TIN TÀI TRỢ.

Có nên lấy người không thể đưa mình “lên đỉnh”?

• 3.95K Lượt chia sẻ
  • 7.84K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,790 Bài viết

• 5,807 Được cảm ơn

(VTC News) - Làm sao có thể kết hôn với người không thể khiến mình thoả mãn trong đời sống “chăn gối”?

Hỏi: Tôi đã gặp bạn trai hiện tại của tôi 2 năm trước đây và anh khiến trái tim tôi lại thổn thức, run rẩy vì tìm được người đàn ông của đời mình, sau khi cuộc hôn nhân đầu của tôi tan vỡ 5 năm trước và tôi tưởng rằng mình không thể yêu được nữa. Người đàn ông của tôi trước đây cũng đã từng kết hôn, hiện đang làm chủ một công ty lớn, anh là người khá hài hước, nhưng lại nóng tính, dễ nổi cơn thịnh nộ nếu bị bất kỳ ai chỉ trích.

khongthoaman1_1
    Ảnh minh hoạ (nguồn: Internet).

Lần đầu tiên khi chúng tôi làm “chuyện ấy”, anh đã không thể khiến tôi “lên đỉnh” và thấy thoả mãn, rồi đến lần tiếp theo tôi đã vờ “lên đỉnh” để khiến anh thấy hạnh phúc. Nhưng rồi nhiều lần tiếp theo sau đó cũng vậy, anh không thể làm tôi thoả mãn và tôi đã vờ “lên đỉnh” nhiều lần khác nữa. Dường như tôi và anh không hề hoà hợp trong “chuyện ấy”. Hiện anh muốn chúng tôi sẽ kết hôn, nhưng tôi đang thực sự lo lắng vì cuộc sống “chăn gối” của chúng tôi đang dựa trên sự dối trá.

Tôi thậm chí còn lo lắng rằng nếu tôi nói ra sự thật và cố gắng để giải quyết vấn đề thì có thể anh sẽ không muốn cưới tôi nữa. Tôi biết phải làm sao bây giờ?

Trả lời: Tôi chưa nói đến việc giả vờ “lên đỉnh” của bạn. Tôi chỉ khá băn khoăn về chi tiết bạn nói rằng bạn trai của bạn là người nóng tính và dễ nổi cáu khi nghe bất kỳ lời chỉ trích nào về mình. Vì thế, có thể bạn sẽ rất khó khăn và ngại ngùng khi muốn chia sẻ cảm xúc thật và băn khoăn của mình, nhất là trong chuyện tế nhị này.

Nếu bạn không thể nói chuyện thẳng thắn được với người đàn ông của mình về những khao khát và mong muốn của bạn, thì rõ ràng trong tương lai hai bạn sẽ không thể hoà hợp được. Và thực tế, giới hạn chịu đựng của con người thì có hạn, đến một lúc nào đó bạn không thể giấu anh ấy được mãi. Chắc chắn khi sự thật được phơi bày, bạn trai của bạn sẽ bị sốc.

Thêm nữa, bạn cũng cần phải nhìn lại chính bản thân mình. Bạn cũng đã góp phần khiến đời sống tình dục của bạn ngày càng rơi vào bế tắc. Có rất ít phụ nữ tôi gặp trải qua 2 năm yêu đương mặn nồng như bạn mà không hề đạt được “cực khoái” khi làm “chuyện ấy”. Đó là do họ quá nhút nhát, lo lắng sợ làm bạn tình của mình không hài lòng. Liệu có phải bạn sợ hãi mình sẽ bị chỉ trích khi tiết lộ sự thật với bạn trai của bạn?

Có lẽ bạn đã quá háo hức và tự hào với những điểm nổi trội của bạn trai, mà không cho phép mình thừa nhận rằng đời sống “chăn gối” của bạn đang ngày càng trở nên phức tạp.

Bạn đừng thể hiện rằng việc vờ “lên đỉnh” của mình là sự thất bại từ bạn trai của mình. Bạn cần chia sẻ thẳng thắn với bạn trai của bạn, nhưng hãy thật khéo léo và nhẹ nhàng. Đừng bao giờ để anh ấy cảm thấy xấu hổ về bản lĩnh đàn ông của mình, hãy để cho anh biết yêu cầu của bạn chỉ là một chút nho nhỏ thêm gia vị cho tình yêu.

