Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cô gái Việt gây chấn động làng thời trang Anh

• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

(Dân trí) - Lần đầu tiên, một show thời trang quốc tế diễn ra trên cây cầu biểu tượng nước Anh tháng 10 vừa qua, và GĐ công ty tổ chức là Jessica Minh Anh – một cô gái Việt Nam. Jessica còn đang ấp ủ một show thời trang sử dụng tới… trực thăng.
    Người Việt trẻ tiêu biểu tại xứ sở sương mù

Jessica Minh Anh đang là người Việt trẻ được báo chí của 15 nước trên thế giới nhắc đến nhiều nhất sau show diễn đẳng cấp quốc tế J Autumn Fashion Show trên cây cầu biểu tượng của nước Anh. Cô là giám đốc kiêm người mẫu công ty thời trang nổi tiếng ở Anh J Model Management.

Đây là lần đầu tiên trong lịch sử có một nhà tổ chức chương trình thời trang trên cây cầu dài 61 mét và 44 mét cách mặt nước biển này.
    Minh Anh đã tốt nghiệp ĐH ngành IT của ĐH Petronas (Malaysia) và cao học ngành Marketing và PR của ĐH Birmingham (Anh) với thành tích xuất sắc. Cô là khách mời hàng đầu của các show chính trong tuần lễ thời trang London Fashion Week và là đại diện nước ngoài duy nhất trong ban giam khảo tại cuộc thi chung kết hoa hậu Anh 2010.

Minh Anh cho rằng mình may mắn vì luôn có bố mẹ là những người ủng hộ. “Thời trang và người mẫu cũng là nghề không phải bố mẹ nào cũng dễ dàng chấp nhận. Nếu như các ông bố khi đi công tác nước ngoài về thường mua búp bê hoặc đồ chơi tặng con thì ngày xưa bố mình thường mua sách Tiếng Anh cho mình. Có lẽ vì vậy ngay từ bé mình đã có ý thức đề cao tri thức và sự nghiệp”.

Trở về Việt Nam lần này, Jessica Minh Anh đã có buổi giao lưu với SV trường ĐH Hà Nội và ĐH Bách khoa HN về con đường lập nghiệp tại Anh. Khán phòng không còn một chỗ trống, nhiều SV chấp nhận đứng từ đầu đến cuối chương trình với liên tiếp các câu hỏi đặt ra cho Minh Anh, điều đó cho thấy sức nóng của doanh nhân trẻ thành đạt này.

Bên các bạn SV ĐH Bách khoa HN

Hội trường không một chỗ trống

“Mình rất yêu Việt Nam không chỉ vì đây là quê hương của mình mà càng đi xa, mình càng cảm nhận được vẻ đẹp đoàn kết và yêu thương con người của đồng bào Việt Nam. Mình rất vui vì được giao lưu với các bạn trẻ ở 2 trường ĐH cũng như nhiều bạn khác ở Hà Nội”

Tặng những món quà kỷ niệm mang dấu ấn nước Anh cho các bạn SV

Dạy các SV nữ tập catwalk
    Minh Anh cũng đi thăm làng lụa Vạn Phúc để tìm hiểu các chất liệu vải cổ truyền dân tộc. “Sau khi mình làm việc với rất nhiều với hãng thời trang khác, tổ chức chương trình thành công cho họ, mình thấy mình hoàn toàn có thể ra một bộ sưu tập riêng. Mình quyết định tìm hiểu kỹ về các chất liệu VN cho bộ sưu tập sắp tới”, cô bật mí.

“Không tin vào định mệnh”

Bận rộn với công việc, ít có thời gian dành riêng cho bản thân nhưng mỗi khi cảm thấy mệt mỏi, nhìn lại những bức ảnh, thấy những thành công trước Minh Anh lại thấy mình không thể chùn bước.

Minh Anh quan niệm trong công nghiệp thời trang mình chậm một chút người khác sẽ vượt lên trên mình nên bản thân luôn luôn phải vận động.

“Ý tưởng các show diễn của mình thường xuất phát từ việc mình luôn muốn làm một điều gì đó ấn tượng, vượt lên trên chính mình. Ví như vào tháng 6, mình có tổ chức show mùa hè ở khách sạn Savoy London. Show đó quá tốt ở trên mặt đất, mình tưởng mình không vượt qua được và sau đó mình quyết định làm một show diễn lên cao và cuối cùng là cao 44m, lên tới cây cầu biểu tượng của Luân Đôn, Anh.

