TIN TÀI TRỢ.

Cô gái Việt chạy xe SH bất ngờ nổi tiếng vì Beckham đăng ảnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.77K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 175 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

http://news.zing.vn/Co-gai-Viet-chay...ost479333.html

Cô gái Việt chạy xe SH bất ngờ nổi tiếng vì Beckham đăng ảnh

Chia sẻ hình ảnh này, David Beckham muốn nhắc nhở các fan Việt dù có thể hiện lòng hâm mộ nhưng cũng nên giữ sự an toàn cho chính mình.

Ngày 10/11, cựu cầu thủ nổi tiếng thế giới David Beckham đến Việt Nam, sau cuộc gặp gỡ với giới truyền thông và chia sẻ dự án kinh doanh, ngày 12/11, anh đã lên đường đến Kuala Lumpur, Malaysia để tiếp tục hành trình. Sau chuyến đi, David Beckham đã dành những lời khen tặng về con người và văn hoá Việt trên Fanpage có hơn 50 triệu lượt theo dõi và nổi tiếng thế giới của mình.

Tuy nhiên, tối 13/11, Beckham đã bất ngờ đăng tải hình ảnh của một cô gái Việt, chạy xe SH trên đường phố, chân kẹp một em bé ngủ ngật, một tay lái xe, một tay giơ điện thoại lên chụp ảnh anh. Kèm theo hình ảnh này là chú thích dí dỏm xen lẫn quan tâm. Anh viết: "I’m all for fans taking a picture but not sure this is the safest way to do it!" (tạm dịch: Tôi chẳng ngại gì việc để cho các fan chụp một bức ảnh, nhưng không chắc đây là cách an toàn nhất để làm như vậy).
    edcassdc
    Chia sẻ của David Beckham về cô gái vừa lái xe SH vừa giơ điện thoại chụp ảnh mình trên Fanpage cá nhân thu hút sự chú ý của cộng đồng mạng Việt và thế giới.

Bài đăng thu hút hơn 266 nghìn lượt like (thích) và hơn 3,6 nghìn chia sẻ. Rất nhiều cư dân mạng Việt đã vào Fanpage của David Beckham để lại bình luận của với những quan điểm khác nhau. Danh tính của cô gái bỗng dưng nổi tiếng vì được Beckham chụp ảnh và đăng tải lên Fanpage trở thành tâm điểm chú ý của cộng đồng mạng.

Thông tin của cô lạ nhanh chóng được tìm thấy. Cô tên Vương Kiều Liên, đang sống tại Hà Nội. Liên cảm thấy bất ngờ khi hình của mình được Beck đăng lên Fanpage, dù khi ấy có rất nhiều người khác cũng cùng cô chụp ảnh thần tượng khi đang lưu thông trên đường.

"Mình nghĩ có lẽ do Beckham chưa bao giờ thấy kiểu phụ nữ đèo con ngủ gật, phải lấy hai chân kẹp lại để giữ thăng bằng như mình, nên mới quyết định đăng hình ảnh này lên" - Kiều Liên suy đoán.

Khi đề cập đến vấn đề không đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông, Liên cho biết việc làm ấy tuy không nên nhưng cũng không phải là chuyện lạ trên đường phố Việt Nam.

"Sau khi hình ảnh đăng lên, có khá nhiều anh hùng bàn phím vào chê bai, phê phán, nhưng mình chẳng quan tâm. Nếu có tiền, mình đã mua ô tô mà đi, không phải kẹp con lắt lẻo trên đường như thế" - mẹ trẻ phát biểu khi bị chỉ trích về hành động không tuân thủ luật giao thông.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 246 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Điên, coi thường tính mạng của con mình.
    Bố mẹ nào mà lưu thông trên đường với trẻ em kiểu này phải phạt thật nặng vào.
    • 670 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Sao lại coi thường tính mạng của con mình như vậy, Mình thật sự là ko hiểu nổi, Đối với mình con cái là tất cả, Khi đèo con đi đường mình luôn phải cảnh giác cao độ, lỡ xảy ra chuyện gì cả đời mình sẽ ko khỏi day dứt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 235 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Ngu quá, hình Beckham trên báo có đầy, cần gì phải bon chen, bất chấp nguy hiểm. Ý thức hơi bị thấp.
    Cứ yêu đi - Nhưng hãy nhớ, sau yêu là chia tay
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,613 Bài viết

