TIN TÀI TRỢ.

Cô gái Nam Định không nhận ra mình khi lột xác nhờ thẩm mỹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,274 Bài viết

• 5,983 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô gái Nam Định không nhận ra mình khi lột xác nhờ thẩm mỹ

Sau khi được các bác sĩ phẫu thuật chỉnh sửa xương hàm và một số bộ phận cơ thể, Vũ Thúy Quỳnh đến từ Nam Định đã thành người đẹp.

Vừa qua, trên nhiều trang mạng, diễn đàn giải trí lan truyền các hình ảnh về sự thay đổi gương mặt cũng như ngoại hình của một cô gái đến từ Nam Định nhờ phẫu thuật thẩm mỹ. Sự lột xác ngoạn mục của cô gái đã khiến mọi người bất ngờ. Đó là câu chuyện của Vũ Thúy Quỳnh, tốt nghiệp chuyên ngành Thiết kế thời trang. Cô là một trong những nhân vật tham gia chương trình Thay đổi cuộc sống, phát sóng trên kênh VTV2 - đài truyền hình Việt Nam.
    Thay đổi cuộc sống là chương trình truyền hình thực tế về sự kỳ diệu từ đôi bàn tay của các bác sĩ phẫu thuật thẩm mỹ giúp những người không may mắn về ngoại hình do bẩm sinh hay tai nạn trở nên đẹp hơn.
    duhocsinh1Phóng to
    Sự lột xác của Thúy Quỳnh lúc trước và sau khi phẫu thuật thẩm mỹ.
    Nữ tiếp viên hàng không được tìm kiếm nhiều vì ảnh chụp lén

Với vẻ ngoài xinh xắn, nữ tiếp viên hàng không 9X Mai Ka thường được hành khách chụp ảnh. Mới đây, dân mạng có cuộc truy tìm thông tin về cô.

Tuy tốt nghiệp đại học chuyên ngành Thiết kế thời trang, nhưng Thúy Quỳnh vẫn chưa có việc làm ổn định. Khi sinh ra, Thúy Quỳnh vốn không có ngoại hình xinh đẹp như những bạn bè đồng trang lứa. Cũng chính vì thế cô rất khó kiếm được công việc làm thêm.
    Vũ Thúy Quỳnh có phần miệng hô khá nhiều so với bình thường, nên cô luôn tự ti về bản thân. Khi biết tin chương trình Thay đổi cuộc sống có mặt tại Việt Nam, Quỳnh đã mạnh dạn gửi thư đăng ký tham gia, mong có cơ hội thay đổi ngoại hình và cuộc sống của mình.
    Một ngày, cô gái đã òa khóc khi cầm trên tay tấm vé mời của chương trình. Quỳnh được lựa chọn tham gia phẫu thuật thẩm mỹ miễn phí trong thời gian 3 tháng tại Hàn Quốc với giá trị 50.000 USD.
    Video
    Clip sự lột xác của Quỳnh sau phẫu thuật thẩm mỹ

Sau khi được các bác sĩ tại Hàn Quốc thăm khám và tiến hành phẫu thuật chỉnh sửa xương hàm và một số bộ phận cơ thể, Vũ Thanh Quỳnh đến từ Nam Định đã thay đổi diện mạo ngoạn mục.

Chia sẻ trong chương trình, Thúy Quỳnh cho biết, ngày đầu tiên sau khi phẫu thuật, soi vào gương cô rất sợ vì mặt vẫn còn sưng, phù nề. "Cho đến lúc gần xong quá trình phẫu thuật thì mình không nhận ra bản thân. Về ngôi nhà chung bên Hàn Quốc, các bạn cũng không nhận ra mình vì quá khác biệt so với ban đầu...", Quỳnh nói.
    Video
    Clip quá trình phẫu thuật thẩm mỹ của Quỳnh tại Hàn Quốc

Sau khi được các bác sĩ tại Hàn Quốc thăm khám và tiến hành phẫu thuật chỉnh sửa xương hàm và một số bộ phận cơ thể, Vũ Thanh Quỳnh đến từ Nam Định đã thay đổi diện mạo ngoạn mục.

