TIN TÀI TRỢ.

Cơm văn phòng đua nhau phá sản

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,507 Bài viết

• 1,680 Được cảm ơn

đâu riêng gì các bác văn phòng, sinh viên cũng thế T_T, canteen trường thì mắc (25k), ra ngoài thì ko đảm bảo (tuy rẻ thiệt, có chỗ bán bánh canh chỉ 5k, còn cơm thì nhìn toàn là màu mè nhìn biết ăn zô ung thư hay tào tháo rượt chắc lun rùi), mà đem cơm theo thì huhu, nãn lắm, em học sáng ko àh, 6h kém dậy đã lết ko nổi rồi giờ mà chuẩn bị cơm chắc 5h dậy quá, còn mom thì phải đi làm chả nhẽ nhờ mom dậy nấu cho mình rùi đem đi huhu T_T, mà trình nấu nướng của em thì tệ hại chả làm dc cái khỉ j, đi học = bus nữa nên đem đồ lỉnh kỉnh mệt lắm, đi bộ cũng nhìu nên lại càng nản ==> bọn em lâu lâu thì ăn trong canteen, còn lại trưa nắng lết bộ ra xung quanh trường ăn, biết chỗ thì cũng ko bị tào tháo rượt (chỉ sợ mai mốt bị ung thư ) mà chỉ tầm 10-15k, với cả ra ngoài đi nhiều cho biết quán xá xung quanh với cả cũng vui nữa hehe.
    img4981
    My lovely cousins :LoveStruc::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 374 Bài viết

• 3,298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi noelyc Xem bài viết
    đâu riêng gì các bác văn phòng, sinh viên cũng thế T_T, canteen trường thì mắc (25k), ra ngoài thì ko đảm bảo (tuy rẻ thiệt, có chỗ bán bánh canh chỉ 5k, còn cơm thì nhìn toàn là màu mè nhìn biết ăn zô ung thư hay tào tháo rượt chắc lun rùi), mà đem cơm theo thì huhu, nãn lắm, em học sáng ko àh, 6h kém dậy đã lết ko nổi rồi giờ mà chuẩn bị cơm chắc 5h dậy quá, còn mom thì phải đi làm chả nhẽ nhờ mom dậy nấu cho mình rùi đem đi huhu T_T, mà trình nấu nướng của em thì tệ hại chả làm dc cái khỉ j, đi học = bus nữa nên đem đồ lỉnh kỉnh mệt lắm, đi bộ cũng nhìu nên lại càng nản ==> bọn em lâu lâu thì ăn trong canteen, còn lại trưa nắng lết bộ ra xung quanh trường ăn, biết chỗ thì cũng ko bị tào tháo rượt (chỉ sợ mai mốt bị ung thư ) mà chỉ tầm 10-15k, với cả ra ngoài đi nhiều cho biết quán xá xung quanh với cả cũng vui nữa hehe.
    Mình có đứa em gái y như bạn: kén ăn, không biết/thích nấu nướng, sáng đi sớm.
    Kinh nghiệm của nó là: cơm nấu từ tối hôm trước, đồ ăn thì dùng đồ ăn từ buổi tối còn lại, nếu không chừng 9g tối nhờ ai đó bắc bếp kho, xào, chiên j đó rồi bỏ luôn vô hộp, nhét luôn vô nồi cơm điện để giữ nóng. Sáng dậy chỉ việc bới cơm, đóng hộp rồi đi. Đương nhiên là hiếm khi có canh, và rau thì chỉ có cà chua dưa leo là chủ yếu thôi
    Món mặn ưa thích của em mình: trứng chiên, thịt kho tàu, thịt ba chỉ kho tiêu, thịt nạc kho tiêu, chả trứng, sườn chiên, gà ram nước mắm, cá kho mặn, gà sả ớt, bò xào cần, sườn chua ngọt.
    Nó ăn được 3 năm lận á
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỗ mình bây giờ nhân viên cũng tự nấu, chất lượng cơm hàng bây giờ đắt mà kém hẳn
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 3,364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Tớ đồng quan điểm với bạn này. Trưa nào vào vincom các quán ăn đều nghẹt người mà quán nào cũng rất là đắt nhé. Tớ thích buổi trưa đi lượn lờ hóng gió chứ rất ghét mang cơm theo đùm túm rồi lại chen chúc với mấy mụ đồng nghiệp giành nhau lò vi ba, giành nhau chỗ ngồi trong pantry để được ăn. Có trường hợp nhiều mụ mới vừa 11h đã tót vào pantry nấu nướng hâm cơm trước để ko phải tranh nhau. Đã thế khi ăn cùng các mụ hay nhìn qua xem tớ ăn gì rồi tự tiện xắn lấy đồ ăn của mình rồi nói chia nhau cho vui. Rất ghét kiểu ăn uống chung đụng như thế.