• 7,752 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau vụ này chắc chị hết thích Becks
    • 5,658 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Theo như bài báo này và ảnh chụp được Beckham thì đích thị chị này bị chụp trộm trước, rồi chị ý mới chụp lại chàng. Thế mà chàng kêu ko ngại bị fan chụp ảnh cứ như thế bị chụp trước rồi chàng mới chụp lại ý. Đúng là vu vạ

http://ngoisao.net/tin-tuc/goc-doc-gia/choi-blog/ba-me-viet-bong-dung-noi-tieng-vi-bi-beckham-chup-anh-3107055.html

Bà mẹ Việt bỗng dưng nổi tiếng vì 'bị' Beckham chụp ảnh

Tối 13/11, fanpage chính thức của David Beckham đăng hình ảnh của một bà mẹ Việt đi xe máy, chân kẹp một em bé ngủ ngật, một tay lái xe, một tay giơ điện thoại chụp ảnh anh.

Kèm theo hình ảnh này là chú thích hài hước: "I’m all for fans taking a picture but not sure this is the safest way to do it!" (Tôi chẳng ngại gì việc để cho các fan chụp một bức ảnh nhưng có chắc đây là cách an toàn nhất để làm điều này).
    Chỉ trong khoảng 10 tiếng sau khi hình ảnh này được lan truyền, đã có hơn 455.000 lượt like, hơn 5.000 lượt share và chừng 12.000 bình luận. Các bình luận đều lên án nhân vật trong bức ảnh vì đã vi phạm luật giao thông, đèo con trong tư thế nguy hiểm, không đội mũ bảo hiểm và còn cố chụp ảnh người nổi tiếng. Có nhiều bình luận tiếng Việt và cũng có nhiều người nước ngoài thể hiện quan điểm không đồng tình. FBer Huyền Mun viết: "Tôi thấy lo lắng cho đứa trẻ chị ấy đèo phía trước". Một độc giả nước ngoài thì viết: "This is not good and not safe, very dangerous" (Không có gì hay ho cả, và cũng không an toàn, rất nguy hiểm).
    Bekcs-9598-1415934153
    Hình ảnh trên fanpage chính thức của Beckham.
    Thực ra trước đó, hôm 10/11 sau khi bắt gặp Beckham trên đường phố Hà Nội, nhân vật trong ảnh đã chia sẻ status lên Facebook cá nhân rằng trong lúc đèo con trai thì "bị" David Beckham chụp trộm. "Đang đèo con trai đứng đằng trước quay vào lòng mình ngủ, nó ngủ gật gục má xuống đùi. Tự nhiên còi hú, xong ô tô mở kính xuống làm con bé giật cả mình tưởng nó xả đạn vì đi sai làn. Ấy thế mà càng giật mình hơn, thì ra anh Beckham chĩa máy ảnh chụp thằng bé"... Tuy nhiên, chỉ đến hôm qua, sau bức ảnh của Beckham, người mẹ trẻ này mới trở nên... nổi tiếng.
    Cô cũng chia sẻ thêm: "Mình nghĩ có lẽ do Beckham chưa bao giờ thấy kiểu phụ nữ đèo con ngủ gật, phải lấy hai chân kẹp lại để giữ thăng bằng như mình nên mới quyết định đăng hình ảnh này lên. Sau đó có khá nhiều "anh hùng bàn phím" vào chê bai, phê phán nhưng mình chẳng quan tâm. Nếu có tiền, mình đã mua ôtô mà đi, không phải kẹp con lắt lẻo trên đường như thế".
    10255858-711855535551438-18983-1371-9543-1415932604
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 284 Bài viết

