TIN TÀI TRỢ.

Con trai dùng búa sát hại cha mẹ đẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.38K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Con trai dùng búa sát hại cha mẹ đẻ

Bức xúc chuyện gia đình, Quynh cầm búa đinh và gậy tấn công bố mẹ đang ngồi ăn cơm trưa. Trúng nhiều nhát búa chí mạng, người cha tử vong tại chỗ, người mẹ nhập viện trong tình trạng nguy kịch vì thủng sọ.[/h]

10h30 ngày 14/6, hàng xóm nghe thấy nhiều tiếng la hét thất thanh trong khu lán của gia đình ông Lê Cẩm Minh (52 tuổi, xã Cát Tân, huyện Như Xuân, Thanh Hóa). Mọi người chạy sang thì thấy ông Minh cùng vợ nằm gục trên vũng máu.

Được đưa đi cấp cứu nhưng ông Minh đã tử vong từ trước. Bà Bùi Thị Lan (50 tuổi, vợ ông Minh) nhập viện do trúng nhiều cú đánh vào vùng đầu. Nghi can Lê Cẩm Quynh (23 tuổi, con trai ông bà Minh) bị bắt giữ. Nhà chức trách thu giữ một cây búa đinh và một khúc gỗ dính máu được cho là hung khí gây án.

Theo lời khai ban đầu của Quynh, do bức xúc chuyện gia đình nên khi 3 người đang ngồi ăn cơm trưa, hắn bất ngờ cầm búa đinh và cây gậy trong góc nhà ra hành hung cho đến khi cha mẹ nằm gục dưới đất. Gây án xong, Quynh không bỏ trốn mà vẫn ở lại lán cho đến khi bị bắt.

Ông Lê Hữu Học, Trưởng công an xã Cát Tân cho biết, khi công an có mặt, mâm cơm trong lán tung tóe, đồ đạc xáo trộn do các nạn nhân chống cự. "Có thể do mâu thuẫn gia đình nên Minh đã xuống tay sát hại cha mẹ. Hung thủ tấn công cha trước, sau đó quay lại tiếp tục truy sát mẹ”, ông Học nói và cho biết, bữa cơm hôm đó không ai uống rượu.

Cũng theo ông Học, Quynh là con út của vợ chồng ông Minh. Hiện anh ta chưa lập gia đình, nhiều năm qua vẫn sống chung với bố mẹ. Quynh cũng chưa từng có tiền án tiền sự. Công an tỉnh Thanh Hóa đã khám nghiệm hiện trường, di lý Quynh về trại tạm giam để tiếp tục thẩm vấn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,716 Bài viết

• 3,351 Được cảm ơn

Trời đất, lại thêm 1 con quỷ đội lốt người rồi.
    Cha mẹ sinh thành ko đền đáp công ơn mà dám cầm búa giết cha mẹ, đúng là vô phúc mục mả sinh ra loại cầm thú này mà.
    2n6g8pk
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

thằng này phận con mà đánh cha mẹ thì tất nhiên là xấu. nhưng nói đi phải nóii lại, cha mẹ và con cái có mối quan hệ tương tác lẫn nhau, thằng này nó ác vậy thì cha mẹ nó cũng không ra gì
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,877 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhacngua Xem bài viết
    thằng này phận con mà đánh cha mẹ thì tất nhiên là xấu. nhưng nói đi phải nóii lại, cha mẹ và con cái có mối quan hệ tương tác lẫn nhau, thằng này nó ác vậy thì cha mẹ nó cũng không ra gì
    Ôi sao bạn lại nói thế? Có phải nhà nào có con cái mất dạy, vô nhân tính... đều là có cha mẹ không ra gì không? Ừ, thừa nhận là có phần lỗi từ sự giáo dục, dạy dỗ của cha mẹ. Nhưng nếu nói "Thằng này ác vậy thì cha mẹ nó cũng không ra gì" thì mình nghĩ là bạn quá lời, và phiến diện nữa.
    Cha mẹ sinh con, trời sinh tính. Các cụ chẳng nói rồi còn gì.
    pzBrp7

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,054 Được cảm ơn

Nhà này ko biết kiếp truoc làm gì mà kiếp này vô phúc quá . Coi như 3 mạng người , thằng con cũng tử hình thôi chứ rằng sao , chắc nó có máu điên mà bố mẹ ko biết , mắng mỏ kích động nó nên vậy
    • 1,795 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

