TIN TÀI TRỢ.

Cô gái 19 tuổi đăng quang Hoa khôi Đồng bằng Sông Cửu Long

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.36K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 199 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Nguyễn Thị Lệ Nam Em nhận giải thưởng 300 triệu đồng cùng danh hiệu Đại sứ du lịch vùng Đồng bằng Sông Cửu Long.

Tối 27/6, đêm chung kết cuộc thi Hoa khôi Đồng bằng Sông Cửu Long diễn ra tại bờ Tây sông Hậu của thành phố Cần Thơ. Chương trình rơi vào đúng ngày khai mạc "Tuần lễ du lịch xanh Đồng bằng Sông Cửu Long 2015", thu hút nhiều khách thập phương tham dự.
    Không nằm ngoài dự đoán của nhiều người, Nguyễn Thị Lệ Nam Em, thí sinh 19 tuổi quê ở Tiền Giang, giành ngôi quán quân mùa giải thứ hai của cuộc thi. Khi ban tổ chức công bố kết quả, nhiều khán giả vỗ tay ủng hộ. Tân hoa khôi được Hoa hậu Việt Nam 2012 Đặng Thu Thảo trao vương miện. Thu Thảo là Hoa khôi Đồng bằng Sông Cửu Long mùa đầu tiên.
    3-3307-1435431686
    Hoa khôi Nguyễn Thị Lệ Nam Em.
    Sở hữu gương mặt trái xoan và nụ cười giống Đặng Thu Thảo, Nam Em từng nhiều lần được so sánh với người tiền nhiệm trong suốt quá trình thi. Tuy vậy, cô có phần trả lời ứng xử không mấy thành công. Trước câu hỏi của nhà báo Dạ Ly: "Phụ nữ Việt Nam ngày này có gì khác với phụ nữ Việt Nam thời xưa?", người đẹp trả lời: "Phụ nữ ngày xưa có các yếu tố: anh hùng, đảm đang, trung hậu. Còn phụ nữ Việt Nam thời nay có bốn yếu tố: tự tin, tự trọng, trung hậu, đảm đang". Nội dung trả lời làm hài lòng giám khảo nhưng vì quá run, người đẹp 19 tuổi trả lời lắp bắp, không tròn ý và khiến khán giả nhiều lần bật cười.
    Ở các phần thi còn lại, Nam Em được đánh giá cao về khả năng catwalk cũng như sự tự tin khi bước lên sân khấu. Trả lời phỏng vấn sau khi đăng quang, người đẹp chia sẻ cô đã nghĩ mình vụt mất cơ hội lớn vì phần ứng xử không suôn sẻ.
    LPH-7183-2669-1435431687
    Nam Em tự tin catwalk trong phần thi trang phục dạ hội.
    Bên cạnh phần thưởng tiền mặt là 300 triệu đồng, Hoa khôi còn nhận được chiếc vương miện trị giá 500 triệu đồng. Nam Em sẽ đảm nhiệm vai trò Đại sứ du lịch vùng Đồng bằng Sông Cửu Long trong suốt nhiệm kỳ. Ngoài danh hiệu cao nhất, Nam Em cũng giành giải "Thí sinh tài năng" với giọng hát ngọt ngào. Hiện cô là sinh viên năm hai trường Đại học Văn hóa Nghệ thuật Quân đội ở Hà Nội. Hoa khôi dự tính chuyển vào cơ sở ở miền Nam để vừa học vừa thuận tiện thực hiện các nghĩa vụ với cuộc thi.
    Về nhì là thí sinh Nguyễn Huỳnh Trúc Mai, từng lọt vào top 10 và đoạt danh hiệu Người đẹp Áo dài - Hoa hậu Việt Nam 2014. Cô cũng đoạt danh hiệu "Ứng xử hay nhất". Trong khi đó, người đứng thứ ba là Vương Thanh Tuyền. Ban tổ chức còn trao hàng loạt giải phụ như: "Người đẹp du lịch" cho Nguyễn Thị Thảo Quyên, "Người đẹp hình thể" cho Huỳnh Thị Lệ Hằng, "Người đẹp áo dài" cho Nguyễn Thị Ngân Giang, "Làn da đẹp" cho Phạm Thị Mỹ Xuyên, "Gương mặt khả ái" cho Nguyễn Thị Ny Na...
    top-3317-1435458990
    Á khôi Nguyễn Huỳnh Trúc Mai (trái) và Vương Thanh Tuyền.
    Trong hơn hai giờ đồng hồ, 30 cô gái đến từ các tỉnh miền Tây và Đông Nam Bộ như: Tiền Giang, Bạc Liêu, Kiên Giang, Cần Thơ, Long An, Đồng Nai... khoe vẻ đẹp bản thân trong các màn trình diễn áo dài, áo tắm, đầm dạ hội và thi ứng xử. Trước đó, họ cũng khoác lên mình những bộ áo bà ba đặc trưng của miền sông nước trong phần mở màn.
    So với ba năm trước, chương trình năm nay được đầu tư, dàn dựng chuyên nghiệp với êkíp từng thực hiện chung kết Hoa hậu Việt Nam 2014. Đạo diễn Hoàng Nhật Nam tái hiện không gian sông nước mênh mang, trù phú của miền Tây với một sân khấu nổi. Những chiếc áo bà ba, xuồng ghe, nón lá, trái cây... gợi nhắc khung cảnh nhộn nhịp, đông đúc của những khu chợ nổi cùng người địa phương hiền hòa.
    Bên cạnh tôn vinh nhan sắc, ban tổ chức cũng khéo léo lồng ghép hình ảnh các địa điểm nổi tiếng của các tỉnh miền Tây, các món đặc sản hay những ca khúc dân ca để quảng bá du lịch. Chương trình còn thu hút khán giả với những ca sĩ khách mời như: Mỹ Tâm, Đàm Vĩnh Hưng, Dương Triệu Vũ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 3,941 Được cảm ơn

