TIN TÀI TRỢ.

Cơ quan điều tra mời ông Đặng Văn Thành làm việc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 777 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

cũng k hiểu là ông này bị bắt thì ảnh hưởng gì đến Sacom? Nếu ngân hàng làm ăn tốt thì cũng có làm sao đâu phải không? Cứ bắt hết ông nào làm lủng đoạn kinh tế là ủng hộ, kéo mọi thứ về mức bình thường cho dân dễ sống chút là điều nhiều người mong muốn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,674 Bài viết

• 19,542 Được cảm ơn

http://nld.com.vn/20121103104959656p...h-lam-viec.htm
    Thứ Bảy, 03/11/2012 11:18
    (NLĐO)- Sáng nay (3-11), Ngân hàng TMCP Sài Gòn Thương Tín – Sacombank (MCK: STB) đã tổ chức công bố về việc thay đổi nhân sự hội đồng quản trị. Đại diện Sacombank xác nhận việc ông Đặng Văn Thành đã được mời lên làm việc với cơ quan điều tra (Bộ Công an) làm việc từ 1-11.

Tại cuộc họp, ông Phạm Hữu Phú, tân chủ tịch HĐQT của Sacombank cho biết, ngày 1-11-2012, ông Đặng Văn Thành đã được cơ quan điều tra mời lên làm việc. Tuy nhiên chi tiết về nội dung điều tra ông Đặng Văn Thành, phía Sacombank vẫn chưa được biết.

Đại diện Ngân hàng Nhà nước (NHNN) chi nhánh TPHCM, ông Nguyễn Hoàng Minh cho biết, sẵn sàng hỗ trợ Sacombank trong việc thanh toán tiền gửi cho khách hàng. Tuy nhiên, theo đánh giá của ông, thanh khoản của Sacombank khá tốt, có dấu hiệu tích cực.

NHNN Chi nhánh TPHCM cũng đã nhận được hồ sơ xin thay đổi chủ tịch HĐQT của Sacombank và sẽ báo cáo với thống đốc.
    t2_3acb8
    Ông Phạm Hữu Phú cũng cho biết, việc từ nhiệm của ông Đặng Văn Thành đã có kế hoạch và lộ trình đối với nhà đầu tư và toàn thể cán bộ công nhân viên.

Liên quan đến việc NHNN thanh tra Sacombank (đã kết thúc từ ngày 5-10-2012) ông Phú cho biết, phía Sacombank hiện chưa có kết quả thanh tra.
    10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    • 82 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao giám đốc ngân hàng lần lần bị bắt hết vậy, không lẽ rủ nhau vô đó lập ngân hàng mới
    • 492 Bài viết

• 1,623 Được cảm ơn

Bắt thế chứ bắt nữa cũng chẳng giải quyết được gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,779 Bài viết

• 11,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phaphapha Xem bài viết
    Sao giám đốc ngân hàng lần lần bị bắt hết vậy, không lẽ rủ nhau vô đó lập ngân hàng mới
    Sắp tới có Prison Bank
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 41 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Giờ này bác Thành với bác Kiên chắc đang ước gì trại giam cũng lên sàn :d
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 671 Bài viết

• 1,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Andromeda
    Bác này bị bầu Kiên và đồng đội ép bị thâu tóm NH cơ mà nhỉ? Tưởng bầu K bị bắt là bác phải hoan hỉ thoát nạn. Chả hiểu cơ sự ra thế nào nữa nhỉ

Bạn nào biết giải ngố mình với

à theo tin vỉa hè thì cái vụ bác này bị bầu Kiên và đồng đội ép bị thâu tóm NH í, thì là bác này giả vờ đóng vai nạn nhân thôi, chứ thực ra thì bác í là đầu sỏ, là tác giả kịch bản đồng thời là đạo diễn cái vụ thâu tóm í nhằm cho bác và gia đình bác thoái STB với giá đỉnh. Anh K chỉ là đầu sai thực hiện, hay là một trong dàn diễn viên chính thôi.

Kịch bản là đạo diễn cái vụ thâu tóm, đẩy giá STB lên cao cho nhà bác Thành thoái vốn. Tiền cho vụ thâu tóm STB bằng giá cao , giá đỉnh í, thì lại rút từ ngân hàng ACB và Eximbank mà ra cả, bác K lại mang thế chấp ở 2 ngân hàng í với giá cũng cao chứ bác K có phải bỏ đồng tiền thật từ túi bác í ra đâu. Lại được chia phần lại quả từ nhà ông Thành. Cuối cùng thì là các ngân hàng bị rút lõi là chính và các nhà đầu tư cá nhân dính đòn.

Hồi có vụ thâu tóm nói thật mình đã nghi nghi nhưng chưa dám khẳng định. Giờ có tin vỉa hè thì càng thấy phỏng đoán của mình là đúng. Hồi í mình đã tự hỏi: sao Exim vào ông K lại phải thâu tóm STB làm gì? đồng vốn bỏ ra phải là kinh khủng và nhất là tại sao phải thu mua với giá cao như thế?

Giờ mới vỡ nhẽ. Phải nói là ông Thành là đạo diễn lưu manh vào loại siêu hạng, và diễn xuất vào hàng thượng thừa. Gớm cái vụ ông diễn bài đột quỵ vì bị thâu tóm, hồi í mình đã thấy có mùi diễn xuất thựong thừa.