Bạn cũng có thể nắm bắt cơ hội để hỏi bạn trai của bạn bất cứ điều gì bạn và anh ấy có thể tiến hành trên giường ngủ nhằm tăng cảm hứng cho cả hai. Hãy chia sẻ chân thành, khéo léo những suy nghĩ của bạn với bạn trai của mình, cả hai cần tìm cách giải toả vướng mắc để đời sống tình dục của hai bạn thêm nồng nàn. Khi ấy, việc tiến hành đám cưới chỉ còn là thủ tục giúp hai bạn thêm gắn kết với nhau hơn mà thôi. Chúc bạn thành công!

Anh Đức (Theo Daily Mail)
    http://vtc.vn/321-276608/suc-khoe-gi...h-len-dinh.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

.... .... là Chúa Giả vờ :Laughing:
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

Sống với nhau không bao giờ lên đỉnh lại không dám thổ lộ về việc đó để cải thiện, thì có khác j tra tấn đâu,. Mình thì mình xin rút.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,392 Bài viết

• 9,508 Được cảm ơn

Kiếm được người đưa mình lên được đỉnh ư, cũng tuỳ vào bản thân nữa chứ, đỉnh của mình cao hay thấp, đình cao quá chắc không ai đưa lên được. Có lẽ phải quan hệ thử vài xã phường, có khi toàn quốc mới gặp. Khi đó chắc mắc bệnh xã hội rồi.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 545 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chết cái tội giả vờ ko lên đỉnh thì phải ý kiến để cùng nhau tìm cách chứ cứ vậy thì anh kia tưởng ok rồi còn cố gắng hay tìm cách gì nữa thế mà cũng hỏi chán.
    • 2,517 Bài viết

• 6,859 Được cảm ơn

Bạn em nó nói vợ chồng nó một lần "ấy ấy" là lên đỉnh 2-4 lần?!:Surprise: Em thắc mắc không biết là anh chồng giỏi leo hay bà vợ mau lên hả các bác?:Sigh:
    Sống đừng quá cầu toàn nhưng không có nghĩa là không cầu toàn!
    • 1,878 Bài viết

• 1,211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sóng vỗ bờ Xem bài viết
    Bạn em nó nói vợ chồng nó một lần "ấy ấy" là lên đỉnh 2-4 lần?!:Surprise: Em thắc mắc không biết là anh chồng giỏi leo hay bà vợ mau lên hả các bác?:Sigh:
    Trăm nghe không bằng 1 thấy! Cứ phải thử mới kết luận được!
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1
    • 893 Bài viết

• 2,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước khi sinh con mình không biết thế nào là "đỉnh". Sinh con xong thì phần lớn lần đều đạt "đỉnh". He he he. Đời còn dài. Đừng sốt ruột.

Cũng có thể do tạng người mình dễ thoả mãn nên mình rất ngạc nhiên khi thấy sao có những người cứ bức xúc, băn khoăn với chuyện... ấy. Mình thấy đó là một nhu cầu dễ thoả mãn và dễ... chán nhất! Chắc trời thương mình, không để cho mình phải thiếu thốn nên mình không có cảm giác đói khát. Biết đâu đó cũng là một thiệt thòi. Sống lúc nào cũng khao khát một điều gì đó cũng hay!
    Sáng đúng chiều sai mai lại đúng
    • 2,517 Bài viết

• 6,859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovemyhome Xem bài viết
    Trăm nghe không bằng 1 thấy! Cứ phải thử mới kết luận được!
    Em biết mà!:Battin ey:

(Không lẽ lại nói là nhà mình)
    :Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

Hic tớ cũng thắc mắc vì thông thướng tớ "lên đỉnh" rồi là nó "xìu" xuống liền, chỉ còn bổn phận giúp ox "leo" lên cùng thôi chứ ko thể lên nữa.

