TIN TÀI TRỢ.

Cô gái suy thận trong “đám cưới cổ tích” qua đời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,219 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Cô gái suy thận trong “đám cưới cổ tích” qua đời Thứ Sáu, 23/01/2015 09:23 (GMT + 7)

Sáng nay, trên trang facabook của chị Nguyễn Châu Loan - người vợ suy thận trong "đám cưới cổ tích" ngày nào, anh Nguyễn Hải Châu - anh trai chị Loan đã bất ngờ thông báo tin buồn: Chị Loan đã ra đi vào đêm qua 22/1/2015.

Theo đó, anh Nguyễn Hải Châu viết: “Gia đình chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin: Em gái tôi là Nguyễn Châu Loan đã từ trần hồi 22h47 ngày 22/1/2015 tức ngày 3/12/2014 hưởng dương 38 tuổi. Tang lễ được cử hành hồi 13h30 ngày 23/1/2015. Lễ an táng cử hành hồi 7h00 ngày 24/1/2015. Thay mặt gia đình: anh trai Nguyễn Hải Châu”.

co-gai-suy-than-trong-dam-cuoi-co-tich-qua-doi_1
    Anh trai chị Loan thông báo tin buồn trên FB

Liên lạc với anh Hải Châu, chúng tôi được anh cho biết: "Hôm trước, vì sức khỏe của Loan yếu hơn nên anh đã chuyển Loan xuống viện Ba Vì. Nhưng sau đó, thấy tình hình sức khỏe ngày một xấu hơn nên chiều qua anh phải chuyển Loan về nhà. Tối qua Loan vẫn tỉnh táo và vẫn nói được dù chỉ nói ít, Loan vẫn nhớ tên từng người. Song đêm qua, vì yếu quá nên Loan đã ra đi".

Cũng theo anh Hải Châu cho biết, 14h30 chiều nay 23/1/2015, gia đình sẽ tổ chức phát tang. Và 7 giờ sáng mai 24/1/2015, gia đình sẽ đưa chị Loan đi hỏa táng tại Yên Kỳ (Ba Vì). Sau khi biết tin anh chị Nguyễn Châu Loan, 38 tuổi (Châu Sơn, Ba Vì) đột ngột ra đi mãi mãi, nhiều bạn bè đồng nghiệp và bạn bè không khỏi xót xa viết những lời đầy tiếc thương, đau buồn.

Một người bạn của chị Nguyễn Châu Loan viết: “Điều ước thứ 7 đã mang hạnh phúc đến với em. Và bây giờ điều ước "sẽ mãi bên nhau" của em đã trở thành hiện thực. Đêm qua, Vượng đã về đón em đi đến mot thế giới không có khổ đau, nơi chỉ có hạnh phúc. Sẽ không có gì chia rẽ hai em lần nữa. Chúc hai vợ chồng em mãi mãi bên nhau”.

Hầu hết mọi người đều bất ngờ và đau xót trước tin ra đi của chị Loan sau khi anh Vượng mất chưa lâu.

co-gai-suy-than-trong-dam-cuoi-co-tich-qua-doi_2
    co-gai-suy-than-trong-dam-cuoi-co-tich-qua-doi_3
    Bạn bè tiếc thương trước sự ra đi đột ngột của chị Loan đêm qua

Như vậy là, sau 7 năm sát cánh bên nhau chống lại căn bệnh suy thận giai đoạn cuối ấy, vợ chồng chị đã may mắn có một đám cưới hạnh phúc trong mơ vào ngày 6/4/2014 trước sự chứng kiến đầy cảm phục và xúc động của mọi người. Nhưng 7 tháng sau đám cưới cổ tích ấy, ngày 19/11/2014 thì một tai nạn lại bất ngờ ập đến với chị: Anh Vượng chồng chị đã bị tai nạn và đã ra đi mãi mãi để lại người vợ bệnh tật, người mẹ già đau ốm.

Nghe tin anh Vượng qua đời, chị Loan đã phải trải qua cú sốc lớn khi mất đi người chồng luôn kề vai sát cánh. Có lúc bệnh tình của chị trở nên xấu đi và chị rơi vào tình trạng suy kiệt nghiêm trọng.

3 tháng nay, chị được anh trai Nguyễn Hải Châu đón về nhà ở thị trấn Tây Đằng, huyện Ba Vì. Cứ tuần 3 buổi, anh trai vẫn đưa chị đều đặn đi chạy thận ở bệnh viện huyện cách nhà 4 km.

co-gai-suy-than-trong-dam-cuoi-co-tich-qua-doi_4

Khoảng 10 ngày trở lại đây, anh Hải Châu cho biết, sức khỏe chị Loan đã yếu đi rất nhiều, chị bị suy tim, suy hô hấp liên tục, hệ tiêu hóa bị rối loạn… Mỗi bữa chỉ ăn được 1/3 bát cơm, khi uống nước thì hay nghẹt thở và bị tích nước trong phổi. Mọi sinh hoạt đều được mọi người trong gia đình thay phiên nhau chăm lo. Bản thân chị Loan cách đây vài ngày cũng nói: "Giờ đây ánh sáng đời chị đã tắt rồi”.