Mình khác bạn một chút. Thường thì bạn bè có thân nhau một tí mới rủ nhau ngòi chung một bàn, vì thế việc ai mang gì, ăn gì không quan trọng. Mà bọn tớ thì cứ tối hôm trc ăn gì thì nấu nhiều nhiều một chút rồi chia vào hộp để hôm sau mang đi ăn chứ sáng ra co. Con cái cái làm gì có thời gian mà nấu. Vì thế có hôm mà buổi tối nấu cái gì ngon ngon thì lại mang đi nhiều nhiều để chia sẻ với mọi người cùng thưởng thức và đánh giá tay nghề, và thậm chí là góp ý để lần sau nấu ngon hơn. Ai cũng thế, nên việc ăn chung đối với nhóm tớ là bình thường. Lại còn vui, nhiều hôm cứ như ăn tự chọn ấy. Có mấy đứa mad đồ ăn bày đầy bàn. Ai nhỡ không mang cơm cũng chẳng sợ không có cơm ăn.
    eNortjKzUjI0MTA0NVKyBlwwFVYCyg,,05

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    eNortjKzUjI0t7Q0M1KyBlwwFc0C3w,,11
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 818 Bài viết

• 2,003 Được cảm ơn

Ông bác quen bố mẹ em, sếp to 1 công ty nước ngoài về kĩ thuật (tât nhiên chỉ là người làm công ăn lương, nhưng lương bác ấy thì không phải nghĩ, cũng chẳng sợ thất nghiệp), có vài cái nhà cho thuê ở đất SG, ngày ngày phóng Camry đi làm nhưng vẫn dạy sớm ăn đồ sáng vợ nấu, ăn xong cầm bình cafe vợ pha mang đi làm, cơm tối vẫn về ăn cơm của vợ. Công ty có cantin nấu cho nhân viên, cả sếp người Việt lẫn mấy ông Sing, Hàn,.. gì đó, nói chung đảm bảo chứ nếu không chắc ông bác cũng xách cặp lồng cơm vợ đi ăn trưa rồi. => Quan điểm của ông bác là giờ già rồi, tiền cũng không phải lo nghĩ nữa, tất cả vì sức khỏe thôi.

Công ty trước em làm, có 1 nhà nấu ăn cho nhân viên công ty, ai ăn thì đki, không bắt buộc, 25k/bữa, cuối tháng trả tiền. Cơm ngon như cơm nhà luôn, có món còn ngon hơn. Cũng phần nào an tâm vì họ ăn cùng mâm với mình nên gần như cả công ty ăn ở đó, chỉ đúng 1 bà chị mang cơm đi ăn. Em cũng ăn được 2 tháng đầu, sau chịu không thấu. Lương em bèo, ăn thì ít, 25k/bữa không đáng bao nhiêu những cuối tháng cũng tốn 500k - 600k chứ ít gì, thời gian nghỉ trưa lại không có. Em mang cơm mẹ nấu đi. Sau công ty đổi giờ làm muộn hơn, bắt đầu có thêm người mang cơm đi. Ban đầu là các chị có gia đình, rồi lần lần hầu như ai cũng mang cơm đi cả, cả những anh zai trưa vợ. Sếp cũng tâm lý, sắm thêm 1 cái lò vi sóng cho nhân viên. Hehe, nhà nấu ăn kia ít đi hẳn, ngày trước 14 mâm có hôm hết cả chỗ, sau chỉ còn lèo tèo 2-3 mâm.

Giờ em làm trong KCN, công ty có bếp ăn riêng nhưng vẫn thèm cảm giác được mang cơm đi làm. Nhiều hôm khó ở trong người, cơm rõ ngon nhưng toàn thịt cá ngấy mỡ, hay nêm nếm không đúng khẩu vị, chán chả buồn nhai
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Thời buổi kinh tế khủng hoảng nên cả ngày ăn có một bữa thôi và chỉ ăn ở nhà, hic, mình góp phần làm cho cơm văn phòng phá sản -> mình làm đang đẩy lùi sự phát triển của XH hic hic tội nặng ghê
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • 6,117 Bài viết