Các bác sĩ Hàn Quốc đã cắt xương hàm và chỉnh hô, đồng thời chỉnh sửa một số nét trên khuôn mặt cho cân xứng. Sau khi được xuất viện, Quỳnh được đưa đến bệnh viện Y học cổ truyền để kiển tra lượng cơ và mỡ trong cơ thể.
    Trong 3 tháng phẫu thuật thẩm mỹ tại Hàn Quốc, Thúy Quỳnh chưa được gặp mẹ và bạn bè. Chương trình gây xúc động khi bất ngờ cho Quỳnh và mẹ hội ngộ trên sân khấu. Cả hai không kìm được cảm xúc và òa khóc. Trước sự thay đổi dung nhan của con gái, ban đầu bà hơi bỡ ngỡ nhưng nhận ra Quỳnh qua giọng nói. "con đẹp, xinh lắm, mẹ nhận ra con rồi".
    Video
    Clip khoảnh khắc Quỳnh gặp mẹ và bạn bè

Bài viết được cập nhật lần cuối lúc 07:27 - 02/03/2015
    Phan Trai Úc
    Clip VTV

http://news.zing.vn//Co-gai-Nam-Dinh...tml#redirected
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,423 Bài viết

• 7,579 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem bài này xong ta phải ngửa mặt lên trời mà than rằng: sao ông trời lại lắm bất công? Ta sinh ra vốn xinh đẹp hơn nàng, mà giờ đây lại thua nàng vài bậc

Đả đảo thẩm mỹ viện, để tra lại công bằng cho nhưng ng không phẫu thuật như ta
    • 508 Bài viết

• 1,880 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô bé này phẩu thuật thành công quá! Không biết sử dụng được bao nhiêu năm, nhưng mình nghĩ được bao nhiêu năm thì bấy nhiêu năm em ấy hạnh phúc. Mình nói thật, nghĩ cho cùng phụ nữ nào cũng muốn mình đẹp hơn, đặc biệt là những người hơi kém hình thức một chút, đẹp hơn chút nào là hạnh phúc thêm chút ấy, những bạn may mắn sinh ra đã đẹp sẵn sẽ không hiểu được điều này đâu! Đừng ném đá em ấy nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,455 Được cảm ơn

Thấy tự nhiên hơn mấy ông bsi bên hàn phẫu thuật nhỉ
    To be or not to be
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 983 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đẹp quá ! Công nhận Hàn Quốc mình thấy thẩm mỹ giỏi thật
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 375 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua vừa coi chương trình này nhưng là phẩu thuật cho 1 nam. Chả biết là còn quá mới mà lên truyền hình hay kg chứ anh chàng đó trông sợ lắm, mặt mũi cứng đờ, kg được như em này.
    • 314 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Violet8 Xem bài viết
    Hôm qua vừa coi chương trình này nhưng là phẩu thuật cho 1 nam. Chả biết là còn quá mới mà lên truyền hình hay kg chứ anh chàng đó trông sợ lắm, mặt mũi cứng đờ, kg được như em này.
    PTTM cũng hên xui mà, nhiều ng PTTM xong rất đẹp, cũng có người lại xấu đi. mà có khi mới PT xong nhìn cũng ko đẹp ngay được đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuGiaNghi Xem bài viết
    Cô bé này phẩu thuật thành công quá! Không biết sử dụng được bao nhiêu năm, nhưng mình nghĩ được bao nhiêu năm thì bấy nhiêu năm em ấy hạnh phúc. Mình nói thật, nghĩ cho cùng phụ nữ nào cũng muốn mình đẹp hơn, đặc biệt là những người hơi kém hình thức một chút, đẹp hơn chút nào là hạnh phúc thêm chút ấy, những bạn may mắn sinh ra đã đẹp sẵn sẽ không hiểu được điều này đâu! Đừng ném đá em ấy nhé!
    vẻ ngoài xinh đẹp sẽ mang cho em nhiều cơ hội. Nhưng chỉ trong 1 thời gian có hạn thôi. Mong em biết quý trọng và tận dụng món quà của em.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 100 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn này may mắn quá, môi không cần làm mà xinh thế, cười cũng hiền nữa. Chúc mừng!
    • 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Chị này sửa xong không make thì thôi, nhìn mấy cái ảnh make rồi đúng kiểu búp bê ma nhìn phát sợ ấy
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

còn bạn Vũ Phương, ko biết do ý của bạn chọn hay do gu thẩm mỹ của các BS, mà mình thấy gương mặt bạn ấy ko nam tính, thiếu các góc cạnh, mũi lại quá nhỏ so với mũi đàn ông, làm cho cặp mắt của bạn ấy vưà to, vừa tròn, nhìn cứ long la long lanh ấy, răng bạn ấy cũng chưa đẹp, cần sửa nữa...
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