Và cho tới 22h47 đêm qua ngày 22/1/2015, do không thể gắng gượng được nữa, chị Loan đã ra đi mãi mãi khi ở tuổi 38.

http://tintuconline.com.vn/vn/thuong...h-qua-doi.html
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 216 Bài viết

• 2,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia buồn với gia đình mong chị Loan yên nghỉ Mong vợ chồng anh chị sẽ luôn mãi mãi ở bên nhau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Xin được chia buồn cùng gia đình. Chị Loan đã chấm dứt kiếp bệnh tật khổ đau này, ở kiếp sau mong là chị sẽ khỏe mạnh, hạnh phúc hơn.
    • 1,530 Bài viết

• 2,835 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bệnh chị tính từng ngày chứ có phải đột ngột đâu.
    chia buồn cùng gđ chị đã mất đi 1 ng con
    thương chị.nhưng cũng mừng chị đã hoàn thành 1 kiếp người.1 kiếp sống ngắn ngủi mà bệnh tật quá rồi.mong chị yên nghỉ và hạnh phúc hơn ở thế giới khác.

sigpic1700861_1
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 278 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mong Loan yên nghỉ và bình yên bên Vượng nhé
    • 3,286 Bài viết

• 7,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô gái suy thận trong 'đám cưới cổ tích' qua đời

23.01.2015 | 10:12 AM
    Trang chủ
    Đời sống
    Gia đình

Thích và chia sẻ bài viết này trên:

16x16
    Chị Nguyễn Châu Loan - người vợ suy thận trong "đám cưới cổ tích" đã qua đời hôm 22/1.

Ads Nhà ở thu nhập thấp Hà Nội chỉ 600 triệu /căn - Đăng ký tại đây!
    Ads Chung cư CT Number One - Giá gốc 12,5tr/m2 - Hỗ trợ vay vốn 30.000 Tỷ
    Ads Chữa khỏi bệnh trĩ bằng bài thuốc gia truyền 4 đời
    Thông tin từ anh Nguyễn Hải Châu - anh trai chị Loan cho biết, mấy ngày trước, do sức khỏe của chị Loan yếu nên gia đình đã chuyển chị xuống bệnh viện Ba Vì. Nhưng sau đó, thấy tình hình sức khỏe ngày một xấu hơn nên chiều 22/1 anh phải chuyển Loan về nhà. Đêm cùng ngày, chị Loan đã qua đời.
    Sáng 23/1, anh Châu đã thông báo tin buồn này trên Facebook: “Gia đình chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin: Em gái tôi là Nguyễn Châu Loan đã từ trần hồi 22h47 ngày 22/1/2015 tức ngày 3/12/2014 hưởng dương 38 tuổi. Tang lễ được cử hành hồi 13h30 ngày 23/1/2015. Lễ an táng cử hành hồi 7h00 ngày 24/1/2015. Thay mặt gia đình: anh trai Nguyễn Hải Châu”.
    Untitled-4-fa629
    Được biết, gia đình sẽ đưa chị Loan đi hỏa táng tại Yên Kỳ (Ba Vì).
    Tin chị Loan qua đời đã khiến nhiều bạn bè, đồng nghiệp của chị không khỏi xót xa. Rất nhiều người đã gửi lời chia buồn tới gia đình và cầu chúc cho chị Loan yên nghỉ.
    Hơn 2 tháng trước, anh Vượng - chồng chị Loan cũng ra đi mãi mãi sau một tai nạn bất ngờ. Kể từ đó tinh thần và sức khỏe chị Loan ngày một yếu đi.
    Linh An

http://www.nguoiduatin.vn/co-gai-suy...i-a172186.html
    Fan của WTT !
    • 383 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Đời người như giấc mộng, chúc chị ở dưới ấy vui hơn trên này. Đời chị quá buồn rồi
    Đời là bể khổ, qua hết bể khổ là qua đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,479 Bài viết

• 5,036 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia buồn với gia đình chị. Mong chị sớm siêu thoát và lại gặp anh ở nơi ấy. Anh chị khi sống đã quá vất vả rồi, hy vọng nơi chín suối sẽ may mắn đủ đầy hơn.
    • 328 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Cuối cùng cũng vượt qua được bể khổ. Chúc hai vợ chồng sum họp hạnh phúc ở thế giới bên kia
    • 586 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

thương quá
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ANh chị sẽ mãi mãi hạnh phúc và không còn đau đớn,,,hay cô đơn ở phía bên kia bờ hạnh phúc....
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lần nào xem lại tập phát sóng về anh chị cũng không kìm được nước mắt, thương anh chị. Mong anh chị được về cực lạc!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Chúc chị ở nơi xa ấy sẽ cảm thấy hp và yên bình với anh nhé...
    Dẫu biết sớm muộn cũng sẽ đến lúc này nhưng chả hiểu sao, nghĩ thì chả sao....giờ mọi thứ thành thực, xem lại đọc lại nhũng bài viết về anh chị mà nc mắt rơi....ngẫm mà buồn thật..
    • 670 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Một kiếp người đã qua đi, mong chị về bên kia ko còn đau khổ bênh tật nữa, sẽ chỉ cần những hạnh phúc ấm áp
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cầm tay em anh nhé
    Ta đi tới thiên đàng
    Hạnh phúc bên nhau mãi
    Chẳng có gì cách li

Cầm tay em anh nhé
    Dẫu đắng cay ngọt bùi
    Tình yêu này còn mãi
    Mặc thế thái, nhân tình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin gửi lời chia buồn sâu sắc đến gia đình! Mong chị yên nghỉ!
    PHỤ KIỆN NHẬP KHẨU BLUM-HAFELE CK 15-25%! 0967.477.002- 093456.8100
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng ga đình. Chuc anh chị trên thiên đàng mãi mãi hạnh phúc
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

xin chia buồn cùng gia đình. chúc anh chị ở thế giới bên kia mãi mãi hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 200 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Câu chuyện cổ tích cuối cùng đã kết thúc. Xin được chia buồn cùng gia đình chị. Mong chị sẽ gặp anh Vượng và hạnh phúc ở một thế giới khác.
    • 842 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Yên nghỉ chị nhé.ở nơi đó sẽ không còn những cơn đau bệnh tật và thể xác hành hạ chị nữa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2