Bây giờ mình phải nghĩ một cách độc đáo hơn để thu hút được sự chú ý của toàn thế giới. Mình đang chuẩn bị cho một show sau show Tower Bridge , show đó phải lớn hơn. Mình chưa tiết lộ được ở đâu nhưng bật mí sẽ có rất nhiều máy bay trực thăng, các buổi openning hoành tráng, khách mời sẽ là những gương mặt nổi tiếng trên toàn thế giới”, Minh Anh chia sẻ.

Jessica Minh Anh biểu diễn trên cây cầu biểu tượng nước Anh

Và cô gái Việt Nam: “dự định mở chi nhánh tại nhiều nước trên thế giới, bởi vì Anh là trung tâm thời trang thế giới nên khi có thể thành công ở Anh thì có thể thành công ở tất cả các nước trên thế giới. Và đặc biệt ở Việt Nam nữa, càng học hỏi nhiều thì mình sẽ giúp ích được cho nước mình nhiều hơn. Mình không bao giờ tin vào sự may mắn hay định mệnh mà thành công hoàn toàn phụ thuộc vào sự nỗ lực mỗi người”.

Ngắm Jessica biến hóa trên sàn diễn

hic, em ko biết up ảnh, có mẹ nào hộ em với.
    link đây ạ: http://dantri.com.vn/c135/s135-53948...-trang-anh.htm
    http://www.jmodelmanagement.co.uk/press.html
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 304 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

1_2bfb8
    Surrounded-by-student-fans-at-Hanoi-University-of-Technology_8de98
    Jessica-Minh-Anh-giving-presents-to-some-lucky-students_0a173
    Jessica-Minh-Anh-teaching-students-to-do-the-catwalk_4b607
    Bettie-Page-12model-Jessica-Minh-Anhby-Simon-Klyne_743a4
    Addy-van-den-Krommenacker-finale-2_ef6a3
    Addy-van-den-Krommenacker-finale_fedcd
    Avtandil-5model-Jessica-Minh-Anh-by-Simon-Klyne_6c43e
    Bettie-Pagemodel-Jessica-Minh-Anh_1a4fb
    Jessica-Minh-Anh-at-Savoy_cb05d
    Jessica-Minh-Anh-by-Thomas-Woland-2resize_c56ae
    Jessica-Minh-Anh-by-Thomas-Woland-resize_fb7a9
    Jessica-Minh-Anh-by-Thomas-Wolandresize_c3cf8
    Maicco-signature-piecemodel-Jessica-Minh-Anhby-Simon-Klyne_1b2d2
    • 424 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Mình cũng chấn động vì quá hãi cái mặt, cặp mắt, cái miệng. Hà Anh version 2 đây mà
    westlife-greatesthits-608
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,062 Bài viết

• 7,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vaseline12 Xem bài viết
    Mình cũng chấn động vì quá hãi cái mặt, cặp mắt, cái miệng. Hà Anh version 2 đây mà
    Công nhận nửa đêm nhìn hình bạn này sợ thật. Nhất là tấm hình đầu tiên quay lại nhìn trừng trừng vào mình, môi dưới thì vêu ra, thêm cái mụt ruồi nữa thì quả là ác. Xin lỗi các mẹ khi chê ngoại hình của người khác như vậy, nhưng thiệt sự khi chấp nhận làm người mẫu thì phải xét lại ngoại hình của mình chứ nhỉ? Khuôn mặt có thể không đẹp kiểu hoa hậu nhưng các bộ phận trên gương mặt phải hài hoà, và nhất là góc cạnh cá tính chứ không phải như thế này. Vì vậy có lẽ cô gái này chỉ làm người mẫu trong những show diễn do chính công ty mình tổ chức.