Ôi mẹ ơi sao đặt tên lạ vậy. Rồi sau này mà có thi hoa hậu thì kêu là hoa hậu Nam Em à?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 165 Bài viết

• 718 Được cảm ơn

Công nhận cái tên kì cục thật
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,224 Được cảm ơn

chẳng thấy đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Sở hữu gương mặt trái xoan và nụ cười giống Đặng Thu Thảo, Nam Em từng nhiều lần được so sánh với người tiền nhiệm trong suốt quá trình thi.

Giống nhau á
    đùa à
    1435460188-qhnanam_em_oiht

Thu Thảo nè
    11188226_860967210645968_8794618025614902782_n

Còn em Hoa khôi nè
    nguyen-thi-le-nam-em-Hoa-khoi-DBSCL-2015-Nguoiduatin%20%2814%29

Giống quá nhỉ
    Xem ra tìm được người đẹp (Và có nết) như Thu Thảo đúng là rất khó
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thấy đúng là có nét giống ĐTT thiệt nhưng mà đẹp thì em ko thấy đẹp bằng chị ấy,
    • 116 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Mình thấy Thu Thảo cũng đẹp dần chứ lúc đăng quang trông chưa được rực rỡ như bây giờ. Một thời gian bẵng đi rồi Thu Thảo xuất hiện lại mà phải giật mình vì đẹp lên nhiều quá. Em hoa hậu tuy không đẹp bằng nhưng khuôn miệng, mũi khá giống. Biết đâu vào tay nhà trang điểm trông lại lột xác ^^ Chứ ai thi hoa hậu cũng bị make up dìm hàng hết20141222082918-13
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,749 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chắn nhà có một con chị là Lệ Nam, sau lại sinh gái nữa nên là Nam Em, y như Tài Em đá bóng ý. Dân ta kể ra cũng bí từ
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,613 Bài viết