• 23,658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metovit Xem bài viết
    Mình khác bạn một chút. Thường thì bạn bè có thân nhau một tí mới rủ nhau ngòi chung một bàn, vì thế việc ai mang gì, ăn gì không quan trọng. Mà bọn tớ thì cứ tối hôm trc ăn gì thì nấu nhiều nhiều một chút rồi chia vào hộp để hôm sau mang đi ăn chứ sáng ra co. Con cái cái làm gì có thời gian mà nấu. Vì thế có hôm mà buổi tối nấu cái gì ngon ngon thì lại mang đi nhiều nhiều để chia sẻ với mọi người cùng thưởng thức và đánh giá tay nghề, và thậm chí là góp ý để lần sau nấu ngon hơn. Ai cũng thế, nên việc ăn chung đối với nhóm tớ là bình thường. Lại còn vui, nhiều hôm cứ như ăn tự chọn ấy. Có mấy đứa mad đồ ăn bày đầy bàn. Ai nhỡ không mang cơm cũng chẳng sợ không có cơm ăn.
    Tính của tớ thì chỉ khi là bồ bịch, vợ chồng mới cho ăn chung, gắp đồ cho nhau chứ bạn thân yêu cách mấy tớ cũng ko thích cho ăn chung. Trừ khi tớ có nhiều đồ ăn và muốn san sẻ ngay từ đầu. Chứ mà tớ ghét nhất cái kiểu mình ko mời đã vội thọc đũa vào hộp của mình gắp lấy gắp để rồi còn bảo "sao mà ngon thế, cho chị/em 1 miếng nhé".
    • 3,537 Bài viết

• 3,901 Được cảm ơn

Tính của tớ thì chỉ khi là bồ bịch, vợ chồng mới cho ăn chung, gắp đồ cho nhau chứ bạn thân yêu cách mấy tớ cũng ko thích cho ăn chung. Trừ khi tớ có nhiều đồ ăn và muốn san sẻ ngay từ đầu. Chứ mà tớ ghét nhất cái kiểu mình ko mời đã vội thọc đũa vào hộp của mình gắp lấy gắp để rồi còn bảo "sao mà ngon thế, cho chị/em 1 miếng nhé".
    Mình thì lại thích gần gũi, thân thiết như vậy đó, thế mới vui, ăn sẽ có cảm giác ngon hơn.
    Dm91p7
    • 2,116 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em 5h30 dậy tập TD, 6h30 tắm, 6h45 đi làm, 7h ăn cơm tấm bsáng, chạy 1 khúc nữa đến văn phòng là 7h15, hôm nào kẹt xe là 7h30. Vào văn phòng ăn 1 hộp sữa chua

Trưa em ăn 1 cái bánh nhỏ / 1 trái bắp. Cái này rất tiện, đi làm vp ngồi nhiều bị bụng phệ nè, nên buổi trưa ăn nhẹ thôi là quá đúng.

Chiều về ăn nhẹ lúc 7h, ăn nửa trái bưởi, trước khi ngủ ăn 1 hộp sữa chua, 10h30 em lên chuồng, khoảng 11h thì ngủ

Theo chế độ ăn trên thì 1 tuần em giảm 1 kg (nếu tuần nào muốn giảm kg thì ăn như vầy), theo thon dáng đẹp, mà lại tiết kiệm tiền ăn
    nữa chứ. Lưu ý: dù ăn như trên nhưng em ko thấy đói

Cuối tuần thì em thả rông, đi ăn sang 1 chút, đùi gà nướng kiểu pháp, bò bít tết khoai tây chiên ốp la pate,...

Mở ngoặc: em chưa có gia đình, nên sinh hoạt và tiền bạc thoải mái lắm, hê hê ^++^
    Tìm hội nhóm giao lưu kết bạn có cùng sở thích, mục tiêu nghề nghiệp để trao đổi, giúp đỡ nhau trong công việc các lĩnh vực
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 549 Bài viết

• 7,416 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lạ nhỉ, chắc chỉ 1,2 ng thế chứ môi trường làm việc kiểu gì mà toàn người thế được.