Vả lại công ty này cũng chỉ mới thành lập thôi, chỉ mới tổ chức 2 shows thời trang, không phải là công ty "nổi tiếng" như báo nói đâu.
    • 7,089 Bài viết

• 11,131 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SG Chic Xem bài viết
    Vả lại công ty này cũng chỉ mới thành lập thôi, chỉ mới tổ chức 2 shows thời trang, không phải là công ty "nổi tiếng" như báo nói đâu.
    báo nổ quá... chắc vài hôm bữa cô này sẽ xuất hiện ở vn. nhìn mặt ko thấy cảm xúc gì cả
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 95 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Paranormal Activity mới ra phần 4 đây mà. Chấn động chấn động.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 959 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Mình đọc xong cái tít là phải click vào xem coi thằng nhà báo nó nổ cỡ nào, vào rồi thì đúng là chấn động thật, em này là đối thủ đáng gờm của Hà Anh.

Bây giờ mình phải nghĩ một cách độc đáo hơn để thu hút được sự chú ý của toàn thế giới. Mình đang chuẩn bị cho một show sau show Tower Bridge , show đó phải lớn hơn. Mình chưa tiết lộ được ở đâu nhưng bật mí sẽ có rất nhiều máy bay trực thăng, các buổi openning hoành tráng, khách mời sẽ là những gương mặt nổi tiếng trên toàn thế giới”, Minh Anh chia sẻ.
    Giống từ ngoài vào trong

Còn tổ chức cả show giao lưu với fan nữa. Chắc nhà em này giàu lắm, khiến em mắc bệnh tưởng.

Jessica-Minh-Anh-giving-presents-to-some-lucky-students_0a173
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 18 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhưng mà công nhận chân em này dài va thẳng tắp nhỉ.
    • 453 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Mình lại ngưỡng mộ em này mới chết chứ. Tuổi trẻ tài cao!!! Bác nào biết địa chỉ hay số điện thoại của em này làm ơn giới thiệu giùm.

Chúc mừng thành công của em gái, chúc em sẽ tiếp tục có nhiều thành công hơn nữa.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 370 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Người nào tự tin thái quá mà không tin vào định mệnh thì thường do thành công quá dễ dàng. Còn những người tự vật lộn để tạo nên một điều gì đó dù to hay nhỏ đều ít nhiều tin vào số. Vì người tính không bằng trời tính mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 403 Bài viết

• 2,050 Được cảm ơn

Em này có đôi chân đẹp quá à Mà ẻm nổi tiếng ghê mà không ai biết ẻm là ai, thiệt lạc hậu quá
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Chân đẹp mê mẩn nhỉ!!!
    Mặt thì hơi giống bạn Cám tý (theo con mắt người V hay soi và bình luận), nhưng theo mắt Tây có khi lại trông đẹp, hay hay.
    • 83 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Lạy Chúa tôi, đã rách giời rơi xuống 1 quả Hà Anh, giờ thêm 1 Minh Anh nữa, cùng lăn lộn mấy năm ở nước Anh xong rồi ra nông nỗi này. Mình cũng ở London, thấy đất, nước, khí hậu hay thực phẩm ở đây có vấn đề gì đâu mà lại khiến mấy cô thành ra hoang tưởng thế kia. Các cô em này sau 1 thời gian "xuất ngoại" thế nào cũng kể lể về cực khổ ở xứ người, thành công ở xứ người và quá trình "đi lên bằng chính đôi chưn của mình", nhưng thường không nói rõ là "chưn" các em ấy hơi to, hoặc rất to , gọi theo cách dân dã là chưn đủ to để xỏ vào giày của phụ huynh.

Nhưng nói đi nói lại, đời người được có bao lăm, mưa lúc nào mát mặt lúc ấy. Cứ hoang tưởng cũng được, nổ cũng được, miễn có gốc gác và da mặt đủ dày thì thế nào cũng có tiếng tăm. Cái thời vàng cám lẫn lộn, thậm chí kứt lộn lên đầu này đến cởi quần khoe mông hay dòm ngực bự đi kể lại còn nổi tiếng được thì làm gì mà mình chẳng nổi. Và chừng nào còn tiền, còn tiếng, thì dù người trong thiên hạ có nhổ nước bọt bao nhiêu cũng chẳng đủ ngập chết mình, mà tiểu yêu với lâu la xu nịnh thì vo ve xua chẳng hết, hà cớ gì phải xoắn?