• 1,541 Được cảm ơn

Em ghét cái kiểu coi thường tính mạng mình, càng thù hơn các "mẹ" coi thường tính mạng con cái! Điều khiển xe đã khó rồi, đây còn là cái xe tay ga vừa to vừa nặng, còn kẹp con ngủ gật giữa 2 chân, kinh hoàng nhất là bỏ 1 tay ra để chụp ảnh bằng điện thoại. Chịu thua luôn! Bà này nên vào rạp xiếc TW hành nghề! Nhưng cũng phải công nhận bà này không phải là duy nhất mà cũng chả phải đồ hiếm! Công nhận ý thức tham gia giao thông của nhiều mẹ kém thật!
    a truly Scorpio…
    • 539 Bài viết

• 1,311 Được cảm ơn

Mình chả quan tâm cô ta chụp anh ta trước hay ngược lại , chỉ thấy lí do cô ta đưa ra là con ngủ gật nên mới cho đứng trước kẹp vào chân, lạy mẹ thế sao con ngủ mẹ ko cho ngồi sau lấy đai đi xe nịt vào cho chắc , hoặc cho ngồi ghế rồi chèn gối áo xung quanh , con ngủ vừa đi xe vừa giữ con mà còn tâm trí để đi một tay chụp ảnh người ta thế kia . Ặc chỉ một cái phanh gấp thì ko biết sẽ thế nào . Hic chắc anh chàng cầu thủ này thấy cảnh xiếc bá đạo ko có ở xứ người ta nên mới chộp ảnh đây .
    • 100 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Phải phạt nguội cô này gấp mới được. Mạng cô này mình ko quan tâm nhưng chỉ thấy tội cho đứa con nhỏ, mạng sống bị chính mẹ mình coi thường.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,547 Bài viết

• 17,992 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Beckham ban đầu chụp chắc chắn vì thấy bà mẹ trẻ lái xe kẹp con bằng chân, ai quen bạn bè Tây sẽ thấy bọn nó suốt ngày lên án mấy kiểu lái xe bất cẩn trẻ con thế này. Sau đó cô này điên hơn khi buông tay lấy điện thoại ra chụp ảnh, và Beck chụp lại cảnh này.

Khi post lên thì giữa 2 hành động khùng điên, cái sau điên toàn tập thì post lên đúng rồi. Người ta thấy cổ khùng mà còn cố khùng hơn chỉ để chụp người ta thù hông phải fan chứ là gì.
    • 666 Bài viết

• 1,775 Được cảm ơn

Phản ánh đúng 1 bộ phận người VN, ngu dốt, liều mạng và coi thường mạng sống.
    Nhiều khi không hiểu ngôi sao là thần thánh gì mà nhiều người thần tượng đến mê mẩn đến mụ mị như vậy.
    • P_S
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 238 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khoc nhe Xem bài viết
    "Mình nghĩ có lẽ do Beckham chưa bao giờ thấy kiểu phụ nữ đèo con ngủ gật, phải lấy hai chân kẹp lại để giữ thăng bằng như mình, nên mới quyết định đăng hình ảnh này lên" - Kiều Liên suy đoán.

Khi đề cập đến vấn đề không đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông, Liên cho biết việc làm ấy tuy không nên nhưng cũng không phải là chuyện lạ trên đường phố Việt Nam.
    Beck ngạc nhiên vì chị hành động ngu xuẩn và coi thường sinh mạng đứa con mình. Câu trả lời về việc không đội mũ BH đủ thấy tư duy kiểu nào. Mình thấy thật tội nghiệp cho những đứa bé sinh ra có bố mẹ ngu dốt kiểu này
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Ko hiểu sao 1 số anh chị đi SH thường ko bao giờ đội mũ BH. Hình như đội mũ giống người khác thì người ta ko nhận ra mình đi xe "xịn" hay sao ấy!
    • 74 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tũn Rô Xem bài viết
    Ko hiểu sao 1 số anh chị đi SH thường ko bao giờ đội mũ BH. Hình như đội mũ giống người khác thì người ta ko nhận ra mình đi xe "xịn" hay sao ấy!
    SH mặc định là không mũ không gương. Không mũ thì không riêng gì SH, nhưng nhất thiết là phải không gương.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,402 Được cảm ơn

Ko đội mũ bảo hiểm, con thì vắt vẻo ngủ đẳng trước, lái xe 1 tay, thế mà lều báo giật tít như khen ngợii, vãi cả lều.