Còn ox mà lên trước thì coi như "bỏ con giữa chợ" ngay. Hic
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lim và Lem Xem bài viết
    Trước khi sinh con mình không biết thế nào là "đỉnh". Sinh con xong mới biết thế nào là "đỉnh". He he he. Đời còn dài. Đừng sốt ruột. Cũng có thể do tạng người mình dễ thoả mãn nên mình rất ngạc nhiên khi thấy sao có những người cứ bức xúc, băn khoăn với chuyện... ấy. Mình thấy đó là một nhu cầu dễ thoả mãn và dễ... chán nhất! Chắc trời thương mình, không để cho mình phải thiếu thốn nên mình không có cảm giác đói khát. Biết đâu đó cũng là một thiệt thòi. Sống lúc nào cũng khao khát một điều gì đó cũng hay!
    Cũng hơi giống mình, trước khi sinh con thì 10 lần mình chỉ chạm đỉnh 1 - 2 lần, bây giờ sinh con xong bs khâu vá thế nào mà 10 lần thì "lên" 7 - 8 lần. Có lẽ phải bồi dưỡng cám ơn bs thêm :Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

các cụ cho em hỏi, lên đỉnh là cái giống gì mà nó ghê gớm thế ạ? :Thinking:
    • 2,517 Bài viết

• 6,859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    Hic tớ cũng thắc mắc vì thông thướng tớ "lên đỉnh" rồi là nó "xìu" xuống liền, chỉ còn bổn phận giúp ox "leo" lên cùng thôi chứ ko thể lên nữa.

Còn ox mà lên trước thì coi như "bỏ con giữa chợ" ngay. Hic
    Bác sĩ Đỗ Hồng Ngọc có viết bài nói về chuyện này bảo là: chuyện tình dục có tính cá nhân rất cao, tức là mỗi người mỗi khác, ko ai giống ai, nên rất là phong phú đa dạng. Ko thể theo công thức, kinh nghiệm truyền dạy....cho nhau mà được đâu.

Chắc là phần ai nấy biết thôi!
    • MeHieuanh Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lim và Lem Xem bài viết
    Cũng có thể do tạng người mình dễ thoả mãn nên mình rất ngạc nhiên khi thấy sao có những người cứ bức xúc, băn khoăn với chuyện... ấy . Mình thấy đó là một nhu cầu dễ thoả mãn và dễ... chán nhất!
    Các mẹ đều là người có kinh nghiệm thì có gì phải ngạc nhiên. Cái chuyện đó thà một là có, hai là không luôn...chứ dở dở ương ương chả ko, cứ động vào người, rồi cũng chả có, vì động vào cũng chẳng đi đến đâu thì người trung thực với cảm giác của mình phải tức thôi...Nếu là mình thì mình cũng ko lấy người này...Cứ hỏi ngược lại đàn ông nếu họ rơi vào việc chả có mà cũng chả không thì họ cố được mấy lần...sự chịu đựng của nhiều phụ nữ trong nhiều chuyện đáng khâm phục...
    • 2,479 Bài viết

• 5,039 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mỗi cái đỉnh ko lên được thì lấy làm gì, nhất là khi cứ lăn tăn thế này?
    • 2,517 Bài viết

• 6,859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    các cụ cho em hỏi, lên đỉnh là cái giống gì mà nó ghê gớm thế ạ? :Thinking:
    Hỏi khó quá?!
    Thôi thì so sánh thế này cho dễ hình dung đi: Người nào khi thiền mà Ngộ ra thì không thấy bản thân nữa, thấy tất cả vũ trụ thế giới thành là Một. Còn lên đỉnh thì ta cũng tan ra........và bỗng nhiên "thấy ta là thác đổ"!

Em xạo vậy thôi, chức chắc lên đỉnh giống lên thiên đàng, lên rồi muốn lên hoài.......:Laughing:
    • 1,773 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

:Rose: Chị Sóng gì gì có vẻ enjoy cái TOP nhỉ ? Thế thì share cảm giác đi... share đi ... share đi rooling:rooling:rooling:
    • 2,517 Bài viết

• 6,859 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad & Mom Xem bài viết
    :Rose: Chị Sóng gì gì có vẻ enjoy cái TOP nhỉ ? Thế thì share cảm giác đi... share đi ... share đi rooling:rooling:rooling:
    Oh...yeh...ốh....ối......yes.......yeh..........:Battin ey:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Oh...yeh...ốh....ối......yes.......yeh..........:Battin ey:

thế mà cũng đòi....

nghe Tây đồn thì nó phải như này nè:

yeh.......yes.....ối.....ối.......yeh.....oh........no............
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nếu tiền là quan trọng với thì nên lấy mà lên đỉnh quan trọng thì chia tay :Battin ey:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4