Nói như ngôn tình tiểu thuyết, rằng sống làm trò cười cho thiên hạ thì cũng coi như có ích rồi =)). Đùa chứ mấy em này cùng lắm cũng chỉ làm người ta ngứa mắt, nói năng thì như đấm vào đít, và bám vào danh tiếng tiền bạc của cha mẹ mà phô phang, nhưng dù sao cũng chẳng cướp giết hiếp gì ai, không gây nguy hại trầm trọng cho xã hội, nên cũng chẳng đến mức phải ghét. Lâu lâu đọc tin cũng có cái giải trí, đỡ mệt hơn đọc những tin thực phẩm độc hại, tai nạn giao thông, lạm phát, hay các con giời làm ăn thua lỗ rồi bổ vào đầu dân
    • 453 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathumatnau Xem bài viết
    Lạy Chúa tôi, đã rách giời rơi xuống 1 quả Hà Anh, giờ thêm 1 Minh Anh nữa, cùng lăn lộn mấy năm ở nước Anh xong rồi ra nông nỗi này. Mình cũng ở London, thấy đất, nước, khí hậu hay thực phẩm ở đây có vấn đề gì đâu mà lại khiến mấy cô thành ra hoang tưởng thế kia. Các cô em này sau 1 thời gian "xuất ngoại" thế nào cũng kể lể về cực khổ ở xứ người, thành công ở xứ người và quá trình "đi lên bằng chính đôi chưn của mình", nhưng thường không nói rõ là "chưn" các em ấy hơi to, hoặc rất to , gọi theo cách dân dã là chưn đủ to để xỏ vào giày của phụ huynh.

Nhưng nói đi nói lại, đời người được có bao lăm, mưa lúc nào mát mặt lúc ấy. Cứ hoang tưởng cũng được, nổ cũng được, miễn có gốc gác và da mặt đủ dày thì thế nào cũng có tiếng tăm. Cái thời vàng cám lẫn lộn, thậm chí kứt lộn lên đầu này đến cởi quần khoe mông hay dòm ngực bự đi kể lại còn nổi tiếng được thì làm gì mà mình chẳng nổi. Và chừng nào còn tiền, còn tiếng, thì dù người trong thiên hạ có nhổ nước bọt bao nhiêu cũng chẳng đủ ngập chết mình, mà tiểu yêu với lâu la xu nịnh thì vo ve xua chẳng hết, hà cớ gì phải xoắn?

Nói như ngôn tình tiểu thuyết, rằng sống làm trò cười cho thiên hạ thì cũng coi như có ích rồi =)). Đùa chứ mấy em này cùng lắm cũng chỉ làm người ta ngứa mắt, nói năng thì như đấm vào đít, và bám vào danh tiếng tiền bạc của cha mẹ mà phô phang, nhưng dù sao cũng chẳng cướp giết hiếp gì ai, không gây nguy hại trầm trọng cho xã hội, nên cũng chẳng đến mức phải ghét. Lâu lâu đọc tin cũng có cái giải trí, đỡ mệt hơn đọc những tin thực phẩm độc hại, tai nạn giao thông, lạm phát, hay các con giời làm ăn thua lỗ rồi bổ vào đầu dân
    Hôm nay trời London có bão hay sao mà bạn phải nặng lời như thế về cả người không quen biết mà chẳng hề gây hấn gì với bạn?

Em ấy làm nghề người mẫu cũng là phương tiện thể hiện thông điệp của nhà thiết kế đến người xem và người tiêu dùng. Cách thức ăn mặc hay phong cách chưa chắc đã phải giống sở thích của bạn nhưng nhìn quần áo, trang điểm cũng chẳng thấy có gì quá đáng hay xúc phạm đến văn hóa phong tục của ai mà sao bạn tự dưng phải chửi đổng con nhà người ta đến thế?

Thời trang vẫn luôn và mãi mãi là một phần của cuộc sống cho dù có rất nhiều người như bạn muốn phủ nhận. Ai ai cũng có nhu cầu làm đẹp và hướng tới cái đẹp. Khi chưa biết nhau, người ta chỉ biết đến cái đẹp bề ngoài để nhìn nhận.

Hà Anh có thể chỉ là người mẫu và có thể cũng không có 'tiếng' như bạn ấy được 'khoe' nhưng để làm được một show diễn thời trang được giới truyền thông để ý đến ở London là điều rất khó. Làm được như thế với một người ít tuổi như thế là thành công rất lớn rồi.