Bạn này làm việc trong môi trường mà phải gọi đồng nghiệp là các mụ thì kể cũng hơi buồn nhỉ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,818 Bài viết

• 5,063 Được cảm ơn

Hi. trước em cũng hay lượn lờ trưa ăn uống với bạn bè. Nhưng dần dà buổi trưa đi ăn + cafe, tổng chi phí 2 đứa cứ phải hết bét nhất 100-200k. Như thế, một tháng cứ 20-22 ngày công thì bình quân mất ít nhất 1tr400 tiền ăn trưa rồi. Chưa kể xăng xe lượn lờ, trên đường thấy quần áo giày dép bắt mắt lại mua^^. Vậy là mất toi 1 hệ số lương rồi Thui thì số đó em cắt phần trăm lẻ đi, lấy 1 triệu đó đóng thêm vào số tiền sinh hoạt đóng cho mẹ. Trưa mang cơm đi ăn (ngon, sạch, rẻ, tiện), có giấc ngủ trưa, đỡ đen,... Nói chung rất nhiều cái lợi. hehe
    • 67 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình hâm cơm lại trong lò vi sóng, để một lát cho nó bay hơi, bay mùi rồi mới mang vào phòng ăn. Phòng điều hòa nên khi cơm nguội bớt, sẽ đỡ mùi.
    He, mình thích cơm nhà cho hộp Lock&lock mẹ nấu rồi mang đi lắm.
    • 107 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cứ như cty mình vs chị gái, thuê người đến tận nơi nấu cơm. Vừa đảm bảo chất lượng đồ ăn, có người dọn dẹp sạch sẽ, vệ sinh, mà giá lại rẻ nữa (15k/ng/ngày)
    • 93 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Phòng mình thì mọi người đều được phân chia nhiệm vụ hết :

- Người thì chuyên nấu cơm mỗi ngày (nấu ở nhà, rùi xới cơm bỏ vào hộp nhựa)
    - Còn những người còn lại thì phân công nấu thức ăn, người này thứ 2 -3, ngừoi kia thứ 4-5, v.v...

Ăn chung vào một bàn, vui lắm, lại tiết kiệm nữa.
    Quỹ ăn thì đóng cho 1 người mỗi tháng, tuần nào người nào mua thức ăn bao nhiêu thì đến người đó lấy tiền ăn. Gạo mà hết thì đưa tiền mua gạo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 533 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi petitgarcon Xem bài viết
    em 5h30 dậy tập TD, 6h30 tắm, 6h45 đi làm, 7h ăn cơm tấm bsáng, chạy 1 khúc nữa đến văn phòng là 7h15, hôm nào kẹt xe là 7h30. Vào văn phòng ăn 1 hộp sữa chua

Trưa em ăn 1 cái bánh nhỏ / 1 trái bắp. Cái này rất tiện, đi làm vp ngồi nhiều bị bụng phệ nè, nên buổi trưa ăn nhẹ thôi là quá đúng.

Chiều về ăn nhẹ lúc 7h, ăn nửa trái bưởi, trước khi ngủ ăn 1 hộp sữa chua, 10h30 em lên chuồng, khoảng 11h thì ngủ

Theo chế độ ăn trên thì 1 tuần em giảm 1 kg (nếu tuần nào muốn giảm kg thì ăn như vầy), theo thon dáng đẹp, mà lại tiết kiệm tiền ăn
    nữa chứ. Lưu ý: dù ăn như trên nhưng em ko thấy đói

Cuối tuần thì em thả rông, đi ăn sang 1 chút, đùi gà nướng kiểu pháp, bò bít tết khoai tây chiên ốp la pate,...

Mở ngoặc: em chưa có gia đình, nên sinh hoạt và tiền bạc thoải mái lắm, hê hê ^++^
    trời hay thiệt đó
    sao bạn có thể ăn như vậy mà ko thấy đói nhỉ?
    hay chắc bạn quen ăn như thế rồi?
    mình sợ nhất là nếu ăn ít như vậy, qua ngày hôm sau còn thèm thuồng nhiều hơn nữa và ăn quá trời có khi còn fản tác dụng
    nên thôi đành cố gắng ăn bớt chút thôi và tập td nh
    • 6,117 Bài viết

• 23,658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kristens Xem bài viết
    Lạ nhỉ, chắc chỉ 1,2 ng thế chứ môi trường làm việc kiểu gì mà toàn người thế được.

Bạn này làm việc trong môi trường mà phải gọi đồng nghiệp là các mụ thì kể cũng hơi buồn nhỉ.
    Bạn thân của tớ cũng gọi là mụ như thường. Chắc nhiều người nghĩ việc ăn uống chung đụng là niềm vui chứ ko quan tâm đồng nghiệp nghĩ gì nên mới có hành động vô duyện như thế! Với lại tớ chả thích cảnh chen chúc, giành giựt nha cái lò microwave nên thôi ra ngoài ăn cho sướng mồm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 3,364 Được cảm ơn