Hôm trước mình đi làm về, lúc đó trời mưa lâm râm nhưng gió hơi mạnh. Mình mặc áo mưa và chạy xe rất chậm (dù chạy 1 mình) thế mà có 1 ông bố chở con gái tầm 2 tuổi vắt vẻoo đằng sau, phóng ào ào để chạy tránh cơn mưa (do ko có áo mưa, chắc tiếc mấy k mua áo). Bé thì ngồi vẹo 1 bên, 2 chân nhỏ xíu bành thiệt lớn trên cái yên AB thật to. Một tay ông bố vịn bé đằng sau, 1 tay lái xe, chạy như ông bố đó gió mạnh chút hoặc thắng gấp chút là bé rớt xuống ngay. Vì chạy nhanh quá mình ko thể kêu mà cảnh báo nguy hiểm, trong lòng thì sốt cả ruột lo cho bé. Cứ canh cánh xem có tin tức trên báo vụ tai nạn gì ko, qua 1 ngày mới thở phảo nhẹ nhõm vì ko có tin gì (may thật)
    Thiệt có những ông bố bà mẹ rất coi thường tính mạng của con mình.
    • 3,199 Bài viết

• 3,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đùa chứ, Beckham nhìn thấy cảnh chị này đi xe máy ko đội mũ bảo hiểm, kẹp con phía trước đã đủ kinh ngạc để giơ máy lên chụp rồi. Vì cảnh này chắc chắn anh ta chưa từng được thấy ở Châu Âu hay ở Mỹ (tôi ko chắc về những nước châu Á khác). Cực kỳ lạ lùng luôn! Như thế đã đủ để khiến người ta quá ngạc nhiên mà ghi lại.

Đến khi chị ta lôi điện thoại ra để chụp lại anh ta thì chắc anh ta hốt hoảng lắm. Tôi xem hình mà cũng giật mình thon thót, sao chị ta lại có thể tự tin, liều lĩnh đến thế cơ chứ.

Lại đến khi vào đây, đọc được mấy lời "bào chữa" của chị ta thì thôi tự hỏi: Não chị ta dùng để làm gì???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 618 Bài viết

• 1,439 Được cảm ơn

Đã sai mà còn cãi bướng! Khi con mình có chuyện thì lúc đó hối hận đã không kịp rồi. Beckham ngac nhiên là bình thường thôi vì bên Tây chở con trong tình trạng nguy hiểm vậy là gặp phiền phức ngay, ví dụ Britney Spears có lần chở con trai không thắt dây bảo hiểm lại vừa gọi điện thoại là bị sở dịch vụ gia đình và trẻ em đòi cách ly với con cái ngay.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi đường gặp đầy cảnh này, có chị vừa lái xe vừa bấm điện thoại choanh choách, đã thế lại còn cãi cùn: nhà không có tiền mua ô tô nên mới phải đi xe máy như này, bó cánh.
    • 1,372 Bài viết

• 2,916 Được cảm ơn

ít ngày nữa sẽ có báo đăng phạt tiền cô này cho mà xem . Bù lại được nổi tiếng rồi nhé .
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    • 429 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Mình phẫn nộ vì hành động đèo con vô cùng thiếu ý thức, bất chấp sự nguy hiểm tới tính mạng con của cô này một, thì phẫn nộ về cái việc lôi điện thoại ra chụp lại Beck của cô này 10 và phẫn nộ về thái độ cố chấp, cùn "nếu có tiền, mua ô tô" của cô này 100 lần. Tóm lại, đây đúng là một người mẹ ngu dốt, không có não, đã thế lại còn cùn. Xin thưa, đầy người không có đủ điều kiện đi SH như chị, nhưng họ vẫn có ý thức bảo vệ an toàn cho con họ gấp trăm lần chị đấy...
    NGười ta phẫn nộ vì hành động thiếu ý thức, vô trách nhiệm của chị đối với chính sinh mạng của con chị, vậy mà chị lại còn lên giọng cùn, thách thức gì nữa????
    Mẹ yêu Gấu lớn, Gấu bé...:LoveStruc:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3