Em ấy trả lời truyền hình rất tự tin, mặc dù vẫn còn rất non, nhưng nói năng đâu ra đấy, lưu loái dễ nghe. Đấy là điều đáng tự hào. Mình thật sự khâm phục khả năng tổ chức, chất lượng công việc và tầm nhìn rất xa của Minh Anh. Đương nhiên thành công không chỉ là do một mình em ấy tạo ra được, nhưng không phải tự dưng mà tâm điểm của show diễn lại nhấn mạnh vào Minh Anh.
    • 1,132 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Vừa vào wtt mục đọc báo thì bị đập vào mắt hàng loạt tiêu đề: abc gây xôn xao cộng đồng mạng, acb gây chấn động, rồi thì gây shock, rồi thì gây choáng váng... Nể mà suốt ngày shock với lại chấn động với lại choáng thật thì chắc dễ bị điên sớm quá. Báo với chẳng chí.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 448 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

• 83 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BellaPierre Xem bài viết
    Hôm nay trời London có bão hay sao mà bạn phải nặng lời như thế về cả người không quen biết mà chẳng hề gây hấn gì với bạn?

Em ấy làm nghề người mẫu cũng là phương tiện thể hiện thông điệp của nhà thiết kế đến người xem và người tiêu dùng. Cách thức ăn mặc hay phong cách chưa chắc đã phải giống sở thích của bạn nhưng nhìn quần áo, trang điểm cũng chẳng thấy có gì quá đáng hay xúc phạm đến văn hóa phong tục của ai mà sao bạn tự dưng phải chửi đổng con nhà người ta đến thế?

Thời trang vẫn luôn và mãi mãi là một phần của cuộc sống cho dù có rất nhiều người như bạn muốn phủ nhận. Ai ai cũng có nhu cầu làm đẹp và hướng tới cái đẹp. Khi chưa biết nhau, người ta chỉ biết đến cái đẹp bề ngoài để nhìn nhận.

Hà Anh có thể chỉ là người mẫu và có thể cũng không có 'tiếng' như bạn ấy được 'khoe' nhưng để làm được một show diễn thời trang được giới truyền thông để ý đến ở London là điều rất khó. Làm được như thế với một người ít tuổi như thế là thành công rất lớn rồi.

Em ấy trả lời truyền hình rất tự tin, mặc dù vẫn còn rất non, nhưng nói năng đâu ra đấy, lưu loái dễ nghe. Đấy là điều đáng tự hào. Mình thật sự khâm phục khả năng tổ chức, chất lượng công việc và tầm nhìn rất xa của Minh Anh. Đương nhiên thành công không chỉ là do một mình em ấy tạo ra được, nhưng không phải tự dưng mà tâm điểm của show diễn lại nhấn mạnh vào Minh Anh.
    Lạnh tê chưn thôi bạn, ko có bão, cảm ơn đã hỏi thăm.
    Mình thì nói thật, cái kiểu suy nghĩ như mình nó xuất hiện trong đầu nhiều người khi đọc các bài dạng này, khác cái là người ta có nói ra hay không mà thôi. Mình không chửi đổng, cũng không xúc phạm gì nhân cách của các em ấy, mình chỉ bình phẩm về thái độ, lời nói của các em ấy. Con người ta phàm lên cao thì gió lạnh, cây cao hứng bão cũng là chuyện thường tình thôi bạn. Không phải chuyện ai đụng chạm gì ai, nhưng đã là người của công chúng thì bị công chúng soi cũng chẳng mấy lạ lùng. Nên một khi cách nói năng, hành xử hay gì gì đó lên mặt báo hoặc lan truyền trong các tin bà tám khiến người yêu kẻ ghét cũng thường. Cái mình nói là, tài năng hay phẩm cách cũng là một thứ hữu xạ tự nhiên hương, dĩ nhiên ngọc không mài không sáng, chẳng ai lên đến đỉnh cao mà không phải cố gắng hộc máu ra, thậm chí nếu chẳng có tài chẳng có thân thế mà muốn lên cao hơn người thương tí tẹo chắc (chắn) cũng thường xuyên không khép chân nổi, nói chung là phải lao động cật lực . Có điều, nếu nói quá về mình, thổi phồng sự thật hay tài ít mà nổ nhiều ... thì thiên hạ ngứa mồm nói vài câu cũng khó trách họ.