10426275-1000571033289648-4619731412671850284-n-1425200643113-62-0-568-688-crop-1425200652166
    Đẹp thật!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,048 Bài viết

• 12,537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMaiCoDon Xem bài viết
    vẻ ngoài xinh đẹp sẽ mang cho em nhiều cơ hội. Nhưng chỉ trong 1 thời gian có hạn thôi. Mong em biết quý trọng và tận dụng món quà của em.
    Cái gì cũng có hạn cả, chả cái gì vĩnh cửu đâu bạn, ngay cả nhan sắc tự nhiên, đẹp mấy mà không khéo giữ hoặc theo cơ địa, thì cũng chả mấy tàn phai. Mình đây, trước 35 tuổi, trời, ai cũng khen trẻ trung mơn mởn, thích lắm, thế mà chủ quan, chả lo giữ gìn gì cả, giờ thì đau khổ chít mất. Nên giờ mình đầu tư, nói chung không có gan thẩm mỹ thôi, chứ có gan, có tiền cũng làm. Hạnh phúc, tự hào ngày nào là ok ngày đó, tính lâu dài làm gì, có ai dài lâu mãi đâu.
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

bạn này bị hô & mũi hơi hếch, ai bị hô chỉnh xong cũng đẹp lên 60-70% ấy, mình quen mấy người chỉ niềng răng hô xong nhìn đã khác hẳn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,071 Bài viết

• 11,347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMaiCoDon Xem bài viết
    Mình thấy về thời gian cũng hên xui bạn à. Có người chỉ vài năm là mặt bị "xuống cấp", nhưng cũng có người lại "ngon lành" cả đời luôn, chẳng hạn như cô Cher PTTM mấy chục năm trời rùi mà mặt nhìn giờ vẫn trẻ trung ngon lành (mặc dù trông cũng không... xinh lắm )
    • 626 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Chả hiểu sao khi chưa pttm nghe giọng bạn ấy mình k ưng . Sau khi pttm xong nghe giọng hay thế hii. Hay là do e xinh cái gì e cũng xinh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bagialamchuyen
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 94 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Đọc tin mà lại nhớ đến mình,hồi xưa em cũng ko để ý đến mấy chuyện ngoại hình mấy dù đứa bạn thân của em luôn tâm niệm " đẹp cũng là 1 tài năng" nó khuyên em cũng dữ lắm nhưng mình đúng thuộc kiểu chủ quan,thấy bản thân cũng dễ nhìn nên cũng xuề xòa ...sau càng lớn gặp nhiều bạn ko có may mắn sinh ra vs ngoại hình như mình, thấy sự cố gắng của họ trong việc cải thiện bản thân và nhìn lại bản thân sau 1 quãng tg dài ko chăm chút cho vẻ ngoài,em ms thấy em ko biết quý trọng bản thân đến mức nào. Cái đẹp dù là tự nhiên hay nhân tạo cũng cần sự quan tâm chăm sóc hết,các mẹ nào xinh sẵn rùi thì giờ cố chăm sóc sức khỏe để duy trì vẻ đẹp vốn có,còn mẹ nào ko đc tự tin về vẻ ngoài thì cũng đừng ngại sử dụng những pp như pttm chỉ cần mình vui và hài lòng vs cs của mình là đc rùi các mẹ ak...tất nhiên cái gì cũng có giới hạn của nó,các mẹ cũng nên biết đâu là đủ để ko trở thành lạm dụng nha
    Chúc các mẹ lun trẻ đẹp!
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thật tốt khi phẫu thuật giúp cải biến cuộc đời cho một số những người có khiếm khuyết và không tự tin vào bản thân.
    Nhờ MOD xoá account dùm, sao không thấy phản hồi gì hết vậy?????
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Vấn đề là thời hạn sử dụng của PTTM được bao nhiêu năm?
    • 6 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,953 Được cảm ơn

Mik tưởng phải có hoàn cảnh khó hăn,đại loại phải xấu hơn thế nữa mới đc chọn chứ?
    chỉ cần thế kia mà đã đc chọn rùi à?
    Nhìn chưa pttm giống HA mà,HA còn làm đc siu mẫu cơ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3