• 7,745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng có nét giống thiệt mà, đúng làko đẹp bằng Thu Thảo. Có nhiều người nhìn có nét giống nhau nhưng 1 người đẹp, 1 người ko đẹp. Đâu có gì lạ .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gone.with.the.wind Xem bài viết
    Mình thấy Thu Thảo cũng đẹp dần chứ lúc đăng quang trông chưa được rực rỡ như bây giờ. Một thời gian bẵng đi rồi Thu Thảo xuất hiện lại mà phải giật mình vì đẹp lên nhiều quá. Em hoa hậu tuy không đẹp bằng nhưng khuôn miệng, mũi khá giống. Biết đâu vào tay nhà trang điểm trông lại lột xác ^^ Chứ ai thi hoa hậu cũng bị make up dìm hàng hết20141222082918-13
    Cũng mong là như thế có điều vẫn biết là lúc thi trên sân khấu các thí sinh luôn bị hạ nhan sắc xuống nhưng xem ảnh khác ai xinh hay thường biết ngay
    Thu Thảo mình nhìn ảnh thường lẫn ảnh trong quá trình thì thì biết ngay là xinh rồi
    Cái ảnh này chụp tháng 10 năm 2012 vừa đăng quang xong
    50923221_thu-thao-3

Cái ảnh này thì rất nổi tiếng rồi vừa khóc lóc, vật vã, mất ngủ xong, gần như 0 son phấn và vẫn có nét
    25-9-201428-5619-1411639574

Nàng hoa khôi mới này mình ngắm cái ảnh khác thì thấy bình thường chưa có gì hứa hẹn
    Nguyen_Thi_Le_Nam_Em_3_537_790_100_1

294-54a66

Nhưng nhắc lại là mình cũng mong là mình sai vì dìm hàng các người đẹp (Hoặc có danh hiệu đẹp) là không nên tí nào cả
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 339 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết nước ngoài thế nào mà sao trong nước mấy thợ trang điểm cho HH trên SK dìm hàng quá thể, em này không lung linh như Thảo nhưng cũng xinh mà lúc ẵm giải bác nào bới tóc như hói đầu vậy trời
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

giống thật, cái ảnh chụp chung, chỉ là e í chưa biết tạo dáng thui
    • 363 Bài viết

• 1,543 Được cảm ơn

Bạn này năm vừa rồi cũng thi HHVN rồi mà, nhưng trật không được giải gì... Thế này năm sau lại thi tiếp à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungcojchuong Xem bài viết
    Bạn này năm vừa rồi cũng thi HHVN rồi mà, nhưng trật không được giải gì... Thế này năm sau lại thi tiếp à?
    ấy bạn nhắc mình mới để ý xem ra nàng này có vẻ quyết tâm gớm nhỉ
    • 61 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tên lạ quá nhỉ, ngay từ lúc nộp hồ sơ là đã đc chú ý rồi. Nhìn tấm chụp chung có nét giống y sì à, có khi còn tưởng chị em họ hàng gì nữa chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,996 Bài viết

• 4,471 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    E này bị lé kim thì phải, nụ cười cũng ko đc đẹp, và nhìn già hơn HH Đặng Thu Thảo nữa.
    Ko biết tiêu chuẩn hoa khôi là thế nào.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 588 Bài viết

• 1,832 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    HH xấu dã man. Răng bị sao đó

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm t7 mình cũng xem cuộc thi này trên tv, rốt cuộc ấn tượng nhất là lúc Thu Thảo lên sân khấu trao vương miện, ôi cái váy đẹp dã man, trông nàng thướt tha như tiên nữ.

Em hoa hậu này thấy bình thường, hy vọng sau này sẽ xinh đẹp hơn.
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    • 465 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pampam86 Xem bài viết
    Ôi mẹ ơi sao đặt tên lạ vậy. Rồi sau này mà có thi hoa hậu thì kêu là hoa hậu Nam Em à?
    Mấy con ngựa này ngộ ghê tên nguoi ta xấu cũng théc méc, nguoi ta hông thấy gì thì hông tới lượt mụ lên tiếng đâu
    • 465 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pampam86 Xem bài viết
    Mấy con ngựa này ngộ ghê tên nguoi ta xấu cũng théc méc, nguoi ta hông thấy gì thì hông tới lượt mụ lên tiếng đâu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2