Mình công nhận, show diễn của em ấy thành công. Nhưng chính vì mình cũng ở London, và lĩnh vực hoạt động của mình cũng là truyền thông - báo chí, mình biết. Đừng mong tính chuyện tay không bắt giặc hay dệt chuyện cổ tích ở cái xứ này. Thế nên, những phát ngôn như kiểu tự trồng hoa hồng trên đường mình đi, tự tôi cố gắng, rồi thành công hoàn toàn phụ thuộc vào nỗ lực của mình... nghe rất chối tai, khi người phát ngôn là những người trẻ chưa phải thiên tài. Show thì do cty của em ấy tổ chức, nhưng đứng sau cty ấy là ai? Lập công ty bên này là tiền bạc, là nỗ lực của em ấy? Không có bệ đỡ thì một người chỉ tầm ấy tuổi, học xong BA ở Indo, master ở Anh đào được ra tiền bạc để làm được từng ấy chuyện mới là vấn đề. Mà nếu không lập cty riêng, đi làm cho người thì mới biết mửa mật thế nào, và nếu có khả năng thành công không theo đường tắt thì hãy ngẩng mặt nhìn đời nói những câu kiểu tự mình lập thân lập danh. Còn việc đã đủ tiềm lực tài chính để tổ chức show nọ kia thì lên báo chỉ là muỗi thôi bạn ah. Nhất là những trang tin địa phương, hay mấy tờ kiểu Evening Standard, Metro, Stylist, The Independent.... Thế nên mới nói, ở trên đời phải tự biết mình là ai.

Tuy nhiên, chính vì mình làm nghề này, nên mình cũng không phủ nhận, cứ đủ can đảm và kiên trì (sở dĩ mình lúc đầu dùng từ "mặt dày" là vì các em này nổ về thực lực bản thân mà không biết ngượng, đứng trên vai người khác làm gì chẳng cao - tuy nhiên nếu nó làm cho nhiều người có cảm giác không hay thì mình đổi bằng từ kiên trì và can đảm vậy) thì rồi cũng sẽ có danh tiếng thực, có chỗ đứng thực, dù có thể cái thực ấy còn xa mới với đến được chỗ các em ấy nổ. Còn chuyện mình, hay nhiều người khác, thương ghét gì hay phũ mồm dăm câu thì cũng thế thôi, còn có những người khâm phục các cô bé ấy như bạn, và nhiều người khác, cơ mà. Cái đó gọi là dư luận, và nó cũng thường thôi.

Mình nói hết ý rồi, nên xin phép ngưng tranh luận tại đây, nói nữa cũng rườm lời mà chắc cũng lặp lại ý cũ thôi. Nói chung mình xác nhận là ẻm ko có gây hấn gì với mình, và mình có ác mồm làm bạn bực khi đọc bài thì mình xin lỗi, chắc vì trên đời có người này kẻ nọ, người chửi cũng như rót mật vào tai còn có kẻ bình phẩm dăm câu thành ra nặng lời, nhưng mình hổng có ác ý. Và mình nói "ngứa mắt" thì không phải có ý gì vì gu thời trang, thẩm mỹ hay mặt mũi mấy em này hen. Mặt mũi là do cha mẹ sinh ra, ta hẻm có chọn được; gu thời trang thì như khẩu vị, không hợp miệng mình chưa chắc đã là không ngon. Mình chỉ ngứa mắt vì cách xuất hiện của các cô em gái này thôi. Và bảo là ngứa mắt hay ngứa tai dẫn đến ngứa mồm bình loạn thì cũng là tiện vào web thì nói chơi tám chơi với chị em, chứ cũng chả thù ghét gì cá nhân ai, vì cứ thường xuyên ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái thực sự thì tổn hại sức khỏe chết