Bạn thân của tớ cũng gọi là mụ như thường. Chắc nhiều người nghĩ việc ăn uống chung đụng là niềm vui chứ ko quan tâm đồng nghiệp nghĩ gì nên mới có hành động vô duyện như thế! Với lại tớ chả thích cảnh chen chúc, giành giựt nha cái lò microwave nên thôi ra ngoài ăn cho sướng mồm.
    Được cái nọ mất cái kia bạn ạ. Quan trọng là mình chấp nhận đc cái gì thôi. Nếu mang cơm đi sẽ gặp những vấn đề như: phải chuẩn bị cơm, tranh nhau cái lò vi sóng (trong trường hợp có lò), hay ăn nguội (nếu không có lò). Gặp một số ức chế như ngồi ăn với mấy người mình không ưa... Nhưng ưu điểm: hợp khẩu vị, vệ sinh, an toàn, bữa ăn nhanh nên có thể tranh thủ ngủ trưa---> làm việc chiều sẽ thoải mái hơn.... Mình còn đang mong đc chuẩn bị cơm cho cả con đi hoc mà chưa đc đây. Cả nhà mang cơm đi ăn trưa sẽ tiết kiệm đc khá tiền . Mình vote cho cơm cà mèn
    eNortjKzUjI0MTA0NVKyBlwwFVYCyg,,05

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    eNortjKzUjI0t7Q0M1KyBlwwFc0C3w,,11
    • 6,117 Bài viết

• 23,658 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metovit Xem bài viết
    Được cái nọ mất cái kia bạn ạ. Quan trọng là mình chấp nhận đc cái gì thôi. Nếu mang cơm đi sẽ gặp những vấn đề như: phải chuẩn bị cơm, tranh nhau cái lò vi sóng (trong trường hợp có lò), hay ăn nguội (nếu không có lò). Gặp một số ức chế như ngồi ăn với mấy người mình không ưa... Nhưng ưu điểm: hợp khẩu vị, vệ sinh, an toàn, bữa ăn nhanh nên có thể tranh thủ ngủ trưa---> làm việc chiều sẽ thoải mái hơn.... Mình còn đang mong đc chuẩn bị cơm cho cả con đi hoc mà chưa đc đây. Cả nhà mang cơm đi ăn trưa sẽ tiết kiệm đc khá tiền . Mình vote cho cơm cà mèn
    Tớ chả thấy mất gì. Tại tớ ko đặt nặng cái ăn quá! Với tớ ăn là thú vui tao nhã chứ ko phải cố chen chúc chụp giựt giành lộn nhau chỗ ngồi trong văn phòng chật chội, tù túng, bí bách. Còn sạch sẽ thì chưa chắc cơm nhà sạch. Bây giờ đồ ăn mua ở chợ cũng chả ai đảm bảo là sạch cả. Đồ ăn nấu bữa tối bỏ qua đêm trong tủ lạnh tớ nghĩ cũng ko tốt cho sức khỏe. Với lại trưa ăn cơm mà tối còn ăn nữa thì ngán ko chịu nổi. Trưa cứ tung tăng lượn lờ bún, phở, bánh canh gì đó rồi tụ tập bạn bè, hẹn hò đối tác giao lưu cho vui.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Tình hình kinh tế chung thôi mà. Mấy Chị mấy Cô công việc rảnh rỗi thì mới có thời gian làm cơm đem đi chứ nhiều người bận việc vẫn phải gọi cơm hộp ăn thôi.

Cơm hộp cũng có 5 bảy loại giờ khách hàng thông thái muốn phục vụ được họ thì cũng phải làm để tính bài toán kinh tế. Làm chất lượng, sạch sẽ, đảm bảo vệ sinh, ngon, phục vụ tốt thì mới có tài chính rảnh ra. Ai làm cơm văn phòng thì biết chi phí cao, nhập đồ tươi ngon ... mà doanh thu thì không được nhiều lời.

Giờ cơm hộp 20k là nhà hàng đã có lời rồi (nguyên liệu tươi ngon nhé).

Em cũng làm cơm hộp ạ. 37 845 845
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 165 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelyfoxxy5 Xem bài viết
    ối trời, cơm ăn ở phòng làm việc thì thôi rồi là mùi, nếu có phòng riêng hẳn ra khỏi phòng làm việc còn đỡ, cái mùi thức ăn nó ám ở phòng điều hòa thì cả chiều k hết.
    Tui từng làm ở công ty Nhật! Buổi trưa cả phòng giở cơm hộp vợ làm ra ăn! Chẳng thấy mùi gì cả.

Đồ ăn Việt Nam thì toàn mắm tôm mắm cá, nên nặng mùi!
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5