Cái nhà này một tay thao túng làm loạn TTCK để trục lợi riêng cho chúng nó, cả vợ chồng con cái. Có cái ngân hàng có uy tin, lợi nhuận cao thế mà còn chưa bằng lòng , còn muốn giàu nữa, vơ vét nữa cho đầy cái lòng tham không đáy. Nhà này cũng mạnh tiền chi nên bao năm nay mới thao túng mà chẳng bị làm sao như thế, nay đến lúc hậu quả chúng nó gây ra là không thể cứu vãn được nữa nên phải bị nhập kho thôi. Đáng đời!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi.Ha.Noi Xem bài viết
    à theo tin vỉa hè thì cái vụ bác này bị bầu Kiên và đồng đội ép bị thâu tóm NH í, thì là bác này giả vờ đóng vai nạn nhân thôi, chứ thực ra thì bác í là đầu sỏ, là tác giả kịch bản đồng thời là đạo diễn cái vụ thâu tóm í nhằm cho bác và gia đình bác thoái STB với giá đỉnh. Anh K chỉ là đầu sai thực hiện, hay là một trong dàn diễn viên chính thôi.

Kịch bản là đạo diễn cái vụ thâu tóm, đẩy giá STB lên cao cho nhà bác Thành thoái vốn. Tiền cho vụ thâu tóm STB bằng giá cao , giá đỉnh í, thì lại rút từ ngân hàng ACB và Eximbank mà ra cả, bác K lại mang thế chấp ở 2 ngân hàng í với giá cũng cao chứ bác K có phải bỏ đồng tiền thật từ túi bác í ra đâu. Lại được chia phần lại quả từ nhà ông Thành. Cuối cùng thì là các ngân hàng bị rút lõi là chính và các nhà đầu tư cá nhân dính đòn.

Hồi có vụ thâu tóm nói thật mình đã nghi nghi nhưng chưa dám khẳng định. Giờ có tin vỉa hè thì càng thấy phỏng đoán của mình là đúng. Hồi í mình đã tự hỏi: sao Exim vào ông K lại phải thâu tóm STB làm gì? đồng vốn bỏ ra phải là kinh khủng và nhất là tại sao phải thu mua với giá cao như thế?

Giờ mới vỡ nhẽ. Phải nói là ông Thành là đạo diễn lưu manh vào loại siêu hạng, và diễn xuất vào hàng thượng thừa. Gớm cái vụ ông diễn bài đột quỵ vì bị thâu tóm, hồi í mình đã thấy có mùi diễn xuất thựong thừa.

Cái nhà này một tay thao túng làm loạn TTCK để trục lợi riêng cho chúng nó, cả vợ chồng con cái. Có cái ngân hàng có uy tin, lợi nhuận cao thế mà còn chưa bằng lòng , còn muốn giàu nữa, vơ vét nữa cho đầy cái lòng tham không đáy. Nhà này cũng mạnh tiền chi nên bao năm nay mới thao túng mà chẳng bị làm sao như thế, nay đến lúc hậu quả chúng nó gây ra là không thể cứu vãn được nữa nên phải bị nhập kho thôi. Đáng đời!
    Tks bạn về thông tin này. Nhưng v/đ là đ/c .. nào đứng sau ông này? Cái đó mới hay!
    • 2,755 Bài viết

• 7,298 Được cảm ơn

Mục đích làm vậy để làm gì ? Tiền ? Quyền ? Danh Tiếng ? Kết quả tù tội ?

Tin đồn này quy ra để Bác Thành lãnh đạn hết à.... Còn Bầu Kiên chỉ là tay sai sao ?

Nếu phân tích rộng ra thì hơi lung tung beng .

Như dòng bôi đỏ rõ ràng Bầu Kiên dính chấu nặng nhất vì mọi giấy tờ đều bầu K dính chứ T dính gì đâu. Vay, đẩy giá, thế chấp, " mỡ nó rán mỡ nó", trả nợ , trả lãi là K hết chứ T gì có ....K bạc đâu ngu khi làm cho thằng khác ăn nhỉ ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi.Ha.Noi Xem bài viết

"Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    • 979 Bài viết

• 604 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sắp hết năm cũ , nhiều vụ hót xem đã luôn
    • 7 năm
    • 85 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nickforfun Xem bài viết
    Đằng sau mọi tài sản lớn đều là tội ác. Nếu bị bắt cũng chả oan.
    Ô hay, thế cứ ai giàu cũng đều là quân gian ác à. Sao mà suy luận lạ thế. Vậy thì cứ cào bằng, bao giờ mình mới mở mặt với bọn Đế quốc sài lang nhỉ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 671 Bài viết

• 1,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daithe Xem bài viết
    Phân tích hay lắm, cám ơn nhiều .

Không phải phân tích của tớ đâu mà tớ đi qua vỉa hè nghe mấy bác ngồi ở vỉa hè tám thế, tớ chỉ tám lại ở đây thôi .. hihi...
    • 429 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Quả là bất an trong cái thời buổi này . Sống mà mất hết niềm tin , trong cơn đảo điên này ai còn , ai mất ..........
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3