P/S: cũng xin confirm với bạn, lấy tư cách là người trong chăn và đang bị rận cắn , rằng được "giới truyền thông" - bao gồm mấy trang tin địa phương và mấy tờ báo như trong website cty em ấy trích đăng - để ý, là một điều hổng có "rất khó" đâu nha. Khó vừa vừa thôi à
    Tặng bông cho bạn và mọi người
    • 83 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Hihi, cho góp vui thêm tí nữa, coi cái clip thứ 2 của bạn Fiber đưa, thấy buồn cười quá. Nhìn cái runway và người mẫu mà mình cứ . Kiểu này mà muốn làm chấn động nước Anh thì cần thuê thêm 3 chú Bin Laden và 2 anh Nguyễn Tử Quảng và một cô bạn đồng nghiệp cùng tên Anh về hỗ trợ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 448 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

Hihi, cho góp vui thêm tí nữa, coi cái clip thứ 2 của bạn Fiber đưa, thấy buồn cười quá. Nhìn cái runway và người mẫu mà mình cứ . Kiểu này mà muốn làm chấn động nước Anh thì cần thuê thêm 3 chú Bin Laden và 2 anh Nguyễn Tử Quảng và một cô bạn đồng nghiệp cùng tên Anh về hỗ trợ
    Cá nhân mình thì tò mò quá nên lên youtube tìm thử vì cái gì cứ liên quan đến thời trang là cứ lên đấy. Em này tốt hay xấu thì mình chưa dám phán xét nhưng có một điểm mình chưa thưởng thức được em là cái tính thiếu tinh thần tập thể, cá nhân hóa quá cao.

Lấy ví dụ nhé, khi một diễn viên Nhật hoặc một diễn viên Mỹ thắng một giải thưởng nào đó, họ sẽ nói câu đầu tiên, "thành thật cám ơn đoàn làm phim đã nâng đỡ và cùng tôi hoàn thành dự án này." Hoặc nếu làm việc với một nhóm người Nhật, khi có thành tích thì người nhận giải sẽ nêu ra công lao của tất cả. Diễn viên VN mình thấy phần đông đều tự nhận hết công lao bằng cách, "tôi đã cố gắng thoát khỏi hình bóng của mình đễ hoàn thành vai diễn này, vai diễn này là tự tôi dùng tâm hồn tìm đến nhân vật nên công lao này.....tôi sẽ tự cám ơn mình. ." Mình làm việc với nhiều nhóm VN và mình thấy hay có tinh thần tự biểu dương.

Làm trong cái ngành này ngoại giao phải giỏi, vì nếu không sống bằng quan hệ bạn sẽ mất tất cả. Mình chỉ sợ là nếu cứ đà này thì em nó khó phát triển.

Còn vụ ghét hay thương thì mình chưa kết luận bây giờ.
    • 453 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Lạnh tê chưn thôi bạn, ko có bão, cảm ơn đã hỏi thăm.
    Mình thì nói thật, cái kiểu suy nghĩ như mình nó xuất hiện trong đầu nhiều người khi đọc các bài dạng này, khác cái là người ta có nói ra hay không mà thôi. Mình không chửi đổng, cũng không xúc phạm gì nhân cách của các em ấy, mình chỉ bình phẩm về thái độ, lời nói của các em ấy. Con người ta phàm lên cao thì gió lạnh, cây cao hứng bão cũng là chuyện thường tình thôi bạn. Không phải chuyện ai đụng chạm gì ai, nhưng đã là người của công chúng thì bị công chúng soi cũng chẳng mấy lạ lùng. Nên một khi cách nói năng, hành xử hay gì gì đó lên mặt báo hoặc lan truyền trong các tin bà tám khiến người yêu kẻ ghét cũng thường. Cái mình nói là, tài năng hay phẩm cách cũng là một thứ hữu xạ tự nhiên hương, dĩ nhiên ngọc không mài không sáng, chẳng ai lên đến đỉnh cao mà không phải cố gắng hộc máu ra, thậm chí nếu chẳng có tài chẳng có thân thế mà muốn lên cao hơn người thương tí tẹo chắc (chắn) cũng thường xuyên không khép chân nổi, nói chung là phải lao động cật lực . Có điều, nếu nói quá về mình, thổi phồng sự thật hay tài ít mà nổ nhiều ... thì thiên hạ ngứa mồm nói vài câu cũng khó trách họ.

