TIN TÀI TRỢ.

Cơm văn phòng đua nhau phá sản

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,403 Bài viết

• 8,481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanyu Xem bài viết
    Vào mấy quán cafe kiêm ăn trưa, mỗi suất ăn cơm văn phòng tầm từ 70k-100k ấy chứ. Đắt lòi ra, nên kinh tế suy giảm thì ế ẩm thôi : khách phải xoay phỏm sang món khác rẻ hơn.
    Mẹ nó ở đâu và quán nào đắt vậy hả mẹ nó? chứ trong SG quán cafe buổi trưa bán cơm VP 25-30k 1 suất đầy ra,trà đá miễn phí uống thả cửa,nhiều nơi còn miễn phí thêm trái cây khăn lạnh.Mà quán máy lạnh và nhìn cũng đẹp đấy nhé.
    080825100416-176-513

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 114 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanyu Xem bài viết
    Vào mấy quán cafe kiêm ăn trưa, mỗi suất ăn cơm văn phòng tầm từ 70k-100k ấy chứ. Đắt lòi ra, nên kinh tế suy giảm thì ế ẩm thôi : khách phải xoay phỏm sang món khác rẻ hơn.
    Cơm này chắc là cơm ABC, 123 rồi. Hic hic suất cơm giá 70k cũng khá là cao so với thu nhập hiện tại.
    • 89 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Cty mình ở quận Ba Đình, có phòng ăn riêng cho nhân viên, tủ lạnh, lò vi sóng.
    Xung quanh đó rất nhiều tiệm cơm bún văn phòng thì 35k/suất là đã có máy lạnh, ngồi salon, giá cả từ 25k trở lên.
    Nguyên liệu ở các tiệm cơm này thì 100% là tươi mới, chỉ không biết là khu làm bếp có được vệ sinh không

Mùa đông thì cty mình chủ yếu mang cơm hộp tự làm
    Mùa hè thì chủ yếu dắt díu hàng quán, bún nem, miến trộn, bánh cuốn ăn nhẹ nhàng...

Do vậy đối với khu vực ở cty mình thì ăn cơm tiệm hay cơm nhà đều giá cả như nhau.
    • 393 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Ở góc kim mã nguyễn chí thanh,có quán cafe vườn,chéo ks daewoo sang,cơm khá ngon,mình làm ở đấy,trưa nào cũng qua ăn,có em chủ quán rất xinh,như tiên ý
    • 393 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Cơm 70k tôi phải làm đc đôi suất rồi,nói chung buổi trưa ăn tạm thôi,muốn ăn tiệc thì để tối.70k/mem thêm 30k nữa là 100 ngồi làm bữa nhậu công ty buổi tối được rồi...Mà làm cái này gặp địa điểm đẹp bán ngon.Nhà tôi ở đầm trấu-hà nội,có hàng phở đơn giản,sạch sẽ,chỗ ngồi khoảng 15 20 người,35k 1 bát,kiếm ngon lành,mà đi thuê nhé..Tôi đang muốn mở 1 cửa hàng đây,có ai làm chung ko?
    • 1,788 Bài viết

• 3,538 Được cảm ơn

he he
    e cũng thích mang cơm theo, nhưng chưa đi làm bao giờ nên chưa có cảm giác đó
    nhưng năm sau đi làm rùi thì chắc zậy rùi ( tính e đi chơi là phải đi cho đã, chứ ra đường ăn xong canh giờ chạy zìa chắc chết wá )
    hên cái ăn chay nên cũng đỡ, đồ ăn nhanh gọn lẹ
    • 1,167 Bài viết

• 3,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ nghề về VN làm cơm văn phòng ...phục vụ bản thân nếu ế.Mình nhớ có quán cơm Lemonglass ăn ngon và lịch sự.Anh x mình và mình hay giả bộ "đi ăn trưa tình cờ ngồi cùng bàn".Giơg thành kỷ niệm vui.....Nhớ Việt nam và món văn phòng cùng món ăn vỉa hè quá!
    • 38 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Hồi trước làm xa nhà, buổi sáng vợ nấu cơm cho ăn sáng vì tớ bất đắc dĩ mới ra quán, sau đó chuẩn bị cho một hộp cơm gói bằng vải cẩn thận, mình thấy đâu có lý do gì phải ngại đâu!
    Bây giờ ở gần nhà, đôi lúc cũng thèm cái cảm giác cơm hộp ngày trước. Nhất là cái hộp do một ông người Nhật tặng cho, thích quá mà giờ cất mãi dưới đáy tủ, có khi đợi cu con lớn lên mới mang ra sử dụng lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,387 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mình đây, mang cơm 22/30 ngày, ngon, sạch và tiết kiệm
    • 2,707 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

May mà giờ làm gần nhà đẻ, cứ đến giờ cơm trưa là cắp ô đi bộ chưa đầy 5 phút về u dọn cơm canh nóng hổi cho ăn rồi lăn ra ngủ. Hôm nào mưa minh thậm chí chưa kịp gọi cắt cơm thì u đã gọi điện bảo chờ đấy, mẹ gửi hộp cơm sang cho. . Không hiểu sao mẹ chiều mình quá, u30 rồi mà vẫn được chăm đến tận răng. Thương mẹ!
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_black Xem bài viết
    May mà giờ làm gần nhà đẻ, cứ đến giờ cơm trưa là cắp ô đi bộ chưa đầy 5 phút về u dọn cơm canh nóng hổi cho ăn rồi lăn ra ngủ. Hôm nào mưa minh thậm chí chưa kịp gọi cắt cơm thì u đã gọi điện bảo chờ đấy, mẹ gửi hộp cơm sang cho. . Không hiểu sao mẹ chiều mình quá, u30 rồi mà vẫn được chăm đến tận răng. Thương mẹ!
    Tớ giừ rồi nhưng may mắn giống bạn này , thậm chí ăn xong vù đi làm chứ ko phải rửa chén ..

Cơm trưa tớ ko ý kiến chứ sáng sớm vô ngồi gần 1 bạn ăn bánh mỳ pate tại bàn làm việc thì tớ cực lực phản đối. Người ăn thấy ngon chứ người ngồi gần thì .... Huhuhuhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

May quá nhà em gần chỗ làm, trua nào cũng về nhà ăn cơm
    • 1,818 Bài viết

• 5,063 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_black Xem bài viết
    HUhu. chị làm em thấy hối hận quá. Hôm nào mẹ cũng chuẩn bị cơm cho mang đi ăn. Có hôm thấy dậy muộn còn đong vào hộp cho nữa. Vậy mà nhiều hôm mẹ sốt sắng lo cơm nước cho quá, cứ hỏi han nhiều, em lại bực lên gắt gọng. Tệ thật!
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5