TIN TÀI TRỢ.

Con tôi ghét đi học vì phải viết chữ đúng ô ly

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 748 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cấp 1 thì nên rèn vì nếu ko rèn thì sang cấp 2 viết rất chậm và ảnh hưởng tới kết quả học tập. Con mình là một ví dụ điển hình, lớp 1,2,3 ok nhưng sang đến lớp 4 thì thường ko viết kịp các bạn. Viết ngoáy cũng ko nhanh hơn vì những bạn viết xấu chủ yếu là viết ko đưa đúng nét hoặc cầm bút ko đúng. Như con mình, nếu viết nắn nót thì mất rất nhiều thời gian, mình đã phát hiện ra là bạn ý viết hay nhấc bút lên, tay cầm bút thì ghì chặt nên vừa chậm, vừa xấu. Khi mình yêu cầu viết theo đúng kiểu lớp 1, tức là viết các chữ liền ko nhấc bút thì viết vừa nhanh, cỡ chữ đều. Tất cả là phương pháp chứ ko cần khổ luyện.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 277 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên rèn chữ lắm chứ, rèn có xíu đó đã kêu ca mai mốt lớn lên sao đương đầu vơi sóng gió cuộc đời được chớ. Không cần viết chữ đẹp nhưng viết đúng ô ly chữ đều là rất cần. Từ tâm sự một người viết chữ xấu như tui tui thấy rất nên rèn. Mình hồi nhỏ nhà không ai quan tâm tới việc học, mình thì lười biếng viết cho nhanh để chơi nên chữ xấu kinh khủng. Giờ mỗi lần viết cái gì xấu hổ muốn chết, già rồi còn muốn đi luyện chữ đây, chỉ muốn viết cho nó ngay ngắn thẳng hàng thôi mà khó như gì. Mình viết vài chữ thì nhìn cũng đẹp nhưng viết nhiều xíu là chữ to chữ nhỏ chữ thẳng chữ xiên, công việc thì viết suốt ngày tội nghiệp nhân viên phải đọc chữ của mình. Tui viết ra tui còn không muốn đọc nữa huống chi người khác. Người khác nhìn chữ đánh giá tui là tâm lí bất ổn, thiệt là xấu hổ mà. Các mẹ chịu khó rèn cho con đừng để lớn lên mang mặc cảm chữ xấu giống mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2