Mình công nhận, show diễn của em ấy thành công. Nhưng chính vì mình cũng ở London, và lĩnh vực hoạt động của mình cũng là truyền thông - báo chí, mình biết. Đừng mong tính chuyện tay không bắt giặc hay dệt chuyện cổ tích ở cái xứ này. Thế nên, những phát ngôn như kiểu tự trồng hoa hồng trên đường mình đi, tự tôi cố gắng, rồi thành công hoàn toàn phụ thuộc vào nỗ lực của mình... nghe rất chối tai, khi người phát ngôn là những người trẻ chưa phải thiên tài. Show thì do cty của em ấy tổ chức, nhưng đứng sau cty ấy là ai? Lập công ty bên này là tiền bạc, là nỗ lực của em ấy? Không có bệ đỡ thì một người chỉ tầm ấy tuổi, học xong BA ở Indo, master ở Anh đào được ra tiền bạc để làm được từng ấy chuyện mới là vấn đề. Mà nếu không lập cty riêng, đi làm cho người thì mới biết mửa mật thế nào, và nếu có khả năng thành công không theo đường tắt thì hãy ngẩng mặt nhìn đời nói những câu kiểu tự mình lập thân lập danh. Còn việc đã đủ tiềm lực tài chính để tổ chức show nọ kia thì lên báo chỉ là muỗi thôi bạn ah. Nhất là những trang tin địa phương, hay mấy tờ kiểu Evening Standard, Metro, Stylist, The Independent.... Thế nên mới nói, ở trên đời phải tự biết mình là ai.

Tuy nhiên, chính vì mình làm nghề này, nên mình cũng không phủ nhận, cứ đủ can đảm và kiên trì (sở dĩ mình lúc đầu dùng từ "mặt dày" là vì các em này nổ về thực lực bản thân mà không biết ngượng, đứng trên vai người khác làm gì chẳng cao - tuy nhiên nếu nó làm cho nhiều người có cảm giác không hay thì mình đổi bằng từ kiên trì và can đảm vậy) thì rồi cũng sẽ có danh tiếng thực, có chỗ đứng thực, dù có thể cái thực ấy còn xa mới với đến được chỗ các em ấy nổ. Còn chuyện mình, hay nhiều người khác, thương ghét gì hay phũ mồm dăm câu thì cũng thế thôi, còn có những người khâm phục các cô bé ấy như bạn, và nhiều người khác, cơ mà. Cái đó gọi là dư luận, và nó cũng thường thôi.

Mình nói hết ý rồi, nên xin phép ngưng tranh luận tại đây, nói nữa cũng rườm lời mà chắc cũng lặp lại ý cũ thôi. Nói chung mình xác nhận là ẻm ko có gây hấn gì với mình, và mình có ác mồm làm bạn bực khi đọc bài thì mình xin lỗi, chắc vì trên đời có người này kẻ nọ, người chửi cũng như rót mật vào tai còn có kẻ bình phẩm dăm câu thành ra nặng lời, nhưng mình hổng có ác ý. Và mình nói "ngứa mắt" thì không phải có ý gì vì gu thời trang, thẩm mỹ hay mặt mũi mấy em này hen. Mặt mũi là do cha mẹ sinh ra, ta hẻm có chọn được; gu thời trang thì như khẩu vị, không hợp miệng mình chưa chắc đã là không ngon. Mình chỉ ngứa mắt vì cách xuất hiện của các cô em gái này thôi. Và bảo là ngứa mắt hay ngứa tai dẫn đến ngứa mồm bình loạn thì cũng là tiện vào web thì nói chơi tám chơi với chị em, chứ cũng chả thù ghét gì cá nhân ai, vì cứ thường xuyên ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái thực sự thì tổn hại sức khỏe chết

P/S: cũng xin confirm với bạn, lấy tư cách là người trong chăn và đang bị rận cắn , rằng được "giới truyền thông" - bao gồm mấy trang tin địa phương và mấy tờ báo như trong website cty em ấy trích đăng - để ý, là một điều hổng có "rất khó" đâu nha. Khó vừa vừa thôi à
    Tặng bông cho bạn và mọi người

Tự dưng mình lai thích bạn mới chết chứ. Không biết hôm nay làm sao mà mình lại thích nhiều người không quen thế .

Cám ơn bạn đã cất công giảit thích. Chúc vui.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6