Cho nên con cái có lỗi lầm bố mẹ không khéo xử lý mà cứ chửi bới, dày vò, đổ dầu vào lửa là nguy hiểm tăng, có đứa yếu mềm thì nó tự tử, có đứa máu điên nó giết bố mẹ chả hạn...
    8924
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 639 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyentrangchip Xem bài viết
    Cho nên con cái có lỗi lầm bố mẹ không khéo xử lý mà cứ chửi bới, dày vò, đổ dầu vào lửa là nguy hiểm tăng, có đứa yếu mềm thì nó tự tử, có đứa máu điên nó giết bố mẹ chả hạn...
    em chỉ like có mỗi bác , không biết như nào chứ người bắc hay có suy nghĩ cha mẹ áp đặt con cái lắm, nếu không làm theo ý thì chửi rủa nào là mất dạy, lớn lên sẽ vô tích sự, không ra cơ đồ nông nỗi gì.., có bà nghe thế liền bảo sao không lựa lời lúc ba mày bình tĩnh rồi nói chuyện phải trái ổng nghe, giời, bả có nghĩ cái cảnh mà ngồi phân tích : theo coi hồi nãy ba nóng quá..vv. là chửi tiếp tập 2 : mày là con cái mà dám dạy dỗ tao hả, đồ m d...
    chúng tôi không cần nhà máy ô nhiễm độc hại-Formosa hãy cút ra khỏi Việt Nam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Ôi sao bạn lại nói thế? Có phải nhà nào có con cái mất dạy, vô nhân tính... đều là có cha mẹ không ra gì không? Ừ, thừa nhận là có phần lỗi từ sự giáo dục, dạy dỗ của cha mẹ. Nhưng nếu nói "Thằng này ác vậy thì cha mẹ nó cũng không ra gì" thì mình nghĩ là bạn quá lời, và phiến diện nữa.
    mình đồng ý với bạn là cha mẹ sinh con trời sinh tính, nhưng sự hiếu thảo thật tâm của con cái là do cha mẹ ban cho. sự hiếu thảo không tự nhiên sinh ra, không tự nhiên mất đi. nó chỉ được chuyển hóa từ tình thương và hiểu biết của cha mẹ đến con cái

1 người dù xấu tới đâu, ai lại không muốn có 1 người cha mẹ tốt để được hiếu thảo, yêu thương. vừa mang lại hậu vận tốt cho mình lại vừa được người đời ngợi khen.

như bạn cũng đã thấy, người con sau khi hành hung cha mẹ xong, thì ở lại hiện trường cho đến khi bị bắt. Tại sao hắn lại không chạy trốn? chứng tỏ: thứ nhất người này không có chủ ý mưu cầu tài sản vật chất cho bản thân. thứ hai, người này cũng có phần hoang mang đau khổ khi hành hung cha mẹ mình.

người con thì tất nhiên là xấu. nhưng cha mẹ nuôi dạy đối xử với con mình như thế nào, mà lại để con rơi vào cảnh khốn cùng bất đắc dĩ như vậy, dám bỏ cả cuộc đời, danh dự để mà hành hung cha mẹ của mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

những vụ án nội bộ gia đình rất khó xét xử . không biết thằng này có bị tử hình không?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

sao mà kinh qá zậy chời !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Mình thì lại nghĩ con ngoan thì mình hưởng, con hư thì mình đấm ngực lỗi tại tôi ko dạy con được như người ta. Đừng đổ cho ông trời làm gì.
    l58m
    gvUWp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 577 Bài viết

• 1,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng này nó mất trí hay sao mà lại hành động như thế!
    Mẹ mình có la mình, mình tức lắm nên cãi lại,cũng giận ghê lắm luôn. Nhưng tí nữa là quên, suy nghĩ lại thấy hối hận vì mình lớn tiếng với mẹ.
    • 285 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Không thể đọc hết toàn bộ cái tin, kinh khủng quá! Đúng là phải có nội tình, không biết rõ nên chả dám phán gì, chỉ mong người mất được siêu thoát và bà mẹ sớm tai qua nạn khỏi.
    Khi bạn mang một đôi giày vừa ý thì dù con đường có gian nan đến đâu bạn cũng cam lòng...
    • 805 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Theo luật thì phải tử hình chắc chắn rồi-giết chết nhười thân,cha mẹ tội càng nặng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 516 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Đúng là nghịch tử, chết thế này khổ quá. Dù vì lý do gì thì thằng con cũng ko thể chấp nhận được.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 516 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jemai Xem bài viết
    Mình thì lại nghĩ con ngoan thì mình hưởng, con hư thì mình đấm ngực lỗi tại tôi ko dạy con được như người ta. Đừng đổ cho ông trời làm gì.
    Mình thấy dạy con cũng khó lắm bạn ạ. Nhiều khi mình muốn thế này nó lại ra thế khác. Bố mẹ nào chẳng mong con mình tốt. Nhưng nhiều cha mẹ vì hiền lành quá, chỉ biết nói con trong nhà mà ko biết nó hư hỏng ở ngoài đường. Nhiều bố mẹ lại quá bận với việc mưu sinh, kiếm tiền nuôi con mà ko có thời gian bao quát hết con mình. Đứa trẻ hư nhiều khi còn do nhận thức và lập trường của nó khi ra ngoài xã hội nữa (xã hội hoá) chứ ko chỉ phụ thuộc vào việc dạy dỗ của bố mẹ.