C. ở dưới sắp vào đúng chỗ đó cắn con bướm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,695 Được cảm ơn